Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

lót thoải mái nhá!
    chán wa', lôi cái vải thun mới cắt ra mà ko may nổi. Bỏ mũi kinh quá. Biết thế hum trước mua luôn cai chân vịt nhựa. Chắc phải mang ra hàng may thoai

Đang tải...

2. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay là 1 ngày bận rộn của tớ. Sáng dậy đi tập thể dục về là đi trông thi giữa HK, chiều chờ e bán chân vịt của sewshop bên brother đến thử chân vịt vào máy ( khổ thân e ý, đi từ Sài Đồng sang nhà tớ mang theo 7 - 8 cái chân vịt nhưng rồi cuối cùng có mỗi 1 cái chân vịt vừa ), may mà chân vịt vừa là chân vịt tớ thích nhất ( chân vịt may chần mở ), eo ơi, có em chân vịt này thì chăn, ga, gối tha hồ chần đủ họa tiết ( giá hơi chát 90k cả tiền ship ) ^_^. Khoảng 5h chiều là có mẹt ở BM mua vải, nhặt nhặt nhặt nhặt ==> cân ra 5kg ( về nhà cân lại là 4,8kg hixx ). Vải sao mà đẹp và thích thế ko biết. ^_^. Tối về là đi KFC ( tranh thủ tiêu thụ cái thẻ giảm giá kẻo hết hạn thì hối hận ).

3. thanhdatgas

thanhdatgas Thành viên kỳ cựu

chị dùng máy khâu gì đấy?máy như của e hôm nọ chị nhìn thấy rồi ý, máy đạp chân thì có sd đc chân vịt ấy ko chị, eo ơi nghe chị kể mà mê quá.Chị dạo này sắm vải khủng khiếp thế, may đến bao giờ cho hết chị ơi, thư 2 e mới ra BM đc ko biết có còn gì vơ vét đc ko??chị show ít vải mới mua lên xem nào, gato quá cơ

4. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

la la la là là là, hehe, hum nay em đã có váy dạ đẹp xinh xắn & cực xịn

5. thanhdatgas

ko thấy đâu cả e ơi, hụp ảnh lên xem nào ??mà hôm tới e đi WS ko ??

6. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

bà này kín lịch thế nhờ. Lịch của tôi là 8h30 dậy, loanh quanh ăn sáng+don dẹp. 10h đi nấu cơm trưa. ăn xong ngủ nghỉ, 3,4h chiều dậy may may đc tí rồi 5h lại nấu cơm. Ăn xong thì lại nghỉ ngơi thui. khoảng 22,23h lại đi ăn tiếp rồi ngủ. kết thúc 1 ngày ko có bất ngờ gì, hờ hờ :cool:

7. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

hị hị, nhà em không có máy ảnh mới chán chứ :( Mehunguyen may cho em váy đẹp lắm, vải dạ xịn e vs chị ấy sang NH mua về :D
    Váy của em chị ngant8385 hum qua đc xem nóng hổi luôn rùi ạ, hehe :D

8. matmotmi

matmotmi Thành viên chính thức

Nghe mẹ nó tả về cái chân vịt may chần mở thích thế. Mẹ nó có thể miêu tả cụ thể hơn là vì sao lại có thể tha hồ chần đủ họa tiết ko? Vì theo cách mình hiểu thì các đường may vẫn là của máy khâu chứ, còn chân vịt thì chỉ giúp mình chần đẹp, ko bị nhăn nhúm thôi mà. Mà sáng mai mình sẽ up ảnh mấy áo chần bông mình mới may cho con gái nhé.

Nghe mẹ nó tả vụ vải ở Bạch Mai ham hố quá. 5kg thì giá bao nhiêu hả mẹ nó? Mình chưa qua đó bao giờ. Chắc sang tuần cũng phải làm một chuyến

9. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Cuối tuần tới em phải sắp xếp time đi mua máy may thôi, ham hố quá rồi :D

10. mehunguyen

mehunguyen 0974007280-01235829914

Mẹ nó ơi nếu như vải thun may ko quen mẹ nó nên lót giấy báo bên dưới để may như vậy vừa chắc đường chỉ mà lại dễ may ,còn chân vịt nhựa thì dùng may áo phao và áo da là hợp lý thui ,(vải thun ấy vừa may vừa kéo ra)

11. Me Mốc

Me Mốc Guest

Dạo này nhà mình không thấy ai khoe sp để cùng chiêm ngưỡng và học hỏi thế nhở, hình như ai cũng đang ủ mưu thì phải ke ke :D.
    Em vừa tậu được một mảnh vải dạ đỏ đẹp lắm tính may áo khoác cho con dưng mà phức tạp quá, ai có cao kiến giề cho em vụ này không, nghĩ mãi rùi mà vẫn chưa dám phá vải ạ. Thêm nữa cả cái lót trong áo nữa thì phải may như nào nhỉ, có phải may giống áo ngoài rồi ráp lại với nhau không ạ, khó quá cả nhà ới...

