Câu Lạc Bộ Những Gia Đình Hiếm Muộn

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi tinababy, 17/1/2008.

1. tinababy

tinababy

Em ở sg các Mẹ ah ! Hôm nay em mở topic này , mời các mẹ vào trao đổi và tâm sự về chuyện hiếm muộn , nếu mẹ nào đã từng hiếm muộn nhưng nay đã có baby thi giúp đỡ trao đổi kinh nghiệm nhé .
    Bản thân em cũng hiếm muộn đã kết hôn 7 năm rồi mùh chưa có baby, nhắc đến tủi thân và buồn quaaaa''............:cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinababy
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 5/8/2009
  2. bucuatom

bucuatom Thành viên đạt chuẩn

3. bac hai

bac hai Thành viên tập sự

Mình cũng từng như bạn, đi khám rất nhiều bác sĩ và rất mệt mỏi. Không fải bác sĩ nào cũng thông cảm cho mình. Áp lực từ gia đình , công việc xã hôi làm đôi lúc mình muốn buông xuôi...:(
    Mình mong rằng bạn hãy đừng bỏ cuộc. Rồi sẽ đến lúc số phận sẽ mỉm cười với mình. Bạn thử đến khám PM bác sĩ Liên Anh bv Hùng Vương xem sao, biết đâu lai hợp với BS này như mình đấy chứ :-D
    DT của BS là 0908343548,( 298 Bắc HẢi f6 QTB)
    Cố lên nhé!

4. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Mình cũng 1 thời như vậy đấy. Kết hôn năm 2003 mà bây giờ mình mới có đứa đầu chưa được 4 tháng. Mình bị gia đình nói nhiều lắm, nhất là ba mẹ chồng ai cũng ham cháu. Còn ông ngoại bé mong có cháu để nhìn vậy mà ông ngoại bé mất rồi chưa được nhìn mặt cháu luôn. Mình kiên trì chữa chạy hơn 3 năm ròng luôn ấy. được cái ông xã mình ủng hộ mình nên 2 vợ chồng giấu cả nhà không cho ai biết. ông bà nội chỉ nghĩ 2 vợ chồng ham chơi thôi. Cố gắng lên bạn nhé, kiên trì nhưng đừng nản chí, cũng đừng suy nghĩ nhiều quá. đoi khi suy nghĩ nhiều cũng lâu con đấy. Trước mình bị buồng trứng đa nang mà bạn. MÌnh không dám kể với ai chuyện này, đến bây giờ gia đình mình vẫn không biết mình bị bệnh đấy. Mình sợ ánh mắt thương hại

Tuny, quyenttk0110tinababy thích.
  5. tinababy

tinababy

hội này vắng vẻ nhưng như vậy thì tốt, vì ít ra cũng không có nhiều người giống mình ... mọi người đều có hạnh phúc khi có con.....
    Mình vẫn luôn hy vọng và luôn luôn cố gắng

6. giacmohuyenthoai060

giacmohuyenthoai060 Thành viên tập sự

Chào các bạn!
    Xin thứ lỗi cho mình nhé! vì mình không thuộc hội các bạn, tình cờ mình xem qua hội các bạn những người hiếm muộn. vì nhiều lý do nhiều hoàn cảnh khác nhau có những người trời ban cho những đưa con bụ bẫm khỏe mạnh thông minh nhưng có những người cũng chưa được những điều ấy. mình có 5 người bạn thân nhưng chỉ có mình là hạnh phúc nhất! các bạn của mình mỗi dưa một hoàn cảnh khác nhau, đưa thì tinh trùng yếu, đưa thì thành tử cung dày không thể thụ thai được v.v.... mỗi lần tụi nó tới nhà chơi nhìn tụi nó nâng niu con mình mà sao mình buồn như muốn khóc..... mình nghĩ trên đồi này tạo hóa tạo ra con người chắc chắn không có gì là toàn vẹn cả, nên các bạn đừng bi quan nhé! Hãy cố gắng lên các bạn, mình nghĩ trời sẽ không phụ lòng các bạn đâu. Nếu các bạn ở tphcm các bạn nên đến bệnh viện từ dũ hoặc bệnh viện hùng vương, ở đó với những kỹ thuật tiên tiến nhất ước mơ của các bạn sẽ thành hiện thực(mình tin là như thế). và nhất là đừng nghe theo bọn cò bệnh viện nhé! có những điều không hay và không tốt lắm. mình nói chuyện không được hay nên các bạn đừng buồn nhé
    Mình là con trai nên có những điều có thể nói chưa đúng lắm với thuật ngữ các chị em phụ nữ các bạn bỏ qua nhé! CHÚC CÁC BẠN MẠNH KHỎE VÀ CÓ NHỮNG EM BÉ DỄ THƯƠNG NHẤT......

