============>>> 50k/100ml__90k/200ml DẦU DỪA TỰ NẤU___FREESHIP HÀ NỘI, TPHCM____CÓ ẢNH QUY TRÌNH NẤU

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi xukute, 21/10/2013.

1. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

Xin giới thiệu: mình ở TP. Nha Trang xinh đẹp, nơi cũng bạt ngàn dừa.

(vì nhiều KH cứ nghĩ mình ở HN và đa số KH của mình là ở HN :D)

Dầu dừa nhà mình mọi người có thể ăn, uống, dùng dặm ăn cho bé, thoa ngực tăng tiết sữa cho bé bú, sử dụng cho bà bầu,.....đều được, vì nguyên chất 100%.

Là một người bán hàng có LƯƠNG TÂM nên mình cam kết sẽ hoàn tiền nếu Dầu nhà mình có vấn đề gì liên quan tới việc pha hóa chất, tạp chất hay bất kỳ thứ gì.

LẤY CHỮ TÍN GIỮ KHÁCH HÀNG

Giá bán: (freeship toàn Hà Nội 1+2, ĐN, TP HCM, Huế) (mua 100ml, 200ml gì cũng đc FS nha, mn mua đừng hỏi e mua 100ml có đc FS k nữa nha)

50k/100ml
    90k/200ml
    130k/300ml

Giá Sỉ khi mua chỉ từ 1 Lít :D

Phiền mọi người chuyển khoản rồi mình ship hàng nhé!
    Nếu ai muốn gửi tiền cho Shipper thì vui lòng cộng thêm 20k (tiền phí thu hộ ạ, hình thức thu hộ này k áp dụng KV Huyện, Xã)!

Mọi người thanh toán qua thẻ dùm mình nha (nhớ báo mình ngân hàng mà mn chuyển, để mình check)

- Ngân hàng Vietcombank_Chi nhánh Nha Trang
    Ngô Nhật Bình
    0061 000 357 638

- Ngân hàng Vietinbank_Chi nhánh Nha Trang
    Ngô Nhật Bình
    711A 663 022 04

- Ngân hàng Agribank_Chi nhánh Vĩnh Thọ, Nha Trang, Khánh Hòa
    Nguyễn Thị Kim Thoa
    4707 205 048 375

- Ngân hàng Techcombank_Chi nhánh Nha Trang
    Nguyễn Thị Kim Thoa
    190 2767 4278 019

Thời gian nhận hàng: SG 1 ngày___Hà Nội: 1 ngày (HÔM NAY SHIP LÀ MAI NHẬN, muộn nhất là 2 ngày, ngày nào cũng ship, kể cả thứ 7 và CN).

Ms. Thoa 0905 37 44 46

(Viber, Zalo, sn 87)

Như đã hứa, mình xin up quy trình nấu dầu & vườn dừa của nhà mình:

1. Mẹ đang lóc vỏ dừa khô: (trái bên cạnh là hư, bỏ, lựa dừa rất kỹ; Vỏ dừa thay cho củi khi nấu dầu)
    (Sau lưng mẹ là kho chứa dừa khô nhé :D)

2. Cạy cơm dừa bỏ vào chậu: (b1+b2: mất 1 buổi)

3. Rửa cơm dừa nhiều nước cho sạch sẽ rồi để ráo:

4. Sau khi máy thu được nước cốt: (b3+b4: 1 buổi)

5. Nấu dầu, tốn 5 tiếng nấu liên tục:

6. Ép bánh dừa sau khi nấu để thu được dầu tối đa :

7. Thành quả sau 2 ngày vất vả :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

Và đây là hình ảnh của SP Dầu dừa nhà mình:
    Giải thích để có được Dầu trong veo thế này: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1127603-50k-100ml-DẦU-DỪA-NGUYÊN-CHẤT_FREESHIP-toàn-HÀ-NỘI-TPHCM_ĐÃ-UP-ẢNH-QUY-TRÌNH-NẤU-NHÉ-D?p=28971687#post28971687

Nhà mình có trồng rất nhiều Dừa, nên từ trước tới giờ có nấu để nhà dùng (dùng hơn 5 năm nay rồi, chủ yếu là để ăn và dưỡng tóc).

Nếu mua dừa về nấu thì giá sẽ cao hơn nhiều, gọi nôm na là "kinh doanh bằng vốn tự có" đấy ạ :D :D :D

Riêng khoảng đong Dầu không bao giờ thiếu, bao giờ mình cũng trừ hao cho dính túi bóng, dính lọ, ví dụ 200ml mình sẽ đong 210ml, nên mn yên tâm nhé!

