Sữa chua của Vinh Nga milk (Công ty CP Sữa Ba Vì) có đảm bảo VSATTP (có ảnh)

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi boombang, 13/3/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me 2 in

Me 2 in Bắt đầu tích cực

Mình cũng đã gọi sữa Dê thanh trùng của Vinh nga cùng 1 số Sp khác nữa và mình cũng gặp vấn đề với sữa Dê.Mùi hôi - SR- Thậm chí là có mùi thum thủm rất kinh. Mình đã lẳng lặng đổ đi mà ko dám ca thán lời nào.
    Mình chẳng bao h còn nghĩ đến chuyện order sữa Vinh Nga lần nào nữa.

Đang tải...

2. Bee yêu

Bee yêu Guest

Mình ăn cũng chắc chắn thành phần có cái gì đó làm sữa chia dẻo, ko bở ra khi để ngoài nhiệt độ thường.
    Mà mùi vị nhạt, chẳng ngon
    Đóng hộp ko quy chuẩn
    Em ứ duyệt được

3. Lady First

Lady First Thành viên đạt chuẩn

thế là toi Vinh Nga rồi.
    Tự dưng nhớ ra lần hội chợ trước, em bầu bí nên thấy sữa là thèm, rước về 1 chai sữa tươi. Về để tủ lạnh, hôm sau bỏ ra uống, chua chua mất rồi. Thế là đổ đi luôn. Haiz

4. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

tớ thấy topic này khó hiểu thật, k như các topic thắc mắc khác, nếu mod k giải quyết thì nên khóa lại, đừng để các mẹ vào cm rồi lại bị xóa, chẳng hay chút nào.

civil_huyen thích bài này.
  5. Em thì chưa ăn thử sữa chua của Vinh Nga nên ko biết thế nào, chứ đúng là váng sữa của Vinh Nga cũng có tình trạng dẻo dẻo bột bột, kiểu gì ý, mọi khi em cho Ỉn ăn váng sữa Đức đâu có thấy nó dẻo như vậy

6. Fall's Sun

Fall's Sun Bắt đầu tích cực

Mình ko dùng sữa chua của Vinh Nga mà chỉ mua sữa tươi thôi. Theo mình thấy sữa tươi nếu mới mở hộp ra thì mùi rất thơm. Chỉ có mở 2 ngày ko dùng hết thì mới có mùi khó chịu. Hy vọng là sữa tươi ổn chứ ko thì chít. Con mình toàn uống sữa tươi này thôi.

7. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Bạn lưu ý: Mod chỉ xóa các comment của người không dùng trực tiếp. Các bài viết của người tiêu dùng trực tiếp Mod không xóa mà để làm tài liệu cho các thành viên tham khảo. Ngay cả topic này Mod sẽ không khóa lại mà để người tiêu dùng gặp chất lượng kém tiếp tục comment tại đây.

Sữa tươi Vinh Nga bán rất rộng rãi ngoài thị trường nên chính phản hồi của người tiêu dùng tiếp tục phản ánh ở topic này sẽ giúp cho người tiêu dùng lựa chọn thông minh hơn.

Do đó, các thành viên không sử dụng trực tiếp sản phẩm vui lòng không bình luận tại topic này.

8. nothing_is_perfect

nothing_is_perfect Thành viên chính thức

hic, mình cũng đã từng mua sữa VInh Nga

9. mekeo

mekeo Bắt đầu nổi tiếng

thật ngạc nhiên khi mod chưa lên tiếng về vụ này:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

10. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Nhà tớ còn order cho con sữa dê để uống hàng ngày; nhưng với sữa chua xảy ra hiện tượng rất bẩn bên trong, nên tớ không cho con uống mà để mẹ uống.

Tớ rất ngạc nhiên với lần order cuối của tớ (lần mua sữa chua bẩn) thì sữa tươi dê của nhà này không hề hỏng, tớ để chai sữa chưa uống hết (Còn 1/3 ) quên trên xe đẩy của con (đẩy con đi chơi quanh hồ thì tớ mang luôn chai sữa tươi lấy trong tủ lạnh ra), tớ quên tới ngày thứ 3 mà số sữa tươi để ở ngoài vẫn không đông lại; tức là vẫn như lúc mới - phải đến chiều thì mới đóng từng mảng, cô đặc như óc đậu.

Tớ xúc rửa cái chai nhựa đó kiểu gì nó cũng không đi các mảng bám, cũng tiếc cái chai nên ngâm để xúc mà không được nên đành phải bỏ đi.

11. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Bên topic complain về sữa Vi la miu thì nói nhập sữa bột giá rẻ từ châu Âu về làm thành sữa tươi, bên này thì sữa đóng cặn, vẩn....Ôi, thực phẩm VN chả biết đường nào mà lần. Em bị ngộ độc nhiều rồi, chai lì rồi, nên ko bị sao mới lại chứ Tào Tháo đuổi là chuyện bình thường mỗi khi về VN :D

12. Mẹ Nhím Châu Anh

Mẹ Nhím Châu Anh Thành viên đạt chuẩn

Em cũng cho con em ăn sữa chua Vinh Nga mà, sao mod xóa bài của em. Em rất quan tâm đến câu trả lời chính thức của Vinh Nga, tuy nhiên topic được tạo rất lâu, Mod chưa có hành động gì, Vinh Nga cũng thế. Đây có phải là thái độ coi thường khách hàng. Phản ánh tốt mới trả lời, phản ánh xấu thì lờ đi.

