Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

1. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

ực! thèm quá ạ. Thật ra nhà tôi thì thích mua gì thì chồng cũng mua. mà mua ngày nào cũng đc ( miễn lúc đó ck có tiền) nên ko ham hố vụ quà cáp, chỉ thích 2 vc đi đâu ăn uống chơi bời cho tình cảm, mí lại nếu mua hoa phải thích lão tự tặng cơ, chứ để vợ đòi thì chả ham .Mỗi vụ đt ngayg trước tôii điên lên hay đập nên ko dám nhom nhem loại xịn chứ tôi cũng ham hố lắm

Đang tải...

2. me_muom_2007

me_muom_2007 Bắt đầu tích cực

Cãi nhau thì mới đúng là hương vị tình yêu. Nó như một thứ gia vị ý mà. Nhưng mà đừng để quá nhiều gia vị nhé. Yên tâm, tối nay e sẽ được người yêu tặng một bó hoa thật đẹp đấy. Có gì báo tình hình nhé.

0lj_star thích bài này.
  3. me_muom_2007

me_muom_2007 Bắt đầu tích cực

Mình được đôi giày, nhưng vẫn phải nấu cơm và rửa bát :)

4. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Thực ra toàn do em, ny thì chẳng bao h, thỉnh thoảng nghĩ lại thấy khổ thân ny :rolleyes:

5. Ðề: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Ối ối, lần sau trước khi đập alo tôi phát tôi đến nhặt, sao mà phí của thế chứ, đập rồi lại phải sắm cơ mà
    Vc tôi được cái tuy 2 tập rồi nhưng rất hay rủ nhau đánh quả đi chơi riêng, cà phê cà pháo hoặc hát hò xả stress...hứng lên là đi nên tự thấy thế là tình củm lắm rùi, ko mơ nữa, chỉ thích quà, ka ka

6. matmotmi

matmotmi Thành viên chính thức

Khoe với các mẹ món quà đặc biệt nhân ngày 20/10 của mình tí, vì có vẻ như nó hợp nhất với chủ đề may vá ở đây, hi hi :D

Ngày 20/10/2007:Chồng mình tặng chiếc máy khâu Brother 14 đường may của a.Tùng Hội Vũ
    Ngày 20/10/2011: Quà vẫn là máy khâu, vẫn của anh Tùng, nhưng đã được lên đời với chiếc Juki Jureve HZL-010N. Phải nói là mình đã phải lòng em máy này ngay từ cái nhìn đầu tiên :D. Vì em ấy mang một vẻ đẹp long lanh và tinh khôi hiếm có (so với dòng máy bãi). Chất lượng thì... đang dần dần khám phá và tận hưởng. Mỗi tội giá chat: 8,9 tr đồng. Trưa nay mang máy về, rồi hai vợ chồng ngồi ăn bữa trưa đạm bạc tại gia vẫn thấy người ngợm lâng lâng trên mây trên gió vì sung sướng :D

7. ngant8385

các mẹ thích thật đấy. Ck e mặt cứ tỉnh queo ngồi góc nhà kia kìa. Hỏi có đi ko anh? thì giả vờ bờ lô" đi đâu?" Bực! Cả nhà laij đang tập chung thịt ngan ăn uống. tối tối lại SN thằng cháu, bố mẹ nó mời từ hum qua. Mà e chả khoái lắm chỉ muốn 2 vc đi riêng thui
    Mà chị 1 mí ơi, máy mới hay cũ mà giá khét thế? theo e bít thì máy cũ hàng nhật chỉ khoảng 2,5tr->4 tr là ngon rùi mà. Còn nếu mà máy mới thì ko có hàng Nhật xịn đâu, chỉ có hàng liên doanh thui

Sửa lần cuối: 20/10/2011
  8. thanhdatgas

thanhdatgas Thành viên kỳ cựu

nẫu cả lòng mề chồng đi chơi bạn bè suốt ả ngày hôm nay....bùn quá

9. hanhhoanghong

hanhhoanghong Hạnh phúc là đấu tranh

lại ngoài lề tý:
    chiều nay nhận được quà 20/10 từ học trò cũ, hí hửng giở ra và ngớ người khi quà là...1kg bột nêm , đang bần thần không hiểu chúng định chơi khăm gì mình thì khoảng 15ph sau đt báo tin nhắn, nguyên văn nhé:
    Cô ơi, cô đã nhận được quà của chúng em chưa ạ? Chắc cô ngạc nhiên lắm, nhưng chúng em chỉ muốn nói là những bài học , những câu chuyện cô dạy em thực sự giống như món gia vị rất ngon được nêm vào món ăn trong cuộc sống của chúng em. Cô hãy nêm nhiều gia vị ngon như vậy nữa, cô nhé!
    Hic, cảm động muốn chết!