PHẢN HỒI KHÁCH HÀNG

AN TOÀN CHO MỌI NGƯỜI LÀ TRÊN HẾT!

Sau đây em sẽ chia sẻ một cách cụ thể các công dụng làm đẹp của dầu dừa (đưa ra vậY thôi chứ có nhiều bạn cũng biết công dụng của Dầu dừa rồi ^^[/B])

1. Làm dài mi sau 10 ngày

Chuẩn bị:
    - Dầu dừa tinh khiết
    - Tăm bông
    Thực hiện:
    Dùng tăm bông chấm thật ít vào dầu dừa(thật ít thôi nhé) rồi chải mi như cách các bạn hay chải mascara nhé, từ chân đến ngọn, cho cả mi trên và mi dưới.
    Nên làm mỗi tối trước khi đi ngủ. Sáng ra rửa mặt như bình thường
    Sau khi mi đã dài có cần dùng dầu dừa nữa không?
    Mỗi sợi lông mi sẽ rụng sau 3 - 4 tuần (cao nhất là 3 tháng).
    Vì vậy các bạn cần duy trì 2 - 3 lần/tuần.

2. Chống rạn da
    Tình trạng rạn da trong suốt thời gian mang thai luôn là nỗi ám ảnh to lớn nhất với mọi bà mẹ tương lai. Hiện tượng tăng cân quá nhanh khiến da mất đàn hồi là nguyên nhân lớn nhất gây nên những vết rạn mất thẩm mĩ nơi bụng, đùi của bạn.
    Dầu dừa luôn là "thần dược" với sắc đẹp của phụ nữ từ bao đời này. Cách đơn giản mà tiết kiệm nhất để bạn giảm thiểu tình trạng rạn da khi mang thai là hãy đều đặn thoa dầu dừa lên vùng bụng, đùi, ngực... hằng ngày ngay từ những tháng đầu tiên. Thành phần dưỡng ẩm trong dầu dừa sẽ cung cấp nước và làm mềm da từ bên ngoài, tăng độ đàn hồi cho da, giảm thiểu nguy cơ xuất hiện các vết rạn.
    Cách làm: làm sạch da bị rạn , matxa dầu dừa lên trong 10p, bôi mỗi ngày.

3. Dưỡng môi
    Dầu dừa giúp dưỡng ẩm cho môi, trị môi khô nẻ, giúp môi luôn bóng mọng và gợi cảm.Thoa một lớp dầu dừa lên môi sau khi tô son thay cho son bóng. Bạn có thể đựng dầu dừa trong lọ nhỏ để mang theo mình nhưng chú ý khi thời tiết nóng, nhiệt độ sẽ làm giảm tác dụng dầu dừa

4. Dưỡng ẩm toàn thân
    Sau khi tắm thoa đều dầu dừa và massage nhẹ nhàng toàn thân để dưỡng ẩm cho da. Lớp màn bảo vệ tự nhiên này sẽ giúp da chống lại mọi vi khuẩn và cung cấp dưỡng chất cho các lớp tế bào dưới da.

5. Pha vào nước tắm
    Pha một vài giọt dầu dừa vào bồn tắm sẽ giúp cung cấp độ ẩm cho cơ thể, giúp da không bị khô và tươi sáng hẳn lên.

6. Dưỡng da mặt

Chứa khoảng 50% axit lauric - chất có khả năng kháng nấm, vi khuẩn và virus - dầu dừa giúp làm lành và phục hồi các vùng da bị tổn thương. Vì vậy, nó rất tốt cho các vùng da bị mụn, viêm, chàm… Thoa dầu dừa lên mặt trong khoảng 15-20 phút, sau đó rửa sạch với nước ấm.
    Để làm mặt nạ, hãy trộn một chút mật ong vào dầu dừa rồi thoa lên mặt. Giữ yên mặt nạ này trong khoảng 10 phút rồi rửa sạch mặt.

7. Chăm sóc đôi chân

Nếu vùng da ở gót chân của bạn bị chai và thô ráp, trước khi ngủ,
    hãy dùng một viên đá bọt tẩy sạch lớp tế bào chết này.
    Thoa dầu dừa vào chân và mang tất để ngủ để giữ ẩm cho chân suốt đêm.

8. Dưỡng da tay
    Thoa dầu dừa đều khắp vùng tay và móng, đôi tay của bạn sẽ luôn mịn màng và mềm mại. Việc cắt bỏ lớp biểu bì da khi làm móng cũng không còn khó khăn nữa.

