Sữa chua của Vinh Nga milk (Công ty CP Sữa Ba Vì) có đảm bảo VSATTP (có ảnh)

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi boombang, 13/3/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Mình đã có 1 bài phản ánh về tình trạng sữa chua của công ty Cổ phần sữa Ba Vì có những hạt cát màu đen dưới đáy hộp. Bài của mình Mod đã chuyển sang bên phần Thông tin Tiếp tân... Mình trích lại:
    "Nhà mình vẫn thường xuyên sử dụng các sản phẩm sữa của Công ty Vinhngamilk (Công ty cổ phần sữa Ba Vì), tuy nhiên thời gian gần đây, khoảng 3 thùng sữa chua gần đây, mình và ông xã phát hiện khi ăn gần hết, dưới đáy hộp sữa chua có những hạt cát đen nhỏ li ti, lúc đầu mình tưởng ở đáy hộp in lên, nhưng nhìn đáy hộp ko có gì cả, lấy thìa cạo cạo những hạt đen đó thì đúng là ở trong hộp sữa chua. Mình nghĩ chỉ 1,2 hộp đó thôi nhưng ở trong những hộp sau và thậm chí những hộp trong thùng sữa chua gần đây mình gọi vẫn có hiện tượng này. Nhà mình thường gọi luôn cả thùng sữa chua (12 hộp cho gia đình dùng).
    Hôm qua mình có chat qua YM (không biết nhân viên nào và ai trả lời), nói về hiện tượng có những hạt cát nhỏ màu đen như thế thì được trả lời là do đường sau khi qua màng lọc vẫn bị sót những hạt đen như thế, công ty bên đó nhập lô đường về để sản xuất, trước khi dùng có lọc qua màng nhưng có thể vẫn sót lại. Bạn chat với tớ khuyên tớ thử pha 1kg đường với nước thì sẽ thấy những hạt cát nhỏ đọng lại dưới đáy.
    Tớ không có chuyên môn nên không biết phân tích trên đây có hợp lý ko? Có bạn nào sử dụng sữa chua của Vinhngamilk gặp trường hợp tương tự như tớ ko? Liệu hạt cát đen nhỏ trong sữa chua có ảnh hưởng đến sứa khỏe không? Có đảm bảo vệ sinh không?"

Tối qua, mình đã cố dùng nốt 3 hộp sữa chua cuối cùng trong thùng sữa chua order hôm 8/3, (NSX 5/3, date ngày 16/3). Kết quả là hộp đầu tiên vừa mở nắp hộp đã thấy tình trạng những hạt cát đen li ti trên mặt sữa chua mịn.
    Mình không dám ăn và mở hộp thứ 2, kết quả ăn gần cuối như thế này.
    Hộp của ông xã mình ăn không sao cả.
    Đây không phải là lần đầu tiên mình gặp tình trạng này, tuy nhiên mình vẫn muốn đại diện của Công ty CP sữa Ba Vì vào trả lời, cụ thể như thế nào. Mình đã ủng hộ sản phẩm của công ty từ khi mới tham gia diễn đàn. Hi vọng, vì quyền lợi người tiêu dùng, vì những gì đã cam kết với khách hàng, Công ty CP sữa Ba Vì sẽ sớm làm sáng tỏ những thắc mắc của tớ cũng như một số khách hàng gặp tình trạng tương tự.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi boombang
    Đang tải...

2. Em cũng gặp trường hợp tương tự của mẹ chủ top nhưng ko phải ở sữa chua mà là những chấm đen nhỏ li ti trong váng sữa. Vì chỉ bị có mỗi lần đầu tiên còn những lần sau ko thấy nữa nên em cũng ko ý kiến gì, nhưng giờ thấy nhiều mẹ phản ánh quá nên em rất lo.

3. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu sua tuoi Vinh Nga vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu sua tuoi Vinh Nga không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng đưa thông tin tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

ngan-chipboombang thích.
  4. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Mình là người mua hàng của Vinh Nga, và mình cũgn gặp phải trường hợp tương tự như của bạn chủ topic.

Hiện tượng chấm đen nhiều nhất là ở đáy hộp sữa chua mà hiện tại mình vẫn đang lưu giữ những hộp sữa chua này.

