Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

điểm danh buổi chiều ạ.....................................

Đang tải...

2. xoay

xoay Banned

oánh dấu học tập các bạn..................................

3. baoshop

baoshop Bắt đầu tích cực

nhà mình dạo này vắng vẻ kinh người! tềnh hền là em mới bị ốm 1 trận kinh hoàng lắm, nhưng giờ thì khỏi ồi, nhưng hơi gầy! nhưng vẫn trở lại may vá đc ngay và luôn, trở lại còn lợi hại gấp 3. mấy ngày ở nhà ốm, chồng đi làm dănj phải ngủ ko đc may, ko đc đi đâu, ko đc ngồi vi tính v v.....
    nhưng em vẫn tranh thủ vào đọc cm chỉ có điều bị cả đau mắt nên cũng lười bơm vá! và tranh thủ lúc chồng đi làm e đã may đc 1 cơ số thứ : 1 đống áo len mỏng cho xã mặc 2 năm ko hết,phải đến chục cái. vài cái áo,và quần cho con từ vải thừa của xã, 2 bộ chăn ga gối 1,2m x 2m cho con bé em. vải mua hôm đi NH cùng chị Mai. cái vải ga hoa báo vàng đẹp chết đi đc bà ấy bảo 140k/1 cân, hí hửng mua ai ngờ là vực! đẹp thì đẹp nhưng o vải bố, nên dày và rất nặng, sấp sỉ 1 cân mà may đc có 1 cái ga bọc cho giường 1,2m x 2 m. đắt lòi ra, nhưng mà công nhận vải đẹp quá! lần sau sang mà còn thì cũng nghiến răng mua vì về ai cũng thick thú cái vải đấy
    @ chị Mai: chi may bộ ga vải giống em chưa? em may rồi, may cả cái hoa báo , và cả bộ vải giống của chi, may cho con bé em em, nó thick lắm lắm ấy. giặt khô cái là lắp ngay và luôn! khổ thế , nó vẫn thick nữa, hôn nào em với chị đi mua vải may ga nhà đấy tiếp đi, nó bán rẻ chị ạh :)) lần sau mua cô bên trong nhé(cái cô bán vải hoa báo đắt lòi ấy thì vải ga cotton cô ấy bán rẻ hơn con mình mua lúc đầu, chỉ có điều cô chặt chém em cái vải hoa báo quá, thế mà em vẫn tơ tưởng cái vải đấy, vì về may lên đẹp quá cơ! chị hôm nay ko Chợ đêm àh? e vẫn chờ đợi cái vải dạ trắng của chị để may nốt lót cho cái vải lông, em cứ để đấu , trần bông rồi mà chưa có lót dạ. mẹ em kêu ầm lên vì cái vải lông bừa mãi ko may xong :))

@kot: tớ may đc bộ màu hồng từ thiện giống của chị Thu cúc ku rồi mà mấy hôm ốm nên chưa up đc hình! vải thì chị AQ888 cho, vải đẹp lắm lắm ấy! có mẫu rập thick nhỉ? thế là trc giờ mình ko biết, cứ toàn cắt mò :)) chồng hết hờn zỗi chưa ???? cẩn thận xme xét nhé , nhỡ đâu kiếm cớ về quên thăm NY cũ hay bồ nhí ấy! các ông bây giờ là thủ đoạn vô biên lắm. ông anh rể tớ hiền ngu ngu. có tí chức quyền vào cũng đú, bây giờ con cave nó bám cho ko dứt ra đc! rõ khổ chắc nó bỏ bùa, lại con cave già chứ có phải em trr đẹp đâu thế mới đau, già mà sấu hơn vợ thế mà nó cho ăn bùa bả cứ hâm hâm ấy. đi vơi con SN 81 mà còn chwua có chồng chỉ thick cặp, đánh cho 1 trận rồi vẫn ko chừa, còn thách thức bà chị mình, bà này thì hiền, giận chồng lại đưa con đi ra ngoài ở, đang khuyên ko đc, nhà mình mình ở việc gì phải đi đâu, lại càng tạo điều kiện cho chúng nó qua lại, mà con kia còn ghen ngược mới nhục đầu chứ!

