Xin hỏi kinh nghiệm các mẹ đã đi campuchia theo chương trình Free & Easy

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi mebibau08, 26/2/2010.

1. mebibau08

mebibau08 Thành viên mới

Mình chuẩn bị đi vào đợt 30/4, Mong các mẹ cho xin kinh nghiệm đi Siêm Riệp

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebibau08
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mình vừa ở CPC về đây. Tại SR mình ở KS Angkor City, 4*, ăn sáng tốt, KS đẹp và mến khách, chỉ mỗi 1 tội là phòng mình có muỗi (P216 nhé, trừ nó ra).

Ở SR đi thăm Angko Wat và Angkor Thorm rất đẹp, bạn nên mang mũ nón vì rất nắng, mua vé vào cửa 1 ngày 20$ tham quan thoải mái, còn nếu vé 3 ngày hình như 40$ - dành cho những ng nao thích nghiên cứu sâu về văn hóa Khmer với bọn Tây ba lô chân dài đi mãi không thấy mỏi, còn ng Việt mình thì 1 ngày là oải luôn.

Biển Hồ là 1 địa điểm được guide gợi ý đi nhưng mùa này nước cạn lắm (có đoạn phải đẩy thuyền), nước đỏ nữa nên k0 hề đẹp, ra đó chỉ chứng kiến cảnh đồng bào Việt mình quá nghèo khổ, mua thùng mì 15$ có 75 gói mà không đủ chia vì quá đông, không dám chia tiếp vì ng ta tranh nhau, chỉ sợ ngã xuống nước.

Shopping ở SR cũng thích nhưng cái chợ bé tẹo, mua áo phông khoảng 1,5-2$, có loại váy nhún 4-5$ cũng khá đẹp. Người ta thường nói thách 9-10$, bạn nhớ trả giá vào. Ăn uống cũng tạm ổn nhưng bọn minhg k0 dám nếm món mắm bò hóc vì k0 quen nổi. À, sầu riêng rất ngon nhé, của CPC 3$/kg, còn Thái lan lại chỉ 2$/kg thôi, mình thấy 2 loịa đều ngon, xoài Thái là 1,5$/kg. Người ta không nói thách hoa quả và nước uống, còn lại thì giá được tăng lên khoảng 2-3 lần.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

huecapetown thích bài này.
  3. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Mình xem quảng cáo của VNA về chương trình Free & Easy du lịch quốc tế & nội địa có chương trình từ Hà Nội - PhnomPenh/Siêm Riệp - Hà Nội giá 3.420.000đ( chưa bao gồm thuế và phí ) cho vé mb khứ hồi, 2 đêm khách sạn có ăn sáng và xe đưa đón hai chiều tại điểm đến. Có thể trả thêm phí để ở thêm ngày,nâng hạng vé mb và nâng hạng dịch vụ khách sạn.
    Mẹ nào đã đi or có kinh nghiệm gói Free & Easy cho thêm thông tin nhé, thanks !

4. halinh71183

halinh71183 Banned. Cẩn thận người này không trung thực

Mẹ nó định đi ah, nếu di thì về cho mình xin kinh nghiệm nhé.Kém tiếng anh nên sợ ko dám di

huecapetown thích bài này.
  5. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Hì hì mẹ nó, biết tiếng là được rồi, e thì biết mỗi tiếng Anh nên ra nước ngoài mà ko dùng tiếng Anh là e sợ lắm :D, e đang muốn mua gói này để dịp 2/9 đi chơi.

6. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mẹ nó cứ tự tin đi đi, mình thấy sang CPC tiếng Anh tự nhiên lép vế trước... tiếng Việt :D:D:D! Đặc biệt vào 1 góc chợ ở Phnompenh mà cứ nghĩ đang ở SG cơ đấy!