Kinh nghiệm: Tặng quà nè!!!!!!!!!Hướng dẫn Makeup cá nhân - chăm sóc da mặt từ kinh nghiệm thực tế nè.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi kuncon_lonton, 9/10/2013.

1. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Em có dạy một vài khóa cá nhân, và được mọi người tâm sự về vấn đề mua đồ trang điểm và sử dụng chúng sao cho hiệu quả. Thực sự thì đây là 1 vấn đề rất nan giải đặc biệt đánh vào túi tiền của mọi người nên em muốn giúp đỡ mọi người một số cách trang điểm vừa nhanh gọn mà lại sử dụng được tối ưu những sản phẩm makeup. Mỗi tuần em up một bài lên, các chị tham khảo và cho em ý kiến nhé!
    Chị em nào tiện thì vào face của em cập nhật thông tin nhé! Nhiều lúc bận chả update đc lên đây đâu ạ
    https://www.facebook.com/huyen.luong.172010 hoặc https://www.facebook.com/pages/Giảm-béo-bụng-và-chăm-sóc-da-mặt-100k/904775042870125?ref=hl

P/S: Ảnh của em chụp bằng điện thoại tại nhà, ánh sáng không được tốt, các góc chụp cũng khác nhau nên màu sắc trong ảnh bao giờ cũng hơi nhạt nhòa hơn so với thực tế, các mẹ thông cảm cho em ạ! Đặc biệt em không chỉnh sửa ảnh kể cả ánh sáng, các mẹ kiểm tra sẽ thấy rõ những đường nét, sắc độ da rất thật chứ không sợ là đẹp do photoshop nhé!^^

1/ Hướng dẫn Trang điểm tự nhiên công sở, đi chơi
    Em xin giới thiệu với các chị phong cách trang điểm tự nhiên đi chơi hoặc nơi công sở, chỉ mất 5-10 phút là các chị có thể hô biến làn da và đôi mắt mệt mỏi trở lên hồng hào mà lại cực kỳ tự nhiên không bị lộ nhé!
    Các bước hướng dẫn em đã ghi số lại trong ảnh, các chị có thể tham khảo, hôm nay em sử dụng son cho cả môi và má, màu mắt em hoàn toàn tán bằng tay chứ ko dùng chổi. Chỉ sử dụng chổi tán bột mày duy nhất thôi nhé! Trong ảnh chụp, mắt em chưa chuốt mascara và kẹp mi đâu nhé! Các chị xem và cho ý kiến nha. Nếu chị nào thích và muốn được hướng dẫn chi tiết phong cách trang điểm này xin để lại tn em sẽ pm lại ngay nha! ^^

TIẾP PHẦN TRANG ĐIỂM ĐÂY Ạ! MAKE CHO MẮT THẬT XINH VÀ ĐƠN GIẢN!
    Mọi người làm theo hướng dẫn ở hình nhé!, có gì ko hỉu cứ pm cho mình nha!

LÔNG MÀY Ạ! MỘT MẸO KẺ LÔNG MÀY CỰC KỲ HAY HO ĐÂY Ạ!
    Chia sẻ với mọi người một mẹo nhỏ để làm cho đôi lông mày trở nên sắc nét hơn mà cực kỳ đơn giản và tiết kiệm ạ!

2/ Xu hướng Hoa cài tóc cô dâu năm nay nè các chị
    Chị em mới cho em cái cài tóc này ( Chụp ảnh tại nhà nên dìm hàng quá ạ T_T ), xương làm bằng kim loại dẻo, có thể uốn éo mọi hình thù, chất lượng cực kỳ tốt luôn ý ạ, nhìn 1 cái là ko thể ko mê đc ạ, cái nì bên HQ chuộng lắm nè, yêu ơi là yêu ý, chỉ cần làm tóc xoăc nhẹ, làm phồng ở đỉnh đầu sau đó cài cái hòa nỳ lên thì đẹp mỹ mãn, cô dâu làm thì quá sang luôn ạ! Em là em nghiện em này lúc làm cho khách lắm ý ha ha ha

[/FONT]

Ăn hỏi em tự trang điểm làm tóc đây các chị này, xinh hem? ^^

3/ CÁCH TẨY SẠCH DA CHẾT VÀ MỤN CÁM VỚI BỘT ĐẬU NÈ CÁC MẸ!
    Chả là em mua bột đâu để uống, ngẫm thấy nếu uống tốt thì chắc chắn dùng cho da cũng sẽ tốt lắm nên mày mò làm mặt nạ dùng thử, ai dè mê tít luôn. Em làm cả cho khách dùng thử nữa ai dè khách cũng mê tít luôn ạ! Bình thường thì mọi ng chỉ dùng bột đâu làm mặt nạ thôi nhưng em sẽ hướng dẫn thêm cách làm dùng bột tẩy da chết luôn nhé, 1 công đôi việc rất tiết kiệm ạ!