(P/S: Thưa Mod, mình không hiểu vì sao Mod lại xóa bài của mình nên giờ mình gõ lại?)

SHOP TỪ THIỆN thích bài này.
  5. Sua tuoi Vinh Nga

Sua tuoi Vinh Nga Thành viên rất tích cực

Thay mặt Topic Sữa tươi Vinh Nga, mình xin cảm ơn bạn boombang là những khách hàng đầu tiên và lâu dài ủng hộ SP của công ty trên Topic này.
    Mình cũng xin giải thích về những thắc mắc của bạn, để mọi khách hàng ( người tiêu dùng) hiểu:
    Sau khi nhận được thông tin bạn boombang thắc mắc, công ty đã tiến hành kiểm tra khâu sản xuất, đóng hộp sữa chua và nhận thấy có thể trong quá trình sản xuất, đóng hộp để sảy ra trường hợp còn lẫn những hạt sạn trong SP, có mấy lý do để dẫn tới tình trạng trên. Thứ nhất về mặt máy móc thì do màng lọc Inox dùng lâu nên các mắt màng lọc bị dãn ra. Thứ hai về mặt con người, thì từ đầu tháng 3 công ty có một lớp công nhân mới vào làm việc, mặc dù đã được tập huấn kỹ thuật, nhưng các công nhân mới làm việc cũng chưa thể thành thạo và chuẩn xác như những người làm việc lâu năm.
    Để khắc phục và tránh tình trạng trên có thể sảy ra, công ty đã tiến hàng cho thay màng lọc mới và nhắc nhở nhân viên làm việc tập trung, chú trọng vào việc vệ sinh an toàn thực phẩm.
    Qua đây cũng gửi lời xin lỗi và nhận được sự thông cảm của người tiêu dùng ( những khách nào khi mua SP của công ty mà gặp phải tình trạng tượng tự). Rất mong quý khách hàng luôn ủng hộ cho các SP của công ty.
    Thân ái!

6. boombang

Trước tiên mình cảm ơn Vinh Nga Milk đã trả lời thắc mắc của mình cũng như các thành viên của diễn đàn.
    Mình cảm thấy đây là cách trả lời rất "khôn ngoan" của Vinh Nga, thẳng thắn nhìn nhận việc sản phẩm không đạt chất lượng, không vòng vèo đổ lỗi hay chối tội. Nhưng còn trách nhiệm thì chưa thấy bạn nói đến. Túm lại là tôi làm sai tôi xin lỗi, còn anh đã ăn sữa kém chất lượng, có làm sao thì anh chịu... Số sữa anh mua của tôi có bẩn, có sạn cát vứt đi thì là tiền của anh... Tôi xin lỗi là xong. Không hiểu quyền lợi của người tiêu dùng ở đây là như thế nào? Khắc phục sự cố là thế nào?
    Mình không còn dùng các sản phẩm của Vinh Nga nữa nên không cần lời cam kết sẽ khắc phục tình trạng trên, nhưng rõ ràng, việc đảm bảo cung cấp các sản phẩm chất lượng và việc thực hiện là một khoảng cách rất xa.
    Chỉ là một thông tin đến các thành viên của diễn đàn, cẩn trọng trong sự lựa chọn của mình để không bị ảnh hưởng đến sức khỏe và tài chính.

7. civil_huyen

Hôm qua đọc những dòng bên cty trả lời thắc mắc của khách hàng như mình, thực sự cảm nhận rất thất vọng; một công ty sữa có tên tuổi trong làng kinh doanh mà lại để người đại diện phát ngôn lên những lời thiếu trách nhiệm như vậy.

Cty bạn có nghĩ là với câu trả lời của bạn thì cùng với những hộp sữa mà hiện gia đình tớ đang lưu giữ chúng tôi có thể gửi lên quản lý thị trường và mời một vài nhà báo tới, họ sẽ hiểu hơn là các bạn vô trách nhiệm với người tiêu dùng ra sao nhất là khi phân tích các thành phần trong sữa thành phẩm các bạn tung ra thị trường so với các thông số mà bên cty các bạn cam kết.

