Trò Chuyện Với Một Linh Hồn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vo mai anh kiet, 14/11/2013.

By vo mai anh kiet on 14/11/2013 lúc 7:24 AM
  1. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

TRÒ CHUYỆN VỚI MỘT LINH HỒN
    TN
    Tôi có một người anh họ con bác ruột, cách đây 5 năm trên đường đi làm về thì bị tai nạn giao thông và tử vong ngay tại chỗ. Khỏi nói hết nỗi bàng hoàng đau đớn của gia đình anh và cả bản thân tôi. Vì anh không chỉ là anh họ mà đối với tôi anh còn là một người bạn có thể sẻ chia bất cứ chuyện gì.

Từ ngày anh mất tôi luôn hy vọng sẽ có lúc được gặp anh đâu đó, trong mơ hay là qua việc gọi hồn. Nhưng dù tôi và vợ anh đã hai lần tìm đến số 1-Đông tác để gọi hồn cho anh, nhưng không thể nào gặp được. Năm năm trôi qua tôi rất buồn và thất vọng vì khi còn sống, anh và tôi thân thiết với nhau còn hơn anh em ruột.

Anh là bác sĩ làm ở phòng cấp cứu, không chỉ tiếp xúc với cái chết hàng ngày mà anh còn là người đam mê nghiên cứu về tâm linh và thần học. Nên chúng tôi thường hay nói chuyện với nhau về chủ đề này. Khi anh mất tôi như mất đi một sợi dây , thấy lòng mình lỏng lẻo như không còn nơi buộc. Rồi rất nhiều đề tài chúng tôi đang còn nghiên cứu dở. bao nhiêu điều chưa kịp sẻ chia. Vậy mà bỗng nhiên anh đi, không một chút ngoái lại nhìn về quá khứ.
    Anh không về thăm tôi khiến tôi không chỉ buồn mà còn rất nhiếu nỗi băn khoăn? Vậy đời sống sau cái chết thế nào ? Liệu có linh hồn thật không ? và nó tồn tại ra sao ?. Vì có ai chết rồi sống lại đâu mà biết được.

Bỗng một hôm tôi đi qua nơi anh bị tai nạn rồi mất, tự nhiên tôi thấy lạnh toát cả người , mơ hồ như có ai đi bên cạnh. Bình tĩnh lại, tôi nghĩ có lẽ do tôi đi qua nơi này nên nhớ tới anh mà có cảm giác vậy thôi. Nhưng đêm ấy tôi lên giường đi ngủ, nằm được một lúc cảm giác còn mơ màng chưa ngủ hẳn, thì tôi thấy anh về. Hình ảnh không khác gì lúc anh còn sống , kể cả chiếc áo sơ mi kẻ sọc, vợ anh may cho anh.

Tôi mừng quá ôm chầm lấy anh, cứ như là anh đang còn sống vậy , nhưng ngay lúc đấy tôi nhớ ra rằng anh đã chết . Nhưng tôi vẫn hỏi anh sao anh không về thăm tôi. Anh buồn buồn nói :“. Anh bây giờ có được như xưa đâu, muốn thăm em là cả một việc khó khăn không phải cứ muốn là về thăm được.“

Loáng thoáng một lúc thì bóng anh mờ dần rồi mất dạng. Tôi ú ớ rồi tỉnh hẳn, mồ hôi toát đầm đìa, bình tĩnh lại tôi vội vàng ngồi dậy viết tốc ký những gì mình vừa trải qua. Đêm đấy tôi không tài nào ngủ tiếp. Nước mắt cứ thế chảy dầm ươt gối, tôi thương anh, thương vợ con anh và bác Toàn gái nhà tôi. Từ ngày anh đi bác già đi hàng chục tuổi, buồn phiền mà sinh đau ốm liên miên. Hai năm trước , bác Toàn trai cũng ốm chỉ ba tháng là đi. Tôi băn khoăn không biết ở thế giới bên kia , hai bố con anh có gặp được nhau không ?

Từ hôm thấy anh về, ban đầu tôi còn hơi sợ, nhưng sau đấy thì đêm nào tôi cũng mong rằng có lúc anh sẽ lại về thăm tôi. Vì tôi có biết bao điều muốn hỏi anh.
    Bẵng đi chừng một tháng , tôi đang mơ màng thì lại thấy anh xuất hiện, lần này anh mặc bộ quần áo thể thao mà anh hay mặc đi chơi quần vợt, tôi thấy anh đứng trước cửa nhà tôi. Tôi mừng quá reo lên rồi kéo anh vào nhà. Anh bảo em đừng reo lên vậy làm động giấc ngủ mọi người.