9. Tẩy tế bào chết cho cơ thể (2-3 lần / tuần)
    Để tạo thành hỗn hợp tẩy tế bào chết cho da toàn thân cần chuẩn bị
    (có thể điều chỉnh liều lượng cho phù hợp)
    - 1/2 muỗng canh cám gạo hoặc yến mạch
    - 1 muỗng cafe dầu dừa
    - thêm sữa tươi hoặc nước ấm
    => trộn hỗn hợp cho sền sệt , khi tắm matxa lên cơ thể theo hình vòng tròn , nhẹ nhàng và sau 20p cho dưỡng chất thấm vào cơ thể , rồi xả sạch với nước sạch .

10. Làm giảm gãy rụng và giúp bóng tóc

Dầu dừa là một trong những sản phẩm dinh dưỡng nhất mà bạn có thể bôi lên mái tóc của bạn. Tại sao không sử dụng dầu dừa tự nhiên thay vì các loại hóa chất không cần thiết?
    Bạn sẽ có một mái tóc óng ả mà không tốn quá nhiều tiền bạc, thời gian và công sức.
    Tuần gội 3 lần, kiên trì trong 3 tuần , bạn sẽ cảm nhận được sự khác biệt của mái tóc.
    Làm giảm gãy rụng và giúp bóng tóc:
    Cách làm:
    - Gội sơ tóc với nước sạch.
    - Lất tăm bông chấm vào dầu dừa thoa lên chân tóc và da đầu.
    - Lấy 10 ngón tay matxa da đầu và khắp chân tóc .
    - Lấy khăm ủ khoảng 20-30p.
    - Xả sạch với nước và một ít dầu gội đầu cho đến khi sạch hoàn toàn.

11. Dưỡng tóc và phục hồi tóc hư tổn
    Cách làm :
    - 1/2 muỗng canh dầu dừa
    - 1/2 muỗng cafe mật ong.
    - 1/2 trái chanh nhỏ.
    - Thêm ít nước cho bớt sệt, xoa lên tóc và matxa da đầu.
    - Ủ khoảng 20p, gội lại bằng nước sạch .
    => Cách này giúp tóc mọc nhanh và giảm chẻ ngọn

12.DẦU DỪA LÀ MỘT LOẠI KEM CHỐNG NẮNG TUYỆT VỜI

Bạn có biết rằng dầu dừa là một kem chống nắng hay không? Nói nghiêm túc đấy nhé! Nếu bạn quan tâm đến việc đứng cả ngày dưới ánh mặt trời và muốn chống tia UV, tất cả các bạn cần là lấy một ít dầu dừa thoa lên cơ thể bạn.

Mình đọc qua các sách báo nước ngoài chỉ ra rằng, các quốc gia Thái Bình Dương đã biết sử dụng dầu dừa như một loại kem chống nắng hàng ngàn năm qua. Vậy tại sao chúng ta phải dùng các hóa chất độc hại trong khi bây giờ mình lại có thể sử dụng dầu dừa.

Bạn biết không? Dầu dừa là một loại kem chống nắng tự nhiên, khả năng có thể chặn 20% tia UV nếu dùng khi đi nắng (Các loại kem khác cũng tương tự vậy. Sử dụng một loại kem chống nắng của Pháp giá 430k mà tác dụng cũng như nhau). Có vẻ bỏ ra một số tiền ít làm nhiều bạn nghi ngờ về tác dụng, nhưng khi bạn bôi thường xuyên và hạn chế tiếp xúc mặt trời quá nhiều, dầu dừa là thứ bạn có thể cần tới.

Dầu dừa và các loại kem chống nắng không ngăn chặn hoàn toàn tia UV cho bạn. Vì điều này giúp bạn nhận được một phần ánh sáng để tăng lượng vitamin D trong bạn lên đấy ^^

Còn rất nhiều công dụng khác, các bạn có thể tìm hiểu thêm trên mạng và các diễn đàn làm đẹp nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xukute
    Sửa lần cuối: 10/3/2015
    Mẹ Kiều Phong thích bài này.
  2. mesonthao

mesonthao Thành viên nổi tiếng

Ðề: Dầu Dừa nấu tại nhà 100% Nguyên chất_ 50k/100ml_Không đảm bảo, hoàn lại tiền !!!

Chúc bạn khai trương đắt hàng nhé. Mình sẽ ngâm cứu mua để làm đẹp.:)

3. Flamervn

Flamervn CPN Quốc tế Alpha Express

Ðề: Dầu Dừa nấu tại nhà 100% Nguyên chất_ 50k/100ml_Không đảm bảo, hoàn lại tiền !!!

Địa điểm ở đâu chị ơi, mở hàng có km gì k ạ hehe

4. xukute

hihi, cảm ơn bạn đã quan tâm nhé !

