Mua máy tính xách tay (laptop) ở đâu giá và chất lượng tốt?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi toi.toi, 16/3/2010.

1. toi.toi

toi.toi Thành viên tập sự

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều công ty chuyên bán máy tính xách tay và cũng có rất nhiều hãng. Các Bố có biết công ty nào chuyên về hàng nhập chính hãng mà giá tốt cho Em biết với??? cảm ơn các Bố nhiều nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toi.toi
    Đang tải...

2. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

mình hay mua đồ ở Trần Anh, có thể giá ở đây hơi đắt so với các nơi khác , nhưng hàng mới và chính hãng 100%

Chắc mẹ nó mua hàng giá tầm trung , mẹ nó có thể chọn Dell hoặc HP . Cái này là theo cảm nhận của em dùng và cũng là số liệu được đánh giá bởi 1 diễn đàn tin học lớn nhất của VN đánh giá .

Hp ngày trước có lỗi chạy nhanh bị nóng , nhưng các dòng gần đây lỗi này đã được loại bỏ . Dòng Lenovo thì em ko có khoái lắm , cấu hình cao thật đấy nhưng ra chỗ trung tâm bảo hành của FPT mà thấy bùn , toàn lỗi Main

Còn mẹ nó có nhiều xiền thì dùng Sony , vừa đẹp , mạnh , bền nhưng giá cũng chát

Em có post 1 bài về hướng dẫn mua laptop mới 100%

Hướng dẫn: Kinh nghiệm mua Laptop mới 100% , không sợ bị luộc đồ

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=83513

architect thích bài này.
  3. vitcononline812

vitcononline812 Thành viên nổi tiếng

e đã từng vào đây xem hàng,e thấy giá đắt và thái độ nhân viên k nhiệt tình nên hơi ngạc nhiên khi thấy b này nhận xét tốt như vậy.Và 1 điều nữa cái cách lập nick của chủ topic và b này làm e thấy lạ vì sự trùng hợp :toi.toi,ha.ha .E vào kiểm tra hồ sơ thì 2 nick đó và nick giothoang nữa đều tham gia ngày 13/3 và có duy nhất 1 bài này.

4. www.Changagoi.com

Nhiều người vì lợi nhuận mà quên mất đạo đức kinh doanh , ghét cái kiểu lập nhiều nick rồi tự lăng xê bản thân

5. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

mình cũng ko ưng trò đó, tự viết bài tự lăng xê

6. ha.ha

ha.ha Thành viên tập sự

Bạn nói như vậy thật sự là không đúng. Sự trùng hợp và ngầu nhiên đó là điều không thể tránh khỏi và ở đây chả liên quan đến đạo đức nếu xét phương diện về kinh doanh. Tôi là một khách hàng thực sự và Khách hàng mua có quyền tham gia ý kiến của mình trên mọi diễn đàn là điều dễ hiểu thôi.

7. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, bạn này nói hơi nặng rồi đấy.........chỉ vì lập nhiều nick tự lăng xê bản thân mà cho là mất đạo đức kinh doanh à :shock:. Bạn quơ đũa mấy chục nắm rồi đấy. Bạn cũng kinh doanh nhưng kiến thức kinh doanh, Marketing của bạn còn hạn hẹp quá. Xin lỗi nếu mình nói quá lời.

Sửa lần cuối: 17/3/2010
  8. www.Changagoi.com

Đây ko phải là chỗ để cho các mẹ Maketing hay tự quảng cáo sản phẩm của mình , mình nghĩ nếu mẹ nào muốn bán hoặc quảng cáo sản phầm nào đó thì nên vào Box Mua Sắm .

Ở đây chủ Topic đang muốn tham khảo những ý kiến khách quan từ những mẹ đã từng mua hàng , từng sử dụng laptop . Nhưng có 1 mẹ nào đó , vì muốn bán hàng của mình mà tự vào đây giới thiệu , lăng xê cho chính bản thân mình . Và giả sử hàng mẹ đó bán đúng như quảng cáo thì ko sao , nhưng bỏ ra mấy chục triệu để mua hàng " lởm " thì thử hỏi người bán hàng kia còn có đạo đức ko ? Hay là lợi dụng niềm tin của người khác để chuộc lợi ,

Nếu sản phẩm của bạn thật sự tốt , bạn sẽ nhận được sự phản hồi tốt của người mua . Và ngay quy định của diễn đàn cũng cấm tự reg nhiều nick để lăng xê mình , cái đó em nghĩ cũng có lí do của nó đấy ạ .

