Khác: Em đang mang thai con trai hay con gái

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi khanhtranvegiare, 30/10/2013.

1. khanhtranvegiare

khanhtranvegiare Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ ạ,
    Em đang mang thai đến hôm nay là được 10 tuần rồi, vẫn chưa biết giới tính, bé đầu nhà em là con gái nên em cũng đang mong có đủ nếp đủ tẻ, nhưng ko đến mức khao khát đến nỗi có thể bỏ con,lúc đầu mới mang thai em đi bắt mạch cụ lang Tích ở Lĩnh Nam, bác Thụy ở Phan Đình Giót, bác Bình ở Đội Nhân và ông lang ở ngõ 249 Đội Cấn thì chỉ có ông lang ở Đội Cấn phán con gái, còn lại mọi người đều bảo con trai, em có nhờ mẹ nguyentrunghoa trên này xem hộ cũng thấy bảo là con trai nên cũng có chút hi vong, chồng em thì khát con trai thôi rồi nên em bảo chồng em là đi đâu gngta cũng bảo là con gái để kìm hãm bớt sự khát của lão, nhưng khi nghe em nói chồng em bảo vậy đợi đến 12 tuần thì đi siêu âm giới tính, nếu là con gái thì bỏ đi em ạ( chồng em thuộc diện ko đc sinh đứa thứ 3), rồi mẹ chồng em bảo bỏ thì thất đức, mà sinh thì vất vả, cụ nội ở quê bảo tính sao thì tính cố mà đẻ thằng con trai, em đi siêu âm thấy con nằm co tròn trong bụng mà nghĩ thương nó, em bảo là em ko bỏ đâu, đợt mới biết nó chỉ là cục máu, em bảo bỏ vì đứa đầu bé quá, chăm ko nổi thì ko cho bỏ, giờ có tim thai rồi, là 1 con ng rồi, khả năng là con gái thì 1 2 đòi bỏ, nếu đưa này là con gái thật thì em giải thoát cho anh đấy, nói thế nhưng ko muốn thế, thế mà chồng em nó bảo uh đó là điều anh ko muốn em suy nghĩ( ko hiểu gì luôn), em đi xem bói bà thầy bảo con gái híhí, nên cũng chẳng biết thế nào, nếu từ đầu biết thế này em đã ko cưới ng đàn ông này rồi, lão còn bảo đẻ thêm dứa con gái nữa, về quê mọi ng dè bỉu ko chịu đc đâu, hic, lão ko pahỉ trưởng họ, cũng ko phải con cả, chỉ là con trai út trong nhà, nhà chồng e có mỗi lão là con trai thôi, thế mà tư tưởng nặng nề dã man làm em cũng áp lực kinh khủng, cứ giả vờ vô tư nhưng chồng m như vậy tư tưởng em cũng ko thoải mái nổi.Đấy em lại nói miên man rồi em viết bài này mong các mẹ chỉ giáo xem hiệnt ượng thai của em là con trai hay con gái các mẹ nhé, hiện tượng khi mang thai của các mẹ như thế nào các mẹ chia sẻ cho em với, tất nhiên chỉ là tham khảo, đi siêu âm là biết chính xác nhất nhưng em vẫn cứ tò mò lắm

Em xin cập nhật tình hình là em sinh bé gái được 5 tháng rùi ạ, hii, vấn đề là em lại mang bầu tiếp vui thế chứ :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhtranvegiare
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Ðề: Em đang mang thai con trai hay con gái

Tầm này là đang nghén rồi.
    So với lần có bầu trước, nghén giống hay khác hả bạn?
    Bạn có thèm ăn đồ gì khác lần trước không?

Mình cũng sinh 1 gái, 1 trai. Hai lần nghén biểu hiện khác hẳn nhau. lần đầu, sinh con gái mình thèm ăn đồ ngọt, socola. lần 2 sinh con trai thì thèm ăn đồ chua bạn ạ.

3. khanhtranvegiare

Đứa đầu em ko nghén, thèm ăn đồ ngọt là chủ yếu nhưng ko đến mức khao khát thèm là phải ăn cho bằng đc, có thì ăn mà ko có thì thôi, e ko đòi hỏi, có bầu nhìn xinh và trắng ra(ai cũng bảo vậy) chửa khá gọn, ko nghén ngẩm buồn nôn gì hết, rau bám mặt trước, nhịp tim thai tren 140 lần/phút, ko có nhu cầu vợ chồng, nước tiểu vàng đục
    Đứa này em lúc nào cũng trong tâm trạng mệt mỏi đau đầu buồn nôn, ăn cái gì chỉ muốn nôn ra hết, ko nôn đc thì đau đầu mà muốn nôn thì toàn phải móc họng mới nôn đc, ko ăn đc gì mấy, vẫn thèm ăn đồ ngọt nhưng lần này dữ dội hơn(huhu ngta bảo nghén ngọt là con gái), không biết là có xinh ra ko, chắc ko vì em toàn trong tìnhtrạng này xinh sao nổi, nhu cầu vợ chồng nhiều hơn hồi mang thai đứa trước, rau bám mặt sau, nhịp tim thai cũng trên 140 lần/ phút, 159 lần hic hic, nước tiểu vàng sáng ạ

