Kinh nghiệm du lịch Mũi Né

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Bim Coi cua me, 10/3/2010.

1. vn.holiday

vn.holiday Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Kinh nghiệm du lịch Mũi Né

Lần trước em không đặt được cho chị ở VIC hic:(, nhưng lần này thì khác rồi chị ah
    Chị đi lúc nào cũng đc em có giá tốt cho chị

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

♥Me Quan Tham♥ thích bài này.
  2. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Thanks em nhìu nhắm nhắm..:heart:
    Chị chờ tình hình công việc sắp tới rùi báo em ná...
    Dưng mừ mùa mưa bắt đầu rùi em ui... híc !
    Lần này chị sẽ chọn ở Sea Horse ( vẫn là beach front ) :Cuoi:wave

vn.holiday thích bài này.
  3. nhungl2

nhungl2 Thành viên rất tích cực

Gửi cho mình ở Phan thiết nhé, email của mình: nletuyet1@gmail.com. tks bạn nhé

4. huynhduycanh

huynhduycanh Thành viên tập sự

Bạn gửi giúp voucher ở Phan Thiết và Vũng Tàu nhé. Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Email của mình là huynhduycanh@gmail.com.

5. me cu Khoai

me cu Khoai Mẹ yêu Khoai nhất

Nhà mình cần đi giai đoạn nào em cũng có giá tốt nhất báo cho nhé ;) hoặc tham khảo thêm tại hotels-in-vietnam.com nhé

6. Hà_Vân_Shop

Hà_Vân_Shop Thành viên chính thức

Em đang rất quan tâm vụ này vì nhà em đang có kế hoạch đi nha trang- đà lạt-mũi né vào 20 hoặc 21/6 khởi hành,gia đình có 7 người lớn,1 trẻ con 11 tuổi.Các mẹ nào làm du lịch có thể gửi mail báo giá và tư vấn cho mình đc k.Ah tiện đây cho em hỏi em định ở panadus resort có ok ko ah,hay nơi nào tốt hơn,Me Quan Tham đã ở nhiều nơi có thể giúp em k ah :D .

7. ♥Me Quan Tham♥

Bớ các mẹ thân iu..mẹ nào có kinh nghiệm về Padanus thì chia sẻ tí cho mẹ Hà Vân coai nà..
    Phần nhà Tham ra Muine kha khá mà chưa hề ở qua khu Kê Gà..vì nó buồn nhắm nhắm ( ya ma ha ) nên chỉ ở khu trung tâm để thấy đông vui.. cho dù không đi đâu chỉ mò ra ngồi cafe..:rolleyes: và chưa ở qua Padanus..vì xa xưa cũng có dòm dèm Padanus nhưng nghe các mẹ bẩu có mùi cá và hình như có zuồi.. nên nhà Tham cho qua luôn.
    Tuy nhiên nhà Tham có nghe 1 vài nhận xét về Padanus của các mẹ khác như sâu ( mẹ nó consider nha.. )
    Theo mình thì nếu là lần đâu vi vu Muine chưi bừi thì mẹ nó ở Terracotta hay Tiến Đạt cũng ok lém..gần các hàng ăn uống mua sắm...
    Thân mến...

Sửa lần cuối: 6/4/2011
    Hà_Vân_Shopms.chick thích.
  8. ms.chick

ms.chick Bắt đầu tích cực

các mẹ, đặc biệt là Me Quan Tham ơi
    tình hình là nhà em book vé đi HN- SG vào 1-8/5 này
    định 1/5 đến SG,loanh quanh ở đấy đến sáng 4/5 thì đi Mũi né xong định trưa hoặc chiều 6/5 về sg, sáng 7/5 ra vũng tàu, tối 8/5 bay ra HN
    nếu đi Mũi né 3 ngày 2 đêm như thế thì có ok ko ạh,
    Như thế thì nên đi những địa điểm nào ở đấy ạh
    Em đọc mấy bài của mẹ Quan Tham mà thèm quá, đi được bnhiêu nơi, ở bnhiêu chỗ. Lần đầu tiên đi nên em cũng chả rõ Mũi né ra sao. nên đi cái nào trước cái nào sau/
    Các mẹ (đbiệt là mẹ QuanTham) tư vấn giúp em với: lịch trình nên đi ntnào, giá cả đi lại vs ăn ở í ạh. Thực ra em đi cùng 2 cụ nên cũng k cần phải ở quá sang trọng hay đắt tiền đâu, các cụ cũng tiết kiệm mà. Nên mng tư vấn cho em chỗ nào giá cả phải chăng nhé
    Thx các mẹ trước ạh

9. ♥Me Quan Tham♥

Mẹ Chick thưn mến,
    Nhà Tham biết gì thì góp ý kiến tí với mẹ nó nhé..thân mời các mẹ khác góp ý thêm với nhé...
    Mẹ nó đi vào tháng 5 là low season rùi đó.. Giá cả đa số các resorts/hotels down.. cũng có vài resort còn cầm cự chưa down..nhưng hôm ni nhà Tham dò dẩm 1 số resort ngoài Muine thì thấy giá down từ 2/5 rùi... chưa kể còn có promotion thêm 30% mừ nhà Tham bận chưa xem rõ...

