Lần đầu nhuộm tóc xin được tư vấn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi moonni, 28/2/2010.

1. moonni

moonni Thành viên tích cực

E mới lần đầu (có ý định) nhuộm tóc nên muốn xin các mẹ vài dòng tư vấn ạ.
    Trc h e vấn để tóc đen nguyên thủy, mà tóc e là tóc rễ tre lâu năm í ạ, vừa cứng vừa đen thẫm, h lại thêm khoản ép ủng nữa nên nó rất chẻ.
    Da e thì cũng k trắng cho lắm, cũng chưa đến nỗi gọi là đen, nói chung là dân da vàng chính hiệu :D.
    Thấy bảo với màu da của e thì nên đi nhuộm tóc trông mặt sẽ sáng hơn. Mà nhuộm vào tóc cũng mềm hơn nữa nên e cần các mẹ có kinh nghiệm nhuộm tóc tư vấn những thông tin cơ bản sau:
    - Chọn thuốc nhuộm hãng j cho tốt kèm theo giá + địa chỉ mua hàng chính hãng nữa ạ ( e ở HN )
    - Nên tự nhuộm / ra hàng nhuộm / mua thuốc rồi mang ra hàng gội đầu nhuộm cho tiện ? ( hôm nọ salon L'oreal a í hét đầu e nhuộm rẻ lắm, hết 1tr1 thôi hix hix) <-- nếu có hàng thì mọi người cho e địa chỉ nào làm cẩn thận mà giá cả oki luôn nhé :).
    - Với tình trạng tóc e và da e như thế, mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn luôn cho e màu nhé. E chỉ nhuộm mấy màu trông tự nhiên gần với màu tóc thật thôi chứ vàng hoe / tím biếc lên là e k nhuộm đc đâu ạ.
    - Và cuối cùng, chăm sóc tóc nhuộm làm sao cho tốt và bền màu ạ.

Cảm ơn các mẹ rất nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi moonni
    Đang tải...

2. tragbog

tragbog Thành viên chính thức

Chào bạn! tình hình là tớ cũng đã nhuộm tóc 4 lần rùi, tớ chuyên dùng davines thui! năm ngoái là lần đầu tiên tớ nhuộm. Ban đầu tớ tự mua thuốc về nhờ nhuộm nhg ko lên màu cho lắm vì tóc tớ quá đen hic vì thế sau đó gần 1thangs tớ lại mua thuốc tự nhuộm tiếp nhg chỉ đc 2 3 lần gội màu lại bay :( chả hỉu sao đợt đấy tớ máu nhuộm quá nên sau tầm 1 tháng tớ lại mua nhuộm típ lần 3 nhg lần này tớ đem ra hàng nhuộm mà kết quả cũng ko khả quan cho lắm :( nhg đc cái tóc tớ cũng khỏe nên ko trẻ và xơ ^^ hoặc cũng có thể hợp davines, nếu bạn nhuộm lần đầu tớ khuyên bạn nên ra hàng quen rùi bạn chọn thuốc sau đó để họ fa thuốc rùi nhuộm cho thì dễ lên màu hơn, vì hum mùng 4 vừa rùi tớ có đi nhuộm, lần này tớ cho ngoài hàng làm từ A=> Z kết quả khác hẳn bạn ạ, vì tóc tớ dày nên họ fai fa 3 lần thuốc :-s hic, tớ làm cái hàng quen đối diện nhà, cả cắt gội nhuộm hết 500k :| còn về màu tóc cũng tùy vào sở thích,màu da và độ tuổi của bạn nữa, tớ thì thích màu đỏ, nhg màu đấy dễ bay, chỉ chơi đc tầm hơn 1thang, còn các màu như nâu vs vàng thì có lẽ bền hơn.còn nếu muốn tóc tốt và bền màu hơn thì sau khi nhuộm bạn nên dùng dầu gội và xả dành cho tóc nhuộm í! chúc bạn nhuộm đc màu tóc ưng í nhé :X

