Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. RubyCLBong

RubyCLBong Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Mẹ nào dùng Brother Lisere 14CN ý nhỉ, cho hỏi tí kinh nghiệm nào

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me Mốc

Me Mốc Guest

Ok, tớ sẽ về thử như thế. Cả nhà chờ kết quả của em nhá!

3. ngocnhi06

ngocnhi06 Bắt đầu nổi tiếng

Trần bằng tay thì lâu đấy mẹ nó ạ. Mà các đường trần này phải thật cẩn thẩn (vì lộ mà) nên càng mất thời gian.

4. ngocnhi06

ngocnhi06 Bắt đầu nổi tiếng

Ga trải giường về cơ bản k khó, nhưng với ng mới may cũng là khó vì rộng nên các mẹ chưa có kinh nghiệm căn giữ vải, dễ làm xô lệnh lắm.
    Tốt nhất tập thì mẹ nó tập từ sp nhỏ, đơn giản. Vì kỹ thuật may cũng quan trọng lắm.

5. mehunguyen

mehunguyen 0974007280-01235829914

Mẹ nó ơi mình cắt xong rùi thuê người máy cũng có mà ,chứ khâu tay bằng bông chần khổ lắm đấy !
    À mình cắt tay kiểu bồng cho mẹ nó xem nè,cắt tay kéo dài ra để có độ bồng,muốn may 1 hoặc 2 ,3 đường tùy ý ,mẹ nó mua chun nhỏ để may đường bồng ấy nhé! Một cuộn chỉ chun ấy chỉ có 15k thôi may thoải mái luôn

6. me_muom_2007

me_muom_2007 Bắt đầu tích cực

[/QUOTE]Mẹ nó ơi, vai rộng ra 5 đến 7cm là cho cả hai bên (nhưng là áo người lớn), nếu trẻ con thì có thể ít đi. Nếu muốn chuẩn mẹ mó có thể lấy cái khoác cũ của con mặc vừa vặn nhất để đo cầu vai, có thể tăng lên để trừ hao bé còn lớn. Hạ nách cũng vậy, có thể đo áo mẫu hoặc hạ sâu hơn một chút so với áo thường.
    Còn may lớp lót bên trong thì mẹ nó cứ may giống y như một cái áo sơ mi cùng số đo như áo dạ. Sau đó giáp vào áo dạ. May lộn là được. Mẹ nó cú nhìn cái áo mẫu mà suy ra, chứ tớ cũng chẳng biết diễn đạt thế nào. Chúc mẹ nó thành công.[/QUOTE]

Mẹ nó xong thì cho lên sớm nhé.

7. Me Mốc

Me Mốc Guest

Thế này thì mình hình dung được rồi, hi hi!
    Còn cái vụ trần bông có lẽ đành để sau vậy, bao nhiêu là dự định mà chưa thực hiện được cái nào, sốt ruột quá đi mất. Tối nay lại về lọ mọ típ...:D

8. mehunguyen

mehunguyen 0974007280-01235829914

Mình đang có nhu cầu mua bông để may cho 2 bé nhà mình ,chứ mùa đông năm nay lạnh hơn năm ngoái nhiều ,mẹ nó vào 24h để xem ,mình phải tận dụng thui ,chứ đến lúc lạnh mua thì quá là đắt luôn ,mà xiềng lại ko có tốn kém lắm ,mỗi cái ao bé con cũng tính sơ sơ là 300k rùi hic hic tiếc lắm ! Cố may để dành lại một chút mẹ nó à!](*,):p

9. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

10. me_ruby2411

me_ruby2411 Thành viên đạt chuẩn

phungthanhtrang thích bài này.
  11. Me Mốc

Me Mốc Guest

12. me_muom_2007

me_muom_2007 Bắt đầu tích cực

13. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

tớ đã méo mặt khi trả tiền chúng nhưng về ôm chúng lại cứ lâng lâng là..... Thông báo với cả nhà 1 tin rất vui là tớ hnay ra 85NTH đã lượm lặt được cơ số chân vịt nữa. Chú ý lên giá 10k/cái ( tớ được khuyến mãi thêm cái thanh canh chần vải và chổi quét vệ sinh máy may ).
    @ những mẹ đã mua máy hoặc đã gọi đt nhờ anh Tùng tư vấn: tớ ko mua máy nhà anh ý, chỉ có nhu cầu đến mua chân vịt thôi thì a ý có bán ko nhỉ? ^_^.