Sửa lần cuối: 30/10/2013
  4. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

hic hic tria hay gái thì đều mừng cả bạn ơi,mình đứa đầu là gái giờ cũng gái tiếp vẫn vui.như mình nghén 2 đứa khác hẳn nhau mà vẫn là gái .con cái lộc trời cho mn cứ thỏa mái đợi 12tuan s.âm coi sao nhé

5. trannguyet99

trannguyet99 Thành viên rất tích cực

HU HU... ĐỒNG CẢNH NGỘ VỚI CHỊ.. ĐỨA ĐẦU NHÀ EM LÀ CON GÁI, ĐANG MANG BẦU TẬP 2 VÀI NGAY NỮA LÀ 12 TUẦN, CHỒNG CŨNG KHÁT CON TRAI KINH KHỦNG, VÌ ANH LÀ TRƯỞNG HỌ, EM TRAI DƯỚI ANH ẤY CŨNG ĐÃ CÓ 2 BÉ GÁI NHƯNG VÌ NHÀ VỢ CÓ ĐIỀU KIỆN NÊN GẦN NHƯ LÀ Ở RỂ BÊN ĐÓ, ANH TUYÊN BỐ THẲNG THỪNG VỚI VỢ" KHÔNG PHẢI CON TRAI THÌ BỎ, EM MUỐN SINH THÌ TỰ ĐI MÀ SINH" CON GÁI ĐẦU , ANH BẢO CON GÁI ĐẦU KHÔNG QUAN TRỌNG, NHƯNG KHI EM MỔ XONG Ở BỆNH VIỆN HUYỆN Ở QUÊ, ANH VỀ NHÒM NGÓ VỢ CÁI THEO CHỈ THỊ CỦA BỐ MẸ VỢ (VÌ LÚC ĐAU ĐẺ EM CÓ GỌI ĐIỆN THÌ ANH BẢO ANH BẬN LẮM MÀ VỀ CŨNG KHÔNG GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VIỆC GÌ), HÌNH NHƯ KHÔNG CẢ NHÌN ĐẾN CON, VÌ CON NẰM NGAY CẠNH MẸ, NGỒI KHOẢNG 15 PHÚT THÌ VỀ NHÀ NGỦ, HÔM SAU ĐI HN LUÔN CŨNG KHÔNG QUA THĂM 2 MẸ CON, ÔNG NỘI THÌ KHỎI PHẢI NÓI, TỪ KHI SINH BÉ ĐẾN GIỜ BÉ GẦN 2 TUỔI RỒI NHƯNG CHƯA LẦN NÀO BẾ, HAY CHƠI VỚI BÉ CẢ, BÀ NỘI BÉ THÌ NÓI MÓC NÓI MÁY " LẠI GIỐNG MẸ NÓ THÔI" ( TỨC LÀ EM GIỐNG MẸ EM SINH CON MỘT BỀ Ý Ạ)THÁNG ĐẦU MẸ ĐẺ EM QUA CHĂM SÓC, TẤT CẢ CÁC VIÊCH CỦA MẸ VÀ CON ĐỀU DO MẸ ĐẺ EM LÀM HẾT,ĐẾN KHI HẾT 1 THÁNG, MẸ EM THÔI KHÔNG QUA NỮA THÌ MẸ CHỒNG NÓI LÀ Ở CỮ THÌ CHỈ 1 THÁNG THÔI, NGÀY XƯA TAO CÒN CÓ 20 HÔM LÀ PHẢI GIẶT QUẦN ÁO...THÔI THÌ TẤT CẢ CÁC VIỆC TỪ DỌN NHÀ ... ĐẾN NẤU CƠM.... EM PHẢI LÀM HẾT, ĐƯỢC NỬA THÁNG THÌ MẸ ĐẺ EM QUA ĐÓN VỀ... RỒI BIẾN RA HN LUÔN, NGHĨ ĐẾN MÀ EM VẪN CÒN PHÁT KHIẾP...
    lẦN NÀY MANG BẦU, EM CŨNG CHƯA NÓI VỚI AI CẢ.. SỢ..SỢ SỢ TẤT CẢ ...CÀNG NGHĨ CÀNG THƯƠNG CON..
    ĐÚNG LÀ KHỔ THÂN KIẾP ĐÀN ĐÀ!!!!!!!!!!!