Tôi không kéo anh nữa mà liền tranh thủ hỏi anh. Anh sống dưới đấy thế nào ? Anh có bao giờ về thăm bác và vợ con không ? Anh lại nhìn tôi buồn buồn rồi anh bảo : Anh vẫn thỉnh thoảng về nhưng không muốn vào nhà . Anh không muốn mẹ anh nhìn thấy anh bà lại càng buồn thêm, còn vợ con anh , anh lại càng không muốn gặp . Anh không muốn khuấy động cuộc sống của mọi người để họ dần quên anh thì sẽ tôt hơn. Nhất là vợ anh cô ấy còn quá trẻ, anh không muốn cô ấy phải ràng buộc với anh .. Nói đến đây tôi thấy anh nhìn lên rất buồn, rồi mờ dần chẳng còn hình dạng nữa. Tôi lại cố thức nhưng không tài nào dậy nổi, nhưng tâm trí dù trong mơ vẫn thấy mọi chuyện rất rõ ràng, cho đến khi buồn giải tôi mới tỉnh hẳn. Thế là tôi lại ghi hết những gì còn nhớ ra quyển vở mà tôi thường để bên giường.

Từ đấy đêm đêm tôi lại đợi anh về, hy vọng anh sẽ giải đáp được một vài thắc mắc của tôi. Nhưng tôi chờ mãi tới hơn một tháng mà chẳng thấy anh. Thế rồi đến ngày mồng một, tôi cùng vợ anh ra mộ thắp hương cho anh rồi lên chùa nơi gia đình đưa anh lên đấy. Cả hai nơi tôi đều thắp hương rồi rì rầm khấn : Anh Huỳnh ơi ! nếu anh có thiêng thì lại về thăm em nhé, tối nay em đợi.
    Quả nhiên tối đấy anh về, anh còn cười bảo tôi, ban đầu anh tưởng là em sợ . Nhưng nay thấy em vui thế này thì thỉnh thoảng cần thì em gọi như hôm nay anh sẽ lại về . Thấy anh nói thế tôi mừng quá, tôi hỏi vội anh ngay : Anh ơi ! Thế đời sống dưới ấy thế nào hả anh ?

( Chuyện còn dài , ngày mai post tiếp )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vo mai anh kiet
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vo mai anh kiet, 14/11/2013.

1. chamnt
      chamnt
      Rớt nước mắt c ơi, thương c lắm!
      XH lại bảo đi hỏi từng người í, nếu cứ mải đổ lỗi cho nhau, chuyện con gà quả trứng biết bao giờ mới hết định kiến hả bạn?
    2. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      carm ơn em và các bạn luôn đồng hành vớ từng phần cảm xúc của chị và cuxng cảm ơn hàng nganf lượt người xem mỗi ngày tuy chẳng bết các bạn là ai.
      hungacad77chamnt thích.
    3. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Phần 97
      Lời khuyên

Một ngày với ai đó có thể là rất ngắn nhưng với tôi thời gian này sao mà trôi qua chậm chạp. Chậm vì cứ chờ mà chẳng có tin tức gì mới cả. Chồng tôi không gửi thư về đã lâu, còn tôi vẫn theo phương châm Q đề ra là" Lạt mềm buộc chặt"
      Nên vẫn kiên nhẫn viết thư kể chuyện Nhí cho chồng hy vọng anh vì thương con mà không cùng người tình bỏ trốn. Tôi cũng bóng gió nói với T về chuyện rắc rối về lý lịch nếu bố chẳng may mất tích thì Nhí sẽ phải mang cái án đấy oan uổng không ngửng đầu lên được.
      Phần lý lịch này tôi sẽ kể sau, còn giờ đây tôi vẫn đang trong dòng trôi tình cảm rất phức tạp nên cho phép tôi kể nốt.

Q không gặp tôi nữa sau hôm gửi quà ném vào sân cho Nhí. Tôi thực sự rất buồn, trong lòng không khỏi ngóng trông. Tôi nhìn cái bình đựng nước Q mua rồi bắt tôi uống cho đủ hai lít nước mỗi ngày lòng chợt bâng khuâng.
      T chồng tôi không biết tới đã đành, anh Huỳnh tôi là bác sĩ, rất thương em nhưng cũng không nhớ đến chuyện này, chỉ có Q là tinh tế quá. Buồn cười, có hôm tự nhiên Quang không hiểu sao cầm cái bình rót nước uống rồi cứ ngắm đi ngắm lại, tôi chột dạ vì vô tình hôm Quang hỏi cái bình mua ở đâu mà đẹp thế? Tôi thật thà kể Q mua rồi dặn uống nước.

