xin tư vấn về phương pháp cho bé ăn dăm%

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi snacknoo, 5/3/2010.

1. snacknoo

snacknoo Thành viên tập sự

Em xin hỏi 1 vài vấn đề,mong được các anh chi ai biết giải đáp.COn em được 7 tháng 1 tuần.Em tập cho bé ăn dăm từ khoảng gần 5 tháng,lúc đầu ăn bột và cháo xay nhuyễn,thấy bé có vẻ thích thú ăn,nhưng dần dần thì bé không thích nữa,ăn chỉ được vài muỗng là ngán,không ăn nữa.Đến giờ thì tình hình vẫn vậy,độ thô của cháo và bột cũng không tăng lên chút nào,bé cũng không thích ăn rau cải,em có mua mấy lọ thịt gà thịt bò,loại mà người ta xay nhuyễn ra như bột thì bé cũng không thích ăn.Cả hơn 2 tháng qua bé không tăng cân mà vẫn không xuống cân,cách đây hơn tuần thì bé bị sốt,tới giờ thì làm biếng bú và biếng ăn luôn.Em lo quá,không biết là có phải em cho bé ăn sai phương pháp,hay là món ăn không thay đổi,bởi vì emcũng không biết làm nhiều món ăn khác nhau cho bé.Em có nên ngưng 1 thời gian rồi tập lại chobé không ạ.BÉ có 2 cái răng,khi cho bé ăn đồ ăn vặt như là xíu bánh mì hay là baby food thì bé nhai,nhưng mà ăn cháo mà có lợn cơn thì bé ọi ra,không muốn nhai.Em xin cảm ơn nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi snacknoo
    Đang tải...

2. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Chứng tỏ bé chưa sẵn sàng ăn sang cháo hạt to hơn rồi,

theo mình lại trở lại xuất phát, với lại sau khi ốm trẻ cũng biếng ăn, con mình cứ sau ốm là lại cuộc chiến bắt đầu , h bé 15m rồi nhai tốt nhưng khi ốm xong lười ăn là pải bột lại từ đầu cơ, rồi thay đổi dần dần, mệt bọn nhỏ lắm