Thông tin: Hà Nội:Địa chỉ khám và làm răng uy tín chất lượng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi vungocbaokhanh, 17/3/2010.

1. vungocbaokhanh

vungocbaokhanh Thành viên tích cực

Các mẹ ơi em bị sau răng có 1 tý nhưng không hiểu sao dạo này hay buốt răng, e định đi khám và hàn lại răng nếu sâu quá, có mẹ nào biết địa chỉ khám và hàn răng ở Hà Nội mà chất lượng, khám kỹ lưỡng, bác sĩ có kinh nghiệm không ạ, đứa bạn em chỉ ở 60 Hàng Bông nhưng không biết còn mở ko, có mẹ nào khám đc này chưa ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vungocbaokhanh
    Đang tải...

2. anhhong

anhhong Thành viên chính thức

Mình có một địa chỉ vẫn hay đền, nhưng đi theo thói quen nên không nhớ chính xác lắm: bạn đến Hồ Giám (trên đường Tôn Đức Thắng, gần ngã tư Cát Linh - Văn Miếu - Tôn Đức Thắng), rẽ vào ngõ nhỏ bên tay phải sẽ nhìn thấy biển của Phòng khám. ĐT: 091 355 9948 - BS Sơn. Chuyên về nha khoa, thẩm mỹ hàm mặt.

vungocbaokhanh thích bài này.
  3. vungocbaokhanh

Cám ơn ấy nhé, chỗ này ấy khám lâu chưa, bs chắc là có thâm niên kinh nghiệm r nhỉ, m có chỉ định đc bs khám cho ko

4. vungocbaokhanh

somebody help meeeeeeeeeeeee???

5. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Mình thấy mọi người ở chỗ mình khen phòng khám Hà nội trên đường Láng hạ ( gần ngã tư Láng hạ - đường Láng ) lắm đấy : sạch sẽ, nhẹ nhàng, chu đáo, và giá ok. Nếu không xa quá bạn đến thử xem sao nhé.

6. namnhikieuhung

namnhikieuhung Thành viên đạt chuẩn

bạn có thể đến các địa chỉ mà bs làm là giảng viên đại học y Hà nội: 57 linh lang. 42 kim mã. 117 trần dang ninh, 25a thi sách, 75 hàng bông.... họ đều là những giảng viên trẻ đều đã đi học tập bên nước ngoài về, có thể nói là có thương hiệu trong nghanh RHM. chúc bạn tìm được địa chỉ tin cậy

7. Mecuncon2007

Mecuncon2007 Thành viên rất tích cực

Tớ biết có bác sĩ này rất tin cậy bạn thử đến xem sao (anh ý là 1trong 3 nha khoa giỏi nhất Hà Nội về chỉnh nha đấy), tớ không nhớ địa chỉ phòng khám chỉ biết số ĐT: 0913.300.699.

Ku.Minvungocbaokhanh thích.
  8. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Đợt trước tớ hay đưa em tớ đi chữa răng chỗ phòng khám của BS Bài, chỗ siêu thị Fivi ở Huỳnh Thúc Kháng rẽ vào, bây giờ không biết còn không? Bạn thử hỏi xem.

9. namnhikieuhung

BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO BÀI VIẾT VỀ BUỐT RĂNG BÊN TOPIC NÀY
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=139578

Sửa lần cuối: 16/6/2010
  10. vungocbaokhanh

Cảm ơn mọi người, m mới khám ng ta bảo là sâu răng vào tận tủy rồi nên gây buốt. Khổ quá đau chả buồn ăn, m chăm sóc răng miệng kỹ lưỡng từ bé, mỗi tội ko xúc miệng được bằng nước bạc hà do cay quá, chảy cả nc mắt. Bi h ra nông nỗi này

11. thuyhang1928

thuyhang1928 Bắt đầu tích cực

tớ cũng đang bị đau răng hàm số 8 đây, ngày trước sợ nhổ răng nên đi rút tủy rồi hàn, giờ nó vỡ ra tưng mảnh, còn mỗi chân răng không, đau ơi là đau, bà chị giới thiệu cho 1 BS ở chỗ 70 Nguyễn Chí Thanh, kêu làm tốt lắm chua biết thế nào, để chiều tớ qua khám xem tình hình thế nào đã