Thật khờ thế chứ, đàn ông không phải là họ vô tư trong mỗi câu hỏi như mình nghĩ đâu. Quang đã đoán đúng và anh khen tôi:
      -" Em rất thật thà"
      -" Sao hả anh"
      -" Người khác sẽ dấu đi không bao giờ kể"
      Tôi giờ mới biết mình khờ đành bảo..
      -" Thì với anh em có dấu giếm cái gì đâu mà kể cái này chỉ là cái bình nước thôi "
      -" Quan trọng là người mua bình và mục đích của việc mua bình..."
      Tôi đỏ mặt bỏ đi vì không biết nói gì. Quang không tấn công tôi nữa nhưng tôi hiểu điều anh muốn nói, đúng là khó quá, người ta bảo:" khôn lên ba mà dại tận già" Tôi sẽ không bao giờ khôn được.

Kể thì cũng khó cho tôi, từ bé đến lúc trưởng thành luôn sống trong dự kiểm soát về giáo dục của gia đình như tôi đã kể. Xóm giềng đều họ hàng quanh quẩn khôn ngoan lừa lọc với ai? Có thể vì như thế mà người ta hay bảo gái quê chất phác.

Không may cho tôi hay là may thì không biết nữa nhưng lạ đời cho đến lúc này người yêu tôi và hết lòng vì tôi có sáu người thì hết bốn là T, Đông, Quang và Q đều là người thủ đô. Đối tượng mà khi mới vào trường Thơ đã luôn luôn bảo tôi cảnh giác.

Nhưng cảnh giác gì, sau này thân thiết rồi yêu như T và Đông tôi thấy cái sự đề phòng của mọi người hoàn toàn vô lý.
      Không chỉ người yêu tôi mà kể đến bạn rất thân của tôi là Ngọc và Trung rồi Huy và nhiều nữa họ sinh ra ở Hà nội không chỉ một đời mà còn rất nhiều đời và đặc biệt là gia đình Trung và Đông được gọi là người Hà Nội gốc chứ không phải như T chồng tôi mới chỉ đời anh là sinh ra ở Hà nội. Họ là bạn tôi và không ai chê tôi nhà quê cả.

Đông âu yếm gọi tôi là Sơn nữ và anh còn viết cho tôi một bản nhạc mà chỉ hai đứa biết và hát cùng nhau. Huy với thiên hạ tôi không bàn nhưng với tôi anh rất chân thành kể cả sau này anh đã làm rất lớn.
      Chính Huy chứ không phải là Quang đã khuyên tôi "...đừng lấy T, chỉ yêu thì được chứ em mà lấy nó anh lo là em không hạnh phúc..." Mặc dù khi nói ra tôi biết chỉ cần tôi hé lộ coi như tình bạn của "Ba chàng ngự lâm" gắn bó từ tấm bé sẽ tan tành và đặc biệt nữa là Huy không yêu tôi anh chỉ là người bạn tốt với tôi, vậy thì chỉ có thể nói là anh quá chân thành.

Ngọc và Trung là bạn chí thiết của Đông đã hết lòng hết sức hướng tôi về phía Đông nhưng tôi khờ quá, chỉ có Phương Trinh là không chỉ ghét mà là coi tôi như kẻ thù không đội trời chung.
      Đời phiền thế chứ, Trinh ghét tôi và cô là người hay bêu rếu tôi vì tội nhà quê rồi đoảng vị.
      Mẹ Đông nghe Trinh kể chắc là vì thế mà ngoài lý do khác thì lý do này cũng làm cho bà hết cả hồn vì người con trai bà huấn luyện như chiến binh để ra đời đứng vào hàng ngũ thượng lưu trong xã hội . cuối cùng lại đi yêu một cô sơn nữ ngốc nghếch và đoảng vị như nghe kể ai mà chấp nhận được trong khi Thuỵ Vân bà đã hiểu từng chân tơ kẽ tóc sao có thể trách bà.

Cuộc đời tôi rất là kỳ tưởng có thể không bao giờ phải nhắc đến hai người đàn bà ác nghiệt với tôi nhưng lại đại diện cho lòng thương con rất hợp lý này thì số phận đã bắt tôi gặp lại họ và trong trường hợp khác và tình cảnh khác...