Diễn đàn này tuy chưa phải là tập trung tất cả các khách hàng của cty bạn, nhưng mạng lưới internet và các mối quan hệ của các bà mẹ trên này thì không hề nhỏ.

Ngay hết tháng này bên cty bạn kiểm tra lại doanh số bán hàng bạn sẽ thấy nó suy giảm như thế nào.

Ngay trên diễn đàn này và ngoài cuộc sống; trong danh sách khách của cty bạn hẳn sẽ không có tên gia đình nhà tớ nên tớ cũng như bạn chủ topic này; thực sự không thấy lời xin lỗi có ý nghĩa.

8. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

các mẹ nói thì mình mới nói ra chứ nếu k thì cũng k kể.
    năm ngoái mình có mua sữa tươi vinh nga về uống nhưng ngay khi mỏ ra sữa bị vừa chua vừa thối. pm cho sữa chua vinh nga và dc trả lời như thế này
    Trích:
    Nguyên văn bởi hanguyen08
    hôm trước em có đặt hàng là 1 chai sũa đê thanh trung và 1 thung sua chua đê. nhưng hôm nay em mói mở sua dê thanh trung ra uong chao ôi chua lòm. ma han sử dung con đến ngày 19. nhà chị bán hàng kiẻu gì vây? nếu k tin chị hãy đến nhà em mà kiểm tra lại sản phẩm của mình. em vẫn để trong tu lạnh đấy. bực mình quá em lại cho con em uống nữa chứ. 0988366869

Chào ban!
    Bạn phải hỏi lại mình xem bán đang ăn nói kiểu gì vậy? Độp một cái bạn hỏi mình bán hàng kiểu gì? Công ty mình đã hoạt động mấy năm rồi nên việc kinh doanh bán hàng đương nhiên phải có chính sách, kế hoạch....thì mới tồn tại được chứ.
    Mình không hiểu bạn mua sữa từ mấy hôm trước mà hôm nay mới mang ra uống. Trong khi sữa thanh trùng thì hạn sử dụng ngắn và luôn phải bảo quản ở nhiệt độ từ 3-5oc.
    Bạn vui lòng kiểm tra lại việc bảo quản của mình nhé. Thân ái!
    http://www.bavimilk-jsc.com.vn

9. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

sau hôm đó mình có nhăn tin lại nhiều lần đê yêu câud trả lời nhung sữa chua vinh nga k trả lời.. . lần đó mình rất bực mình

10. Về cách giải thích của người đại diện sữa Vinh Nga, em xin có đôi lời như sau:

- Thứ nhất: chị nói là do máy móc dùng lâu nên các màng lọc bị dãn ra dẫn đến tình trạng có những hạt cát trong các sản phẩm. Vậy em ko hiểu bên chị có quy trình giám sát sản xuất và kiểm tra sản phẩm kiểu gì, nếu máy móc dùng lâu thì cần có chế độ bảo dưỡng thường xuyên, nhất là đối với các sản phẩm là thực phẩm có time sử dụng ngắn ngày thì lại càng phải làm cho chặt chẽ.
    Đằng này bên chị vô trách nhiệm, cứ tiếp tục sản xuất đến khi khách hàng phản ánh mới lên đây nói đôi ba lời nghe xong chẳng thấy xuôi tai chút nào. Thử hỏi nếu ko có người phản ánh thì bên chị có tự nhiên "tiến hành thay màng lọc mới" ko?

- Thứ hai: đối với mọi người thì em ko biết, nhưng riêng trường hợp của em thì em bắt đầu mua sữa bên Vinh Nga từ gần cuối tháng 2 và đã gặp ngay tình trạng có những hạt cát li ti (váng sữa) trong lần nhận hàng đầu tiên. Mà theo như chị nói thì đầu tháng 3 mới có một lớp công nhân mới vào làm việc, vậy chị giải thích sao đây?