4. Me Mốc

Me Mốc Guest

Chào cả nhà! hi hi tớ vào điểm danh đây.
    Công nhận nhà mình vắng, chắc tại cuối năm ai cũng bận thì phải. Haizz tớ đây cũng thế, qua Tết DL mới rảnh được tí. Bận thế tớ vẫn tự hào là may được cho công chúa nhà tớ một cái váy dạ mới để diện đi chơi Tết đới. Tớ vào điểm danh tiện thể khoe luôn cho sướng:

Con tớ thích quá cứ đòi mặc suốt :rolleyes:

5. khiconbonbon

khiconbonbon Bắt đầu tích cực

eo,đẹp thía, :) thế mẹ bé k may dc cái nào cho mình ạ?

6. Me Mốc

Me Mốc Guest

May cho mình to quá ngại lém với lại trình chỉ đến thế thoai chửa dám thử. Hi hi tớ chỉ thích nghịch cho gái nhà tớ thui!

7. giaycongso.com

giaycongso.com Hotline: 0916.00.91.96

Mẹ này khéo tay thế, nhìn mà thèm :)

8. bách hợp

bách hợp Guest

Chị ơi! Chị ấy có may được mẫu phức tạp không? Cho em cái địa chỉ và số điện thoại của chị ấy vớiiiiii!!!!!!!

9. hangptt2711

hangptt2711 Đồ Handmade độc đáo

ốm thế nào thế hả baoshop. thảm nào thấy lặn mất tăm. ốm thì nghỉ ngơi chứ may vá kinh thế. ox e sướng thế. hihi...
    cứ bảo qua chỗ em để may váy bầu mà toàn lười. hic.... chị có mảnh vải dạ màu vàng đất. haiz...
    mấy hôm nghỉ may được 2 cái quần từ thiện thôi, nhưng may chay vì chưa có bản rập. hic....

10. baoshop

baoshop Bắt đầu tích cực

chị ơi! em ốm kiểu dáng em mà chị :)) thật ra là đầu tiên cúm tí vớ vẩn tưởng hắt hơi vớ vẩn ai ngờ bị nặng đã thế 2 hôm sau chưa hết mệt thì bị đau mắt. thôi xong em ỉ ôi cả tuần liền , ăn vạ hết người này người kia. :)) em ẩn giật là do em còn mải cào mặt ăn vạ. đêm hôm còn bảo xã dậy bật đèn cho cái nhà vệ sinh, vì buồn ko có cái gì để hành mà chị. em chưa ngủ thì cũng phải thức cùng bao giờ em ngủ mới đc ngủ sau, em mà gọi ko thấy trả lời là ngủ trc em em cò quay 1 tí cho bõ công ốm. sau khi khỏi thì thôi rồi, cay em lắm ấy mà có làm gì đc đâu :)) dạo này tết nhất em bận quá. mấy hôm trc chị có đi NH ko? trc hôm mọi người đi thì em với chị Thu đa đi lẻ ồi nên hôm sau ở nhà hì hì.

11. kimky

kimky Banned

lần sau khi thấy trong người khác một chút mẹ nó uống thuốc ngay, em thi thoảng thấy hắt hơi, xổ mũi nhiều một tý là em uống viên thuốc cảm vào là hết, sợ ốm lắm ạ, mình giờ mà nằm một chỗ là bao nhiêu thứ phải lo, nhà cửa lại bừa ngay
    mọi người ghé qua lôi cổ em lên với nhé

12. thanhdatgas

thanhdatgas Thành viên kỳ cựu

Baoshop...bên này tôi k là kot nhé...chồng về quê lên m cũng về luôn, chồng bảo nằm ngủ cạnh vợ mà như nằm trên mây gió ấy, nội dung là chuyện ấy bà ah....tôi vô cảm mất rồi
    Thôi thì cũng làm lành cho xong, ah mà bà có bản dập size nào đấy ????

13. shopmebaominh

shopmebaominh 01696 939 427

hihi mình tự may cho con trai vài bộ rùi, thích lắm ạ...................................

