Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Mở nhà trẻ tư thục?

Mình là người rất yêu trẻ, mặc dù chuyên môn của mình không phải giáo viên mầm non nhưng mình muốn mở 1 nhà trẻ tư thục. Có lẽ đây mới chỉ là ý tưởng nhưng mình sẽ cố gắng biến nó thành hiện thực. Trên diễn đàn này mẹ nào có kinh nghiệm về mở 1 nhà trẻ tư thục thì tư vấn cho mình 1 số thông tin như: thủ tục, vốn, địa điểm, nơi mua đồ chơi, giá dịch vụ theo từng độ tuổi, mức lương của cô giáo mầm non... nhé. Chân thành cảm ơn tất cả mọi người.

Click:

Cám ơn
    95
    Được cám ơn 30 lần trong 27 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default uh hay...

Thủ tục:bạn về phòng giáo dục của nơi bạn sống xin một bộ hồ sơ về xây đựng nhà trẻ tư thục.Về bạn coi theo đó mà làm....

Vốn:khoản 50 triệu

Địa điểm hải đủ điều kiện>>>phòng ngủ,phòng ăn,sân chơi tập thể dục cho trẻ mỗi điểm phải từ 10m vuông trở lên.

Nơi mua bạn đồ chơi:có thể nhờ các nhà cung cấp dụng cụ học sinh gần chỗ bạn ở.

Giá dịch vụ theo từng độ tuổi(theo tháng):5 tuổi giá 180000 nghìnđ(ở nông thôn) còn 240000 nghìnđ(ở thành thị) trong giờ hành chánh.Theo giá sàn vầy tì thời gian trẻ ở trong ngày và độ tuôi mỗi đứa trẻ bạn bắc đầu tăng dần hay giảm giá tiền lên xuống....

Mức lương của cô giáo mầm non(theo tháng):nông thôn(600000 nghìnđ) còn thành thị (800000 nghìnđ)

Đây là thông tin mình nắm được cách đây đã 3 năm,khi mình xây đựng nhà trẻ,Hiện nay giá thành đã lên nhưng không cao cho lắm so với những năm trước.Chúc bạn thành công

thay đổi nội dung bởi: nguyentoanpy, 03-08-2010 lúc 11:20 PM

3. Người dưới đây đã cám ơn nguyentoanpy về bài viết hữu ích:

MeLonBeCo (03-09-2010)

Click:

Cám ơn
    3
    Điểm đánh giá
    0

Cảm ơn bạn vì một số thông tin hữu ích. Tuy nhiên theo mình mức lương của giáo viên mầm non phải hơn chứ, ít nhất phải gấp đôi, chứ như vậy thì chắc không tuyển được giáo viên.
    Các bạn khác nếu có thêm thông tin gì tư vấn cho mình nhé. Nhất là các mẹ đang có bé từ 1 tuổi đến 5 tuổi, cho mình thông tin về địa chỉ, điều kiện nơi gửi cháu, độ tuổi và mức giá tại đó.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,638
    Được cám ơn 2,890 lần trong 2,274 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Theo mình biết thì lương dao động từ 1,5m --- 2m. Mà bạn muốn mở nhà trẻ thì bạn phải nhờ người đứng tên nếu bạn k có bằng cấp hoạt động về nghề giáo.

Nơi Cư Ngụ
    HÀ NỘI
    Click:

Cám ơn
    1,922
    Được cám ơn 556 lần trong 529 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Lương GV mầm non ở TP 800k thì tèo, chả tuyển được ai đâu ạ.

ĐỒ MẶC NHÀ PND & SUNFLY - LUÔN CẬP NHẬT MẪU MỚI
    http://www.lamchame.com/forum/showth...Xuân-hè-2011.

Click:

Cám ơn
    3
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng muốn hỏi thêm về lớp Quản lý giáo dục mầm non, học ở đâu, trong thời gian bao lâu? Rất mong thông tin từ mọi người.

Nơi Cư Ngụ
    TP Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    137
    Được cám ơn 1,793 lần trong 761 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nếu bạn ở Sài Gòn thì tôi có thể hướng dẫn giúp bạn - còn ở Hà Nội hay ở tỉnh thì chỉ có những cái chung chung như các bạn khác đã góp ý rồi - "rừng nào cọp nấy" Ngay ở Sài Gòn thì giữa quận này với quận khác cũng đã có sự khác nhau về mức học phí, mức lương và các thủ tục "hành là chính" rồi - nên phải biết rõ là bạn định mở ở đâu mới có thể có những góp ý cụ thể được !

Click:

Cám ơn
    24
    Được cám ơn 227 lần trong 200 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Chúc bạn thành công, khi nào có trường mầm non muốn làm nhà bóng cho các cháu thì gặp mình nhé , chống mình sản xuất bóng nhựa chuyên giao cho các công ty đồ chới, nên giá chắc chắn là thấp nhất đấy.

Hàng gia dụng Đức mới về, toàn đồ đẹp đây: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=90701
    Tất đùi xịn không lo bị tụt, tất quần chất đẹp từ Đức và các sản phẩm chăm sóc sắc đẹp: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=97290

Nơi Cư Ngụ
    HCMC
    Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi E681 View Post
    Chúc bạn thành công, khi nào có trường mầm non muốn làm nhà bóng cho các cháu thì gặp mình nhé , chống mình sản xuất bóng nhựa chuyên giao cho các công ty đồ chới, nên giá chắc chắn là thấp nhất đấy.
    Rẻ là bao nhiêu vậy? Mình đang có nhu cầu đây.

Nơi Cư Ngụ
    HCMC
    Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chỉ yêu trẻ thôi thì chưa đủ đâu bạn.Nếu quyết tâm mình khuyên bạn nên đi hoc để có chuyên môn, ít nhất cũng trình độ sơ cấp. Bạn k thể hình dung hết những khó khăn khi mở một nhà trẻ đâu. Nếu dễ dàng thì các trường mẫu giáo công lập chẳng có giáo viên đâu.

12. Người dưới đây đã cám ơn mattroinhocuame về bài viết hữu ích:

MeLonBeCo (03-12-2010)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