Sửa lần cuối: 28/2/2010
    moonni thích bài này.
  3. hunghieplan

hunghieplan Thành viên tập sự

tự nhuộm cũng được đấy ở nhà tớ cũng tự nhuộm mấy lần rồi nhưng có lần đẹp lần không vì cứ loang lổ ra ko đều tý nào
    nếu tự nhuộm thì bạn ra đại lý hỏi mua màu hạt dẻ đấy vì da bạn hợp với màu đó sẽ làm da bạn sáng hơn có hàng davines, shinemois chất lượng tốt
    mồng 6 vừa rồi mình vừa nhuộm màu xong ở quán quen chỗ cổng làng sinh viên hacinco, thanh xuân đấy, quán tóc landuy,
    giá cả ở đó cũng hợp với túi tiền của mình tóc mình dài hơn vai một tý nhuộm hạt dẻ là 500km.

moonni thích bài này.
  4. moonni

cảm ơn các mẹ lắm :x :x.
    Đúng là tóc e dài và dày nên khó tự nhuộm thật, tốt nhất là ra hàng quen để họ làm cho nó chất lượng.
    Nhưng đã ra hàng rồi thì mình k nên mua thuốc đem đến cho họ nhuộm đúng k các mẹ nhỉ :-?, e cứ thấy ngài ngại í :D.
    Mà Daviness nghe nhiều người khen rồi, chỉ có điều cũng có vấn đề là thuốc đó h thật giả lẫn lộn, sợ lắm ạ.
    Ngoài daviness ra còn thuốc j tốt và bền màu k ạ?
    E thấy dòng L'oreal Extreme Care đang đc tung hê ghê lắm, nhiều dưỡng chất. Mua ở đâu đc hàng chính hãng mà vẫn đc chiết khấu các mẹ nhỉ :-?

5. Gần nhà em có CH uốn tóc, nếu xét về kỹ thuật cắt tóc thì công bằng mà nói là ko đẹp nhưng kỹ thuật ép, uốn hay nhuộm của chị ý thì yên tâm luôn, chăm chút tỉ mẩn từng tí một. CH của chị ý chỉ chuyên dùng sp của hãng Live gain thôi, làm xong tóc rất mềm, thích nhất là khi pha thuốc bao giờ chị ấy cũng đều mang cả tuýp ra pha trước mặt khách chứ ko như nhiều nơi cứ pha chỗ khác rồi đem ra đâu

moonni thích bài này.
  6. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

cũng đang tính nhuộm tóc, nhưng chỉ sợ tóc quá khô sẽ bị hỏng thôi

mùa này tóc đang bị khô lắm có nên nhuộm ko

7. moonni

Chị cho e biết giá nhuộm ở đó là bnhieu và địa chỉ ở đâu đc k ạ :x. Nghe chị nhuộm uy tín e cũng quan tâm, mà k biết thuốc đó là hiệu j nhỉ, e k thạo lắm về thuốc nhuộm ^^

8. Như hồi tháng 8 em nhuôm là 320k (tóc tỉa mỏng dài gần chấm thắt lưng) em là khách quen lại gần nhà nên chị ý hầu như toàn lấy tiền thuốc thôi, toàn trả thêm nhưng chị ý ko nhận. Với khách chắc sẽ chỉ cao hơn chút thôi.

Hãng Live Gain cũng là một hãng chuyên về các sản phẩm chăm sóc tóc đấy, nhuộm xong tóc mềm như hấp dầu ý.
    Nếu chị quan tâm thì cửa hàng đó nằm ở mặt đường, đúng ngã tư phố Nghĩa Tân kéo dài với phố Phạm Tuấn Tài - Cầu Giấy. Chị ấy tên là Thuỷ, khá nhiệt tình

9. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Xài hàng schwarzkopf đi mẹ nó .Nhuộm đảm b ảo màu lên nhìn rất sâu ,mỹ mãn ,tuy nhiên mẹ nó vào các salon to to tí chứ mấy cửa hàng bé chắc k có hàng này :D .Chăm sóc tóc cũng xài của tụi này luôn đê ,đảm bảo phê là cái chắc

Hàng chuyên nghiệp nên các mẹ nghe lạ lẫm nhưng nó là hàng chăm sóc tóc chuyên nghiệp thuộc top của thế giới đấy .Trang web của nó đây

www.schwarzkopf.com

10. luna25

luna25 Thành viên tích cực

Schwarzkopf là top rùi. Chỉ các solon mới có mà.
    Còn bình dân mà cũng chơi được lâu lâu, bạn dùng Daviness cũng ổn. Tớ toàn nhuộm loại này.
    hì 400k.

11. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Hehe, thế mẹ ku sóc đã được anh Quang cho làm chuột bạch lần nào chưa? Em công nhận màu của schwarzkopf lên mầu đẹp và bền. Ngày con yêu ông xã suốt ngày đưa đi cắt, tạo kiểu cứ bốn năm tháng gặp lại là kiểu khác rồi, còn nhuộm thì cứ lấy thuốc về nhuộm lấy thôi. Sắp tới có hàng mới về em định tiếp tục mua bán đây có gì các mẹ ủng hộ nhé.

12. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Dạ ....rồi cô ạ .Hôm qua mới bị Tuấn Anh "làm lông " tiếp vì bảo đầu tóc dạo này mất trật tự quá :D .Đang tính bon chen với cô đây nhá :))

13. moonni

nghe mọi người rụch rịch chuyện đầu tóc e cũng thích quá, cắt thì e có chỗ rồi mà chưa kiếm đc chỗ nhuộm thôi :). Cả nhà cùng cho e xin thêm ít ý kiến nhé

14. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Sao chị lại giao trứng cho ác vậy, cậu ấy chỉ được cái chém gió là giỏi thôi, ai mà giao đầu cho làm là cậu ấy sướng lắm đấy. Em bị dính một vụ cắt tóc rồi lẩn luôn mặc dù mấy lần sau cậu vẫn nhiệt tình mời mọc em cũng xin chịu, sợ lém. Cái răng cái tóc là góc con người mà.

15. Lien_HBL

Lien_HBL Thành viên tập sự

Theo như mình thấy thì những ai nhuộm lần đầu thì không nên chọn màu quá khác sẽ hơi khó vào mắt tý, mình nên khởi động từ những mầu gần với màu tóc tự nhiên cuả mình ấy. VD tông nâu dễ hợp với nhiều hoàn cảnh và tình trạng tóc ngắn dài cũng như màu da. Còn tông màu thì nên nhuộm sáng hơn tó tự nhiên của mình 1 tông. Còn mình nhuộm ở tiệm, vừa đều màu mà thuốc tôt, của Davines đấy, ai cũng khen tóc bóng mà đẹp.

16. tuvanduhocuc

tuvanduhocuc Banned

Ðề: Lần đầu nhuộm tóc xin được tư vấn

em toàn mua thuốc nhuộm của davines về sài, màu đẹp mà bền lâu, không như màu nhuộm ở mấy tiệm cắt tóc, em mua về rồi ra tiệm cho người ta nhuộm, có vậy mới an tâm tóc ko bị hư với xấu đi sao này. mà davines là thằng của Ý sản xuất nên có mua thì bạn phải biết chổ mua, mua lung tung trúng hàng dỏm, cả salon cũng có hàng dỏm đó, mình cho bạn cái trang web này kham khảo giá cả rồi mua davinesvietnam.blogspot.com, mình mua ở chổ này ko ah, mình cũng ở hn, bạn ghé đường kim ngưu mua nhá, shop đó tên là hà my

17. sydieu_hairsalon

sydieu_hairsalon Thành viên chính thức

Ðề: Lần đầu nhuộm tóc xin được tư vấn

bạn nên ra salon nhuộm vừa đảm bảo,vừa đẹp hơn là tự mua thuốc tự nhuộm.thứ 1 là thuốc bán ngoài thị trường thật giả lẫn lộn,còn thuốc của salon là đc nhập từ chính hãng.thứ 2 tự nhuộm sẽ k đc đều màu & nhất là với mái tóc vừa đen vừa dày như của bạn.bạn có thể nhuộm màu nâu chocolate,chỉ sáng hơn màu tóc gốc của bạn từ 1-2 tông,đến khi tóc mọc chân đen cũng k bị lộ mà cũng lâu phai.nếu bạn nhuộm nâu chocolate thì k cần thiết phải dùng các sản phẩm đặc biệt để giữ màu lâu bền,chỉ cần tránh dùng dầu gội trị gàu như Clear,Head&Shoulder... là đc.Chúc bạn có mái tóc đẹp như ý :)