Mọi người ở đây mong muốn một câu trả lời rõ ràng thể hiện trách nhiệm của bên cung cấp với người tiêu dùng, chứ ko phải là vài ba dòng qua loa rồi lại "mong quý khách hàng luôn ủng hộ" đâu ạ

11. boombang

12. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Trước mình cũng order sữa chua dê của Vinh Nga nhg 1 đợt hàng chưa hết date nhg đã bị hỏng chua loét. Mình có gọi điện cho bên Vinh Nga thì nhân viên trả lời củ chuối. Mình ko muốn vào topic mà ý kiến vì nhiều khi làm ảnh hưởng tới việc làm ăn của công ty nhg thấy thế mình buộc phải hỏi. Bên Vinh Nga hỏi lại mình thế này mới chuối: Hình như mình lần đầu sử dụng sữa Vinh Nga, sữa chua thì phải có vị chua chứ. Ơ hóa ra từ bé tới h mình ko được ăn sữa chua hay sao mà ko biết sữa chua phải có vị chua. Sau khi đọc địa chỉ cơ quan (vì bên mình cũng hay đặt hàng nhg thường gọi điện luôn chứ ít đặt qua topic) và yêu cầu cho nhân viên đến kiểm tra vì mình vẫn lưu lại sản phẩm. Nhg ko thấy cho người qua. Gọi lại nữa thì bên đó giải thích thể tại mình bảo quản ko đúng. Và lần sau mình order sẽ bù lại sau. Nói thật với cách xử lý và giải thích về clg sp của Vinh Nga ntnày mình cạch tới già luôn chứ đừng nói oder tiếp

hanguyen08 thích bài này.
  13. Mới đầu em nghĩ mình cũng gặp trường hợp tương tự như chủ top nên vào đây với thái độ hết sức nhẹ nhàng (và các chị khác cũng vậy) vì mong muốn được nghe một lời giải thích cũng như một thái độ có trách nhiệm hơn chứ chưa chắc đã phải là đòi hỏi đền bù gì từ phía sữa Vinh Nga. Cũng mong đó là sơ suất gần đây, nhưng thật bất ngờ là có khá nhiều mẹ gặp phải tình trạng kém chất lượng, bức xúc hơn là cách giải quyết ko thoả đáng của nhân viên sữa Vinh Nga

14. civil_huyen

Tớ thấy Mẹ của Ỉn nói đúng; tớ nghĩ rằng khi phản hồi lại với cty VInh Nga về chất lượng sữa chắc chắn chủ topic và những khách hàng chúng ta không có ý nghĩ sẽ không mua hàng của công ty tiếp tục, mà chỉ muốn góp ý để sản phẩm được tốt.

Thực lòng tớ đã nghĩ nhân viên bên cty sẽ gọi điện xin lỗi, công ty cử nhân viên đến gặp khách hàng xác minh và thu hồi sản phẩm; cty sẽ quan tâm tới khách hàng khác (những khách hàng mua sản phẩm trong lô hàng xuất lỗi), sẽ chủ động mở topic thông báo tới các mẹ về sự cố và thu hồi sản phẩm....

Tớ nghĩ nếu khâu chăm sóc khách hàng của cty Vinh Nga được tốt hơn; cách thức xử lý khiếu nại thắc mắc của khách hàng được xây dựng thành quy trình, nhân viên được đào tạo trong ngôn ngữ viết/ giao tiếp trên điện thoại thì mọi việc không đến nỗi khiến khách hàng buồn, thất vọng.

15. sunrose81

sunrose81 sunrose81

Mình cũng đã dùng hàng này của Vinh Nga cách đây tầm nửa năm, hôm đó mua 1 thùng sữa chua, mình thấy hạn dùng trên vỏ vẫn còn nên chưa vội dùng hết ngay, khoảng 3 hôm sau mở ra dùng tiếp thì ôi thôi, màu xanh màu đỏ nổi đầy trên bề mặt sữa chua, sợ quá trời luôn, mình có gọi điện lại phản ánh nhưng cũng chỉ có lời xin lỗi thôi, thế là mình cạch luôn, đến bây giờ hình dung ra mà thấy ớn quá, chắc tại dây truyền sx xử lý vệ sinh kém nên mới vậy đấy, các Mẹ nhớ lưu ý nhé

16. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Chị boombang ơi, có phải chị L 59 Lê Duẩn đấy ko ạ?
    Em cũng từng dùng sữa chua của Vinh Nga rồi đấy, hồi tháng 11 âm năm ngoái em về ý, em mở nắp ra cũng có vẩn nên em bỏ đi, ko dám ăn và cũng ko mua lại lần nào nữa.
    Em nhìn hộp sữa chua của chị, thấy giống cháo Cá rắc tiêu đen quá. Nhìn sợ!
    Sản phẩm Vinh Nga thế này thì mất uy tín rồi, muốn tồn tại tiếp phải có cách xử lý và khắc phục thỏa đáng đi thôi.
    Mọi người phản ánh là mong cty cho ra những sp đạt tiêu chuẩn để phục vụ nhu cầu người tiêu dùng, chứ ko phải lên đây đôi co, đổ lỗi nên cty cần tiếp thu mọi ý kiến đóng góp tích cực để có biện pháp giải quyết nhanh chóng và triệt để đi thôi !

17. VDOS

VDOS Thành viên rất tích cực

Bất bình quá. Em cũng mới chỉ order 1 lần sữa của Vinh Nga nhưng em thấy mang cho em sữa sx của ngày hôm trước nên em cũng dừng luôn. Chạy ra siêu thị mua cho lành. May mà chưa gặp tình trạng như của các chị.

18. Ecentric

Ecentric Thành viên chính thức

Tớ thấy sữa tươi Vinh Nga uống nhạt, sữa chua loãng. Kô phải quảng cáo cho Mộc châu, nhưng tớ thấy uống ngon hơn và yên tâm hơn. Ít nhất là nhìn packaging ngon lành hơn, contact point yên tâm hơn, chứ nhìn Vinh nga ai lai...@yahoo.com, thì kô chuyên nghiệp tý nào, mà lại là công ty cổ phần chứ có phải là sản xuất nhỏ lẻ đâu.

19. TengTeng

TengTeng BÁNH NGỌT HOMEMADE

đã thế này thì em cũng góp 1 ý kiến, cũng lâu lâu rồi em có đặt mua sữa của VNM, em cũng hỏi rất rõ là nhà em xa, có ship đc k, và nhận đc câu trả lời là có. Hẹn nhưng cả ngày hôm đó k đến, cũng k báo luôn, em mói lên yahoo để hỏi thì đc trả lời là hnay k ship cho em đc, vì đại lý gần đó hnay k đặt hàng, hẹn em hôm sau. Em bực lắm, có chăng chỉ là 1 cuộc đt hoặc 1 tỉn nhắn yahoo mà bác VinH Nga cũng tiết kiệm luôn. Còn chất lượng sữa thì em k nhớ lắm, nhuưng có 1 lần chắc chắn em bị 1 chai chưa hết date đã chua, mặc dù HSD còn tầm 2 ngày. Đến đây bác Vinh Nga thế nào cũng bảo tủ nhà em chắc k tốt rồi, nhưng xin tả thêm về cái tủ lạnh nhà em nhé, tủ nhà em là tủ đời mới, thức ăn để bảo quản cả ngày mất điện bỏ ra vẫn còn mát, thậm chí có hôm mất điện, đồ đông đá và đá trong ngăn đá còn k thèm tan nữa cơ, vì thế k có gì đảm bảo là tủ nhà em k tốt...

E cũng k thắc mắc vì 1 chai sữa, giá hồi đó hình như 17k hay 18k gì đó nhưng thôi, em bỏ qua coi như k tiếc...

Qua đây, mong Vinh Nga thực sự cung cấp hàgn tốt, vì người lớn dùng hàng k tốt thì k sao nhưng chủ yếu các mẹ mua cho các con, mà các con ở nhà với NGV, với ông bà, nhỡ may sữa chua có hỏng, sữa tươi đã bị chua có thể ông bà hoặc NGV k biết, cho các con uống... kết quả sẽ ntn đây...

Thân mến!

20. Trọng tín

Trọng tín Thành viên rất tích cực

E thấy sữa chua vinh nga ăn cứ dẻo dẻo bột bột, như có pha thêm sữa bột vào ý. Sữa chua em tự làm bằng cách mua sữa bò tươi BA Vì mẹ e gửi lên em thấy nó đâu có dẻo dẻo bột bột vậy đâu. Mà Sao nhiều mẹ kêu thế mà sữa Vinh Nga vẫn bán như thường nhỉ? Mấy lần em cmt cũng thấy mod xóa luôn!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.