Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

hihi, chúc mừng một cô giáo giỏi. Tớ mà nhận được quà và tin nhắn này chắc cảm động khóc tu tu mất :D

Đang tải...

2. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

hehe, làm vụ đấu giá cái 14CN đi nào ^^.

3. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

E thì thik đấu giá ngược :">

4. Pillow^^

Pillow^^ Thành viên tích cực

Ngant8385: nang oi, ông nào cung ham vui bù khú bạn bè, đó cung la van de nan giai cua to day, phai đành chấp nhận sống chung voi lũ thui chu ko thể cấm dc nang ah. Còn nếu gái gú to quyết liệt phản đối đến cùng kể cả là tan đần xẻ nghé. Nhung truoc khi làm gi nang dung nong gian mat khon, Tim hieu kỹ cho thấu đáo nàng nhé, ko lại tu mình làm khổ mình,nóng giận buc tuc ảnh Huong den e be lam day.Vài loi chia sẻ vậy thôi, chúc 2 mẹ con nang manh khoe!

5. Pillow^^

hay hay:) nhung phai cho xin y kien Chu nhan 14cn cái đã ^^

6. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Em mạn phép đoán mò, chị matmotmi chưa chắc đã muốn chia tay e máy kỉ niệm áy :rock:

7. Pillow^^

Vấn đề ở chỗ ấy đấy.... Dù j e nó cũng gắn bó mấy năm gioi đêm hôm lọ mọ cần mẫn voi mẹ nó. Hơn nữa lại là món quà rất ý nghĩa do a xã tặng... Vì một cơ số lý do mình đoán chắc chị ấy sẽ cho e ấy vô tủ cất giu, rất có thể cất làm của để dành cho 2 công chúa(Đọc phong phanh đâu đó chị ấy bảo vụ đầu tư máy mới tính đầu tư dài hạn để lại cho cháu ngoại )

8. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Lạy giời, là ko phải vậy :rock::rock::rock::rock:

9. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

tình hình là mẹ cháu cứ phải bình tĩnh là cái cần thiết trước tiên. Tớ là trải qua việc này rồi nên tốt nhất là giải quyết ko ầm ĩ, mình bầu bí cũng nóng tính hơn. Theo như Pillow nói thì phải hỏi rõ thực hư kẻo là hiểu nhầm thì sao, còn nếu là đúng sự thật xã đang lằng nhằng với ng khác thì mẹ cháu phải phủ đầu luôn, đừng vội vàng lôi việc ly dị ra.

10. matmotmi

matmotmi Thành viên chính thức

Ôi ôi, trước hết là phải xin lỗi cả nhà, nhất là với các mẹ muốn mua lại cái máy 14 cũ của tớ. Vì tớ đã chuyển giao lại nó cho một người bạn trong một tâm trạng đầy luyến tiếc từ giữa tháng 9 vừa rồi. Vì cái vụ đầu tư máy này nó cũng có cả một quá trình. Bắt đầu là từ ngày 16/9 cơ (cũng là một ngày đặc biệt với 2 vc mình) nên ông xã tặng cho máy mới.

Mình đem chiếc máy cũ đến anh Tùng nhờ bảo dưỡng trước khi chuyển giao. Mở ở bên trong ra, chỉ có một lớp bụi vải bám dày vào các bánh răng thôi (do trong quá trình may mình ko biết mở ra vệ sinh). Khi gỡ hết đám bụi này, máy lại nguyên vẹn như xưa. Ngày tớ mua là 1,1 triệu. Vậy mà sau 4 năm anh Tùng bảo máy này vẫn có thể bán với giá 1,3 triệu (kiểu như Spacy Nhật, đi mãi bán vẫn có lãi :D). Sau đó mình mua về chiếc Brother Mimollet với giá 4,6 tr, là dòng máy vi tính, cảm ứng. Các đường trang trí nhiều ko đếm xuể luôn. Thế nhưng em máy này khó tính hoặc tay nghề mình chưa đủ cao nên may hay gặp lỗi. Mình mang máy đến lần thứ 4 nhờ anh Tùng sửa thì nản quá. Định bụng hoặc là sẽ trở về cái... "máng lợn" cũ 14 chức năng hoặc sẽ nâng đời lên hẳn tầm cao chót vót nữa.

