Cần giúp: Mẹ nào có kinh nghiệm làm hồ sơ sinh ở bưu điện hn thì giúp em với

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi camvan287, 26/10/2013.

1. camvan287

camvan287 Thành viên tích cực

Em định sinh ở bưu điện hà nội , mẹ nào có kinh nghiệm sinh ở đây rồi thì chia sẻ giúp em .
    Làm hồ sơ sinh ở đây thì cần những thủ tục gì ạ ? Em có bảo hiểm tự nguyện mua ở phường thì được giảm bao nhiêu %? Chi phí sinh thường với sinh mổ ở đây là khoảng bao nhiêu ạ ? Mà còn chi phí lót tay cho bác sỹ nữa ạ .
    Sinh ở bưu điện thì có cần chọn bác sỹ không hay bác sỹ nào đỡ đẻ cũng được ạ :) mẹ nào có kinh nghiệm sinh ở đây rồi thì giúp em với nhé . Em cảm ơn ạ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi camvan287
    Đang tải...

2. beyeucuame2010

beyeucuame2010 Thành viên chính thức

3. huehuehue

huehuehue Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ nào có kinh nghiệm làm hồ sơ sinh ở bưu điện hn thì giúp em với

Trc bố chồng e cũng muốn e sinh ở đây nhưng e lại muốn sinh ở PS hà nội nên k lên đó! Chu s C mẹ tròn con vuông nhé!

4. trenon

trenon Bắt đầu tích cực

hai chị nhà em cũng sinh ở đó, em thấy sinh ở đó tương đối max , mới vào viện đã đóng 5 triệu rồi chi phí tính sau, đẻ thuòng còn có thể đủ 5trieuj chứ đẻ mổ bạn phải đóng thêm gấp đôi hay sao ấy, nhưng đổi lai sinh đẻ trong đó rất an toàn mà phục vụ thì hết ý, thoáng mát,sạch sẽ vô cùng mẹ nó ak

5. xm_shop

xm_shop Bắt đầu tích cực

Mình vừa làm thủ tục sinh tại bệnh viện bưu điện nè, chia sẻ với mẹ nó một chút kinh nghiệm nha.
    Thai từ ~33 tuần trở đi các bác sĩ mới cho làm thủ tục nhé. Mẹ nó chỉ cần nhịn ăn sáng hôm đến làm thủ tục thôi
    thủ tục thì chả có gì cả, bao gồm những xét nghiệm sau:
    - xét nghiệm huyết học
    - xét nghiệm sinh hóa máu
    - xét nghiệm sinh hóa phân, nước tiểu, dịch ối
    - siêu âm thai
    <=== cái này giữ lại cẩn thận để vào viện 1 cái bác sĩ hỏi là có (đây chính là hồ sơ sinh đấy ạ )
    Mẹ nên phô tô sẵn CMT, sổ hộ khẩu v.v....mang theo cho chắc cú nhé.
    Tiền tạm ứng khi vào viện đến thời điểm này là 7tr nha!
    Mình đã hỏi thăm vài mẹ vừa sinh xong từ 22- ngày 25/9 thì tiền đẻ thường lót tay là 1tr, đẻ mổ là 2tr (trung bình ạ, còn mẹ nào điều kiện hơn thì ....$$$) cứ để tiền trong 1 phong bì và đưa cho bác sĩ chính ( họ tự bit chia nhau -sory em nói hơi phô 1 tí hi hi )

Tắm cho bé thì 1 mẹ nói là đưa khéo cho hộ lí 50k, còn 1 mẹ thì bảo không kịp đưa nhưng nói túm lại họ vẫn làm tốt lắm.
    Về việc chọn bác sĩ thì bạn có thể lên thẳng khoa để đặt vấn đề (thấy các mẹ đều bảo thế) nhưng qua tìm hiểu hỏi han mấy mẹ đã vỡ chum hum nọ thì việc này ko cần thiết lắm ^^
    sinh thường và sinh mổ do bảo hiểm của bạn là tự nguyện nên mình chưa rõ thanh toán như nào :D khi đi khám bạn hỏi lun bác sĩ khám ấy, họ trả lời đầy đủ lun.

Mình dự sinh 10/11 này cũng đẻ ở BĐ nếu gần ngày mẹ nó mà có duyên thì giao lưu tí nhớ hi hi hi

6. beyeucuame2010

beyeucuame2010 Thành viên chính thức

đẻ ở đây ngoài viện phí và Pb cho bs đỡ hoặc mổ như bạn trên đã nói thì không phải lót tay cho y tá bất cứ một khoản nào đâu nhé, họ vẫn vui vẻ, nhiệt tình và làm đúng trách nhiệm. có người đưa tiền tắm bé gặp y tá kho tính còn bị mắng cho nhé!

7. camvan287

camvan287 Thành viên tích cực

Cảm ơn mn nhé :) thế hôm làm HSS đóng hết bao nhiêu tiền hả mn ? còn cái 7tr kia là khi nào vào sinh mới đặt cọc à ? hay hôm đi làm HSS đã phải nộp rồi ạ ?

8. meocon03

meocon03 Thành viên chính thức

mình cũng chuẩn bị đi làm hss ở bv bưu điện. vào hóng hớt các mẹ lấy kinh nghiệm. kinh tế vc em hơi khó khăn nên em cũng lăn tăn khoản chi phi. em có bh không biết chi phi giảm được bn các mẹ nhỉ? em dự định đẻ thường.