thanhdatgas thích bài này.
  14. hanhhoanghong

hanhhoanghong Hạnh phúc là đấu tranh

dạo này mình bận tối mắt tối mũi, nào là hội thảo, nào là con ốm( như bốc thăm ấy, hêt mẹ, đến con gái rùi đến con giai! hic!) Nhưng vẫn ngứa nghề ko chịu được, cứ rảnh rỗi tý là xoắn với cái máy khâu ngay! hắn chồng bảo: cứ đi thì thôi, hễ về đến nhà ko máy tính thì cũng máy khâu, hum nào tôi say rượu, kiểu gì 1 trong hai cái máy đó cũng...vào tường!
    Tất cả các khoản làm thêm của mình đều để ở TK, tròn số là gửi ngân hàng, tích cóp làm việc nhớn! Hôm nọ chị đồng nghiệp tư vấn: em đừng may miễn phí cho mọi người nữa, lấy công đi, bằng nửa ngoài hàng cũng được! Xong rùi làm con lợn nhựa, thu hồi vốn rồi thì bỏ tiền công vào đấy, cuối năm tha hồ sắm sửa cho con! he he đúng là nghe xong sáng hết cả đầu óc. Mình làm thế rồi đấy, may váy len thì mình lấy công 50k, váy dạ 1 lớp thì 80k, 2 lớp thì 120k, áo khoác lửng lấy 80k...nguyên tắc vẫn là: quần áo cho trẻ con( trong cơ quan) thì may hộ miễn phí công...dạo này hay được đút lợn vỗ béo lắm, nghĩ đến tết sắm sửa cho con bằng tiền có được từ niềm đam mê mà...sướng! các mẹ up mẫu lên nữa nhé, để mình còn học hỏi! ke ke

15. thanhdatgas

thanhdatgas Thành viên kỳ cựu

Chị Trang thân yêu ơi!! mê chân vịt của chị quá đi mất thôi, chị giỏi săn hàng thật đấy,,,thèm quá ..e có mỗi 1 chân vịt 5ly hay sao ấy, buồn quá
    Tình hình là em phải chia tay e máy vắt sổ yêu quý chưa kịp cầm ấm tay, bun thế ko biết nưã...tối qua tỉ tê với chồng là anh thấy cái máy này đẹp ko??hàng nhật mà mới thế nhỉ???Chồng hỏi" Để làm gì đấy"" Vắt sổ anh àh, nhiều khi ra hàng vắt bực mình lắm, hay e mua nhé.....Trả lại ngay!@!!ko mua gì hết, cái máy khâu chưa đủ bừa nhà ra rồi ah, con cái nhà cửa ko để ý gì hết, suốt ngày may với vá!!!! Nấu hết cả ruột, mình buồn và gato với những mẹ đc chồng ưu ái quá
    Vậy 2 mẹ có ý mua máy vắt sổ thì e để lại cho nhé, nhưng nếu khi nào e mua đc mà chị nào muốn bán thì để lại cho e nhé, e cũng trả nguyên bằng tiền mua vì e thích cái này suốt từ hôm qua đến giờ, chồng ko cho đành phải chịu thôi, mình ko giữ kinh tế nên ko dám mua, mà cũng ko phải ko mua nổi bới vì mua về mà ko thích rồi có ngày nó bay ra đường thì e chết mất , huu huu ....Sao chồng chả hiểu gì cả thế
    Mehungnguyen>>>.số đt anh Tùng đây chị ơi 0904 912 216 hoặc 39288055.

16. Me Mốc

Me Mốc Guest

Haizz, đúng là các ông ấy chả hiểu được đâu. Nếu cậu mua được thì cứ mua đi rồi để nhờ ở nhà ai đấy ý, lúc nào cần vắt sổ thì đem qua. Lúc nào chồng xuôi xuôi thì đường hoàng vác về.

17. sunflower_12

sunflower_12 Thành viên sắp chính thức

Chị ơi, bên WTT đang tổ chức off, chị có đi được không? Nếu đi chị mua hộ em một số loại chân vịt cho máy brother 12 chức năng được không ạ?
    Dạo này em đi làm bằng xe buyt nên chẳng lượn lờ đi đâu được. Với cả em không biết mua như thê nào, nhỡ đâu bị chặt chém thì chít.

18. baongoc1503

baongoc1503 Mrs Quỳnh

Ngưỡng mộ các chị quá, em thì chẳng bít may vá là gì, mẹ em thì giỏi vụ này, vì ngày xưa đi học toàn mặc đồ mẹ may, ngày vào lớp 10 lần đầu tiên mặc áo dài mẹ may, thấy tự hào lắm!

19. Linh1848

Linh1848 Banned

Xã nhà em hứa mua tặng cái máy may mới nên em thanh lý cái máy may cũ. Máy may hiệu con bướm của trung quốc ý ah. Mẹ em mua từ lâu lắm rồi ( hồi đó hơn 1 chỉ vàng ah) nhưng ko mấy khi dùng nên máy còn mới lắm, chỉ mỗi cái bàn máy là bị hơi mọt tý thôi ah. Các mẹ nào dùng tạm thì em để lại ah. Gọi thợ đến sửa chắc dùng cũng tạm được ah. Cái này đạp bằng chân các mẹ nhé :) tha hồ tập thể dục ah.

20. RubyCLBong

RubyCLBong Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi, lúc mua máy brother mình đc cái chân vịt đa năng, có cái chân vịt này rồi thì khỏi cần mấy cái chân vịt khác nhỉ? tại thấy các mẹ sưu tầm nhiều kiểu chân vịt khác nhau, ko biết chân vịt đa năng có thay thế đc hết ko?
    Các mẹ cho ý kiến với nha.
    Thank you!