Sửa lần cuối: 10/9/2014
  5. xukute

Cảm ơn bạn nhé! Mình đã sử dụng cho một số thứ như: dài lông mi, nứt gót chân, mềm da tay, nứt môi,...còn gia đình thì đang dùng để nấu ăn, thấy cũng ok lắm và vẫn đang sử dụng nè. Có nhu cầu thì bạn mua ủng hộ mình nhé!

6. me_bin_bon

me_bin_bon

Dầu dừa năm nay loạn giá quá, mẹ thì bán 110k. mẹ bán 100k, mẹ bán 70k, mẹ nó bán có 50k/100ml. em đang muốn mua nhưng giá loạn cào cào chả biết đâu mà lần

7. xukute

Mẹ nó cứ mua khoảng 100ml của tớ mà dùng thử xem!nếu có vấn đề gì mẹ nó cứ lên diễn đàn la um lên!!!! hihi. Có giá như vậy là do dừa nhà mình trồng, không phải đi mua dừa nấu để bán, mà nấu để ăn là chính, song trích ít bán phục vụ chị em! ^^

Sửa lần cuối: 10/9/2014
  8. xukute

Mọi người ơi, nhà em mới nấu đợt Dầu mới! Thơm lắm, mọi người ủng hộ nhà em nhé! Rinh ngay 1 lọ về làm mềm da, mềm môi, dài mi,....nào!

9. xukute

-sử dụng cho lông mi (cả mi trên và mi dưới) thấy dài hơn và đen hơn mọi người ạ
    - dùng cho môi sẽ không bị khô và nứt nẻ.
    -nứt gót chân cũng hết luôn
    Những cái này em cũng đã sử dụng và thấy rất hiệu quả. Ngoài ra em còn dùng cho da nữa, củng rất thik.
    Tuy nhiên vẫn dùng trong ăn uống là chính.

Sửa lần cuối: 23/10/2013
  10. sami282

sami282 Đủ quyền lập Họ

giá ổn quá, chúc mẹ nó đắt hàng nhé

11. caole

caole www.remanphu.com

hi, giá tốt quá! mình oánh dấu nhé! Mà bạn ở đâu đấy? :)

12. Flamervn

Flamervn CPN Quốc tế Alpha Express

Nhưng mà chị có ở HN không chị ơi, nếu có thì chị inbox giá bán buôn cho em luôn nhé

13. xukute

mình k ở HN bạn nha! mình đã nhắn tin cho bạn rồi đó!

14. nguyetngo83

nguyetngo83 Thành viên rất tích cực

cho chị 100ml dùng thử nào em, giờ hành chính ở 8b le truc nhe. trước khi qua gọi chị sđt 0982.123.596 nhé

15. xukute

Em ship hàng cho C rùi nha! Sáng thứ 7 nhận hàng nha Chị! Cảm ơn C đã ủng hộ. Dầu như thế nào Chị cứ lên comment cho mọi người biết nha. Vì em mới bán nên chưa có nhiều KH ở xa. Chỉ quanh khu vực em ở, mà họ toàn gọi điện với khen trực tiếp. hihi

16. xukute

Mình inbox cho bạn rùi đấy! Có gì ủng hộ mình mới tập tành bán buôn nha! ^^

17. doquynh

doquynh Thành viên sắp chính thức

Dầu có trong k hả chị? e thấy nhiều nơi dầu k được trong cho lắm. Địa chỉ ở đâu vậy ah? Hum nào qua hóng thử xem sao

18. xukute

Dầu trong, màu vàng (k nhạt cũng k đậm, màu nhìn rất thích), thơm mùi kẹo dừa, mình ở xa, không qua hóng đc rùi :((. Nhưng Dầu nhà tự nấu, đảm bảo lắm. KH mua đều khen trực tiếp khi giao hàng luôn. hihi, sướng! Để tìm cách up hình lên cho mọi người xem. Chưa biết cách up hình, mới bán, mới gia nhập mà ^^. Bạn cứ mua thử xem, mình ship hàng tới nơi, nếu cảm thấy không ưng thì có quyền không nhận hàng. Chỉ nhận tiền khi KH ưng ý SP.

19. meliaspa.vn

meliaspa.vn Thành viên rất tích cực

Dầu dừa thì quá tuyệt rồi, chúc mẹ nó đông khách.

20. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

mẹ nó có tắm trắng không mà da đẹp thế? giá mẹ nó tốt thế này thì sẽ đông khách thui, tặng hoa mẹ nó nhân dịp khai trương nhé (u)