B1: Pha bột đậu.
    Pha bột có 2 cách pha: cho da dầu và cho da thường da khô
    - Cho da dầu hoặc hỗn hợp dầu: Bột đậu, nước hoa hồng
    - Cho da thường da khô: Sữa tươi ko đường và bột đâu
    Có thể thay nc hoa hồng hoặc sữa bằng nước lọc hoặc nước xịt khoáng.
    B2: Tẩy da chết.
    Lấy một thìa bột đậu đã pha thành hỗn hợp trộn cùng 1 lượng vừa phải SRM. Chấm đều hỗn hợp lên những điểm khắp khuôn mặt và bắt đầu massage đến khi bột khô và rơi xuống. Nhỡ tẩy kỹ các vùng nếp gấp ở mũi, mép và vùng đầu mũi.
    B3: Sau khi TDC rửa sạch với nước ấm làm mềm da và giúp các lỗ chân lông nở ra để thấm đc dưỡng chất từ mặt nạ.
    B4: Đắp mặt nạ.
    Lấy hỗn hợp bột đậu đã pha ở B1 quết đều lên khắp vùng mặt, quết từ dưới lên trên để da mặt được căng. Trong khi đắp mặt nạ tránh cười nói níu mày. Chờ khoảng 15 đến 30 phút cho bột khô hoàn toàn đến khi bề mặt của bột đậu bắt đầu nứt ra.
    Sau đó rửa mặt lại bằng nước ấm. Chấm khăn khô mặt, chờ 1 lúc cho da mặt khô hoàn toàn thì dùng nc hoa hồng xoa đều mặt, nếu ko có nc hoa hồng có thể dùng 1 viên đá nhỏ, xịt khoáng hoặc 1 chai nc lạnh di khắp mặt cho lỗ chân lông se lại.
    Và đây là thành quả của em sau khi thực hiện, sạch bách mụn cám và dầu ạ, da thì siêu mịn và căng lắm luôn ạ

4/ XỊT KHOÁNG LÀ VÔ CÙNG QUAN TRỌNG
    Một sản phẩm dưỡng ưa thích mới của em chính là xịt khoáng, Sau 1 tháng kiên trì dùng xịt khoáng ( Vì gần như là nghiện ạ ) thì da mặt em sáng lém luôn, ăn ảnh lắm luôn ý ạ mặc dù chả dùng phần mềm ảnh nào để là mặt cả.

Đây là vài loại xịt khoáng em tự làm với thành phần chính là lô hội, oải hương, bạc hà, hoa hồng, mật ong...Em dùng xịt khoáng tự làm thấy thích hơn loại bán sẵn và dưỡng sáng hơn nữa.
    5/ TIẾP TỤC FB VỀ EM XỊT KHOÁNG MỚI VỀ VỚI ĐỘI CỦA EM LÀ XỊT KHOÁNG LÔ HỘI BẠC HÀ NGĂN DẦU HIỆU QUẢ, DÙNG ĐƯỢC CHO NAM GIỚI
    Tiếp tục FB về em xịt khoáng mới làm của mình đây ạ! Phải công nhận mát và ngăn dầu cực kỳ hiệu quả. Dưới đây là hình ảnh mình chụp trước và sau khi xịt em nó.

