Thông tin: Các mẹ biết HEad Honda nào bán Lead 125, màu đặc biệt đúng hoặc sát giá niêm yết nhất k ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi pal86, 14/10/2013.

Tags:
  1. pal86

pal86 Thành viên rất tích cực

Hi các mẹ

Tình hình là em đang lên quyết tâm cao độ để tậu 1 em Lead 125 màu vàng nhạt về mặc cho vấn đề về chiều cao rồi khoản dắt lên cái bậc cửa nhà em ạ (rất chi là cao, cũng phải đến 40 - 50 cm) ấy ạ. Nhưng vấn đề quan trọng nhất là giá cả. Tài chính eo hẹp (tối đa là 45 T đổ lại thôi ạ) nên em đang muốn tìm được Head nào bán đúng giá niêm yết hoặc chỉ cao hơn khoảng vài trăm ạ. Mẹ nào biết thì chỉ em với nhé. 45 T là bao gồm xe + giấy tờ + thuế + quây xe và vài phụ kiện linh tinh khác đấy ạ, thế là em đã cố lắm rùi ạ. Hix. Em chờ tin các mẹ. Mẹ nào biết thì chỉ sớm giùm em vì không có gì thay đổi thì em muốn chủ nhật này lấy xe ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều~

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pal86
    Đang tải...

2. trang09

trang09 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các mẹ biết HEad Honda nào bán Lead 125, màu đặc biệt đúng hoặc sát giá niêm yết nhất

Chị ơi, hôm trước e đến Head ở Phạm văn đồng ngay chỗ chân cầu vượt. Giá bằng giá đề xuất đó ạ

khanhcun thích bài này.
  3. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ biết HEad Honda nào bán Lead 125, màu đặc biệt đúng hoặc sát giá niêm yết nhất

ui phải hóng xem ..............................................

4. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

em cũng ko rõ lắm, em chỉ biét mấy nơi ở quê thui ạ

5. iamn03

iamn03 Thành viên tập sự

Chị ơi cả màu vàng nhạt cũng giá như thế ạ?
    Tại em thấy bản đặc biệt toàn bị bán giá cao hơn. Với cả giá đấy đã bao gồm thủ tục chưa chị?

6. pal86

Tks các mẹ. Lâu không vào cập nhật tình hình. Mình đã tậu 1 em Lead 125 rùi. Cũng màu vàng nhưng là vàng đồng, 38T. Tổng thiệt hại là 44T. Trước đó mình đi khảo giá hầu hết các hàng từ Trạm Trôi - Nhổn cho đến Head ở đường Hoàng Tôn nhưng giá của các phiên bản đặc biệt đều cao hơn giá đề xuất nhiều và giá của các màu còn lại ở các HEad cũng khác nhau chứ không phải đồng giá các mẹ nhé! Đắt nhất là em màu vàng nhạt, sau là màu xanh vàng. Cuối cùng chọn vàng đồng vì sau khi nhìn lại thì thấy màu vàng nhạt cũng k đẹp mấy mà đắt hơn tận 3 - 3,5T. Màu xanh vàng ok nhưng lại không hợp với mình.

7. chinhtn

chinhtn Banned

HIx, em cũng muốn tậu 1 em cho vợ đi quá. Cơ mà tài chính đang eo hẹp. Chắc là phải để sang năm vậy!

8. khanhcun

khanhcun Hàng mỹ authentic

giá đề xuất là bn hả mẹ nó, tớ cũng đang tính đổi con này, màu gì ko quan trọng miễn là giá ổn thôi

9. pal86

Nhưng xe này mình thấy đi xóc lắm. Ox xem thì bảo bộ giảm xóc không có các mức điều chỉnh nên đi bị cứng, xóc. Haizz

10. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Lọ mọ lôi topic này lên để hỏi các mẹ, mình định mua Lead 125 màu vàng mà ko biết Head nào ở HN giá cả okie nhất các mẹ nhỉ