Em vào đây góp ý cũng chỉ mong là chủ 2pic mua được chiếc laptop ưng ý nhất , hợp với túi tiền nhất .

Tính em thẳng tính , có chỗ nào sai các mẹ bỏ qua và góp ý cho em

KINGKONG88tomyphuong thích.
  9. thodai

thodai Banned

Hôm nay ghé vào chủ đề này để tham khảo một số thông tin về thị trường Laptop vậy mà thấy mọi người có vẻ không thiện chí với nhau. Theo mình nghĩ người mua và người bán có quyền tham gia vào các diễn đàn với lại chả có ai vào lạc đề mà tự nói mình là người vào sai chủ đề (bán hàng). Vì thế mình nghĩ bạn cũng đừng có căng thẳng, nặng lời hay là bộc trực với những điều không đáng nói. Bạn là người KD bạn nên hiểu chữ tín trong KD như thế nào. Những công ty nổi tiếng và phát triển vẫn đang tồn tại cho đến bây giờ điều đó cũng chứng tỏ rằng đó là khách hàng tín nhiệm họ và đóng góp không nhỏ cho công ty để phát triển thương hiệu cũng như chất lượng của sản phẩm. Vì thế việc quảng bá sản phẩm không thể thiếu trong KD đó cũng là để khách hàng có sự lựa chọn theo mong muốn của mình. Bạn nên hiểu rằng khách hàng luôn là những người thông minh và hiểu biết đấy.

10. botot

botot Thành viên tập sự

Nói như bác đúng đấy. Trước khi tôi mua cái gì tôi cũng phải tìm, hỏi và thăm giò thật kỹ lưỡng, như vào các diễn đàn cũng là để tìm hiểu thông tin dân mạng và tham khảo sản phẩm qua website của các cty cũng như địa chỉ của công ty được đưa lên diễn đàn. Khi thông tin đã có sẵn thì nó đem lại thuận tiện cho tôi để tôi dễ dàng tìm hiểu sản phẩm. Những thiết bị của gia đình tôi đang dùng cũng tìm hiểu qua website của các công ty đưa lên diễn đàn. Thăm dò ý kiến chỉ là khách quan vậy thôi tôi cũng chả tin những lời chỉ trích vì đó là sự cạnh tranh trong giới kinh doanh. Khi mua sản phẩm thì hãy nên tìm hiểu một cách thực tế là tốt nhất. Tôi nghĩ các công ty họ biết duy trì doanh thu của họ thì cái quan trọng nhất đó là chữ tín và dịch vụ hậu mãi. Còn quảng cáo về công ty và sản phẩm là một phần tất yếu trong kinh doanh.

11. Mr Nổ

Mr Nổ Thành viên chính thức

bác nói chính xác!
    Em có thêm ý kiến: để mua được laptop ưng ý thì phải chịu khó tìm hiểu, cả về thị trường, sản phẩm và người bán. Ở HN thì em thấy có nhiều công ty lớn bán hàng khá đắt, một vài công ty nhỏ thì bán hàng giá mềm hơn nhưng lại k đủ sức thuyết phục khách hàng về độ tin tưởng.
    Hiện nay một số cty nhập khẩu đã có bán lẻ, như fpt shop chẳng hạn, nói chung mua hàng ở đó thì yên tâm về chất lượng rồi, giá cũng mềm nữa! Mọi người tham khảo xem nhé: fptshop.com.vn

12. toanymail

toanymail Thành viên chính thức

HP Pavillion DV4 - Core i3 trông đẹp quá
    Up ủng hộ mẹ nó

công ty Vlink cũng good lắm ;)

13. seriden

seriden Thành viên tích cực

Nếu ko có người quen bán trong mấy lĩnh vực này thì tốt nhất là cứ ra mấy công ty lớn mua hàng về cho nhanh bạn à,dân tình mua dùng hàng TQ bao nhiêu năm có sao đâu,hàng xịn của Mỹ hay hàng hãng sản xuất từ TQ cũng may rủi thôi.Nhà mình có 3 con laptop 2 con mua ở VN 1 con bên Tân Thái Bình 1 con bên Phúc Anh.Bạn cứ tham khảo giá Trần Anh,Đăng Khoa,Bảo An,Mai Hoàng,BKcomputer,Hanoicomputer,Hishop... mình hay tham khảo mấy cửa hàng này cái nào có giá tốt thì mua.

