Có mẹ nào sinh bé trong viện E truyền kinh nghiệm cho e với ạ!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thanhnhan295, 28/9/2013.

Tags:
  1. thanhnhan295

thanhnhan295 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, tình hình là em đã sang mốc 35w rồi ah, chuẩn bị phải lo thủ tục làm hss, sau khi tính đi tính lại em chọn sinh bé ở viện E cho gần nhà. Nhưng quả thực em chả biết các thủ tục làm hss ở đó như thế nào nên muốn các mẹ chỉ bảo em với. Thêm nữa các mẹ có kinh nghiệm có thể cho em ý kiến xem sinh ở viện E có tốt ko ah, các bác sĩ ở đó thế nào và những chi phí, phụ phí mình phải chi trả ra sao nữa ah. Em cảm ơn các mẹ nhiều, các mẹ giúp em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhnhan295
    Đang tải...

2. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Ðề: Có mẹ nào sinh bé trong viện E truyền kinh nghiệm cho e với ạ!

Sao bạn ko chuyển bảo hiểm lên viện phụ sản hn cho yên tâm
    mình mấy lần đi làm giấy khám sức khỏe
    thấy cầu kỳ mệt mỏi quá!!!!!!!!!!!!!

3. yeucon137

yeucon137 Bắt đầu nổi tiếng

Chị sinh bé ở đó vào năm ngoái, đợt đó chị nhờ bs trưởng khoa, bác rất nhiệt tình nhưng giờ bác về hưu rồi, em cứ vào đó siêu âm, sau đó thì em nhờ một bs nào đó, em xin số điện thoại và bảo có gì cháu nhờ bác, khi nào bác trực tối thì cháu qua khám (tối đến khám em gửi bs thêm vài trăm- để họ nhiệt tình với mình hơn), sau đó thì làm xét nghiệm máu, bs sẽ làm HSS cho em.

Chị thấy ở đây rất sạch, bs k quát mắng gì, y tá rất nhiệt tình. Chị sinh bé 4kg, sinh thường đó em.

Nói chung tổng cả phòng bì + các chi phí khác hết tầm 4tr ( bảo hiểm của chị ở đây)

4. thanhnhan295

ôi, em cảm ơn chị nhé. E thấy trên diễn đàn mình ít mẹ sinh ở viện E thì phải, mà e là bé đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì hết, nhưng cứ hỏi may mà có chị giúp em. Em thì không có bảo hiểm nên xac định sinh dịch vụ thì chi phí có hết nhiều ko chị?
    CHị có thể nói rõ giúp em những khi nào cần đưa phong bì và khoảng bao nhiêu cho mỗi lần đc ko ah (em ngố tàu khoản này lắm^^). Em cảm ơn c nhiều nhiều

5. thanhnhan295

Mình sợ ở pshn đông quá có khi lại chẳng bằng các viện thường. Mình có bà chị họ vừa sinh bé ở pshn, sinh dich vụ, bé sinh ra khỏe mạnh nhưng chẳng hiểu sao y tá để bé nằm phòng lạnh nên hô hấp có vấn đề, còn chị nằm cùng phòng với chị mình, điều dưỡng đưa bé đi tắm thế nào làm gãy xương đòn chỗ cổ bé ý. mình nghe kể sợ quá luôn.
    Bệng viện tuyến đầu tốt cho các trường hợp đẻ khó vì có máy móc, cơ sở tốt, bsi giỏi. nhưng đi kèm với đó là quá đông, nên cũng nhiều bất tiện. vì vậy mình cứ đánh liều chọn viện E. mong là vẫn mẹ tròn con vuông. hihi

6. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

lót dép hóng các mẹ thui......

7. meomeo089

meomeo089 Thành viên tập sự

Hic, em cũng hóng với.
    Nhà em cũng gần Viện E. Mẹ chồng em cứ bảo đẻ viện E cho tiện, bạn bè và đồng nghiệp thì cứ bảo nên ra phụ sản. Em thì tính sinh thường, nhưng nhỡ chẳng may đến lúc ko đẻ thường đc mà phải đẻ mổ thì cũng hơi lo. Dạo này đọc báo chí thấy ở phụ sản có lắm phốt quá nên cũng lo. đôi khi nó cũng do rủi ro, nhưng em sinh lần này là lần đầu nên cũng lo sợ lắm :((
    mà em thấy mẹ chồng em kể là cái chị gì gần nhà ban đầu định đăng ký sinh ở PS là 15t, nhưng về viện E sinh hết có 3t. ngon lành mà lại sạch sẽ. chả biết thế nào. Mẹ nào có thêm thông tin thì cho em biết với nhé

8. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Mình đang có ý định sinh ở BV phụ sản TW

9. thanhnhan295

Mẹ nó đến tháng nào thì sinh đấy, nếu cùng thời gian với mình thì hôm nào rủ nhau đi làm hss cho có bạn. hehe.
    Nếu từ giờ đến lúc gần sinh mình đi siêu âm mà thai vẫn thuận thì chắc mình sinh viện E thôi, giả dụ phải mổ thì mình nghĩ viện E mổ cũng ok, chỉ những trường hợp mà từ lúc siêu âm thai đã rơi vào trường hợp khó sinh luôn rồi thì mới cần đến pshn hoặc c. Chứ mình thấy sinh ở những ps hay C dù mình có sinh dịch vụ nhưng do quá đông thì mẹ và bé cũng ko đc quan tâm mấy đâu

10. dauvenh2008

dauvenh2008 Thành viên tích cực

tớ hai đứa đều sinh ở đây, đứa đầu từ năm 2008 đứa hai cách đây hơn một tháng, bạn dc 35 tuần hơi muộn để làm HSS nhưng ko sao, đến đó làm vài cái xét nghiệm cơ bản rồi khi nào sinh thì vác đồ vào thôi,
    sinh ở đấy rất ổn mn nhé, ít bnhân nên là thoáng, tớ đi đẻ như đi chơi luôn chẳng quen ai ở trong đó cả, vào học hỏi các kinh nghiệm của các mẹ cùng phòng là ra hết. tớ đẻ thường, bh trái tuyến 30 % nên viện phí mất 8 trăm và bồi dưỡng Đội đỡ đẻ 1 tr, hôm trước đến hôm sau là được về, người nhà ngủ lại qua đêm thoải mái, vì ít bệnh nhân nên người nhà ngủ một mình một giường, cả hai lần sinh đều vậy! làm gì cứ phải chen trúc nhau vào các bv kia cho khổ, nói chung tớ vote cho viện E! chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông!

