Bé Không Chịu Cắt Tóc

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi MebeThuan, 3/3/2010.

1. MebeThuan

MebeThuan

Bạn Cò nhà mình được 17 tháng rùi, nhưng bạn ấy không chịu để ng khác cắt tóc cho. Từ hè năm ngoái, hồi bạn ấy mới có 6-7 tháng đã bắt đầu thế rồi, cứ bố hay mẹ cắt tóc bạn ấy là bạn ấy khóc ngặt ngẽo ra, toàn phải rình lúc bạn ấy ngủ thì cắt trộm mỗi hôm 1 tí. Năm nay lớn rồi, bạn ấy lại càng bướng tệ, nhất định k cho bố mẹ động chạm vào đầu bạn ấy, kể cả gội đầu, bạn ấy cũng gào um lên. Mùa hè, tóc con trai tốt quá rồi, mẹ sốt ruột quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm gì hay dụ con ngồi yên để cắt tóc xin chỉ cho mình vài chiêu với. TKs các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MebeThuan
    Đang tải...

2. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Bé nhà mình cũng thế ko chịu ra ngoài cắt tóc đâu, hôm trước phải bật đĩa cho bé xem thế là mẹ ngồi đằng sau cầm tóc lên rồi cắt, trộm vía ngon rồi :D

architectMebeThuan thích.
  3. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình hồi đầu cũng thế, khốn khổ vì vụ cắt tóc cho nó, đã thế tóc lại còn tốt nữa chứ. Sau mình mang ra hàng cắt ( hàng cắt tóc nam), họ dùng tông đơ cạo trụi chỉ mất có khoảng 5 phút, kêu khóc inh ỏi. khoảng 1.5 tháng cho đi cạo trụi 1 lần. Một thời gian giờ quen rùi, lúc lên ghế ngồi nhăn nhó nhưng không khóc lóc nữa,

4. MebeThuan

MebeThuan

HIc, bé nhà mình hồi đầu mình cũng thử vụ xem đĩa, mẹ mở Youtube cho con xem mấy bài hát ngồ ngộ trên đó. Lúc đầu cu cậu ngồi yên, nhưng chỉ tích tắc sau, phát hiện ra mẹ đang xử lý cái đầu là cu cậu quay ngoắt ra gào ngay. hic hic:mad::mad::mad:

5. MebeThuan

MebeThuan

Hi, bé nhà bạn giống hết bé nhà mình, gào khóc thảm thiết luôn. Nhưng mình chưa đưa con ra hiệu bao giờ, nh ng cũng khuyên thử đưa ra hiệu có khi con sợ mà ngồi im... COn gào khóc thì k sao, nhưng sợ nhatá là cu cậu cứ quay ngang quay dọc tít mù cơ...:(

6. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

cò ơi,MK thì gội đầu hok sao hết,nhưng còn vụ cắt tóc thì y chang nhau,hic..hic..hic...khóc dữ lắm khi cái tông đơ cắt tóc,nhưng mình vẫn giữ chặt bé để cô thợ cắt tóc cắt cho bé,chán thía hok bít

7. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ui, ngoài hiệu cắt tóc nam, thường họ cũng hay cắt tóc cho trẻ con nên họ đặt 1 ghế ngang cho trẻ con lên ghế ngươi lớn, và thợ của họ quen nên làm nhanh lắm một tay giữ đầu bé một tay họ dùng tongdo cắt nên nhanh lắm chỉ khoảng 5-7 phút thôi, nên bé khóc cũng chỉ 1 lúc Chú cắt ở nhà có khi 1 tiêgns chưa xong. Giờ bé nhà mình quen rồi , nên thỉnh thoảng vội cậu ý cũng cho bố mẹ cắt nhưng mà vẫn quay ngang quay ngửa .

8. Pooh_007

Pooh_007 Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình cũng y vậy..????
    Mỗi lần cho đi cắt tóc..cứ như cực hình ấy:confused:#-o...Khóc lóc thảm thiết...hixhixx..:(
    KHổ nỗi, bé nhà mình tóc lại nhanh mọc...#-o...Đi cắt lần nào cũng phải giữ chặt.....

9. mica

mica Thành viên tích cực

cứ tưởng có mỗi nhà mình bị hóa ra nhiều nhà cùng chung cảnh ngộ, em bé nhà mình dạo này ngoan rồi, vì khi ra hàng cắt thì cho bé xem tranh ảnh báo, đọc chữ ABC(vì bé thích học chữ mà). Rồi nịnh cho đi chơi cho đi siêu thị là bé ngồi ngoan cho cô thợ húi tóc :)) chứ không như ngày trước gào khóc ghê lắm ^^

10. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Con nhà tớ khóc to, gào lắm tóc vào miệng lại ho, nôn cả ra cửa hàng cắt tóc. Thú thật mình còn khiếp huống hồ mấy cô chú cắt tóc. ông bà bố mẹ hì hụi đi lau dọn cho nhà người ta mà vẫn ngại kinh người. Cả nhà bảo nhau thôi đi cắt tóc cho con thì trả người ta 50k thay vì 15k như giá bình thường cho lần sau người ta thấy k đuổi con mình về. HIcccccccc

11. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Thằng nhà em cũng phải vác ra hàng cắt tóc nam để bác cắt tóc tông đơ cho ,đúng là khoảng 5p là xong .Em cũng chả nhớ đi ra hiệu bao lần ,nhưng trung bình cũng cứ 2 tháng là đi ra 1 lần rồi .Mấy lần đầu gào dã man ,còn giãy nữa ,bố mẹ đứng giữ cho bác tông đơ .Sau 2 lần như thế thì ngoan .Giờ ra hàng cứ ngồi im thin thít cho bác cắt ,k thì còn mồm miệng ba hoa loạn cả lên nữa cơ .Bảo đi cắt tóc là đồng ý đi ngay .Chứ em thì chưa b ao giờ tự cắt cho bé cả ,run tay lắm