Còn trở lại lúc này, tôi đang vô cùng khốn đốn, lòng hoang mang không tả nổi.
      Một hôm tôi đi làm, phòng chỉ có hai người là tôi với C. Dạo này tôi buồn lắm, gương mặt lúc nào cũng trông rười rượi nhưng ra ngoài vẫn đóng kịch cố làm vui nhưng với C tôi không cần đeo mặt nạ, còn người ngợm chắc cũng xơ xác lắm nên gây cho mọi người một cảm giác thương hại.

C sẵn có tình cảm với tôi như đã kể, ban đầu C chỉ muốn lợi dụng tôi làm trò mờ ám nhưng rồi phần thì bị Q bắt gặp phần thấy tôi tội nghiệp quá. C cũng hồi tâm chuyển tính tự nhiên tử tế với tôi rồi rất may M cũng vậy. Họ dần dà thành bạn của tôi, may quá nếu tôi nhảy dựng lên mà chửi họ giờ chắc chỉ có kẻ thù thôi nhưng như tôi đã kể là do tôi đần quá không biết chửi chứ cũng chẳng phải khôn ngoan gì.

C nhìn tôi tội nghiệp nên đôi bữa rủ tôi đi ăn để chuyện trò nhưng tôi không đi. C bảo:
      -" Anh thực sự quý em chứ không có ý đồ gì nhưng một lần bất tín là vạn lần bất tin nên anh hiểu em không thể dễ dàng tin anh nhưng em phải tự mở rộng lòng mình ra, không phải anh khuyên em là phải trả thù bằng cách bồ bịch lăng nhăng nhưng em phải cố gắng nghĩ thoáng ra cho khỏi khổ. Anh nói thật là sang bên ấy hoàn cảnh nó đẩy đưa, xung quanh mình xã hội nó thế cả. Mình một mình một ngõ làm sao được. Nếu em đi mà T ở nhà chưa chắc em đã giữ nổi mình, anh nói thật em đừng có mắng anh..."

Tôi im lặng thở dài không nói gì qua lại mà chỉ muốn khóc thôi. Tôi oán trách T vì anh vô tâm quá, anh có thể quên tôi, không yêu tôi nữa, tôi không trách anh nhiều nhưng anh quên Nhí con anh đấy là điều tôi không chịu đựng được.

Tôi im lặng cúi đầu, C không nhìn tôi, anh nói tiếp.
      -" Anh chừng này tuổi chưa phải đã biết hết mọi chuyện trên đời nhưng chuyện của em... Anh bắt đầu thấy nó rắc rối..."
      C dừng lại nhìn tôi. Tôi không nhìn C nhưng tôi hiểu ý anh muốn nói gì? Tôi im lặng, thấy có vẻ khó khai thác, C bỏ đi hút thuốc rồi vào, thấy tôi vẫn thẫn thờ buồn bã. C bảo tôi.
      -" Anh thành thật khuyên em, với ai cũng được nhưng với... Q... Em phải lường được hậu quả"
      Tôi giật mình vì nghe C nhắc đến Q. Đây không phải là lần đầu tiên C nói chuyện này nhưng trước đây là trong một tư thế khác, hoàn cảnh khác, giờ đây sau bao thời gian tôi biết C đang khuyên tôi rất chân thành và tôi chột dạ... Hay chồng tôi biết chuyện này...?

Còn tiếp...
    4. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Năm mới đến rồi, mình chân thành chúc casc bạn trên diên đàn và tẩts cả mọi nguwơì, moị gia đình một năm mơí an khang, thịnh vượng và hơn thế là hạnh phúc và sưcs khoẻ..
      Heomoi73ô mai thích.
    5. ô mai
      ô mai
      Cám ơn chị, em chúc chị và gia đình một năm mới an lành, hạnh phúc, luôn mạnh khỏe, thân tâm an lạc!
    6. Heomoi73
      Heomoi73
      vo mai anh kiet thích bài này.
    7. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Cảm ơn em nhé, Năm mới chúc em nhiều sức khoẻ và hạnh phúc trong cuộc sống.
    8. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Thụwc ra giai đoạn này với chị có quá nhiều tình huôsng phức tạp trong tình cảm của nhieeù ngươì liên quan, chị muốn kể rõ tưnfg chi tiết để mọi ngươì có thể hiểu tâm tư tình cảm tâm lý của con ngươì và thông cảm hơn. Săp đến giai đoạn đấy rồi, em kiên nhẫn chờ tý nhé. Chị cũng chẳng vội gì, nếu không có những bạn đọc như em chờ đợi để chị muốn kể nhanh hơn thì nhẩn nha viết như nói chuyện với cái bóng của mình thế thôi.
      ô mai thích bài này.
    9. minhks04
      minhks04
      chuyện đó bình thường mà, cũng chẳng phải là cái j đó tâm linh, hay mê tín, mê tín chính là mấy thằng cha thầy cúng, thầy chùa,...giả danh đi lừa phỉnh bậy bạ, hay mấy loại cô đồng này nọ, toàn thờ ma thờ quỷ, kêu vớ va vớ vẩn, rùi nói đó là thần này thánh nọ, toàn lừa người.