6. khanhtranvegiare

Mẹ nó ạ, gia đình có đủ nếp đủ tẻ ai mà chẳng thích, nhưng mình là mẹ, đến lúc nó là 1 con người rồi ai nỡ bỏ chứ, giọt máu của mình mà, em chỉ tò mò, và cũng ko phải ko mong nó là con trai, nhưng trời cho con nào, đc con đấy thôi, đợt mn bầu triệu chứng nghén của mẹ nó thế nào chia sẻ em với, thêm nữa mn cũng có ông chồng thoáng tính, chứ chồng em, toàn gây áp lực cho em thôi, bầu bì đã khó chịu giờ gánh thêm áp lực mệt mỏi lắm, vợ chồng đã lấy nhau rồi đâu phải muốn bỏ vì chồng m khát con trai là bỏ đc đâu

7. vinhhanganh

vinhhanganh Thành viên rất tích cực

Nói vậy cũng ko phải mình hai lần mình chửa có hiện tượng khác nhau hoàn toàn vậy mà sinh con lại giông nhau đây.

8. khanhtranvegiare

Mình thấy có pk siêu âm ở lạc long quân 11 tuần mấy ngày đã siêu âm đc giới tính rồi đấy, mình ko éo le như bạn, đứa đầu nhà m là gái mà nhà nội nó chăm lắm, nâng như nâng trưgs hứng như hứng hoa, chồng bạn như vậy thì tủi thân lắm, con trai con gái là do lão quyết định cơ mà, mình thì nhất quyết ko bỏ thai đâu, nó lớn rồi, khổ thân nó lắm

9. khanhtranvegiare

Đó là triệu chứng nghén của em thôi mn ạ, chứ em đã biết con gì đâuhii

10. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

con trai thường có tim thai ở những tuần đầu, con gái thường 7, 8 tuần mới có tim thai

11. vinhhanganh

con trai thì thường nhịp tim lớn hơn 150l/p còn con gái thì thấp hơn

12. chicchoe83

chicchoe83 Thành viên kỳ cựu

bạn ơi để ra con trai hay gái ông bà cũng yêu cả mà, nhiều khi nói thì nói vậy thôi

13. phuongthaopnb

phuongthaopnb 0123.875.7239

Đau đầu cái chuyện trai gái này quá. Mình đứa đầu cũng con gái đứa t2 xã thích con trai lắm nhưng giờ có rồi con gì thì con mình cũng kệ. Con cái là lộc trời cho nên cứ vui vẻ đón con thôi. Nhưng thực sự sống trong không khí 1 ông chồng như chủ top thì cũng ngột ngạt quá đi.

14. vinhhanganh

Thêm con là thêm của thêm niềm vui.mẹ ơi mình còn hạnh phúc hơn bao nhiêu nhiều vì sinh được ra những thiên thần bé nhỏ có những mẹ chữa chạy mong mỏi cả đời được 1 lần làm mẹ mà có được đâu.

15. thuysanMinhToan

thuysanMinhToan Bắt đầu nổi tiếng

chồng bạn âm tính quá, thời buổi nào rồi còn so đo con trai con gái. Con nào cũng là con mình, mà con gái còn dễ nuôi hơn ý. mình ghen tị với mẹ nào có con gái, cu nhà mình đẻ ra khóc inh cả óc, mấy nàng con gái cùng phòng thì hiền ơi là hiền.

16. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

hi còn 2 tuần nữa là biết rùi, nếu có gì thì nên tính sớm chứ h thai cũng lớn rùi để nuôi thôi bạn!

17. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

thời buổi này con gái có giá lắm, tớ thấy đẻ 2 đứa con trai còn lo hơn 2 đứa con gái ấy... dù sao cũng cầu chúc bạn có nệp cóter nhé, bỏ bé thì tội bé lắm vì bé đâu có tội tình j đâu

18. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Bác vỹ ở dốc phụ sản siêu âm có tiếng đấy!!!!!

19. ngochan195

ngochan195 Thành viên tích cực

Ôi thương mẹ nó thật đấy. Nhà mình còn trưởng tộc cơ, đang mang thai con gái được 20 tuần rồi. Có con trai đủ nếp đủ tẻ thì đẹp nhưng ko có cũng ko sao. Mình cứ phải xác định tư tưởng cho mình thôi các mẹ ạ. Anh trai mình còn nói với mình là: Mình ko làm trưởng thì có thằng khác làm, có làm sao mà phải cố đẻ ra con trai rồi nuôi ko tốt thì cũng thế thôi.

Trhly thích bài này.
  20. PiEm

PiEm Bắt đầu tích cực

Đừng bao giờ nghĩ đến chuyện bỏ thai, chỉ cần nghĩ thôi đã có tội rồi.
    Trong Đạo Phật, nặng nhất là tội sát sinh. Oán hờn chồng chất, các vong linh thai nhi đó sẽ không siêu thoát được vì chết oan uổng, sẽ bám theo cha mẹ suốt đời để đòi nợ nhân quả.
    Mọi người search "tiếng kêu cứu của Thai nhi" trên youtube xem sẽ rõ phần nào.