14. reikochan

reikochan Bachelor of Commerce

theo em đừng mua hp làm gì vì bây giờ chất lượng không tốt lắm đặc biệt hay hỏng phần ổ đĩa em là ví dụ đầy đau khổ đây[​IMG]. Chị cũng đừng mua acer vì bộ phận thay thế khó kiếm lại dễ hỏng màn hình.Theo em chị nên mua dell hoặc toshiba dễ sử dụng nhất còn nếu muốn tốt hẳn thì nên đầu tư em macbook air mặc dù khá đắt. Chúc chị mua được máy tốt

15. Mr Nổ

Mẹ nó nói thế là chủ quan rồi nhé :D
    HP mà mua những máy tầm 1000$ mà xem, bền lắm, còn dòng máy tầm 10tr thì kém lắm - nó gọi là máy "giá rẻ" mà, dòng CQ chẳng hạn. Dell cũng vậy, bây giờ nó ra những dòng giá rẻ, chạy kém mà độ bền k cao tẹo nào cả! Còn Acer thì kém từ lâu rồi, nó giá rẻ mà cấu hình cao thì lấy đâu ra máy tốt được ạ!
    Quan điểm của em là: Dưới 10tr --> Mua máy cũ, 10-15tr --> Mua máy Bền, k cần đẹp và cấu hình thấp (Để cho độ bên nó cao ấy mà ). Còn tầm 15tr đến 20tr thì dễ chọn lựa rồi, máy dùng được mà cũng bền nữa.

16. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Share cho các mẹ, chỗ thằng bạn em: Ra Thái Hà chọn thoải mái, rồi cũng dòng máy đấy, nó lấy thấp cho gần 1tr / máy, đảm bảo hàng chính hãng 100%. Ngoài Showroom, tiền thuê mặt bằng một tháng mấy chục triệu, họ cũng phải bù vào chứ!
    Bên nó toàn bán dự án là chủ yếu, lấy nhiều.

Các mẹ quan tâm có thể đến Cty Protech 169E Lê Trọng Tấn nhé!
    Hoặc call cho bạn em Hùng 0983758084 để đc tư vấn, xin báo giá so sánh, vân vân,.. Hi hi..

Sửa lần cuối: 14/4/2010
    chuc an 1506 thích bài này.
  17. TOM yêu

TOM yêu Thành viên chính thức

18. reikochan

reikochan Bachelor of Commerce

Anh ơi em chưa làm mẹ còn đang đi học nhưng máy em mua trên $1000 đó ạ thế mà nó vẫn lởm nên đợt này quyết tâm sang nước ngoài mua hẳn máy bên đó cho đảm bảo:mad:

19. me_bj

me_bj Bắt đầu tích cực

các mẹ ơi lên songvietlaptop.com các mẹ nhé. chỗ đấy bán hàng lap của Mỹ, đc lắm các mẹ ạ. em thấy mẹ em và mấy bà bạn toàn lên đấy thôi. nó bán hàng unbox nên đc gọi là hàng 2hand. giá rẻ hơn máy zin các mẹ ạ. check thử xem các mẹ ạ:D

20. Mr Nổ

Unbox với nobox cái gì, chỗ đó nó bán hàng 2nd với referbished mà. Giá cao mà còn thái độ khó chịu với khách nữa. Muốn mua máy mới thì các mẹ chịu khó tìm trên web cho mình một em ưng ý rồi ra lượn lờ 1 ngày qua các công ty như: Thegioididong.com, fptshop.vn....so sánh giá rồi bê về thôi. Laptop cũ thì có thể lên handheld.com.vn để hỏi, tìm mua, có ai giới thiệu hàng thì xem các comment của người khác về người bán hàng biết ngay thôi.
    Chúc các mẹ tuần làm việc mới hiệu quả và tìm được cho mình 1 em laptop ưng ý nhé!