11. dauvenh2008

dauvenh2008 Thành viên tích cực

tớ sinh thường hết có 1,8 tr mẹ nó nhé BH 30 % , viện phí có 800K thôi còn bồi dưỡng BS 1 tr, người ta cũng ko nhận tiền của mình trước, khi nào mtcv họ mới nhận ! nói chung cả mấy chị em nhà tớ đêù đẻ ở đây và thấy dễ chịu!

meomeo089 thích bài này.
  12. thanhnhan295

Hihi, cảm ơn chị, đúng là thông tin bổ ích với em. em cứ sợ là ko quen ai thì khó khăn lắm, vì bây giờ đi đẻ mẹ nào cũng nhắm cho mình nơi có ng quen, hoặc buộc phải kết thân với bác sĩ nào đó...vv... Nghe chị truyền kinh nghiệm em cũng yên tâm hơn nhiều.
    Tại em cứ tưởng là tuần 36 mới làm đc làm hhs nên bây giờ vẫn chưa làm. có lẽ để sang tuần em qua viện E làm luôn vậy.

13. meomeo089

meomeo089 Thành viên tập sự

Em mới 25w thôi ạ :)) chưa xác định được nhưng đi đâu mọi người cũng hỏi là định sinh ở đâu, tính dần đi là vừa. 9 người 10 ý, cũng hoang mang lắm. em đang lưỡng lự phụ sản với viện E thôi. phụ sản thì mọi người khuyên, còn viện E thì mỗi mẹ chồng em đưa ý kiến thôi. thôi có gì chị đi trước rồi cho em thêm kinh nghiệm với nhé. hehe

14. thanhnhan295

Mình thì quyết sinh ở viện E rồi, chỉ ngu ngơ ko biết các thủ tục như nào nên phải hỏi kinh nghiệm các mẹ đi trước. hihi. sau khoảng tháng nữa mình sẽ share kinh nghiệm lại cho ben. hè hè

meomeo089 thích bài này.
  15. huonggiang2801

huonggiang2801 Thành viên tập sự

Em mới hơn 19 tuần thôi. Cũng đang lưỡng lự chọn viện E và viện C. Chắc là em sẽ không đẻ ở PSHN đâu vì có nhiều vụ cũng thấy ghê ghê. Em cũng tìm hiểu và đọc nhiều topic về đẻ ở viện E và thấy nhiều chị khen lắm.

16. yeucon137

yeucon137 Bắt đầu nổi tiếng

Cũng chẳng hết nhiều đâu em à, em k có bảo hiểm thì tốn hơn khoảng 1tr gì đó thôi, hôm chị vào sinh là 8h tối, mở 2ph, nhưng 3h hơn mới sinh nên cứ đau quá lại vào nhờ bs khám, bs nào khám em thì em cứ dúi cho họ 1 trăm cũng được, thái độ sẽ khác hẳn đó nhé. Còn trước khi lên bàn đẻ họ k nhận tiền đâu nhé, đến lúc em sinh xong thì mang phong bì đến đưa cho ng đỡ đẻ trực tiếp cho em, hồi đó chị đưa 2 triệu là nhiều nhất ở đó, có người chỉ đưa 1 tr thôi đấy. Xong khi sinh xong, khi nào y tá tắm cho con thì em cứ dúi 100 ( vì tắm có vài lần thôi, sinh hôm trước hôm sau về đc rồi) và họ gọi đi vệ sinh cho mẹ thì em cho ng vệ sinh cho em 50k ( đưa trước khi lên bàn vệ sinh thì sẽ đc kỹ càng, nhẹ nhàng nhé :) ) Nói chung nếu cả hai mẹ con khỏe mạnh thì sinh ở đây còn hơn lên PS bon chen em ạ, mà mổ ở đây cũng rất nhanh đó. Mà trước khi sinh em nên đến một nơi nào đó uy tín để siêu âm cân nặng của em bé cho chuẩn vì như chị siêu âm trong viện E 3.1kg mà em bé sinh ra 4kg đó. Em cứ cân nhắc nhé.

thanhnhan295 thích bài này.
  17. lovebaby2012

lovebaby2012 Thành viên tích cực

Minh cung dang phan van viec chon bv wua, vao hong kin nghiem cac me sinh truoc a

18. cu mit

cu mit Guest

em cũng nghe bvpshn nhieu phốt nên cũng sợ, và chắc chắn là k dám sinh ở đó, em cũng định sinh thường thôi, thay cac chi khen bv E cung se tham khảo, moi nguoi thi bảo bv buu điẹn sạch mà bac sĩ cũng nhẹ nhàng lắm. chi nao sinh buu dien thi chia se cho chi em hoc tap nhe

19. thanhnhan295

Thế này thì em yên tâm tay nải đi đẻ ở viện E rồi. Chị hướng dẫn quá cụ thể. Một lần nữa cảm ơn chị nhiều nhé (u). hihi

20. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

vào hóng kinh nghiệm các mẹ............