Con e bị sốt

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me beBo, 18/3/2005.

1. me beBo

me beBo Thành viên mới

Hic!hic!con e 3 bữa nay bị sốt đi sốt lại hòai,có kèm sổ mũi và khò khe nữa,đi bác sĩ Lê Trí ở đường Phan Đăng Lưu ổng bảo bị viêm mũi :cry:

Ổng cho một đống thuốc,e cho bé uống được 1 ngày rồi mà vẫn còn sốt,chẳng biết ổng đóan có đúng bệnh ko nữa,chắc tối nay phải cho bé đi tái khám

:cry:

Lo quá,ko biết chừng nào bé mới hết bệnh đây? :cry: :cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me beBo
    Đang tải...

2. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Mẹ BeBo ơi,

Mới uống thuốc có 1 ngày mà. Ráng kiên nhẫn cho bé uống thêm 2-3 ngày nữa xem sao, vì mới uống thuốc 1 ngày làm sao đỡ được? Đừng lo lắng quá lại quýnh lên hết. Viêm mũi đối với bác sĩ đâu có khó khăn quá để chuẩn đoán bệnh mà lại sợ bác sĩ chuẩn bệnh sai.
    Chúc Bo mau lành bệnh để mẹ bớt lo nhe.

3. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Phải nghe lời BS thôi. Nếu ko tin tưởng lắm thì bế đi BS khác, em ạ.
    Nhưng mà sốt kèm theo sổ mũi, khò khè thì chắc ko phải sốt phát ban đâu vả lại Cu Bo mới được gần 5 tháng mà. Thường ở giai đoạn 7-9 tháng mới hay bị phát ban, ít lắm lắm mới là nhỏ hơn.
    Đừng cho bé ngủ máy lạnh nữa, nhỏ mũi hàng ngày...sẽ gỉam bớt nguy cơ nhiễm khuẩn.

4. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Nếu ở gần Q1 thì bế đến BS KIM, 10 Nam Quôc Cang đi. Rất mát tay với trẻ đấy. Nhớ gọi lấy số trước
    Thằng Khỉ nhà chị cũng đang bị uống thuốc 2 ngày rồi vì xụt xịt sổ mũi, ho, sốt hôm đầu... :( . Chị chỉ đi khám ở BS Kim thôi.

5. me beBo

me beBo Thành viên mới

E cho bé ngủ máy lạnh thường xuyên,e có hỏi bs về việc này người thì bảo thỏai mái,người thì bảo ko nên,e cũng chẳng biết làm sao nữa.Mà ngủ máy lạnh thì nóng lắm chị ơi,con e nó đổ mồ hôi ướt cả đầu.

Tại e thấy bây giờ có bệnh viêm não ghê quá nên bé BO sốt mà e cũng phát lo.Thằng bé con bạn e mới bị viêm não NB, mà tự nhiên lại bị,tốn hết cả mấy chục triệu đồng cũng may là ko sao.

Bé Bo đi phân lỏng nữa nên bà nội cứ bảo là phát ban,mua ngò về cho tắm.

6. me beBo

me beBo Thành viên mới

Mọi thường e cho khám ở bác Trai,hôm bữa cũng có khám nhưng lúc đó bé chưa sốt chỉ khò khè thôi,bác Trai có cho thuốc nhưng ko thấy hết.Bây giờ bé bị sốt nên e khám chỗ khác.

E ngại cho bé đến mấy chỗ khám bệnh lắm,vì ở đó đủ người bệnh,bây giờ thì phải cho bé đi hết bs này đến bs kia. :cry: :cry:

7. Chip

Chip Thành viên chính thức

Nói một chút về bác sĩ Lê Trí, con mình đã đi khám tại bác sĩ này bệnh nhi thì đông kinh khủng chắc là bác sĩ cũng mát tay, chỉ có điều mình không thích là bác sĩ cho đơn thuốc không rõ ràng cho các loại thuốc mà không thể tìm mua được ở chỗ khác. Đồng thời khi bán thuốc không để nguyên vỉ nên không thể đọc được biệt dược của thuốc, thậm chí có loại là viên rời cho vào bịch nilon mình nghĩ khi mình cho con uống thuốc mình cũng có quyền được biết đó là loại gì : kháng sinh hay histamin, chống viêm,... Nên sau lần khám đó mình tìm một bác sĩ khác, bởi vì mình không thích kiểu lập lờ cho thuốc uống phân biệt theo màu này.

8. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Sợ quá nhỉ, triệu chứng làm sao hả Nguyệt, bé đó mấy tháng tuổi rồi?

