Khác: Thuốc canxi cho bà bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mina_xinhxinh, 17/3/2010.

1. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

E đi khám định kỳ ở hộ sinh A bsi có cho em thuốc calcinol-1000 with vitaminD3(dạng gói bột sủi).e vẫn uống đều và gần hết 3 hộp(mỗi hộp 10 gói) thì hôm vừa rồi ra anh Hưng vạn bảo khám nghe thấy e nói e uống thuốc đấy a ý kêu ầm lên bảo thuốc đó mạnh ko uống(để dành khi nào mãn kinh thì uống) rùi kê cho e thuốc khác,nhg e vẫn băn khoăn chưa mua.vậy đã mẹ nào dùng thuốc canxi giống của em chưa ạ?liệu có sao k nhỉ,k uống đc sao bs lại kê cho e thuốc đó. :confused: e thấy thuốc í rất dễ uống,như 7up í ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mina_xinhxinh
    Đang tải...

2. chuotdo

chuotdo Bắt đầu tích cực

Mình đang mang bầu bé thứ hai nhưng cả hai thứ thuốc mẹ nó đã uống thì mình chưa dùng. Cả lần trước và lần này mình đi khám các bác sĩ khác nhau nhưng loại thuốc của mình uống là
    1- sắt
    2- canci ( canxi corbiere dạng nước)
    3- procare
    4- Magie ( cũng là corbiere luôn) sắp sinh mới uống

3. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

vậy thì khó nhỉ mình thấy mỗi bsĩ kê 1 loại khác nhau.bít tn bjo?theo ng này mà uống thuốc ng khác cũng chả đc,bsi tự ái thì chết.

4. mecuasu

mecuasu Thành viên chính thức

Ðề: Thuốc canxi cho bà bầu

Em đang uống loại thuốc Calci DHA nhưng eo ơi khó uống ơi là khó uống,nó như kiểu có mùi tỏi ý,mà em thì bị chứng sợ mùi tỏi và nếu có mùi tỏi hay có chất tỏi vào người là hay bị nôn nao ơi là nôn nao.Hèn chi mỗi lần em uống cái thuốc này vào em thấy mình bị buồn nôn.Hic hic có loại thuốc Calci nào dễ uống hơn ko nhỉ?Các mẹ mách cho em với.Em cảm ơn mọi người trước ah.

5. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Các mẹ khám ở đâu thế ạ? Em đi 2 lần đều ở Thái Thịnh nhưng chỉ thấy SA thui, chả kê đơn gì cả.
    Hay em chưa đến lúc phải uống nhỉ? (em hơn 5w rồi)

6. Trau xinh xinh

Trau xinh xinh B.dày QuánGánh-0983985368

mình uống sắt và canxi, magie theo lời khuyện của một chị bạn có bầu trước mình 3 tháng; sau rồi; chồng đi mua magie cho thì bác sĩ bảo ai bảo bầu uống cái này, cái này các vấn đề liên quan thần kinh gì gì đó....; chồng nghe xong về ko cho uống nữa;
    Canxi dạng nước ý, đang uống thì đi bắt mạch đông ý ở nhà chị bạn thân của mẹ chồng; chị ý bảo bổ sung canxi và sắt ít thôi, tốt nhất là bổ sung tự nhiên chứ đừng có uống thuốc tây rồi nóng người nóng con, thế là mẹ chồng cũng bảo đừng uống nữa... Mà công nhận là nóng thât, trứng cá mình lên đầu lưng và trán... hic
    Giờ chả biết làm thế nào, nên uống hay ko nữa..

7. bemiu

bemiu 0982 836 433

Mình đang uống Canxi loại DiCanxi ngày 1 viên thế mà hôm qua đi siêu âm 37 tuần bác sỹ bảo rau thai bị vôi hóa độ 2 và bảo mình ngừng uống Canxi, em bé thì 2 tuần rồi chả tăng cân gì, chắc là tại rau thai bị vôi hóa nên con ko nhận đc dinh dưỡng. Mình lo quá.

8. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

Mẹ nó ơi, mình nghĩ vitamin D chỉ dành cho trẻ uống bổ sung canxi thôi, vì bé ít vận động + ít ra ánh nắng nên cần D để hấp thu canxi tốt hơn mà. Mình vẫn uống canxi dạng ống nước đó, uống vào sáng và đi phơi nắng sớm chút xíu. (Calcium corbiere) bạn nhé. ngoài ra ăn cua, hải sản nữa :D.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé.

9. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Thuốc này BS trửong khoa Phụ sản của mình chỉ cho mình uống vào tháng cuối thai kỳ thôi.

10. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của mình là BS bảo uống 3 thì ta uống 1, cố tình quên để mấy ngày mới uống 1 lần, vì mình sợ thừa ra thì con bị chàm mặt , xấu gái ế chồng thì nguy.

11. phuonglanphuong82

phuonglanphuong82 Thành viên đạt chuẩn

Chia se voi ca nha , hien minh 27 tuan, van duy tri uong Procare, va bat dau tu 25 tuan minh uong them Can xi Oyster... nghe noi la rat tot. Cac me thu nghien cuu nhe

12. catami

catami Thành viên đạt chuẩn

Mình uống DiCanxi - do bác sĩ Ánh kê đơn với liều lượng 1 ngày/1 viên/ uống ban sáng
    DiCanxi hàm lượng 500mg, theo mình là đủ - bởi mình còn ăn uống hàng ngày mà.
    Liều lượng canxi cho mỗi bà bầu là khác nhau. Cụ thể:
    - 3 tháng đầu: 800mg
    - 3 tháng giữa: 1,000mg
    - 3 tháng cuối và nuôi con bú: 1,500mg
    Vitamin D3 giúp cơ thể hấp thụ canxi tốt hơn.

Mà nếu cơ thể thừa canxi cũng ko tốt đâu --> dễ gây chứng sỏi thận
    Mà thiếu canxi cũng ko tốt cho mẹ và bé :)

13. dothuthuy84

dothuthuy84 Thành viên chính thức

Mình thì đi khám từ tuần 12 bác sĩ đã kê canxi ossopan cho uống nhưng mình chỉ uống sắt.Từ tháng thứ 6 mới bắt đầu uống viên ossopan ngày 1v

14. bobixinh

bobixinh Banned

Mẹ nó mua Canxi corbie dạng ống ấy, cái này tốt .

15. thang nam

thang nam Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ, mình mới sinh con được 8 tháng, nói chung kinh nghiệm là nên uống vì thai nhi đòi hỏi 1 lượng canxi lớn, càng những tháng cuối càng bị đau lưng, bại hông chính là cơ thể con đang cần rất nhiều canxi, ngoài ra các mẹ nên uống thuốc bổ để đảm bảo đủ chất cho con và mẹ. Mọi người có thể tham khảo loại thuốc này:
    Thuốc bổ bà bầu BlackMore Pregnancy & Breast-Feeding Gold ,Australia

Về loại thuốc này chị em có thể tham khảo qua topic bên webtretho :
    http://www.*********/forum/f50/h...ckmores-40219/

Công dụng: Blackmores Pregnancy & Breast-Feeding Gold là đặc biệt phát triển để cung cấp 17 chất dinh dưỡng thiết yếu, trong đó có i-ốt, mà có thể mang lại lợi ích cho một phụ nữ mang thai và phát triển của bé sau khi sinh.

* Cung cấp iốt để thúc đẩy phát triển lành mạnh của bộ não của em bé, thị lực và thính lực.

* Cung cấp một liều hàng ngày là 500 μg axít folic có thể giảm nguy cơ não và / hoặc dị tật bẩm sinh dây cột sống chẳng hạn như tật nứt đốt sống và anencephaly nếu dùng hàng ngày cho 1 tháng trước khi thụ thai và trong khi mang thai.

* Cung cấp vitamin D3 để hỗ trợ hấp thu canxi để hỗ trợ phát triển lành mạnh của xương của em bé.

* Cung cấp omega-3 acid béo thiết yếu để thúc đẩy phát triển lành mạnh của bộ não của em bé và thị lực.

* Cung cấp tổng thể hỗ trợ dinh dưỡng với 17 chất dinh dưỡng bao gồm 10 vitamin, 6 khoáng chất, và omega-3 fatty acid.

Sử dụng: uống 1 v / ngày, sau ăn.

hoanglanauto thích bài này.
  16. duongoctu

duongoctu Thành viên tập sự

Mình chuyên dùng hãng dược queisser của đức, bạn bè bên đức giới thiệu, kết hợp 3 loại: doppelherz vital pregna, bổ sung sắt haemol vital, bổ sung canxi doppelherz canxi +d3. ăn uống đầy đủ. bé sinh đc 3,3kg. trắng trẻo, bụ bẫm, tóc dày và nhanh dài. bụng mình k hề rạn , cũng do thành phần của viên bổ có biotin và niacin nên giảm đc tình trạng rạn da bụng