- Phương tiện đi ra Muine thì chắc cả nhà ngồi tàu hỏa nhỉ..mẹ nó xem lại hướng dẫn cách mua vé tàu và giờ giấc nhé..lịch trình không biết có thay đổi thế nào thì tùy lịch tàu chạy mới sắp xếp được.
    Nhà Tham chưa đi tàu ra Muine nhưng các mẹ khác chia sẻ kinh nghiệm cũng khá đầy đủ..
    - Lần đầu ra Muine chơi, mẹ nó nên chọn ở khu trung tâm để có khi tối tối thả bộ ra ngoài măm..( nếu không có xe nhà ) Terracotta đối diện ngay yên Gia quán.. Tiến Đạt thì cũng có nhiều mẹ ở qua rồi ..cũng ổn-giá mềm.
    Các resort trên đều bơi biển được..mẹ nó nhớ hỏi lại các mẹ agent tư vấn xem vì 1 vài resort ở nhằm đoạn nhiều đá..không bơi biển được..đi biển mà chỉ quanh quẩn ở hồ thì chán lắm..
    Mẹ nó book 1 phòng lớn cho family rùi kê thêm extra bed hay bao nhiêu phòng tùy số lượng thành viên gia đình thì có thể nhờ các mẹ agent tư vấn thêm nhé..
    - Ăn uống thì có list ở trang đầu ..nhà Tham ra đó hay ăn Ngọc Sương.. Yên Gia ... Lâm Tòng... Hoa Viên..nói chung những quán ăn - nơi ở đã được post lên thì tạm ổn dù cũng có những ý kiến khác...tùy khẩu vị ..
    Riêng Cây Bàng thì nghe rằng thái độ phục vụ rất chảnh..đồ ăn ok... nhưng nhà Tham lười chạy ra Cây Bàng..và ghét chảnh !
    - Đi chơi thì đồi cát là một trong những điểm nên đi cho biết, nhưng quả thật bò lên đồi rất mệt.. chừng 7am mà trên đồi cát đã nóng lắm.. dù hôm ấy có nhiều mây...
    Tuy nhiên đã ra đó thì phải cố mà đi...giá thuê xe jeep thì có mẹ cho biết book xe chú Lâm 0976.032.315 chỉ có 300K đi 4 or 5 nơi gì đó...trong khi nhà Tham đi trước đó mà giá 450K.. ra đó mẹ nó phone hỏi chú Lâm xem nhé... hiện giờ mọi thông tin giá cả của nhà Tham và các mẹ khác không còn chính xác nữa vì cũng đã lâu..hiện thời xăng tăng bão giá..thì cứ lấy đó làm mốc mà trả giá vậy...
    - Nhà Tham đi xe nhà sáng sớm 6h từ Saigon đi ăn sáng rùi ghé mua linh tinh bánh trái trên xe.. chừng 3 tiếng thì dừng lại nghỉ uống nước dọc đường....lò dò ra đến đó chừng 1pm...ăn trưa xong rùi mới nhận phòng... xong ra biển bơi...đã thấy tối hù....sau đó ra ngoài ăn ..mua trái cây...dạo quanh các shops ..ngồi cafe...
    Sáng thì đi vài điểm ..về đến resort đã quá trưa.. 1 ngày ngoài đó rất ngắn..ngó đi ngó lại đã thấy xế chiều ..nên lần đầu mẹ nó đi 3 ngày 2 đêm ..e không đi hết tất cả.. vì mình đi chơi thư giãn nên nếu ép quá phải đi cho hết các điểm thì mệt lắm...nếu muốn đi nhiều thì xem xem thời gian ngồi tàu ra đến Muine là mấy giờ.. từ trong Saigon phone book xe jeep trước.. vừa ra nhận phòng xong phi lên xe đi vài điểm rùi chiều về ăn tối.. sáng hôm sau lại book xe đi tiếp nữa... :(

- Vũng Tàu thì ra đó chơi 1 đêm cũng tạm vì thực ra cũng không có gì để chơi ngoài các quán xờ náck ba... mát xa mát gần... nhà Tham có lần ra VungTau..mò mẩm lên Thích Ca Phật Đài giữa đường thì vội mò xuống vì ớn quá.. không biết giờ có tạm hơn chưa... các bậc thang lên chùa thì đầy mìn...hôi thối hoăng lên... đó đây vài tay anh chị ngồi vớ vẫn nhìn khách du lịch bằng đôi mắt mang hình viên đạn... :mad:
    Tạm thời nhiu đây rùi có gì các mẹ góp ý thêm hén..
    Mến..