Trc khi xịt, da mình đang da dầu, hơi xỉn ( Da nào ra dầu cũng bị vậy hết ) và nhờn nhờn, cảm giác cực kỳ khó chịu luôn.
    Sau khi xịt em nó, đợi đến khi khô, cảm giác vị bạc hà mát mát khắp mặt, thơm thơm và khô bong dầu, thấy sáng lên chút, em chụp cùng 1 góc máy cùng 1 ánh sáng để cho mọi ng thấy rõ sự thay đổi đó nhé!
    6/ CÁC LOẠI DẦU LÀ BẠN THÂN CỦA CHÚNG MÌNH ĐÓ Ạ!
    Chắc các mẹ ít khi nghĩ rằng dầu dừa hoặc dầu oliu, cám gạo, hạnh nhân...lại có nhìu t/d mà ít khi đc nhắc tới trong các bài báo nhỉ. Em sẽ liệt kê ra 1 số t/d rất ít khi đc nhắc tới trong việc dùng dầu ạ!
    Hiện tại em đang dùng dầu dừa, 200k mà đc 250ml nên dùng tẹt ga mãi chả hết.
    - Tẩy trang và rửa mặt: Em hay nhỏ 1 hoặc 2 giọt dầu dừa vào sữa rửa mặt để tẩy trang và rửa mặt. Phải nói là cực sạch, vừa rửa vừa massage, xong nhìn vào gương là mê luôn, bay cả mụn cám và lớp trang điểm.
    - Pha vào sữa tắm dùng để cạo lông chân và lông nhách ạ ><, mượt, sạch, da mềm mịn ko bị khô ráp tổn thương lại còn cực kỳ chậm quá trình mọc lại nữa he he he ( Cái này thì chắc ít ng bít lắm lắm luôn ạ )><
    - Pha vào dầu gội để dưỡng tóc lúc gội, 1 công đôi việc :D
    - Pha với gel lô hội để massage mặt và cơ thể >< thích dã man
    Các mẹ nên sắm cho mình một chai dầu để chăm sóc da nhé, ko phải quá cầu kỳ và dành riêng thời gian cho chúng mà trực tiếp dùng trong các sinh hoạt hằng ngày luôn, đỡ mất thời gian mà lại ko phải cầu kỳ rửa ráy thay đồ nhìu :D
    [​IMG][​IMG]

7/ EM MUỐN CHIA SẺ HÌNH ẢNH CỦA CÔ DÂU NHÀ EM SO SÁNH VỚI HÌNH ẢNH LÚC CÔ Ý ĐƯỢC THỢ NHÀ KHÁC TRANG ĐIỂM. MỌI NGƯỜI CHO Ý KIẾN NHÉ! SAU ĐÓ EM SẼ CHO MỌI NGƯỜI LỜI KHUYÊN SAO ĐỂ LỰA CHỌN ĐC DỊCH VỤ CHỤP ẢNH, MAKEUP ĐẸP TRONG NGÀY TRĂM NĂM CÓ 1 NÀY, NHẤT LÀ VỚI CÁC CÔ DÂU, KHÔNG LÀM ALBUM XONG MỌI NG CHÊ GIÀ THÌ KHỔ LẮM Ạ
    THỢ MAKE CHỖ CD CHỤP ẢNH ĐÂY Ạ, lên ảnh già đau đớn
    Em makeup đây ạ, CHƯA SHOP SỦNG GÌ ĐÂU, ẢNH XIN LẠI CỦA CÔ DÂU Ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuncon_lonton
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 11/9/2014
    GossipGirlxoxo thích bài này.
  2. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Hướng dẫn Trang điểm - Makeup cá nhân cho các mẹ thích làm đẹp mà không cần quá nhiều

ui chị xinh thế...da chị có bí quyết j mà mìn thế kia...trời ơi gato quá đi ý huhu

3. trangmoon11

trangmoon11 Bắt đầu tích cực

Ðề: Hướng dẫn Trang điểm - Makeup cá nhân cho các mẹ thích làm đẹp mà không cần quá nhiều

Đẹp chị ak. kể có video để xem thì thích quá hi

4. mebehant

mebehant

ui xinh quá, mình vào hóng cách trang điểm với, cảm ơn chủ top đã chia sẻ hướng dẫn nhé.

5. rabbit_dongnghi

rabbit_dongnghi Sheep Kids- Handmade 100%

Quá hay rùi :D. em hóng hớt với ạ :D

6. kuncon_lonton

hì, chị cũng muốn làm video cho mọi người theo dõi, vì thực ra hướng dẫn thế kia vẫn chưa đc kỹ lắm, nhưng mừ chả bít làm thế nào để quay sao cho chất lượng, vì ánh sáng thì thiếu lại sai hướng với gương, máy điện thoại quay thì cũng ko ổn vì màu sắc sẽ bị lệch và nhạt nhòa. Chị vẫn đang tìm cách để cải thiện phương pháp hướng dẫn cho mọi người đây hu hu hu

7. kuncon_lonton

he he he, da chị ko đẹp như bức ảnh đã trang điểm đâu, tại ảnh chụp gần xấu quá ko dám đăng T_T, da chị sạm và có mấy nốt li ti cơ, hu hu hu

8. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Cái này mình phải học nhiều vì kiến trức trang điểm abc luôn.

9. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Cái này em không khéo tay, ko biết có làm đc ko nhỉ

10. meoluoi1107

meoluoi1107

em còn chưa phân biệt được mấy dụng cụ trang điểm chị up lên trên ảnh cơ ạ, huhu

11. Maimai224

Maimai224 Thành viên chính thức

Mấy cái này là e vụng nhất vì ít khi trang điểm lắm

12. Nhim_XuXi0301

Nhim_XuXi0301 MiTu House

Đơn giản mà lại đẹp :)

13. kuncon_lonton

có ảnh cưới em tự trang điểm, các mẹ xem có hợp với mình ko thì tham khảo nhé

14. kuncon_lonton

Đôi điều về xu hướng trang điểm mùa đông Dewy Skin phong cách HQ năm nay các sis ạ!
    Đây là bài nhận xét mang tính khách quan của mình với chủ đề này sau khi đọc đc topic này tối qua ạ!
    http://kenh14.vn/fashion/dewy-skin-...-va-cang-bong-nhu-suong-20131201052923958.chn
    Về cơ bản thì cái đẹp của phong cách này và phương pháp thực hiện cũng ko sai nhưng chưa thực sự hợp lý và thực tế, thêm nữa, lại quá rườm rà và thiếu tính sáng tạo khi hướng dẫn thực hiện.
    Mình thấy rằng, nếu nhìn qua các bạn cũng có thể thấy phần lớn ảnh minh họa đẹp lung linh xinh kinh khủng kiểu perfect này đều là ảnh đã qua chỉnh sửa và đc chụp trong môi trường ánh sáng chuẩn ko cần chỉnh. Tức là chỉ nên áp dụng nó cho chụp ảnh, điện ảnh, dự tiệc....các sao HQ cũng có vẻ chuộng phong cách này nhưng các bạn và mình nếu để ý thì họ cũng chỉ dùng nó cho các dịp sự kiện hoặc chụp ảnh thôi phải ko?
    Nếu để áp dụng vào thực tế thì sẽ ko ít bạn thấy thất vọng và cũng phần lớn là ko áp dụng được style này đâu ạ.
    Những thành phần phù hợp với style này được liệt kê như sau: Người lớn tuổi ( Da thường khô và nhăn nheo ), người có làn da khô, da thường hoặc da hỗn hợp, đi dự tiệc tối, chụp ảnh, lên hình.
    Mình cũng hướng dẫn luôn những sản phẩm tạo phong cách này với giá thành cực rẻ ( chứ như trong bài viết kia thì tốn kém quá thể )
    - Nhũ bóng trắng hoặc hồng nhạt ( loại mịn như bột ý ạ )
    - Phấn má hồng nhiều nhũ nhạt màu ( nhũ càng mịn càng tốt )
    - Phấn bột hoặc phấn nền có nhũ
    - Kem nền, BB hoặc CC, prime dạng nhũ mịn
    Chỉ cần 1 trong các sản phẩm trên là đủ tạo phong cách da bóng mịn rồi nhé!

15. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Oánh dấu ngâm cứu ah, mình cũng chẳng biết làm thế nào trang điểm cho đẹp cả :D

16. Captain Nemo

Captain Nemo Thành viên rất tích cực

Oánh dấu, mình hoàn toàn gà mờ :D

17. socute88

socute88 Thành viên tích cực

Chủ top này hay quá, vote cho chị nhé, chị bày cho mọi người trang điểm nhẹ nhàng để đi làm đi, nhiều ng cũng chưa trang điểm bao giờ, em thì thích trang điểm và cũng hay trang điểm nhưng để bày mọi ng thì em ko có khiếu, hihi...về sp trang điểm thì em biết nhiều, mọi ng cần gì thì e tư vấn thêm.

18. tieuminhchau321

tieuminhchau321 Thành viên tích cực

Chị này có nét rồi, da mịn nữa, ăn phấn hơn :">
    Mình đi làm chỉ cần thoa kem BB là khác ngay, da mịn màng hơn hẳn cũng tươi tắn hơn nữa + thêm 1 tí son :">
    Chứ bình thường toàn mặt mộc đi làm

19. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó hoa trang giỏi ghê, nhưng ảnh người trong hình lúc đầu và cô dâu là khác nhau phải ko ạ>

20. spathutruc

spathutruc 0988535108

Em ngày trước cũng thi thoảng Trang điểm nhưng chỉ sơ sơ thui giờ thì e k còn Trang điểm nữa nhưng nhìn nhìu người Trang điểm e mê quá.Em thích Nhất Trang điểm tự nhiên ạ.Kẻ mắt, vẽ lông mày và đáNH mắt e mê khoản này nhưng chưa bao giờ làm.huhu.C giúp em được không ạ?