Sữa chua của Vinh Nga milk (Công ty CP Sữa Ba Vì) có đảm bảo VSATTP (có ảnh)

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi boombang, 13/3/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mimi Se7enteeN

Mimi Se7enteeN Nga - 0915 577 566

Em hay đi Sơn Tây và thường xuyên mua sửa chua ở cửa hàng tên là Ất Thảo, chưa bao giờ thấy hiện tượng như vậy. Còn riêng về sữa chua Vinh Nga thì em cũng có ăn vài lần, nếu mua từ đại lý gần nhà, ăn ngay thì ko thấy có hiện tượng chấm đen như vậy, chỉ có lần có người đi chơi đâu mua cho 1 thùng (12hộp) thì đến mấy hộp cuối có các chấm màu hồng nổi trên cùng, em thấy thế cũng bỏ chứ ko ktra date nên ko biết là do hết date hay vì lý do gì!
    Còn chấm đen thì chưa bao giờ gặp ạ!
    Tuy nhiên em vẫn nghĩ Vinh Nga nên có thái độ tốt hơn trong việc phục vụ khách hàng, khi có thắc mắc thì nhân viên nên có những cách giải thích hợp lý và nhẹ nhàng!

Đang tải...

2. Jacob

Jacob Manly, manly, strongly

Trước mới có dv sữa của Vinh Nga trên lcm mình cũng ăn khá nhiều, hầu như tuần nào cũng mua, nhưng dần dần mình cũng không hài lòng về chất lượng, còn nhân viên dv thì rất ok và chiều khách.

Các Mẹ ở đây nói ra cũng chỉ là muốn tốt cho Vinh Nga thôi, hãy tiếp thu ý kiến và nâng cao chất lượng sản phẩm lên. Ở đây ai cũng có con nhỏ nên chất lượng VSATTP lên cao hàng đầu.

3. Ôsin@

Ôsin@ Cún con

Em cũng tiếc là không chụp lại ảnh cho các mẹ xem sữa tươi Ba vì chất lượng như nào. Hôm thứ 6 tuần trước, em có vào siêu thị Rosa mua 2 chai sữa tươi thanh trùng Ba Vì (HSD ghi là 05-15/05/10). EM mua hôm mùng 7, về nhà cho ra nồi để đun lên nhưng khi em đổ ra thì sữa đã dạng sền sệt rồi, đun lên tí thì thành như nước đậu phụ luôn. Em chạy vội đổ ra cống trước nhà. 2 chai như nhau hết các mẹ ạ. Chán.

4. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Em cũng bị sữa chua có sạn đen dưới đáy cốc, tiếc là không giữ để chụp ảnh đưa lên

5. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Hộp bị có cặn đen đen ở đáy em mua ở Phùng Chí Kiên chị ạ

6. hangph3

hangph3 0988888263

NHÂN TIỆN CÓ TOPIC NÀY, TỚ KỂ CÂU CHUYỆN CỦA TỚ:

Hè năm ngoái tớ là khách hàng thường xuyên của Vinh Nga, mỗi tuần tớ order và nhận hàng 1 lần tại cơ quan trên đường Nguyễn Trãi. Trước khi dùng SP tớ đã tìm thông tin trên mạng rất nhiều, thấy các mẹ có vẻ tín nhiệm VInh Nga nên mình order thử 2 hộp sữa chua Bò và Dê, dùng được nên tuần nào tớ cũng mua sữa chua và váng sữa cho con zai và cả gia đình. 2 lần cuối cùng order đều thấy váng sữa có những chấm đỏ, tím, có chỗ cả mảng, tớ sợ quá ngừng cho con ăn, kiểm tra sữa chua thì thấy trên mặt đều có nước, nhiều chỗ ko đông đặc mặc dù đã để ngăn mát, bảo quản đúng và có nhiều chỗ có chấm đen.
    Tớ mang thắc mắc kia lên YM hỏi đại diện bán hàng, ko được anh ấy giải thích mà cứ đinh ninh cho rằng mình bảo quản sai nên sp còn hạn đã bị hỏng. Tớ nuôi con nhỏ và cũng là ngừoi cẩn thận trong ăn uống do tớ bị đau dạ dày từ bé nên về mặt bảo quản thức ăn thì luôn đúng, vả lại ko phải mình là người ko có kiến thức trong lĩnh vực nên khi thấy đại diện VInh Nga ko hứa kiểm tra sản phẩm và quy trình sản xuất, mình tức giận và buồn lắm.
    Từ đó mình ko bao giờ order sản phẩm này nữa!!!!

