Hỏi kinh nghiệm mở cửa hàng bán quần áo thời trang

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi chau chau09, 28/2/2010.

1. chau chau09

chau chau09 Thành viên tích cực

Mình mới bán online quần áo thời trang nhưng cũng bất tiện vì ship hàng, mình có nguồn hàng từ QC và muốn mở 1 cửa hàng nho nhỏ cho có địa điểm các mẹ ngó mua đồ cho dễ. mẹ nào có kinh nghiệm về thuê cửa hàng, chọn địa điểm và chuẩn bị trang thiết bị như thế nào thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với nha. cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chau chau09
    Đang tải...

2. ngheyeuhp

ngheyeuhp Thành viên tập sự

MÌnh cũng ko có nhiều kinh nghiệm lắm trong việc này, nhưng theo mình bạn nên chọn địa điểm cửa hàng có mặt tiền đẹp, nhiều người qua lại. Trong cửa hàng bạn bày trí trong thật bắt mắt, nếu cửa hàng bán đồ cho bé thì bày biện phải ngộ nghịch.

3. star2009

star2009 Thành viên chính thức

Em thấy cửa hàng thời trang thì nên có mặt tiền, sắp xếp ngăn nắp và sạch sẽ. Nhiều khi đi đường người ta không có ý định mua đồ nhưng thấy manacanh mặc đẹp nên cũng vào xem, vào xem chưa thích lắm nhưng thái độ bán hàng tận tình, tư vấn nhiệt tình, vui vẻ không khinh thường khách thì vẫn mua.

ththang thích bài này.
  4. s0ingUng0c

s0ingUng0c Pinky Cosmetics & Makeup

Mặt tiền ổn , có chỗ để xe thoải mái 1 chút , nhiều ng qua lại , ko thì cũng dễ tìm 1 tí ^^ , cửa hàng thì bh mỗi nơi 1 kiểu , đặc trưng và đẹp , có thể trang trí theo sở thích , thẩm mĩ của mình , mang 1 nét đặc trưng riêng của cửa hàng mình =x