Sự thật thì nó luôn nhẹ nhàng tình cảm, không có gì cả, chỉ đơn thuần là khi bạn đi vào trường không gian giao nhau giữa nhiều âm lượng, ví dụ những nơi tồn tại ma quỷ hay đại loại linh hồn, thì thường không gian tĩnh, môi trường vật chất không có sự dao động nhiều trong không khí, các linh hồn hay những hành động,,...được lưu lại trong không gian đó, bất ngờ bạn đi được vào môi trường đó.

Với điều kiện cơ thể bạn thích ứng được môi trường không gian đó, bạn sẽ cảm nhận thấy, các giác quan được mở ra, bạn sẽ nói chuyện, nhìn thấy, nghe thấy...bằng mắt thường, bằng tai, bằng sự hiển thị, trong trạng thái tỉnh táo, đối với những người não yếu, họ sẽ được hiển thị thông qua giấc mơ, chiêm bao....

Như đối với mình thì mình thường xuyên gặp họ, tiếp xúc, nói chuyện....mặc dù cứ phải nói là sợ vãi....ra nhưng khi quen thì nó vẫn đỡ hơn tí, bạn có thể tới gần họ và nhìn rõ họ, nhưng có 1 điểm tớ ko mê lắm, đó là dương không chạm đc vào âm, nhưng âm thì lại có thể chạm đc vào dương, thực tế hơi phũ ...nhưng qua những năm kinh nghiệm cho thấy thì nó là như vậy.

Đối với trường hợp của bạn thì điều đó là rất chi bình thường.

Bạn ở trong môi trường và không gian, gọi đơn giản là người thông dịch là người giữa 2 thế giới, mà thực tế ra là giữa nhiều thế giới khác nhau, không phải chỉ có âm, dương, mà còn có thần, phật, địa ngục, hay những cảnh giới...chỉ có chính bạn mới hiểu, mà thực tế ra thì chính bạn cũng chẳng hiểu chuyện j xảy ra. bởi nhiều điều nó vượt qua ngưỡng hiểu biết của bạn ....

thế mới nói, con người là động vật nhỏ bé nhất vũ trụ ^^!
      ô maivo mai anh kiet thích.
    10. Heomoi73
      Heomoi73
      Chúc chủ top cùng tất cả các bạn một năm mới thật nhiều sức khỏe,bình an và hạnh phúc.Sang năm mới,chờ bài mới từ bạn.
      ô maivo mai anh kiet thích.
    11. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Phần/98
      Nghi ngờ

Khi nghe C nói thế tôi hoảng hốt trong lòng. Có thể nào T biết chuyện nên mới cư xử với tôi như thế. Đàn ông ích kỷ, họ có thể cặp bồ bao nhiêu lần cũng được nhưng vợ chỉ có chuyện một chút là không tha, tôi vã mồ hôi vì sợ nhưng vẫn cố bình tĩnh không cho C biết ý nghĩ trong đầu.

C không nhìn tôi hoặc là anh vờ vịt tôi không rõ nhưng anh không nói gì thêm.
      Tôi lấy lại bình tĩnh rồi nói với C.
      -" Em cũng biết thế nên rất ý tứ rồi, việc gì thật cần em mới để chú ấy đến... Em ở nhà một mình ...Anh biết rồi đấy."
      C ngửng lên nhìn thẳng vào tôi, đôi mắt anh đã nói lên một điều là anh biết nhiều hơn tôi tưởng. Tự nhiên mặt tôi đỏ bừng, thế mới khổ.
      C thấy vậy hình như tội nghiệp tôi, anh đứng dậy bước đến bên chỉ cách xa một gang tay, tôi run như con dẽ. C bắt tôi chịu đựng thêm một lúc khi tôi định đứng dậy đi ra ngoài thì anh ấn tôi ngồi yên.
      -" Anh hiểu em, rất hiểu em, nhưng chuyện tình cảm nó phức tạp đâu có như xây cái cầu hay đan một cái áo. Q nó yêu em, nó ghen rồi làm dữ quá nên mới lộ chuyện, vì thế mà anh lo cho em vì chuyện này sẽ chẳng đến đâu, rồi em sẽ lại khổ thêm thôi"