Tiện đây em cũng nói thêm, sữa chua em mua của Vinh Nga cũng đã có hộp có bụi đen lẫy trong sữa, có hộp có bụi đen trên bề mặt sữa. Sữa chua để quá 13 14 ngày tính từ ngày sản xuất mà vẫn đẹp nguyên, ko vấn đề gì. Mà trên hộp sữa có ghi, hạn sử dụng 10 ngày kể từ ngày sản xuất. Vậy Vinh Nga giải thích cho việc này thế nào ạ

13. mebeBon

mebeBon Bắt đầu tích cực

Mình cũng từng là KH của Vinh Nga.
    Cái đoạn bôi đỏ này thì SC để trong tủ lạnh, ko chỉ Vinh Nga, kể cả Vinamilk, Bavi, quá hạn vài ngày đến vài tuần cũng ko hề hấn gì luôn. Mình thử rồi.

14. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Nhà mình cũng sủ dụng các sản phẩm sữa của Vinh Nga , sữa chua cũng gặp trường hợp lấm tấm bụi rồi , không hiểu caramen thì nhiều vẩn bụi đến mức nào :confused:

15. phuthuynho

phuthuynho Bắt đầu tích cực

Liệu có chất bảo quản gì nguy hiểm đến sức khỏe người tiêu dùng không nhỉ:confused:

16. nguyetngo83

nguyetngo83 Thành viên rất tích cực

Em lần nào về quê cũng tạt vào dùng sữa của Vinh Nga chỗ gần Sơn Tây ấy ạ. Rồi lúc đi lại mua sản phẩm mang về HN. Em thấy thái độ bán hàng của nhân viên ở cửa hàng này rất kênh kiệu. Sữa chua và caramen em ăn cũng thấy có chấm đem, em lại nghĩ do đường bị cặn, hôm nay nghe các mẹ nói làm em sợ, có lẽ em phải bỏ Vinh Nga thôi.

17. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu Sua tuoi Vinh Nga vào đối chất. Trong vòng 24h, nếu Sua tuoi Vinh Nga không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn các bạn.

www.Changagoi.com thích bài này.
  18. mattroivang

mattroivang Bắt đầu nổi tiếng

Đợt trước mình có vào cm nhưng lại bị Mod xóa mất. Mình đặt sữa tươi dê thanh trùng của VN, hôm đó nhân viên giao hàng đến, hăm hở định bóc ra uống luôn thì... trên bề mặt của chai sữa, đoạn cao nhất của cổ chai, có một vật thể lạ đen đen có kích thước to bằng con ruồi. Mình tưởng bị hoa mắt, nghiêng đi nghiêng lại... Nó vẫn nổi!!!

Gọi điện phản ánh với Vinh Nga- không một lời xin lỗi, và thái độ rất là thiếu cầu thị, mặc dù sau đó có cho nhân viên đên nhận lại chai sữa (vì mình chưa bóc niêm phong, hiện trường vẫn y nguyên), đổi chai khác, nhưng nói thật, ai dám uống, mình bỏ đi luôn và cũng chấm dứt không đặt hàng Vinh Nga nữa.

Chia sẻ để các mẹ cùng biết. Theo mình, chất lượng sữa của VN là không đảm bảo VSATTP.

let it behanguyen08 thích.
  19. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình và mấy bạn cơ quan cũng hay đặt sữa chua dê của VN, nhưng có lần mình thấy bạn làm cùng bảo mở hộp sữa chua ra cho con ăn thì thấy trên bề mặt có chấm chấm màu hồng, mấy hộp liền, mình về kiểm tra nhà mình thì cũng thấy vậy, gọi điện đến cửa hàng ở Phùng Chí Kiên thì nhân viên bảo có thể do hết hạn sử dụng, mình về xem lại hạn vẫn còn những 5 ngày, mình lại gọi lại cho bên cửa hàng lần này họ bảo chắc tủ lạnh nhà bọn mình để lạnh quá (thật là vô lý). mấy lần bị như thế liền mình yêu cầu bên VN phải trả lời rõ ràng nhưng chẳng thấy đâu từ đấy bọn mình tẩy chay Vinh Nga luôn