12. namnhikieuhung

Bản thân mình là bác sĩ nha khoa. mình rất không thích điều trị tủy răng 8. lý do tại sao.
    1, răng này nằm khuất mãi trong góc hàm, đưa dụng cụ vào để rút tủy hoàn toàn không đơn giản. Chưa nói đến vấn đề miệng của chị em nào bé, mà tay đàn ông đưa vào thì: điều trị tủy xong thì mỏi hết cả tay cả cổ.
    2. Răng 8 điều trị tủy khó là thể, răng bình thường điều trị tủy cũng không phải đơn giản. nói j đến răng 8 lại khó, khả năng điều trị tủy không mỹ mãn là rất cao. Mà bản chất của môt răng điều trị tủy rồi lại rất ròn, dễ vỡ ( cụ thể là răng của bạn thuyhang cũng vớ ra rồi) khi ấy khả năng giữ lại là không có. Nhưng nhổ răng 8 ở lúc này lại càng khó hơn lúc chưa điều trị tủy cũng do có ròn, lên để lấy răng 8 ra lại thêm một cái khó nữa.

giữa bao nhiêu cái khó sau này có thể hình thành khó hơn cái răng 8 lúc mới đầu. vì vậy thiết nghĩ Các chị em nhát một chút là coi như đẫ chì hoãn lại cái khó, để đến lúc khó hơn, mà không thể làm thế nào được mới nhổ.
    Mình cũng đã nhổ Răng 8 mà mình cũng bị nhổ R8 rồi, thật sự nó không đau mấy để mà mọi người phải sợ như vậy để mà chịu một sự rủi ro rất nhiều sau này.
    Hãy dũng cảm hơn một chút, đảm bảo A C sẽ không phải hối tiếc đâu ( nên đi đến các phòng khám có uy tín, hoặc vào hẳn viện mà nhổ cho lành :D)

Cái quan trọng là bạn đi khám và vệ sinh răng miệng định kỳ, sẽ được bác sĩ phát hiện nhưng tốn thương nhỏ rùi điều trị và đưa ra biện pháp phòng ngừa thôi. Chứ mình cũng chưa thực sự thấy mấy cái nước xúc miệng bạc hà có tác đụng j về phòng sâu răng cả. Bạn xem lại xem chứ, nếu thấy bài báo hay thấy một công trình nghiên cứu khoa học nào về td của nước xúc miệng trong việc phòng sâu răng thì gởi cho mình đi. thank nhiều

Sửa lần cuối: 16/6/2010
  13. vungocbaokhanh

Mình nghĩ giống QCáo nước xúc miệng làm cho những chỗ k chải răng được đẩy lùi vi khuẩn, chống viêm lợi, hic hóa ra chỉ là QC ah. Mình giống bạn thuyhang1928 bị sâu nặng nhất ở R8, tạm thời đặt thuốc chứ chưa nhổ vì muốn chờ đến khi nó lung lay nếu ko thì nhổ đau lắm, mà không biết nó có sâu lây sang răng số 7 ko nhỉ. Bsĩ bảo răng này ko dùng để nhai nhưng hay bị bám thức ăn mà ko chải sạch nên nhiều người bị thôi. R8 ko quan trọng lắm,ko phải làm răng giả , cũng ko hàn được. Hic nghe đến nhổ răng hàm mà hãi

14. namnhikieuhung

Để R8 nhiều khả năng sẽ bj sâu răng 7

Bạn lo đúng đấy. sâu răng 8 rất nhiều khả năng nó làm sâu thêm răng số 7 nữa. Mình đã phải điều trị tủy R7 nhiều vì lý do này rồi. Nhiều bệnh nhân trì hoãn, không nhổ luôn R8, thức ăn cứ kẹt ở kẽ giữa 2 răng 8 và7 ko có lý j mà nó chỉ sâu R8 mà bỏ qua răng 7 cho mình. R8 thì nhổ bỏ là ok. Nhưng R7 thì Nha sĩ sẽ bằng sống bằng chết mà phải giữ cho bạn đó. Sẽ điều trị tủy rồi phải làm răng giả lên trên.

15. lady04

lady04 Thành viên chính thức

huhu. Mình thì ko đến nỗi nhát quá, nhưng vì hết có bầu rồi lại cho con bú nên mất 3 năm ko dám làm răng. Cái răng số 8 mới đầu sâu có tí, rồi đau buốt, mình đặt thuốc nam nó chết tủy, vỡ dần từng mảnh, giờ còn lại tí chân sâu tít. Mà vẫn chưa cai sữa, thôi cứ kệ vậy.
    Còn 1 cái răng số 5 gì đó bên dưới cũng vậy. Bsĩ bảo cai sữa thì nhổ luôn đi, nhưng mà giờ nó còn mỗi tí chân.
    Ôiiiiiiiiiiiiiii!

