Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Mẹ của Ỉn ơi, mẹ nó chỉ mình kiểu may zizac nào có thể thay vắt sổ đi. Máy của mình có 14 kiểu may trong đó có đến 4 kiểu zizac khác nhau lận.

A, mà thanks mẹ nó nhé! Lần trước về chỉnh cái nút to trên thân máy là may bình thường được luôn :D

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mẹ nó chụp cho em cái hình chỉ các đường may đi em nhìn rồi mới mách cho mẹ nó được, vì sợ thứ tự sắp xếp giữa máy 12 và 14 chức năng khác nhau

3. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Mẹ Ỉn ơi, mãi bây giờ mới chụp được hình nhờ mẹ nó xem hộ này.

Tiện thể khoe luôn mấy sản phẩm đầu tay của tớ. Hihi, tất cả chưa vắt sổ đâu đấy :D

Sửa lần cuối: 27/4/2010
  4. Mũi chỉ số 3 gần giống mũi vắt sổ mẹ nó nhé. Hom qua em cũng mới vừa may xong cho con giai 2 cái quần soóc và ông xã một cái áo phông màu vàng, để rảnh em khoe sau

Bo Cu Bo thích bài này.
  5. MeChuotPo

MeChuotPo Thành viên chính thức

Ôi các bác ơi,em là em thích món này lắm ấy.Nhưng mỗi tội là em chưa biết tí ti gì về may vá.Cũng định khi nào có thời gian rảnh rỗi sẽ đi học một lớp cơ bản.Các bác cho em tham gia với nhé.Nhìn sp của các bác mà em thèm quá cơ.

6. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Thanks mẹ nó.
    Tối về tớ làm luôn ko thì chả mấy bữa lại đi đời mấy sp đầu tay. Cơ mà có ai may rồi mới vắt sổ như mình ko nhỉ? Hay là phải vắt sổ trước.

À, mà mẹ nó mua vải phông ở đâu thế?

Sửa lần cuối: 28/4/2010
  7. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Hihi, mẹ nó cứ làm đi. Cứ như tớ đây này. Lần đầu tiên may là hôm về bên nhà nội, mang máy ông nội ra nghịch, tập may đường thẳng làm gẫy cả kim của ông (bó tay). Thế mà về nhà mua máy xong tớ đã dám cầm kéo cắt và may được vỏ gối rồi đấy (hihi, thật ra là phải chờ bố cháu sửa lại cái đổi nguồn matamays hôm). Lần tiếp là tớ đã may được quần đùi cho con (sau khi ngâm cứu mãi cái quần đứt chun của bố đấy :D).

Hihi, hiện tại tớ đang thử nghiệm quần yếm. Khi nào ra sp sẽ báo cáo các mẹ.

8. mechitbong

mechitbong Bắt đầu nổi tiếng

đánh dấu..............................

9. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

em oánh dấu thi thoảng vào học hỏi các chị,em mua cái máy khâu của Medaudo lâu lắm mà chưa có time dùng,vải voc trên em cũng đắt.^_^

10. mechitbong

mechitbong Bắt đầu nổi tiếng

em mua cái máy khâu mini 450k về nhà tớ và bà ngoại tý toáy may vỏ chăn cho Chít bông ( hồi đấy mới đẻ hơn 3 tháng dùng máy khâu cứ bị mắng là máy sớm thì về già mù mắt), thức nguyên buổi trưa mua vài về cắt rùi máy trong khi chưa bao h sờ đến cái máy khâu thế mà cũng ra thành phẩm, em hóng hớt tý hôm nào em up ảnh lên show hàng sau.hi

11. maruchan

maruchan Thành viên tích cực

Đặt cục gạch để ngồi hóng, các mẹ khéo tay quá:)

12. Em thì vải nào xổ quá thì vắt trước, ko thì may xong vắt sau cũng được, nói chung tiện gì làm nấy

Vải thì em hay mua ở CH vải kiện trên phố Bạch Mai, vải cotton đủ các màu luôn, đẹp, chất mát, năm ngoái mua mỗi mảnh một màu giá hai mấy nghìn, về mỗi mảnh may được 3 cái áo cho con giai.

Bo Cu Bo thích bài này.
  13. nhim_xu_08

nhim_xu_08 Thành viên chính thức

Cho em join với. Em cũng khoái may vá cho con gái lắm . Nhìn các mẹ may vá lại sắp cao hứng òi :))

14. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Có phải cửa hàng Hoa Phượng k em gái. Chị cũng hay lượn qua đấy nhặt lắm nhưng giờ mỗi lần đến lại phải leo bộ lên tầng 3 để chọn. Ngại quá.
    Mấy hôm nay bé ốm chả sờ vào máy nữa

15. meopham

meopham Thành viên rất tích cực

Hôm trước em mới đi đi ninh hiệp mua vải. Nhiều vải tơ và vải ren lắm các chị ạ, cả voan-lụa nữa. Nhưng đi về phờ phạc rạc ng, hì hì

16. Em cũng chẳng để ý CH tên là hoa hoét gì, cứ thế phi vào múc thôi. Nhưng chắc ko phải vì CH nằm ngay mặt đường và ở tầng 1 mà, gần ngõ Trại Găng, hướng đối diện và hơi chếch chếch ngõ Chùa Liên Phái

17. Mấy ngày nghỉ nhà em diện bộ đồng phục này đi bát phố, bị mọi người trêu là may khu này ko có...con cún nào, ặc ặc :rolleyes:. Dưng mà sướng vì...nổi, he he

Áo của bố Ỉn

Áo của mẹ Ỉn

Áo của Ỉn

Cận cảnh đường kim mũi chỉ

Lúc đầu em cũng định làm cái hình/logo cho nó máu nhưng mà chẳng biết làm hình gì nên để mộc luôn

Em tranh thủ show hàng con giai tí

memit050408 thích bài này.
  18. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

Nổi bần bật Ỉn ạ, mặc đồng phục thế này, ai cũng phải ... ngoái nhìn, he he. zai của bà đẹp trai quá, sau này tha hồ kén vợ cho Ỉn nhá.

19. Nổi đến nỗi đi đường tôi cứ phải láo liên đảo mắt liên tục xem có con cún nào chạy theo ko đấy :D

20. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

Thế bà có thấy có con cún nào chạy theo k? Có fan hâm mộ mà phải láo liên đảo mắt hả? He he.