12. thanhdatgas

Memoc>>>sắm máy khâu chưa chị hay định khâu tay vải dạ đấy???

13. Me Mốc

Me Mốc Guest

Hờ hờ tớ vẫn khâu tay thui, kể ra thì cũng đang ngại ghê gớm ý. Nhưng hôm trước thấy mẹ ruby bẩu khâu tay dễ nên tớ thử tí dưng mờ chưa dám.

14. thanhdatgas

Oli ơi, chị đang hỏi mua máy khâu nhiều chức năng để may zichzac đây, đã hỏi đc 1 chỗ 500-600k của chị thợ may tận Văn Điển cơ.chờ người đem lên, may ngon rồi mới trả tiền.Nịnh chồng suốt từ hôm qua ma ko đc, bảo 1 cái vẫn chưa đủ ah??đang gạ cái cô chị hay ra vắt sổ quấn bèo nhà ý cũng có 1 em mini, đang cho mượn chị gạ cô ý bán trả góp cho, máy của Đức,bà này thì ko bán rẻ đc, chắc phải khoảng 600k mất. còn máy ở Văn điển là máy Janome của Nhật, băn khoăn quá
    Còn ông mà bán máy khâu ở Nguyễn Thái Học chị giới thiệu cho mấy chị bên WTT mua ý, hôm qua ông ý đi qua đây, chị hỏi thì ông bảo máy mini của Nhật 1,2tr cả đổi nguồn, còn máy của Đức là 900K em ah.Đi mua thì tham khảo giá he ,,,,

15. thanhdatgas

nhà mình có ai muốn mua máy vắt sổ Nhật 2 chỉ ko??e ko có tiền nên đành chịu, có chị thợ may ở đây mua ko dùng đến vì chỉ có 2 chỉ thôi, bà ý bảo mua là 1.2tr,đã có đổi nguồn,giờ bán tuỳ mình trả bao nhiêu cũng đc, đc giá bà ý bán.e chưa gặp mặt và cũng chưa biết máy móc thế nào cả, đc cái cô em hay ra quấn bèo bảo thế thôi, chắc trả giá khoảng 800k thôi nhỉ??hay rẻ hơn nhà mình ai quan tâm thì đến xem nhé, hiii cũng chưa hỏi ở đâu

16. Me Mốc

Me Mốc Guest

@ thanhdatgas: Tớ thích máy khâu lắm, mà giá tầm 500k-1tr đối với tớ phải nói là cực tốt luôn, khổ nỗi chồng chả cho mua thì bít làm sao. Hu hu mua về ổng không cho may đã đành, không khéo lại vứt phéng đi thì chít (xã tớ khó tính lém, đã không là không ý, cấm có cãi nhời). Haizzzz!

17. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Hơ, chị định 2 tay 2 máy à? Bán lại cho e 1 cái đi :D

18. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Em thấy chị ngant8385 vs mehunguyen có máy vắt sổ đấy chị, chị tham khảo giá của các chị ấy xem :D
    Dính vào sự nghiệp may vá tốn kém quá, nào tiền máy may chỉ, vải, phấn, mếch, cúc, khóa ... lại còn kéo cắt vải e cũng chưa có, hôm nay bố e gửi cho cái bàn là hơi nước rồi, hix.
    E vụ này đầu tư ngầm cấm dám nói vs bố mẹ :(

19. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

HIc, anh nhà không thương những khi chị cặm cụi ngồi khâu tay ạ? :(

20. Me Mốc

Me Mốc Guest

Thương chứ, hi hi nhưng mà là thương không cho khâu vá nữa chớ hổng phải thương thì cho mua máy đâu em ạ. Số mình sao ấy. Tớ kệ cứ khâu, biết đâu đến ngày không chịu được thì cho mua máy vậy :D. Em mua máy đi, tớ ủng hộ tuyệt đối luôn.