Sửa lần cuối: 4/4/2011
    ms.chick thích bài này.
  10. ms.chick

ôi em cảm ơn chị nhiều lắm í ạh :D
    tại đợt này đi ngắn nên chắc cũng chỉ cưỡi máy bay xem hoa được thôi, nên muốn đi mấy chỗ chính của Mũi né hihi
    Thực ra em cũng k muốn đi Vũng tàu lắm nhưng mà cho các cụ có bạn ở đó nên lại xuống đấy luôn :D

11. sieuthiphap

sieuthiphap Thành viên tập sự

Chào mẹ Quan Tham,
    Em thấy các thông tin khuyến mãi mà chị nói ở trên hấp dẫn quá, không biết là resort nào vậy chị. Chị cho em thêm thông tin hoặc chỉ em cách kiếm trên mạng được không? Em cũng đang tìm chỗ nghỉ dưỡng cho gia đình vào tháng 5 này. Em cám ơn chị nhiều.

12. ♥Me Quan Tham♥

Mẹ Phap thân,
    Nhà Tham lượn lờ xem tất cả các resorts...rùi chọn 1 và nhờ các mẹ agent book...
    Mẹ nó có thể nhờ mẹ bé Best book dùm.. thông tin về mẹ í đây :

Đặt vé thăm quan và đi lại
    YM: dulich_vietnam45@yahoo.com
    Call: 04.22606668 - 0985817842

Chúc cả nhà có kỳ nghỉ zui zẻ..tháng 5 là giá mềm rùi..xèm xế...:rolleyes:

Sửa lần cuối: 4/4/2011
  13. sieuthiphap

Cám ơn mẹ Tham nhiều nhé. Nhà em bữa giờ cũng lượn lờ coi nhiều resort nhưng chỉ thấy ở seahorse có khuyến mãi package 3 ngày 2 đêm chứ không thấy khuyến mãi nào khác cả.
    Không biết mẹ Tham đã ở Seahorse chưa, cho em xin ý kiến với ạ?
    Cám ơn chị nhiều.

14. ♥Me Quan Tham♥

Về Sea Horse thì nhà Tham nghe có nhiều mẹ khen..là có style...service tốt...
    Rùi gần đây ( hình như năm rồi ) có mẹ nói rằng, khách của mẹ í đi về chê SH xuống cấp..cũ mèm..híc..:-?
    Nên nhà Tham còn lăn tăn.. hiện giờ thấy dường như SH còn đắt hơn beach front bung của Vic nữa...nếu vậy thà chọn Vic...hay cái Suit của Terra .... :( Vị trí của Terra thì ok rùi... hem bít Suit Terra có beach front hem nữa..sao không thấy note gì hết...
    Ý kiến của 1 mẹ về Terra nà :

Nhà Tham tip cho phục vụ hành lý là 50K
    Dọn phòng hàng ngày là 50K ( phòng rộng quá nên có 2 em cùng dọn chia ra cũng không bao nhiêu..)
    Cái zụ chờ tiền tip thì nhà Tham cũng có gặp qua khi ở Sunny Beach... lúc đi về, chả là vì khi đến nhà Tham có cho...rùi khi dọn đổi phòng ( vì wifi yếu ) thì cũng có cho nên có lẽ cũng có ý chờ thật...
    Thực ra ngành nghề dịch vụ sống cũng nhờ tip của khách..tuy nhiên khéo 1 chút thì hay hơn..
    Khi ra Muine đợt trước nhà Tham bị nuốt thẻ trong máy ATM rùi hôm sau mới nhớ là cũng là ngày cuối về Saigon......tá hỏa..phone lên bank nhằm thứ bảy..bank chỉ làm buổi sáng chỉ có 1 bạn NV trực và box ATM tận gần nhà hàng Hoa Viên còn bank ngoài city, chạy vào đó cũng mười mấy cây số...bạn NV bank cũng nhiệt tình nhưng bẩu là vì trực có 1 mình nên giờ không đến mở box lấy được..thui chị về Saigon thì thứ hai em gửi bảo đảm ra cho chị..
    Cơ mà chúa nhật nhà Tham lại đi xa mất òi..không có ở Saigon ..nên nài nỉ bạn NV đó cố chạy vào lấy dùm...phone qua phone lại cuối cùng gặp tại bank thì nhà Tham có gửi chút xăng nhớt cho bạn NV đó, nhưng bạn không nhận..
    Lại có anh bảo vệ thấy thế... nên ngay khi nhà Tham đang loay hoay rút $$ trong box thì anh ta vào hẳn trong box và nói đại ý..anh ta và bạn NV văn phòng cùng chạy đi giữa trưa ..vào đến resort thì nhà Tham đã c/o chạy ra bank..nên anh ta và bạn NV phải quay về..nói chung là mình cũng hiểu ý.. nhưng nhà Tham thấy bực bực nên không cho anh đó..
    Không biết mình có khắt khe xét nét quá không..hix...
    Lại cũng vì sự sống cả..haiza....