11. pal86

Muốn mua được giá rẻ mn phải lọ mọ đến tận các CH cơ, gọi điện đến họ cũng k nói giá đâu. Không hiểu vì sao. Hồi mình mua đợt T10/2013 thì thế, không biết bây giờ đã đỡ hot hơn chưa. Nhưng giá xe đã giảm rồi đấy. Mình thì cuối cùng chọn màu vàng đậm, màu đồng thì đúng hơn. Mình mua Head ở đường Hoàng Tôn ý. Thấy ở đó cũng ổn. Thích nhất là ở đó có máy đánh giầy tự động, hihi, có máy tính cho mình lướt net thoải mái (tất nhiên là lúc ít khách nhé vì chỉ có 1 máy thôi). Đối diện Head có 1 chỗ rửa xe mình thấy rất ưng ý. Rửa xong xe cứ gọi là bóng loáng. Mỗi lần đến bảo dưỡng là mình lại tranh thủ rửa xe (dù CH khá xa chỗ mình). Mà mình mua xe từ T10 mà đã bảo dưỡng và thay dầu 4 lần rồi. Nghĩ lại thấy hơi lãng phí. Chỉ nên thay dầu thôi còn bảo dưỡng để dành về sau chứ nhỉ.

À các mẹ mua xe rồi share tí ý kiến nhỉ. Sau gần 6 tháng đi xe thì cảm nhận của mình thế này:

1) Ưu điểm: Xe đi êm, đề cũng rất êm. Mình đang đi quen, đi xe Lead cũ của bà chị mà đến lúc đề máy mà giật cả mình. Hihi
    - Mặt đồng hồ hiển thị giờ rất tiện lợi, đỡ phải giở điện thoại ra xem. Vạch xăng báo (6 vạch) và khi gần hết xăng thì vạch nhấp nháy khá tiện lợi. Tuy nhiên mình (đúng hơn là chồng mình đã phải dắt xe 1 lần vì vạch xăng nhấp nháy rồi mà quên không đổ xăng)
    - Nắp bình xăng tiện lợi, mở ra đóng vào dễ dàng. Mn thấy khó đóng, kiểm tra xem có bị bụi và bị kẹt không nhé.
    - Chế độ Iding Stop: hoạt động khá ổn nhưng cũng khá nguy hiểm nếu cho bé đứng đằng trước nếu dừng lại mà bố mẹ quên không tắt máy. 2 mẹ con mình bị 1 lần rồi ạ. Mẹ chỉ định dừng lại để kéo khóa áo chống nắng lên, chưa kịp xong thì đã vù 1 cái do giai đứng trước nghịch. Vì xe sau 3s tự dừng nên mình quên béng mất là đang bật Iding Stop. Hix. Mình thấy 1 số mẹ kêu là chế độ này chập chờn nhưng trộm vía xe mình chưa thấy hiện tượng gì. Chỉ là hồi đâu đi phải sau khi đi khoảng 10km thì chế độ dấy mới hoạt động. Nhưng sau khi đi bảo dưỡng, đến Head mình kể tình trạng, bác thợ cả liền chỉnh cái gì đó thì sau đó đi 1 đoạn tầm 10 - 50m là đã ok rồi. Các mẹ hỏi Head xem nhé!
    2) Nhược điểm:
    - Chế độ giảm sóc chưa tốt. Bơm lốp căng đi cực sóc, Mình lo lắng khi đi đường hơi gồ ghề và có bầu tập 2 (lo hơi xa, hihi) :(
    - Xe hơi cao so với người thiếu chiều cao như mình (cao hơn hẳn so với Lead cũ) nên quay xe khá bất tiện.
    - Khoảng cách giữa đầu xe và yên xe hẹp (Lead cũ mình thấy thằng cháu đứng khá thoải mái, xe mình ku con đứng thấy còn vướng víu, chật chội du giai khá còi)
    - Yên xe: 3 người nhà mình ngồi lúc nào chồng cũng kêu chật trong khi đi Lead cũ cả nhà mình đều thấy thoải mái hơn. Chồng mình đo thì bẩu rằng độ dài yên xe (tính yên thui nhé, không kể phần đuôi xe) thì Lead mới ngắn hơn so với Lead cũ mặc dù tổng chiều dài xe thì dài hơn. Haizz

Túm lại mình khá hài lòng. Tuy nhiên sau khi đi Lead mới mà mượn được cái xe Nozza của bà chị đi thì thấy Nozza hợp với dáng vóc mình hơn, nhỏ gọn, quay đi quay lại, lùi hoặc lượn lách thật dễ dàng. Nhưng mìh nghĩ xét về độ bền, độ tiện dụng và dành cho cả gia đình thì mình vẫn vote cho Lead mới.