9. Me Huong

Me Huong Thành viên chính thức

theo thiển ý của mình Bác sĩ hiện tại của con bạn không đến nỗi nào bằng chứng là khá đông khách chỉ có điều ổng giấu nghề mà bây giờ đa số các bác sĩ p. mạch tư đều làm như vậy. mình cũng cạch đền già những bác sĩ kiểu này.

tuy nhiên, con bạn đang uống thuốc của ngừời Bác sĩ mới một ngày thì theo mình nên theo cho đến khi hết đợt bịnh vì nếu mình sốt ruột mà cứ đổi Bác sĩ liên miên mà lại không biết con mình uống loại thuốc gì để khai cho người bác sĩ sau thì chính con mình thiệt thòi nhất vì uống nhiều loại thuốc cùng một lúc sẽ không tốt cho em bé

tháng trước, mình cũng trải qua một kinh nghiệm đau thương,cả hai đứa bé nhà mình bị sốt cùng một lúc và sốt rất cao 39-40 độ, ho, sổ mũi. lên xuống thất thưởng mất mười ngày. lúc ấy lòng dạ mình nóng như lửa đầu óc căng thẳng vô củng cho dù đã có thâm niên 4 năm nuôi con nhỏ, cũng may là có bác sĩ nhà giảng giải nên mới lấy lại bình tĩnh theo dõi triệu chứng....tóm lại là hai bé bị sốt do siêu vi chỉ uống hạ sốt trong 3-4 ngày đầu và sau đó bệnh tiến triển đến đâu chữa đến đấy nghĩa là chữa viêm họng hoặc viêm mũi hay có thể nặng hơn là viêm phế quản, có những bé thì bị tiêu chảy...

ngoài ra mình có tham khảo với vài Bác sĩ làm sao để cha mẹ phát hiện những bệnh nguy hiểm như viêm não hày virut H5N1.... thì có một số biểu hiện sau: bệnh tiến triển rất nhanh,sốt li bì, mê man không tỉnh, khó thở hoặc bé có thể la hét hoảng loạn.... lúc đó nên đi bệnh viện để làm các xét nghiệm kịp thời.

hy vọng mẹ Bébo đỡ lo lắng nhé. mong bé mau khỏe.

10. Me Huong

Me Huong Thành viên chính thức

theo thiển ý của mình Bác sĩ hiện tại của con bạn không đến nỗi nào bằng chứng là khá đông khách chỉ có điều ổng giấu nghề mà bây giờ đa số các bác sĩ p. mạch tư đều làm như vậy. mình cũng cạch đền già những bác sĩ kiểu này.

tuy nhiên, con bạn đang uống thuốc của ngừời Bác sĩ mới một ngày thì theo mình nên theo cho đến khi hết đợt bịnh vì nếu mình sốt ruột mà cứ đổi Bác sĩ liên miên mà lại không biết con mình uống loại thuốc gì để khai cho người bác sĩ sau thì chính con mình thiệt thòi nhất vì uống nhiều loại thuốc cùng một lúc sẽ không tốt cho em bé

tháng trước, mình cũng trải qua một kinh nghiệm đau thương,cả hai đứa bé nhà mình bị sốt cùng một lúc và sốt rất cao 39-40 độ, ho, sổ mũi. lên xuống thất thưởng mất mười ngày. lúc ấy lòng dạ mình nóng như lửa đầu óc căng thẳng vô củng cho dù đã có thâm niên 4 năm nuôi con nhỏ, cũng may là có bác sĩ nhà giảng giải nên mới lấy lại bình tĩnh theo dõi triệu chứng....tóm lại là hai bé bị sốt do siêu vi chỉ uống hạ sốt trong 3-4 ngày đầu và sau đó bệnh tiến triển đến đâu chữa đến đấy nghĩa là chữa viêm họng hoặc viêm mũi hay có thể nặng hơn là viêm phế quản, có những bé thì bị tiêu chảy...

ngoài ra mình có tham khảo với vài Bác sĩ làm sao để cha mẹ phát hiện những bệnh nguy hiểm như viêm não hày virut H5N1.... thì có một số biểu hiện sau: bệnh tiến triển rất nhanh,sốt li bì, mê man không tỉnh, khó thở hoặc bé có thể la hét hoảng loạn.... lúc đó nên đi bệnh viện để làm các xét nghiệm kịp thời.

hy vọng mẹ Bébo đỡ lo lắng nhé. mong bé mau khỏe.

11. me beBo

me beBo Thành viên mới

Đúng là ổng cho tòan thuốc kháng sinh,con e nó uống vô bây giờ bị tác dụng phụ là tiêu chảy,sáng giờ nó đi 7 lần rồi,tòan là phân sống,hic!hic!hic! :cry:

Ko biết tiêu chảy như vậy có sao ko các chị?e có cho bé vô nhi đồng khám hồi chiều rồi,bs cho thuốc uống.

Tội nghiệp con e quá :cry:

12. bethoyeu

bethoyeu Thành viên tập sự

Chị ơi, mấy hôm vừa rồi con em cũng bị ho sổ mũi và sốt, bác sĩ bảo đang là mùa của các bệnh đường hô hấp mà, con em cũng phải uống thuốc đến ngày thứ 4 mới hết sốt cơ, em cũng tham khảo được ít thông tin trong trang này, chị thử vào xem nhé.
    Chúc bé nhà chị sớm lành bệnh
    Béthoyeu

http://www.lamchame.com/forum/viewtopic.php?t=1407