7. cuabien151

cuabien151 Thành viên đạt chuẩn

Chào các bạn mình có T1 được 8T rồi đang tìm kiếm T2 mà hết năm nay sang năm khác cũng chung hoàn cảnh với các mẹ , nhưng mình đang dùng thuốc của ông BS Nhật nhà thuốc chuyên chữa vô sinh , thấy nhiều bạn TTY có 3% sau uông một tháng tăng 27% và có baby đấy ,nên mình cũng mới thử dùng được 15 thang . Có gì sẽ thông tin sau nhé .
    http://www.*********/forum/showthread.php?t=204357&page=33

quyenttk0110tinababy thích.
  8. tinababy

tinababy

Ui cám ơn mẹ cuabien nhiều lắm, có kết quả tốt cho xin địa chỉ luôn mẹ nhé...Thanks nhiều nhiều

cuabien151 thích bài này.
  9. ut_1405

ut_1405 Thành viên tập sự

Có ai chuẩn bị làm TTON không? Mình đang chuẩn bị làm mà thấy lo lắng quá. Vì đã làm TTON 2 lần rùi mà không có kết quả.

10. HOA DA QUY

HOA DA QUY Thành viên tập sự

Các Mẹ ơi giúp e với!
    e vừa mổ thông tai vòi hồi tháng 4. 2 vợ chồng đang điều trị bác sĩ ngoài. mình đang rất hoang mang vì trước khi uống thuốc KTBT 2 buồng trứng mình bình thường, có tháng có noãn 17mm vào ngày 12 chu kỳ kinh. Tháng này mình uống thuốc KTBT, siêu âm ngày thứ 11 chu kỳ có noãn 2 bên chỉ được 10 - 11mm bác sĩ nói trứng lép, tháng này bỏ. e thử siêu âm ngày 15 chu kỳ noãn vẫn vậy không lớn thêm. Điều lạ là 2 buồng trứng đa nang. Mình thật sự hoang mang. Có mẹ nào rơi vào tình trạng này giống e cho e xin cao kiến với.

11. ut_1405

ut_1405 Thành viên tập sự

Mình cung buồng trứng đa nang đấy, chữa nhiều lắm mà chẳng được, đã làm TTON 2 lần rồi, đang định làm TTON lần nữa, nhưng lại sợ thất bại. Buồn quá

12. Vônte

Vônte Thành viên tập sự

Mình cũng bị buồng trứng đa nang đây, mình lập gia đình được gần 4 năm , thuốc Bắc thuốc Tây đều đủ cả, tiêm thuốc kích trứng 6 kỳ rồi, kích ứng thuốc tốt chắc chưa tới số nên con yêu chưa về. Mình đang chuẩn bị làm hồ sơ TTON ở Viện C - Hà Nội. Có bạn nào có kinh nghiệm làm TTON ở Viện C chia sẻ với mình nhé. Tks

quyenttk0110 thích bài này.
  13. me xoai

me xoai Thành viên rất tích cực

Mình xin chia sẻ sự mong đợi của các bạn đang muốn có được baby. Mình thì có chút may mắn hơn vì đã được 2 bé, bé gái lớn 6 tuổi, bé trai sau gần 1 tuổi. Mình làm về lĩnh vực dinh dưỡng và làm việc với nhiều bác sĩ, tiến sĩ Tây Y và Đông Y nên có chút kinh nghiệm. Bạn nào ở Hà Nội thì có thể qua VP mình chia sẻ một số kinh nghiệm thực tế để tham khảo thêm. Chúc các bạn nhiều may mắn và sớm có tin vui.

14. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

mẹ xoài cho xin cái địa chỉ nhà bác đi

quyenttk0110 thích bài này.
  15. HOA DA QUY

HOA DA QUY Thành viên tập sự

Tìm hiểu thông tin

Chào các Mẹ!
    Có Mẹ nào biết về bác sĩ Âu Nhật Luật ở đường Nguyễn Văn Đậu kg? cho em biết vài thông tin về bác sĩ này với! vợ chồng em muốn tiếp tục điều trị hiếm muộn sau một thời gian nghỉ ngơi. cảm ơn nhiều!

16. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

Bác Xoài đa ngành nghề quá, bác còn nhớ e ko? lần đầu tiên e đi off hội cà fe thì gặp bác đấy, bác đến cùng e Thu (chuối) nhỉ? :D

17. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

bà này mon men hỏi gì đấy? :D:D:D

18. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

hic.......vc mình cưới nhau được nửa năm rồi nhưng vẫn chưa có baby.... Đi khám ở BVPS tất cả các thứ: tinh trùng, xét nghiệm máu vc....thấy bảo là bt,.... thế mà bg mình vẫn chưa đẻ được....... Ah, nhưng mình còn 1 xét nghiệm là Chụp TC_VT thì lại chưa làm tí gì.... Thực ra mình cũng muốn làm, nhưng bác sĩ ở BVPS bảo là chưa cần làm vội.... Mình cũng sốt ruột lắm ý.
    bố mẹ hai bên đều mong. Mình rủ chồng đi bắt mạch, nhưng chồng cáu. chồng mình cũng mong con, nhưng mà thấy các xét nghiệm bt nên chả quan tâm nữa.

19. divuso

divuso Thành viên tập sự

chào các mẹ, ở chỗ mình làm cũng có 1 cặp vợ chồng hiếm muộn con đến 4 5 năm, nhưng sau khi dùng 1 sản phẩm của Akopharma ( Cộng Hòa Pháp )sản xuất thì hiện h đã có 2 cháu rồi đấy. mẹ nào muốn tìm hiểu về sản phẩm thì để em hỏi giúp cho...
    sdt của em: 0987.211.655

20. BiBiKhoiNguyen

BiBiKhoiNguyen Thành viên chính thức

Đọc thấy các bạn nói chuyện mà thương quá, mình nè cũng phải tới 4 năm mới có con, đủ tất cả các cách mà cũng không có, bị buồng trứng đa nang, u lạc nội mạc tử cung bsĩ kêu phải mổ, ngày lên bàn mổ mới phát hiện ra cả hai buồng trứng đều bị u cả..hic..hic, mình mổ xong 1 năm vẫn không thấy gì, nản quá nói không suy nghĩ nhiều cũng phải suy nghĩ, bác sĩ kêu phải làm TTON mình buồn ko thể tả được, tháng đó mình không đến bệnh viện nữa, quyết tâm không nghĩ đến chuyện con cái, o xã đả thông tư tưởng ko có con hai đứa mình vẫn ở bên nhau, được cái xã nhà mình iu mình nhiều, hai vợ chồng suốt ngày đi chơi giống thời iu nhau vậy, mình nghe người ta mách có kinh xong ăn ba đọt cây cau(cau đã có buồng caU Í), mình mua ba đứt ba cây lấy ba cái đọt, khi chẻ ra giống măng vậy, rồi ngồi nhai rau rau, chán quá thì đem xào nhanh với thịt bò, ăn thì ngon lắm nhưng cứng miệng vì say đó, ai hỏi gì cũng không nói đâu nhé chỉ cười thôi, kết hợp tối nào cũng mua một cặp dái bò làm ông xã ăn, thang đó hai đứa mình chuyển phòng ngủ, cuối tháng thấy trễ ba ngày, linh tính làm sao mà người cứ hồi hộp , thế là mình có thai thật, mấy bạn thử làm giống mình xem.