Đôi điều comment cùng các mẹ!

12. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Tháng 8 năm ngoái mình mua và tham khảo ở Km 12 đường 32 Phú Diễn, Từ Liêm, Hà Nội giá mềm nhất so với kuong ngân,phố huế,thanh xuân,cầu giấy.Với giá 39 triệu.MN thử tham khỏa giá ở đó năm nay xem thế nào

Phương 145 thích bài này.
  13. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

E mới quất 1 em ở số 9 phạm văn đồng. Mn qua đó ngó xem nhé.

14. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Phụ kiện mn mua ở head thanh xuân,cạnh công ty giấy thượng đình ý. Dán xe 300, quây xe 500, miếng inox chỗ để chân là 150k

Thuế :

nếu ở quê khu vưc nông thôn là 2% thuế phí trước bạ 50k tiền dky biển,thêm lắt nhắt tránh số xấu và làm khung biển tầm 200k
    Thuế nếu ở Hà nội thuế trước bạ là 5% ,tiền đăng ký biến 1-2 triệu (Với xe giá trị từ 15-40 triêu ) và 2-4 triệu Với xe từ 40 triệu trở lên

mn tham khảo thuế ở link này http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=28644

15. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Mình vừa rinh một em Lead 125 màu vàng nhạt hôm thứ 7 vừa rồi, đi lượn Head ở Xã Đàn và 252 phố Huế đều 40 triệu cho màu vàng nên thôi lại mua ở Hồng Hạnh 252 Phố Huế vậy chứ chả lượn nữa vì nắng quá, mình thấy ở Xã Đàn maù xanh có 39 triệu thôi nhưng mình trót thích màu vàng rồi nên vẫn cứ lấy màu vàng, làm dịch vụ đăng ký làm giấy tờ của cửa hàng mất 300k, họ thu của mình ngoài tiền xe thêm 1950k tiền lệ phí trước bạ, 86k bảo hiểm, 2000k tiền biển, 60k tiền đổ xăng nữa là 4396k. Sáng nay đi lấy biển thấy tờ lệ phí trước bạ nộp có 1875k (thế là bị cửa hàng thu mất thêm 75k nhỉ), nộp 30k tiền cà số khung số máy, cứ tưởng cái này họ làm dịch vụ thì mình ko phải nộp nữa :(, 70k tiền ép biển, tuần sau thì đến lấy đăng ký nữa là xong, mình tham khảo thấy năm ngoái các mẹ mua màu vàng có 40mil mà năm nay mình mua vẫn 40mil chả giảm được đồng nào, ko hiểu mình có mua đắt ko nhỉ, đi dán nilon ở Cao Bá Quát thấy có người bảo mua có 39mil cách đây 2 tuần, òa òa

16. zztienquangzz

zztienquangzz Thành viên rất tích cực

đúng rồi nếu bạn chưa mua thì qua đấy . Head Số 1 Phạm Văn Đồng thì phải. m cũng mua ở đây sau khi đã tham khảo nhiều head #

17. mekem1702

mekem1702 Thành viên mới

Mình mới mua xe Lead màu nâu được nửa tháng ở DOanh Thu 2 ở Nguyễn Khánh Toàn . Giá 36.4, quây inox 500k, dán 300k. Trước khi đi mua cũng lướt diễn đàn và cũng trực tiếp tham khảo giá cả ở một số Head gần nhà nhưng mình thấy Doanh Thu 2 ở Nguyễn Khánh Toàn là giá mềm nhất.

18. Ong vàng

Ong vàng Guest

Đánh dấu tham khảo các mẹ, em cũng đang định lên đời xe.

19. Mẹ_Vịt

Mẹ_Vịt Guest

bạn thử đến Head honda ở đối diện chợ Xanh xem thế nào. Mấy chị công ty mình toàn mua xe ở đấy. Thấy bảo là dịch vụ tốt lắm.

20. sleepPod

sleepPod Thành viên tích cực

Bây giờ nhiều HEAD quá, chẳng biết đâu mà lần