7. Khôi Nguyên

Khôi Nguyên Shop Mỹ - 098 547 8084

Trước em thường xuyên uống sữa + váng sữa của Vinh Nga, đã từng đi PR không công cho bên đó nhiều lần. Lần 1 thấy hạt đen nổi trong sữa thì tưởng là tại mình không vệ sinh miệng chai trước khi mở :(, đến lần thứ 2 thì biết chắc là ko phải tại mình rồi.

8. Dieubong_camly

Dieubong_camly Thành viên sắp chính thức

mình cũng đã từng mua sữa chua của Vinh Nga, hồi đó nhận được thì sữa chua dẻo dẻo, dính dính, và ko có mùi vị của sữa dê. Có thắc mắc thì nv trả lời là sữa chua bên đó là dẻo mịn, còn ko trả lời về vấn đề là không có mùi sữa dê. Trong khi đó mình ăn sữa chua dê ở bất kỳ quán nào (ở Trần Huy Liệu, hay nhờ ngừoi mua trực tiếp từ Ba Vì về) thì sữa chua đề rất ngậy mùi sữa dê, và sữa mềm, hơi xốp 1 chút rất ngon, chứ ăn của Vinh Nga chẳng khác gì Vinamik để lạnh ngăn đá 1 lúc cả. Thế nên từ đó không order của Vinh Nga nữa.

9. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Ðề: Sữa chua của Vinh Nga milk (Công ty CP Sữa Ba Vì) có đảm bảo VSATTP (có ảnh)

Mình ko ăn sữa chua của Cty cổ phần Ba Vì (Vinh Nga cũ, đúng ko?), nhưng mình có mua Sữa tươi của Vinh Nga. Thường xuyên bị hỏng sữa trước date, mặc dù tủ lạnh nhà mình lạnh hơn 3-5 độ C.

10. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Ðề: Sữa chua của Vinh Nga milk (Công ty CP Sữa Ba Vì) có đảm bảo VSATTP (có ảnh)

May mà hồi hay mua em toàn uống hết ngay, hehe, chứ không lại đổ đi thui

11. hangxachtay32DoiCan

hangxachtay32DoiCan Thành viên rất tích cực

Mình cũng từng mua của Vinh Nga rùi số mình thế nào ý mua hai lần sữa tươi đều hỏng .Hôm nay nhận hàng uống 1 ít còn lại để hôm sau đã hỏng.lần thứ hai thì mới nhận đã bị hỏng luôn rùi nên chán không muốn mua nữa.

12. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Phù may quá, mình chưa từng bị hiện tượng nào như các mẹ trên đây bị. Mình có cô bạn cùng phòng sau khi uống sữa Vinh Nga thì bị đau bụng và phải vào viện vì tiêu chảy. Mình lúc đó có hỏi là hay sữa có vấn đề gì thì cô ấy bảo bình thường uống không sao, chắc lần này do cô ấy yếu người. Mình cũng tin bởi thấy bình thường mình vẫn mua chẳng sao cả, hic, hôm nay thấy phản hồi của nhiều người làm mình lại thấy mình đúng.

13. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mặc dù các thành viên đã phản hồi về chất lượng của Sữa Tươi vinh nga, nhưng đại diện công ty không tiếp tục lên tiếng và sản phẩm tiếp tục gặp các hiện tượng như cũ nên BQT quyết định sẽ khóa nick sua tuoi Vinh Nga tại diễn đàn vĩnh viễn bởi lý do: Sản phẩm tiếp tục gặp các lỗi về chất lượng và không phản hồi cho thành viên của diễn đàn lamchame.com.

Mọi nick khác được lập nhằm mục đích bán sản phẩm Sữa Tươi Vinh Nga sẽ được khóa vĩnh viễn. BQT rất mong các bạn thông báo kịp thời để BQT xử lý.

Cảm ơn các bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.