Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

Có thêm mẹ nó đây rồi, chị em ta cùng học tập và chia sẻ kinh nghiệm với mọi người nhé!
    Mục tiêu trước mắt (khá giống ý tưởng của mẹ nó đấy) : Em sẽ may đồng phục áo phông mùa hè cho...cả 3 đứa (2 đứa đầu to + 1 đứa đầu nhỏ)
    Nguyên vật liệu sẵn sàng rồi, chỉ còn chờ time và cảm xúc thăng hoa nữa thôi :D

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

1. soctun

soctun Thành viên rất tích cực

Hí hí, thấy các mẹ trên này máu may vá nên em post cái chăn em may cho sóc nhà em hồi năm ngoái để cổ vũ tinh thần. Có cả cái gối chặn và gối nằm nữa nhưng em lười chụp nên khoe cái này ạ.
    Lúc đầu khi nghĩ cái chăn định còn cho nhiều con vật vào nữa, nhưng mà lúc may mới thấy thật là lâu nên chỉ làm thế này ạ.
    Hồi năm ngoái chửa bụng to đùng mà vẫn máu máy, đi mượn máy may về may. Năm nay thấy các mẹ rôm rả học em cũng đang máu mua cái máy brother và vải cara để tiếp tục may đồ cho con. Có mẹ nào muốn mua vải may đồ cho con giống em ko ạ?

Nga Bống thích bài này.
  2. meopham

meopham Thành viên rất tích cực

Ơ, chắc cái máy em định thứ 6 qua mua, ra người rinh trước là chị ạ :rolleyes:

3. Mom Vit Bau

Mom Vit Bau Thành viên mới

Mình cũng đang ti toe may váy cho con gái iêu đây, năm nay bé đi mẫu giáo nên cần nhiều đồ đẹp, Nhờ các mẹ up lên máy mẫu váy và cách cắt với nhé. Nhất là váy hở lưng ý, tks.

4. Fallmeek84

Fallmeek84 Thành viên mới

Oai, sao các mẹ khéo tay thế nhỉ... mình thì chịu cái khoản này quá :rolleyes:

5. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

Hức, sao các mẹ khéo tay thế? Nhìn cái gì e cũng thích, mỗi tội k làm đc. E chỉ biết khoản cắt khâu (chứ k biết may), hê hê. Cũng đú đởn cắt và khâu tay 1 cái áo cho con bé em rùi, nhg mà k đi vắt sổ nên trông xí lắm. Nhìn các chị, e lại nổi máu (nổi xong k biết đc bao hôm nữa). Cho e 1 chân ngồi ngắm thôi ạ.

6. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Cắt may

Các mẹ thích cắt may có ai đi Ninh Hiệp mua vải về sáng tác cho rẻ đỡ lục tốn ko .Mình cắt thường được 1 hỏng 2 nên định đi NH 1 chuyến mua vải về tha hồ cắt may cho thoải mái .Dưng mà xa nhỉ , cũng đang ngại .

7. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Hihi, rinh về rồi mà đi được mấy đường thôi. Cái đổi nguồn nó cứ lúc được lúc ko. Em đang chờ ax mua cho cái đổi nguồn khác.

8. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Xa quá cũng ngại nhưng nếu đi đông vui thì đỡ thấy mệt hơn. Hôm nào sắp xếp đc, em cũng muốn đi. Cơ mà em ko biết mua vải đâu, đi theo học hỏi. Các mẹ nhớ chỉ em cách chọn và mặc cả (ở NH có phải mặc cả giá ko nhỉ?) nhé!

9. menghe

menghe

đúng rồi, cái đổi nguồn lởm lắm, cứ nhấp nháy với lỏng chỗ cắm í, bực ghê.

10. Cái đổi nguồn đấy chắc mua lâu rồi nên trông cũ quá, mẹ nó chạy ra hàng điện mua 1 cái mới về mà dùng, khoảng 80k, hàng nào cũng có mà

Bo Cu Bo thích bài này.
  11. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Vụ này hay đấy, tớ thì hôm đi mua vải may váy mua dư ra chút, dặn thợ may trả lại cho mình về may cho 2 ba con 2 cái quần đùi luôn. Kiểu này thì mỗi lần muốn diện đồng phcuj mẹ thì mặc váy, 2 ba con mặc quần đùi :D:D:D

12. soctun

soctun Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào ở đây thanh lý máy brother thì bẩu em để em khuân về nhé ạ

13. Hơ, vải chị may váy mà dùng để may quần đùi cho xã mà xã chị vẫn chịu mặc à?
    Em nhớ hồi hè năm ngoái em cũng mua cho xã cái quần đùi Thái hoa hoét giống bọn thanh niên hay mặc đi biển ý, đẹp thế mà xã chê. Công nhận xã chị dễ tính nhỉ

14. vit1234567

CHị mua vải thô sọc mà em. Vải đấy may quần đùi đẹp lắm ý. Hôm đến hàng may thấy có mảnh vải thô sọc màu đỏ xin về lại làm cậu cháu đồng phục quần đùi tiếp.Hôm nào em rỗi cho chị ít thời gian đến xin kinh nghiệm làm bánh nhé, xin ít kinh nghiệm cắt áo luôn ;);)

15. Trình độ của em mới thuộc dạng ABC thôi chị ạ.
    Hóa ra là vải sọc, em tưởng chị may váy thì dùng vải...hoa :rolleyes:

16. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Mình cũng thích món này lắm, mình muốn được dạy vài đường cơ bản để có thể cắt đồ ở nhà cho con.

17. vit1234567

Em nói vụ này làm chị lại phải suy nghĩ đấy :D:D:D. K hiểu ba con mà đồng phục quần đùi hoa thì thế nào nhỉ

18. vit1234567

Lại gặp chị ở đây rồi. Sáng nay em vừa qua chị mua đèn soi tai nhưng hết mất meji thanh. lại phải chờ đợt sau vậy

19. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Topi hay quá, phải vào đây học hỏi các mẹ để may cho con trai mới được, em được cái rất yêu thích làm bánh + cắt may nhưng chưa làm được cái gì ra hồn, chắc tại ko có hoa tay. :)