15. ms.chick

càng ngày càng hâm mộ Me Quan Tham lắm rồi í :X
    em thấy chị như thổ địa của Muine rồi í :x
    cảm ơn chị lắm lắm á

16. ♥Me Quan Tham♥

( mãi tám chuyện mà muốn khen ảnh Chick iu iu cứ quên mãi..con mấy tháng rùi mẹ nó ? )
    Xí hổ quá mẹ Chick ui.. Chị chỉ quẩn quanh vài nơi khu trung tâm..chứ resorts khu Kê Gà chị chưa mò đến..
    So với các mẹ khác ở hội nhà Né thì các mẹ í thuộc làu làu từng loại phòng trong từng resort đến tận Kê Gà..kể vanh vách phòng số bi nhiu trong resort XYZ hướng biển hay hướng vườn.. có bi nhiu cửa sổ hành lang....ect.... chụp hình thì nghệ thuật nhắm ..còn chị thì chỉ quơ đại cho zui... hức hức..:-?
    Chị toàn hóng các mụ í í...

ms.chick thích bài này.
  17. nhungl2

nhungl2 Thành viên rất tích cực

tks mẹ Tham nhìu, mình tháng 6 này đi MN nên leo hết nhà đọc để ngâm cứu. Đúng là thuốc bổ, đọc đến đâu, thấm đến đó.

18. sieuthiphap

Cám ơn Me Quan Tham nhe. Hôm nay em lên coi thấy Victoria cũng đang có khuyến mãi.

19. ♥Me Quan Tham♥

Mẹ Pháp ui.. khi nhà Tham ra ở Romana thì có 1 em NV ở đó có giới thiệu cho nhà Tham về Coco Beach resort... ( dạng nhà sàn )
    Owner là 1 quý ông người Pháp + phu nhân Việt..
    Em í có thời gian làm việc ở Coco Beach..và bẩu là trong phòng rất lãng mạn.. service tốt....
    Đi ngang Coco Beach hoài thì thấy mặt tiền không có gì ấn tượng ngoài vòng tường rào cao cao.. xem qua thấy giá cũng mềm lém nà..
    Thấy trong ảnh thì hồ bơi nho nhỏ như bên Sailing vậy...
    Nếu có ra nhà Tham bỏ công đi tham quan vài resorts xem sao..hông bít có đủ time hem nữa..hix...
    Swiss village thì nghe nói NV chảnh kinh !
    Website của Bamboo sao mà giờ khó view hình quá xá.. mún xem hình từng loại phòng phải search google hình ảnh..còn vào website chính thức thì bị gì mà lăng quăng...chả có tí hình nào...

Sửa lần cuối: 5/4/2011
  20. ms.chick

hihi.cháu em đấy ạh, bmẹ đi làm cả ngày nên ở vs ông bà và em suốt. mới được hơn 8 tháng rưỡi thôi ạh. Nhưng nhìn ảnh lừa đảo đấy ạh, ở ngoài còi lắm ạh, hxhx, 8tháng mới đc có 8kg í ạh, lại còn mắc cái tội ăn là trớ :(. Đợt này ông bà vs cô được tự do đi chơi vì cháu về nhà ngoại mấy bữa, chứ ko thì cũng chả có time nào mà đi vì cả nhà cứ quay nhau trông í ạh
    ôi, bjờ mới đi hết được những chỗ kia như các chị nhở :D
    chắc đợt này vào SG kiếm anh nào trong đấy để sau đi chụp ảnh cưới hay trăng mật ra Muine luôn cho tiện í ạh hihi