Thế rồi được anh Tùng cho mượn tạm cái máy Zuki Jureve đó về may thử trong khi chờ sửa máy Brother thì chỉ may vài đường đầu tiên, ông xã đã quyết định cho mua luôn. Lý do duy nhất, máy chạy êm ru. Tiếng kim chạy ngọt sớt, cứ y như dao sắc chém chuối í :D. Và đến ngày hôm qua (20/10) thì mới quyết định đến để thanh toán nốt tiền, chính thức rước em í về nhà. Đêm qua tớ đã bắt đầu may thử chiếc áo trần bông đầu tiên. Sang đầu tuần sẽ show hàng trình các mẹ nhé (Xin hứa kèm cả hình minh hoạ các bước may luôn)

Mình mượn tạm hình của Thuận Phát để các mẹ biết được dung nhan của chiếc máy mới của mình nhé:

Một lần nữa xin lỗi vì làm các mẹ mất hứng và trình bày hơi dài dòng.
    Chúc cả nhà hậu 20/10 vui vẻ!!!

Sửa lần cuối: 21/10/2011
  11. mehunguyen

mehunguyen 0974007280-01235829914

Mẹ nó đang bầu à?Mọi chuyện ko nên nóng giận khi mẹ nó chưa biết thật hư thế nào ? Mình cũng từng bị cho leo cây 2 năm,lúc mình có bầu đứa thứ 2 và cho đến bé gần 1 tuổi mới chấm dứt được bên ấy !

12. Me Mốc

Me Mốc Guest

Chị ơi em ngưỡng mộ chị quá!! Hic hic thế này thì em chỉ dám mơ ước thôi, có khi đành phải từ bỏ ước mơ của mình hu hu :cry::cry:

13. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

thèm quá cơ! ước j!!!!!!!!!!!!

14. thanhdatgas

thanhdatgas Thành viên kỳ cựu

thương bạn quá.....nhiều lúc mình cứ nghĩ là mình ko ghen nhưng nếu đặt vào địa vị của mẹ nó chắc là ko chịu nổi...chồng mình ko có tính trăng hoa gái gú phải 1 nỗi mải chơi điện tử, giận chồng mình chả thèm đụng vào người ông ý cả tuần, ức chế với vợ tối giả vờ tắm rửa xong dắt xe đi chơi, nói với con gái nhưng cố tình để cho m nghe thấy là tối nay bố ko ngủ ở nhà, con ngủ ngon nhé!! Mình kệ,....hoá ra ông ý đi chơi quán cách nhà 30m, vẫn là cái quán điện tử ấy, 12h đêm gọi m dậy mở cửa....tối ngủ ôm mình thôi thì làm lành cho nó xong chuyện ..
    Còn hôm qua thì chồng đi chơi từ trưa , chiều mình gọi điện xem có về ăn cơm ko thì bảo ko, tí nữa anh về. Lúc ấy buồn ,muốn khóc luôn, chồng lại quên mất rồi,,,,thấy nhiều mẹ trên này đc chồng quan tâm còn mình thì... Đúnn 8h10' thấy phi xe về, mình giận chả thèm nhìn mặt cũng ko hỏi han gì,Chồng vào nói chuyện với con, con thay quần áo đẹp đi bố cho đi chơi...mình kệ, chồng tự đi mà lấy quần áo mặc cho con.Mình bảo cún đi nhà phao với bố nhé, ..Chồng bảo"Thế e ko đi ah?" đấy tính chồng là như thế đấy ,chả thèm nói câu nào với vợ cả....THôi thì laị đi vậy, 2 vc lượn bờ hồ chả có chương trình gì, chồng đỗ xịch xe phát xuồng 1 hiệu váy vóc ở Bà Triệu, bảo e vào mua đi...Vào nhìn cũng đẹp thật nhưng mà ôi giá toàn là trên 1tr thôi, tiếc tiền quá mình lại ko mua,,, mình bảo để e tự may ....ÔI sao lúc ý mình hâm thế ko biết nữa, cứ mua luôn đi cho xong lại tiếc tiền làm gì chứ....hâm quá để bây giờ ngồi tiếc ngẩn ngơ. Giờ mà xin đi mua là ông ý chả cho nữa đâu, Lúc ấy mình nghĩ số tiền ấy để mình mua thêm cái máy 14cn về trang trí ....hâm quá mất thôi....
    Xong ko mua đi ra rồi đi ăn ốc, ăn linh tinh 11h mới về, chả có gì vui ....Giờ chỉ tiếc cái váy Gucci hôm qua

15. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Tâm lý chung của các chị em, mua về thì lại xót mình có mấy khi mặc đâu biết thế để tiền ấy mua máy 14cn về còn hơn ](*,)
    Kể ra mua đc váy đẹp vẫn thik hơn, rồi phấn đấu mua máy may sau :drinkers:

16. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

tanks cả nhà nhìu nhá. tớ chán thì chán thật nhưng vẫn yêu ch, và dễ bỏ qua ( có lẽ vì thế mà ck mơi nhơn nhơn ra). Với lại vc tớ chả cãi nhau nổi nửa ngày. Tức lòi phổi ra nhưng 1 lúc sau là hết. thật ra nhiều khi muốn làm mình làm mẩy cho bõ tức, nhưng lúc nào lão già cũng xum xoe hỏi han, rồi thế nọ thế kia, thế nên lại thôi. Tính ck tớ tớ biết, lão ra đường kiểu gì chả có gái. Nhưng khuất mắt trông coi thì còn đỡ điên, đằng này nó lại cứ nt qua lại như trêu ngươi mình í. Ko tóm đc tận nơi nên lão ko chịu nhận, toàn bảo là anh trêu, xong rùi ko cho tớ sờ vào đt, bảo em sờ rồi lại nghĩ linh tinh, rồi con nó ảnh hưởng. lại còn bảo tớ toàn tự hành xác nữachứ. Mẹ cha nó, nó yên lành tử tế thì ai thèm nghĩ ngợi làm gì cho đau đầu ra. Bực cái loại ck. Lỡ lấy thì đành phải chịu, chứ có ngày ko chịu đc thì nó cứ liệu.
    mà thông báo cả nhà là cái ông hôm qua cãi nhau với ck tớ hôm nay tự tử chết rùi. HIc! nge xong shock quá. Đêm qua lão ấy vẫn còn lang thang chỗ nhà tớ, lảm nhà lảm nhảm, thế mà....Bảo sao hum qua ở nhà tớ nói chuyện rất lung tung và tâm trạng có vẻ bất an. Mợ tớ( là thầy cúng) bảo các quan dưới âm đưa nó đi. hic!
    note: xin lỗi hơi nhầm đề tí ạ. chủ đề chính là tớ sẽ post ct cắt may cơ bản cho mọi người nhá( chờ đi chụp đã)

17. ngant8385

ờ hờ hờ. Tình hình là tớ vừa chụp lại các trang hướng dẫn cắt áo của tớ, dưng mà chữ nhỏ ko nhìn thấy gì :rolleyes:. Thoai để tớ tìm cách khác vậy. Đangg cắt 1 đôi áo dáng dài = thun lạnh. Khả năng chiều mai sẽ có hàng show :p

18. menhat

menhat Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, tham khảo máy may Brother mới 100% đi.
    Ctrinh khuyến mại đặc biệt này.
    Bảo hành chính hãng 1 năm, các loại chân vịt đi kèm, phụ tùng dễ thay thế. Máy chạy không phải nghĩ, và đặc biệt rất dễ sử dụng. DÙng thử 1 lần là mê liền.
    http://www.anysew.vn/Default.aspx?NewID=6342

19. ngant8385

hnay thứ 7, cả nhà đi đâu hết í nhờ? vắng hoe vắng hoét thế này

20. dungtb

dungtb Banned

topic này hay wá, cho em lót dép ngồi học ạh ^^