let it be thích bài này.
  20. Sua tuoi Vinh Nga

Sua tuoi Vinh Nga Thành viên rất tích cực

Chào các bạn!
    Topic Sữa tươi Vinh Nga đã có trả lời cho bạn boombang ngay sau khi nhận được yêu cầu đối chất của MOD, có thể chưa được bạn bombang và một số mẹ khác cảm thấy thỏa đáng. Sau khi có nhiều ý kiến của một số khách hàng khác và yêu cầu của MOD, topic có một số ý kiến sau:
    Trước tiên, xin trân thành cảm ơn và tiếp thu những ý kiến đóng góp, phản hồi của khách hàng về chất lượng sản phẩm, phong cách phục vụ của topic. Topic đã thu thập các ý kiến và chuyển đến đến những người có trách nhiệm; bộ phận sản xuất để rút kinh nghiệm ngày càng hoàn thiện hơn về chất lượng SP, chuyên nghiệp hơn về đóng gói bao bì và phong cách phục vụ khách hàng.
    Như các bạn đã biết, mặt hàng sữa tươi, sữa chua là một dạng thực phẩm rất nhạy cảm ( dễ hỏng, khó vận chuyển và bảo quản). Bởi vậy việc sử dụng các sản phẩm được chế biến từ sữa tươi rất dễ bị hỏng trước khi hết hạn sử dụng, có nhiều nguyên nhân khác nhau: có thể do vận chuyển, bảo quản ( nghiêng, đổ sua chua dẫn đến bị tách nước. Không đủ lạnh cho sữa tươi nên bị chua...).
    Tổng hợp các ý kiến của khách hàng topic trả lời về các SP khác nhau như sau:
    - Sữa chua: Về hiện tượng bụi và sạn thì đã trả lời ở bài viết trước, bộ phận SX đã tiến hành khắc phục thay màng lọc. Còn hiện tượng sữa chua nhiều khi ăn các hộp gần cuối DATE, là do sữa chua được SX theo phương pháp lên men, nên càng để cuối hạn sử dụng thì sẽ chua hơn những hộp sữa trước đó. Có bạn hỏi tại sao sữa chua dẻo và có cho chất gì không? Thiết nghĩ thành phần của sữa chua đã được ghi rõ trên bao bì, còn sữa dẻo và quánh không giống các cơ sở SX hay hãng sữa khác chẳng qua chỉ là kinh nghiệm và bí quyết sản xuất thôi ( nếu không sẽ không có được thương hiệu riêng của SP Vinh Nga).
    Hạn sử dụng của sữa chua là 12 ngày ( tính từ ngày SX ), chứ không phải 10 ngày như một bạn đã nói. DATE 12 ngày là ngưỡng tối thiểu, nếu bảo quản tốt thì có thể để thêm được vài ngày nữa, nhưng cũng khuyến cáo khách hàng nên sử dụng SP trong thời gian càng sớm càng tốt.
    - Sữa tươi thanh trùng: Do đặc thù của sữa thanh trùng có hạn sử dụng rất ngắn, không như sữa tiệt trùng và phải luôn phải bảo quản lạnh. Hạn sử dụng của sữa tươi là 5 ngày, nhưng khi khách hàng đã mở nắp chai thì nên sửa dụng trong 1 đến 2 ngày. Hàng ngày đều có sữa mới chuyển về nội thành HN, nhưng phải đến trưa mới có. Nếu khách hàng nào đặt mua hàng vào buổi sáng thì tất nhiên là sẽ nhận sữa SX của ngày hôm trước, chứ không thể trách là đưa hàng SX từ hôm trước.
    - Váng sữa: Có bạn nói váng sữa ăn bột không như váng sữa của Đức. Đúng là trong thành phần của Váng sữa có bột để làm cốt ( trên bao bì có ghi rõ). Hiện tại Công ty đang sử dụng loại tinh bột biến tính được nhập khẩu từ Mỹ.
    - Caramen: Trong thành phần của caramen có nước cafe màu đen, nên nhiều khách hàng nhìn qua có thể hiểu lầm là sạn.
    Trên đây là những giải thích chung về các SP đang được bán của Topic. Dĩ nhiên trong quá trình SX và bảo quản, phân phối SP đến người tiêu dùng không thể tránh được những sai sót, khiếm khuyết về chất lượng cũng như thái độ phong cách phục vụ. Trên tinh thần cầu thị tiếp thu những ý kiến, phản hồi của người tiêu dùng để khắc phục những mặt chưa được và ngày càng phục vụ khách hàng tốt hơn.
    Là người phân phối SP, topic hiểu, chia sẻ và thông cảm với những bức xúc của khách hàng, khi sử dụng những sản phẩm không được như mong đợi. Rất mong những khách hàng nào đã gặp phải những sự cố, khi sử dụng SP của Topic thông cảm, bỏ qua và hy vọng khách hàng tiếp tục ủng hộ topic.
    Mặt khác topic cũng không đồng ý và cho phép, những ý kiến đóng góp thiếu thiện chí hoặc không liên quan đến vấn đề chất lượng SP. Hay dùng những từ ngữ mập mờ, gây hiểu lầm cho người khác, có ý khinh miệt không tôn trọng người khác làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của topic. ( không loại trừ những đối thủ cạnh tranh, thừa lúc đục nước thả câu ).
    Thay mặt Topic.
    Trân trọng!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.