9. nhim218

nhim218 Thành viên chính thức

Cám ơn mẹ nó nhé, mình cũng cbi đi đăng kí đẻ ở đây, bạn ghi thế này thì rõ ràng chi tiết quá, hihi

10. xm_shop

xm_shop Bắt đầu tích cực

-7tr khi nào nhập viện mới phải đóng nha, thừa thiếu như nào sau họ trả lại mình , còn đồ dùng đa số là của bệnh viện cấp, mình cứ chắc cú mang thêm cho an toàn (tinh thần thừa hơn thiếu ạ) đồ dùng của viện các mẹ nên giữ cẩn thận tránh thất lạc là phải đền xiền đấy @@
    - còn vụ xét nghiệm kia mình không có bảo hiểm nên hết 1tr065k. Bác sĩ dặn đây chính là hồ sơ sinh, khi nào vào đẻ nhớ mang theo
    -các mẹ không nhất thiết phải đặt bác sĩ trươc đâu ạ, bác sĩ và ekip có nhiệt tình hay khongtheo mình tham khảo thì tùy thuộc vào thái độ + sự hợp tác của mình và người nhà nữa ^^

11. Me_moka

Me_moka

Chia sẻ kn của một mẹ cho mn nhé Có mấy mẹ nhắn mình đẻ xong thì cho biết kinh nghiệm ở viện Bưu Điện , hôm nay mình mới online được nên mình mạn phép làm topic này cho các mẹ đọc luôn : 1, Mình khá hài lòng với dv Sản của viện Bưu Điện . Ơn Trời mình đã có 1 ca sinh nở mẹ tròn con vuông . Mình đẻ thường , lúc vào đẻ thai vẫn nằm cao vút , em bé lại nằm bên phải tử cung nên bác sĩ cũng nói luôn trường hợp của mình sinh thường sẽ lâu nhưng mình vẫn muốn sinh thường . 4h30 sáng mình bị đau bụng ra máu , 6h gọi taxi vào bệnh viện , bs khám tử cung mở 3 phân nên cho nhập viện luôn , lúc vào phòng đẻ tử cung mở 8 phân nhưng thai vẫn cao .Ơn trời bác sĩ đỡ cho mình rất kiên nhân và chuyên môn tốt nên sau khi bác chọc túi ối thai xuống thấp và 45 phút sau mình đã đẻ được . Đến giờ mình vẫn ơn bác sĩ đó vì thái độ + sự kiên trì , bác nhất định khuyên mình cố đẻ thường để tốt cho con chứ không chuyển mình sang đẻ mổ . 2, Về phòng ở thì hôm mình đẻ đông bệnh nhân quá nên mình chỉ lấy đc phòng 2 giường không đc phòng dịch vụ , phòng sạch sẽ nóng lạnh tốt có điều hòa nhưng cả 2 nhà k bật sợ lạnh con =>nhưng giường nằm đệm nóng lưng + hơi cao , mình bị rạch 1 chút nên đêm đầu đau vết khâu không ngủ được . Mẹ nào định sinh mổ chọn ngày thì đăng ký phòng dịch vụ nằm 1 mình cho sướng , phòng mình 2 giường nên hơi bất tiện khoản vệ sinh rồi thăm nom của 2 nhà .May mình chỉ phải ở viện 1 ngày , 3, Về dịch vụ liên quan : tốt , mọi thứ mua đc đủ ở căng tin + quầy thuốc . 4, Về y bác sĩ : thái độ tốt niềm nở lắm , mỗi bác sĩ 1 nhiệm vụ thăm mẹ thăm con chi tiết đầy đủ . Đi tắm không cần nhét tiền nhé , mình nhét 50kh bị trả lại . 5, Theo mình nếu ai định đẻ ở viện bưu điện không nên khám thai từ đầu , mà khám dịch vụ ngoài rồi vào trong những tháng cuối để có hồ sơ đầy đủ nước tiểu , máu và đăng ký đẻ thôi . Mình không thích siêu âm ở bv Bưu điện , nhất là siêu âm 2D , lần nào mình siêu âm 2D cũng gặp chị bs siêu âm tên Oanh , siêu âm chung chung không chuẩn + lúc siêu âm cho bệnh nhân mà cứ buôn chuyện với bà in phiếu choanh choách ghét lắm . Siêu âm 4D cũng không nét như m đi siêu âm dịch vụ ngoài chỗ bs Vỹ hay 125 Thái Thịnh . Kết luận : mình ưng ý với dịch vụ sản của bv Bưu điện và thái độ nghiệp vụ của bác sĩ , chỉ có siêu âm là mình ghét .Các mẹ nên siêu âm dịch vụ ngoài , con khỏe mạnh mẹ khỏe mạnh thì đăng ký đẻ ở viện bưu điện rất yên tâm . Còn nếu mẹ hay bé có vđề gì đó cần lưu ý thì các mẹ có thể cân nhắc thêm .

12. meocon-chovang

meocon-chovang Thành viên chính thức

Mẹ Moka cho mình hỏi chi phí sinh của bạn hết tất cả bao nhiêu? Mình cũng đang quan tâm đến việc sẽ chọn bệnh viện BD. Cuối tháng 11. đầu tháng 12 này mình sinh rồi

13. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

em cũng có câu hỏi giống chị, đang phân vân giữa việt nhật và bưu điện chị ah