10. Pillow^^

Pillow^^ Thành viên tích cực

E cũng ngía chiếc Juki HZL 010N của a Tùng rùi , a ấy có 1 chiếc duy nhất ah ,hôm đó e chưa hỏi giá . Chắc chiếc a xã tặng chị là e ấy rùi, giá 8,9tr cơ àh, chát quá , e nằm mơ cũng ko dám nghĩ tới huhu. A Tùng quảng cáo e này đích thị xỏ chỉ tự động ấn nút cái chỉ tự xâu ko cần thò chân thò tay, các e khác chỉ là bán tự động thui tức là vẫn cần có sự trợ giúp của tay ng may. E này chuyên thêu lun, hình thêu cự đẹp nhưng với đk phải có khung thêu. Nghe các mẹ khoe quà 20/10 e tủi thân quá , chẳng ai như xã nhà e , tặng e bóng đèn tuypt lắp phía trên bàn để máy khâu :( . Ah tiện đây hỏi chị có nhu cầu thanh lý e 14 chức năng ko ah :)

11. ngant8385

đúng là cảm động thật. Hic! hum nay chị nhận đc nhiều niềm vui quá. chúc mừng chị nhá
    Nhà em đang ăn cơm, ck cãi nhau ỏm tỏi với thằng bạn ngay tại nhà. Chán!

12. mehunguyen

mehunguyen 0974007280-01235829914

Chị sướng thật đấy,những món quà như thế mới thấy thật sự có ý nghĩa ,chứ tiền bạc vật chất nhiều làm sao bằng cả tấm lòng mà người học trò dành cho chị ,chúc chị có nhiều học trò như vậy và hạnh phúc trong cuộc sống cũng như trong sự nghiệp của chị!
    Thôi tha cho người ấy một chút đi em ạ,chị thấy em hành bạn ấy nhiều quá hic hic hic chị thấy tội cho bạn ấy quá ,chúc em có một ngày 20/10 thật ấn tượng!

Thui mẹ nó à ,đừng buồn chóng già lắm phải giữ cho sắc đẹp của mình ,biết đâu xã bạn xã giao vì cv nhưng vẫn nhớ ngày PNVN tối về có hoa tặng vợ thì sao? Chúc mẹ nó được chồng yêu quí quan tâm nhiều hơn nữa nhé!

13. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

chúc mừng c matmotmi ạ! chị thanh lý lại e 14cn cho e đi. ^_^.
    quà của e chỉ là chồng rửa bát, xin hết. ^_^.
    Tình hình là sao e ko thấy cái chữ "cảm ơn" để click vào nữa nhỉ?

14. Pillow^^

oh tớ cũng ko thấy cái chữ " cảm ơn" đâu :(

15. menhat

menhat Thành viên tập sự

Alo, alo,
    Các mẹ ơi, lớp học may túi miễn phí của Brother phối hợp với sewshop tháng 10 này là lớp học đặc biệt nhé, có cô giáo người Nhật hướng dẫn đó. Sản phẩm là 1 chiếc túi xách với cách phối màu sắc cực hay. Một năm mới có một lần có chuyên gia thôi các mẹ nhé. Mình gửi kèm thư mời, Mẹ nào hứng thú thì đăng ký nhé. Nhưng các mẹ đăng ký xong thì cố gắng đi vì mình mời chỉ có giới hạn thôi, mấy hôm trước bị các mẹ bỏ bom nhiều quá, HIc Hic.
    Alo hoặc email cho mình nếu các mẹ muốn đăng ký nhé
    0904.059968
    hoa.gn@anysew.vn

16. menhat

menhat Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, chương trình khuyến mại đặc biệt của máy may gia đình Brother đây, các mẹ tham khảo nhé, kết thúc vào 20/11 các mẹ a. Hàng Brother mới 100%, bảo hành 1 năm chính hãng, nhiều chân vịt tương thích, may không phải suy nghĩ nhé.
    http://www.anysew.vn/Default.aspx?NewID=6342

17. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Chị matmotmi thanh lý máy cũ cho e đi (u)

18. ngant8385

tớ lại chán quá đây. Ck cả ý kiến gì, đi SN 1 mình, và giờ tớ gọi điện thì bảo ko về. Lúc nãy tớ lại đọc đc TN của 1 con, lần trước gọi điện nó chối, lần này cũng kêu nhầm, nhưng nhầm thế quái nào đc. Tớ điên lên chửi nó thế là nó lộ mặt luôn. Goi điện bảo ck về thì nó kêu e ngủ đi a ko về. Tớ chán lắm rồi. bảo nó ko về thì bỏ nhau, mà lần này tớ làm thật luôn. mẹ nó cứ làm cho mình điên lên.

19. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Có chuyện j vậy chị :( Chị bớt nóng chút đi :mad: Nhiều khả năng do tâm lý bà bầu không? :roll:
    Các chị có gia đình cho chị ấy lời khuyên đi ạ :)

20. Pillow^^

Xem ra có nhieu mẹ tăm tia e 14cn của chị matmotmi :), kiểu này có khi phải mở phiên đấu giá cả nhà nhỉ :))