Mở nhà trẻ tư thục?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi MeLonBeCo, 8/3/2010.

1. MeLonBeCo

MeLonBeCo Thành viên tập sự

Mình là người rất yêu trẻ, mặc dù chuyên môn của mình không phải giáo viên mầm non nhưng mình muốn mở 1 nhà trẻ tư thục. Có lẽ đây mới chỉ là ý tưởng nhưng mình sẽ cố gắng biến nó thành hiện thực. Trên diễn đàn này mẹ nào có kinh nghiệm về mở 1 nhà trẻ tư thục thì tư vấn cho mình 1 số thông tin như: thủ tục, vốn, địa điểm, nơi mua đồ chơi, giá dịch vụ theo từng độ tuổi, mức lương của cô giáo mầm non... nhé. Chân thành cảm ơn tất cả mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeLonBeCo
    Đang tải...

2. nguyentoanpy

nguyentoanpy Thành viên chính thức

uh hay...

Thủ tục:bạn về phòng giáo dục của nơi bạn sống xin một bộ hồ sơ về xây đựng nhà trẻ tư thục.Về bạn coi theo đó mà làm....

Vốn:khoản 50 triệu

Địa điểm :phải đủ điều kiện>>>phòng ngủ,phòng ăn,sân chơi tập thể dục cho trẻ mỗi điểm phải từ 10m vuông trở lên.

Nơi mua bạn đồ chơi:có thể nhờ các nhà cung cấp dụng cụ học sinh gần chỗ bạn ở.

Giá dịch vụ theo từng độ tuổi(theo tháng):5 tuổi giá 180000 nghìnđ(ở nông thôn) còn 240000 nghìnđ(ở thành thị) trong giờ hành chánh.Theo giá sàn vầy tì thời gian trẻ ở trong ngày và độ tuôi mỗi đứa trẻ bạn bắc đầu tăng dần hay giảm giá tiền lên xuống....

Mức lương của cô giáo mầm non(theo tháng):nông thôn(600000 nghìnđ) còn thành thị (800000 nghìnđ)

Đây là thông tin mình nắm được cách đây đã 3 năm,khi mình xây đựng nhà trẻ,Hiện nay giá thành đã lên nhưng không cao cho lắm so với những năm trước.Chúc bạn thành công

Sửa lần cuối: 8/3/2010
    MeLonBeCo thích bài này.
  3. MeLonBeCo

Cảm ơn bạn vì một số thông tin hữu ích. Tuy nhiên theo mình mức lương của giáo viên mầm non phải hơn chứ, ít nhất phải gấp đôi, chứ như vậy thì chắc không tuyển được giáo viên.
    Các bạn khác nếu có thêm thông tin gì tư vấn cho mình nhé. Nhất là các mẹ đang có bé từ 1 tuổi đến 5 tuổi, cho mình thông tin về địa chỉ, điều kiện nơi gửi cháu, độ tuổi và mức giá tại đó.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều.

4. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Theo mình biết thì lương dao động từ 1,5m --- 2m. Mà bạn muốn mở nhà trẻ thì bạn phải nhờ người đứng tên nếu bạn k có bằng cấp hoạt động về nghề giáo.

5. chichchoe07

chichchoe07 chichchoeshop.tk

Lương GV mầm non ở TP 800k thì tèo, chả tuyển được ai đâu ạ.

6. MeLonBeCo

Mình cũng muốn hỏi thêm về lớp Quản lý giáo dục mầm non, học ở đâu, trong thời gian bao lâu? Rất mong thông tin từ mọi người.

7. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Nếu bạn ở Sài Gòn thì tôi có thể hướng dẫn giúp bạn - còn ở Hà Nội hay ở tỉnh thì chỉ có những cái chung chung như các bạn khác đã góp ý rồi - "rừng nào cọp nấy" Ngay ở Sài Gòn thì giữa quận này với quận khác cũng đã có sự khác nhau về mức học phí, mức lương và các thủ tục "hành là chính" rồi - nên phải biết rõ là bạn định mở ở đâu mới có thể có những góp ý cụ thể được !

8. E681

E681 Thành viên rất tích cực

Chúc bạn thành công, khi nào có trường mầm non muốn làm nhà bóng cho các cháu thì gặp mình nhé , chống mình sản xuất bóng nhựa chuyên giao cho các công ty đồ chới, nên giá chắc chắn là thấp nhất đấy.

9. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

Rẻ là bao nhiêu vậy? Mình đang có nhu cầu đây.

10. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

Chỉ yêu trẻ thôi thì chưa đủ đâu bạn.Nếu quyết tâm mình khuyên bạn nên đi hoc để có chuyên môn, ít nhất cũng trình độ sơ cấp. Bạn k thể hình dung hết những khó khăn khi mở một nhà trẻ đâu. Nếu dễ dàng thì các trường mẫu giáo công lập chẳng có giáo viên đâu.