16. tm78dt

tm78dt Bắt đầu tích cực

Mình cũng phải diệt tủy răng 8 đây. Làm lần 1 ở chỗ 1 chị gì đấy mở phòng khám chỗ Hoàng Diệu nhưng trực tiếp làm thì lại là 1 lão có vẻ là mới ra trường. Ồng tủy của m nó lại hơi vẹo 1 tí, cực khó ->ko lấy hết tủy được -> 1 thời gian ngắn sau răng lại đau

lần này rút kinh nghiệm ra hẳn chỗ đảm bảo (a này làm cùng viện người nhà mình).BS giỏi có khác, chả cần mở phòng khám to đẹp, làm 1 cái nhỏ nhỏ ở nhà mà bệnh nhân cứ nườm nượp, mà toàn là người trong ngành giới thiệu thôi. Làm trong ngành thì luôn biết ai giỏi mà. A ý khám cho mình, xem phim xong cũng bảo trường hợp của e quá khó, sẽ thử làm nếu mà ko được thì buộc phải nhổ. M sợ gần chết, may phước là cuối cùng vẫn chữa được, từ bấy giờ đến nay chả thấy đau nhức hỏng hóc gì. M cũng nhổ mấy cái răng khôn ở đấy, chuẩn bị nhổ nốt cái còn lại :D

17. namnhikieuhung

thế phải chia buồn với bạn thôi. Nếu cắm 1 cái Implant vào răng 5 của bạn là mất 700-1200usd là cái tiến bộ nhất hiện nay đấy bạn à, ko lẽ để răng mất như thế, mà làm cầu răng lại phải mài răng bên cạnh đi, cũng xót.

Còn chúc mừng bạn! mà bạn quên chưa giới thiệu PK đó của bạn cho mọi người đó nha. sao tiết kiệm lời thế. :d. Hiện ở HN có rất nhiều phòng khám tốt mà, Các bạn đừng sợ chỉ vì môt số phòng khám ' chán' làm rầu nồi canh thôi các bạn ah. hãy chia sẻ để mọi người ko phải tự mình trải qua một lần khổ sở

Sửa lần cuối: 17/6/2010
  18. bicubi

bicubi Thành viên chính thức

Mẹ nó cho địa chỉ hoặc số điện thoại cụ thể phòng khám đi. Mình cũng đang bức xúc cái răng số 8 đây, nó nhức và buốt lắm. Không biết giừ nên nhổ hay làm làm tủy nè. Mong tin bạn sớm. hoặc có gì bạn PM cho mình vào hòm thư địa chỉ và số điện thoại phongkhasm với. Cảm ơn bạn nhiều

19. namnhikieuhung

Bạn ơi, vào viện RHM quốc gia 40 B tràng thi cho lành!

20. meecxinh

meecxinh Bắt đầu tích cực

Mình hàn 3 răng và bọc sứ titan 2 răng ở Răng Hà nội 117 Thái Hà, dịch vụ tốt, chuyên nghiệp và rất cẩn thận (các bác sỹ ở đây cẩn thận đến mức mình phải đi đi lại lại mất 7 ngày) vì phải hút tuỷ, họ phải chắc chắn rằng hết tủy thì mới hàn vĩnh viễn và bọc cho mình. Mình vote cho chỗ này. Đợt trước mình cũng định đưa mẹ chồng ra đây khám, nhưng bà bảo là "mẹ đau răng quá, nhưng chẳng có thời gian đi đâu, mẹ đang định tính nhổ luôn cái răng này đi!" hic... thế có khổ ko cơ chứ! Sau khi mình thuyết phục là còn răng thì nên giữ lấy răng, xấu nhất thì diệt tuỷ thôi đã (dù cũng rất buốt) thì bà bảo bà ra ông bác sỹ gần nhà, lại cũng với lý do như trên! Mình thì tin tưởng 117 Thái Hà lắm, muốn đưa mẹ ra đấy, chuyên nghiệp lại gần nhà... (dù mình bọc răng sứ và hàn ở đấy mất gần 6 triệu, hic hu). Nhưng mà đúng là ko có gì khổ và khó chịu như đau răng các mẹ nhỉ?

Sửa lần cuối: 27/6/2010