14. Minzy Shop

Minzy Shop 0973291920 - Sâm Nấm

Ôi, ôi giúng em quá. Ngày xưa dì em làm nghề may có học lỏm được một chút nên bây giờ thích may vá lắm ạ. Cứ mùa hè đến mà mua vải về tự may váy áo. Cũng được mọi người khen ạ.Đúng là biết may thì quá chi là lợi. Vì mua vải có mất mấy tiền đâu? Chứ đi may công rẻ nhất cũng 150k/ 1 áo; 180k/ quần; 250k/ váy ạ
    Tks chủ top nhé. Có nơi cho chị em chia sẻ ạ

15. baoshop

baoshop Bắt đầu tích cực

size 6 hya 8 tuổi gì đấy, nào đã thèm mở ra xem đâu, hình như cung khá to ấy. mà làm sao chứ hình như các mẹ sau sinh toàn mắc bệnh lãnh cảm??? tớ sau sinh chỉ để ý đến con và công việc, bận tối mắt tối mũi chả quan tâm tình cảm đến xã mấy, may mà ông ấy cũng ngoan chứ phải đứa khác chắc đi với gái lâu ồi, có ai mà vài tháng ko xxx như em ko ạh! ha ha....xã bảo chắc do tâm lý e sau sinh ko ổn định nên em hờ hững lắm ấy! em thì lại nghĩ chắc em đang đau đầu vì nuôi con và cuộc sống gia đình , với cả đau đầu vì tiền nữa nên em lãnh cảm :))

thanhdatgas thích bài này.
  16. be to

be to Guest

^_^ thời gian đầu sau sinh bao giờ cũng vậy mà. hi hi, em đi may bộ vec mặc tết, hẹn hum qua đến lấy mà đến roài họ vẫn chưa thèm cắt, lại hẹn đến 28 AL đến lấy, không biết đến hum ý có lấy được không. ở nhà em hay cắt quần dài thành ngắn mặc hè thôi, khì khì. em vụng về may vá lắm

17. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

huhu, e về quê rồi, chả đc may vá j nữa, buồn quá :(

18. Mecubop09

Mecubop09 Thành viên chính thức

vào đây rủ rê các mẹ xem có mẹ nào đi chợ ninh hiệp ko ????????????

19. ptpli

ptpli FABRICHOLICCCCCCCCCCCCC

Re: Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thứ 7 này mình muốn đi từ sáng, mẹ nó có đi dc ko thì bọn mình hẹn nhé.

20. matmotmi

matmotmi Thành viên chính thức

Sau một thời gian "Im thin thít và lặn mất tăm" mẹ Kít Mun đã trở lại với nhà mình đây. Cả một mùa đông rét mướt vừa qua (hiện vẫn đang rất rét) mình hầu như ko may được gì vì cảm hứng tụt đi đâu hết cả. Cứ rảnh ra là chui vào chăn thôi chứ ko đủ dũng cảm ra ngồi may nữa. Sang đầu năm bắt đầu hỏi han đến em máy khâu chút kẻo để lâu quá em lấy lại buồn :D. Sản phẩm mới nhất là mấy chiếc túi bọc bên trong laptop này. Ban đầu mình cứ phải suy nghĩ mãi về cách may, cách lộn thế nào cho giấu hết mép vải và đường may bên trong. Khi đã tìm tòi xong rồi thì lại thấy đơn giản và may khá nhanh.

Nguyên liệu chỉ gồm:
    + 2 dải vải thô kích thước 65cm x 40cm (cho laptop của mình to, 13,5 inch)
    + Lớp mút có kích thước tương tự (mua trên Lương Văn Can, 25k/miếng to bằng cả cái chiếu :D)
    + khuy bấm hoặc dải dính

Thành phẩm đây, bảo đảm không bao giờ có chuyện đụng hàng các mẹ nhỉ :D

Chiếc đầu tiên, mặt trước. Chiếc này mình dùng một lớp vải thô, một lớp vải nỉ dày nên không cần mút lót nữa.

Mặt sau

Vải vụn may túi đựng chuột cho đồng bộ

Chiếc thứ 2, vẫn màu mè như thế:

Sửa lần cuối: 10/2/2012