MeLonBeCo thích bài này.
  11. MeLonBeCo

Mình biết là rất khó khăn nhưng mình sẽ quyết tâm làm, rất mong sự hỗ trợ thêm thông tin từ các bạn, kể cả những thông tin nêu về những khó khăn để mình có thể chuẩn bị tinh thần vượt qua.
    Chân thành cảm ơn!

12. cutebin

cutebin Thành viên chính thức

Mình không có kinh nghiệm gì về lập nhà trẻ. Nhưng đứng về góc độ một người mẹ có con trong độ tuổi nhà trẻ, mình hiểu những mong muốn lựa chọn một nhà trẻ tốt như thế nào.
    - về cơ sở vật chất, phải đảm bảo yếu tố an toàn cho trẻ ( lan can cầu thang thiết kế an toàn, phòng vệ sinh, chặn cầu thang,...), yếu tố sạch sẽ, đủ các không gian chức năng cho các bé hoạt động, sân chơi, khu vực yên tĩnh,... Một lớp học sỉ số khoảng <20bé thì cô mới có thời gian quan tâm từng bé được.
    - về ăn uống, sinh hoạt: đảm bảo an toàn thực phẩm từ nguyên liệu đến khâu chế biến, để các bé được dùng thực phẩm sạch, bữa ăn ngon, đầy đủ chât dinh dưỡng. Chương trình học tập, sinh hoạt hấp dẫn.
    - về giáo viên: phải là những người yêu và hết lòng vì trẻ em. Có kiến thức sư phạm, tâm lý với trẻ.
    Hiện nay nếu lựa chọn nhà trẻ mình sẽ lựa chọn theo tiêu chí trên. Để có môi trường an toàn trong lành cho con mình sẵn sàng trả học phí cao hơn bình thường ( vì học trường công tiền ít thì hàng tháng cũng phải biết điều với các cô thôi ạ)

MeLonBeCo thích bài này.
  13. heoxinhcuame

heoxinhcuame Banned

Ðề: Mở nhà trẻ tư thục?

Nếu bạn định mở nhà trẻ mình có các Quyết định mới nhất năm 2010 vừa ban hành của Bộ Giáo dục Vụ mầm non về các yêu cầu các định mức tối thiểu mà Bộ Giáo dục, Vụ mầm non yêu cầu các thiết bị giáo dục cần có, bàn ghế mầm non theo chuẩn mới.Yêu cầu phòng cháy chữa cháy, yêu cầu về thiết bị bếp. Chuẩn hóa giáo viên mầm non, cơ sở vật chất mầm non công lập và mâm non tư thục
    Bạn mail về email thietbigiaoducmamnon@yahoo.com
    mình sẽ mail các văn bản của Bộ lại cho

Ngoài ra về nơi mua đồ chơi giá rẻ,thiết bị phòng học giá rẻ mình sẽ gửi cho luôn
    Ví dụ quần áo bác sỹ, quần áo công an chỉ có 30 000 đ/1 bộ thay vì bạn phải mua theo Danh mục 2010 Thiết bị giáo dục mầm non Bộ quy định lên tới 90 000 đ và 270 ngàn 1 bộ
    Các loại lô tô giáo dục, tranh giáo dục mình biết chỗ có 1500 đ thôi
    Cầu trượt và xích đu mình nhớ không nhầm chỉ khoảng trên 2 tr đến 3 tr loại nhập ngoại có kèm xích đu to gấp đôi bên cạnh ý
    Mail lại mình hoặc nhắn tin đt cho mình nhé

14. ha hoa

ha hoa Guest

Mình bít cách mở nhà trẻ mà hok cần thủ tục nhiêu khê..................................

babybum thích bài này.
  15. babybum

babybum Thành viên mới

Bác ơi "bật mí " bí mật đi :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

16. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Không biết bạn chủ topic mở nhà trẻ ở đâu nhỉ, SG hay HN? Nếu SG ở quận nào cho mình thông tin, không phải mình có thể giúp bạn mở trường mà mình đang tìm trường cho bé nên rất quan tâm trường nào phù hợp.

Thanks

17. vocuzin

vocuzin Thành viên tập sự

mình cũng đang rất muốn học hỏi kinh nghiệm các mẹ về nhà trẻ tư thục, số là cô quản lí nhà trẻ của mẹ mình nghỉ đẻ thế là mình phải thế chân vào để tiếp quản hộ bà. Mình muốn hỏi kinh nghiệm về xây dựng và tổ chức hoạt động học của các con trong dộ tuổi mầm non, mẫu giáo, nhập và quản lí thực phẩm, tổ chức các hoạt động nào cho con là phù hợp nhất, các giáo viên thì quản lí giờ dạy như thế nào vì mình và mẹ mình phải vừa đi làm vừa tổ chức nhà trể tư thục nên thời gian rất hạn hẹp. các bạn có chuyên môn và kinh nghiệm giúp mình nhé. Mình cảm ơn rất rất nhiều

18. Thachthungchua

Thachthungchua Thành viên chính thức

Mình cũng đang trên con đường tìm nhà để mở nhà trẻ tư thục. mong xin ý kiến đóng góp cảu các bạn vào hòm thư Vuthiha1981@gmail.com