Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh Thành viên rất tích cực

Tớ post mấy mẫu tự biên tự diễn đẩy tinh thần các mẹ nào
    Đây là công thức

nhiều váy, quần áo cho con gái mình may từ khi bé xíu nữa cơ, he hpososst dần cho máu nhé!!!!!!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. melemkem

melemkem Thành viên chính thức

Em cũng mê cái vụ này lắm.Đang định sang tuần đi học 1 lớp dạy cắt may căn bản,ko biết có thành công ko nữa (tiếc xiền quá hic...hic).

3. @bong xinhxinh: Úi chà, chị khéo tay quá. Lại còn may được cả mũ cho bé nữa. Máu lắm rồi đây, để tối em cũng bon chen khoe ít sản phẩm méo mó vẹo vọ vậy

4. Dương Siêu Lỳ

Dương Siêu Lỳ Liều ăn nhiều

Mẹ nó định học ở đâu, cho em theo với! Em muốn tìm lớp học buổi tối mà khó quá ạ! Tia cái trung tâm dạy nghề quận Thanh Xuân mà mấy bác ở đấy cứ khất lần lữa mãi, đến mấy lần rồi mà ko được...

5. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Hihi, em gọi điện hỏi máy rồi. Chờ ax rảnh việc chở đi khuân về thôi. Sốt ruột ghê!

6. Thế mẹ nó đã biết qua về cách sử dụng máy chưa?
    Hì, đảm bảo kể cả biết rồi thì mẹ nó vẫn choáng về các tính năng cũng như cách sử dụng máy nhé. Nhớ hỏi kĩ và bảo anh ấy nói chậm cho nhé, minh hoạ thực tế bằng vải luôn mới dễ hình dung, thoải con gà mái đê, anh Tùng dễ tính và nhiệt tình lắm

7. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Cơ mà anh Tùng ko có sách hướng dẫn sử dụng luôn hả mẹ nó? Để khi cần j mình giở ra mày mò. Chứ nhiều chức năng quá mà nói một lần sợ quên quá :p.

8. Đúng là nhiều chức năng nếu chỉ nghe giới thiệu một lần ko nhớ được đâu, mà kiếm đâu ra cả quyển HDSD cơ chứ :D
    Cái chính là mẹ nó về mày mò tự thử từng chức năng một thì rất mau nhớ, và nhớ lâu. Cái gì chưa chắc chắn thì đừng thử vội, gọi điện cho anh Tùng hỏi đã nhé. Nhưng nói chung là ko khó đâu

9. HoaSữa

HoaSữa Guest

Nghe ham quá, nhưng không biết mình có khéo tay để làm được không nữa.

10. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Hu hu, trời mưa! Chồng bảo: ở nhà nghỉ cho khỏe. CN tuần sau nhé! Hic, đành chờ vậy. Tranh thủ hóng hớt đua đòi cắt trước, chờ may sau vậy.

MÀ hình như mẹ Ỉn ở CG. Ko biết có ở gần nhà mình ko nhỉ? Nếu gần hôm nào xin mẹ Ỉn một bữa off học nghề may và nghề bánh. Hehe.

11. Rất vui lòng, nhà em ở đoạn ngã tư Nghĩa Tân kéo dài và Phạm Tuấn Tài

12. suavadat

suavadat Thành viên đạt chuẩn

ủng hộ nhiệt tình ý tưởng này. Mình cũng mún biết vài đường cơ bản về cắt may các bộ đồ ở nhà vì mình thấy mang ra ngoài may tốn kém quá, còn mua sẵn thì hơi khó vì người khiêm tốn quá :(
    Hy vọng được học hỏi ở các mẹ :)

13. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

Hic mấy hôm nay mình lên google để search mấy cái clip dạy may váy mà nó đâu mất tiêu rồi, mấy hôm nay cũng đang mê món may vá quá, cơ mà vụng ko biết may thía nào cả

14. menghe

menghe

Ỉn ơi, chị mua cái máy Brother 16 kiểu đường may í
    Nhưng hôm đi mua, anh chủ thử máy, dùng cái vải rõ là dày, đường nào may cũng ok hết
    Lúc về nhà, chị thử may vải mỏng, nó nhăn nhúm kinh, chạy đường thẳng thì đc, chứ chạy đường gần giống vắt sổ thì phải gấp đôi vải. Chán ko còn gì để nói nữa

15. menghe

menghe

huhu từ chỗ em tới chỗ đó thì xa quá ạ :confused:

16. Vậy á chị, hôm trước em thử may cái áo voan có thấy vấn đề gì đâu, cái mũi kiểu vắt xổ khi may trên vải mỏng thì nó ko rõ hẳn ra như hình chữ V đâu mà nó sẽ hơi bo viền vải như kiểu mình may bo đê ấy (cũng ko đến nỗi nhăn nhúm). Hay tại chị canh mũi chỉ hơi bé nên thế? Em dùng máy có 12 chức năng thui

17. menghe

menghe

uh, để chỉ thưa thì đỡ nhăn hơn, nhưng vải mỏng mà ko gấp đôi thì nó vưỡn nhăn, chán thế,

18. Vậy lúc máy chị có cầm 2 đầu vải vừa may vừa kéo căng ra ko? hay là cứ để tự cho vải chạy như với vải dày hơn.
    Mà tốt nhất là gọi điện hỏi xem sao, em thì chưa gặp phải tình trạng như chị nên cũng ko biết để tư vấn cho đúng

19. Mấy cái áo này em may cho Ỉn năm ngoái, giờ chật rồi đem cất tủ để dành cho...em bé (lôi trong tủ ra nên nhàu nhĩ mất cảm tình quá)
    Hồi đấy mới may nên ko biết trang trí các hình ngộ nghĩnh cho sinh động mà chỉ đơn giản may xong áo thì cứ thế cho con diện luôn

Chẳng bao giờ nghĩ là sẽ show hàng nên giờ đây khi chụp ảnh tấm áo đã "nhuốm màu thời gian". Chẳng hiểu sao cái áo hồng ở ngoài màu tươi mà lên ảnh trông nhờ nhờ kinh thế ko biết

[​IMG] [​IMG]

Đến bộ này em rút kinh nghiệm hơn, cũng có cải biên tí chút như làm đường viền áo cho nổi (ngồi khâu tay lâu gần chết) và kiếm cái mác tháo ở cái áo cũ của xã đính vào cho...oai (như "hàng hiệu") hi hi

[​IMG] [​IMG]

Còn mấy cái áo màu khác nữa nhưng nó đã lên đường (làm giẻ lau) rồi vì Ỉn mặc nghịch quá làm ố mất
    Năm nay em vẫn còn ít vải các màu, quyết tâm may mấy cái áo khá khẩm hơn để hè này Ỉn diện

Last edited by a moderator: 23/3/2010
    Nga Bống thích bài này.
  20. me KN

me KN Banned

Mẹ Ỉn khéo tay ghê. Bộ màu nâu như đi mua ấy nhỉ :D