Tôi nghe mà muốn phát khóc, Q đã làm gì sao C lại nói thế hay anh bắt nọn tôi, tôi suy tính rồi hỏi C.
      -" Sao anh nghĩ thế, em có thấy vấn đề trầm trọng thế đâu, chú ấy chừng mực với em lắm mà, chỉ quý con gái em thôi"
      -" Em khờ hay em giả vờ? Có cần anh phải kể rõ cho em nghe không? Anh có cảm tình với em nên lo cho em thôi, nếu em không thấy vấn đề trầm trọng thì mình thôi chủ đề này ở đây"
      Cá đã cắn câu, tôi không dấu nổi tò mò và lo lắng nhất là cả C và P đều có người thân bên chỗ chồng tôi. Tôi lưỡng lự cuối cùng thành thật hỏi.
      -" Anh nói thế nghĩa là khẳng định, em thực sự bối rối vô cùng, Q làm gì mà anh nói thế?"

C cười, giờ tôi mới thấy anh cũng chẳng đến nỗi nào về phong độ và hình thức chỉ vì khi xưa tôi ghét anh nên thấy chả ra gì nhưng đừng nhầm là tôi thích C nhé, không có chuyện đấy đâu. Thấy tôi đã ham mồi C chân thành kể:
      -" Q nó ghen khủng khiếp, nó đe doạ anh và không hiểu sao ông P cũng bị nó ghen? Hay ông ấy có gì với em?"
      Tôi điên tiết.
      -" Em không muốn nghe nữa, quẩn quanh chỉ có vậy thôi, chán quá rồi, em thấy mình như con cá, ai thích câu thì bỏ mồi. Em giờ chỉ lo cho con em thôi, chuyện đời em kệ, mệt mỏi lắm rồi sao đời nó thiếu công bằng với em thế chứ? Em đã làm gì sao cứ quẩn quanh thế này không có lối thoát nào cả..."
      Rồi tôi ôm mặt khóc hu hu, sao lại có khi mình vô duyên thế chứ không thể nào làm chủ được cảm xúc.

C chờ tôi nín sau khi đã vỗ về tôi.
      -" Đàn ông bọn anh khổ thế, cứ thấy phụ nữ dễ thương duyên dáng một chút đã nao lên rồi chứ đừng nói người xinh đẹp quyến rũ, anh nói vậy là em hiểu và chấp nhận đời được cái này phải mất cái kia, em hiểu ý anh không? Giờ em bình tĩnh, việc quan trọng nhất là phải rõ ràng trong mối quan hệ với Q kẻo chồng em biết thì không thuốc nào chữa được đâu"
      -"Nhưng em phải làm gì?"
      -" Em phải cắt đứt mọi mối quan hệ với Q, em có cần anh giúp em không"
      Tôi lưỡng lự rồi lắc đầu.
      -" không, em tự giải quyết được với lại đã lâu rồi Q có đến nhà em đâu"
      -" Cậu ấy không đến không có nghĩa là cậu ấy hết yêu em, anh là đàn ông anh hiểu, tình càng ngăn càng không chịu chết nó như nước trên thượng nguồn người ta ngăn làm đập thủy điện ấy. Em thông minh đâu cần anh ví von"

Tôi mệt mỏi đi ra ngoài kệ C ngồi đấy một mình, đứng suy nghĩ miên man thì M đến bên.
      -" Sao, ông C lại làm phiền gì em à?"
      Sao mà tôi bực thế. Tôi chẳng nói gì bỏ cả M đấy đi xuống cầu thang... Việc còn nhiều nhưng tôi kệ. Đời sao tối tăm thế này không biết, toàn những gã đàn ông có vợ thích lăng nhăng lại thêm cậu em chồng không biết đã làm gì mà lão C lại biết chuyện lão P, tức điên lên được.

Tối ấy nằm trên giường tự nhiên những điều C nói cứ tua đi tua lại trong đầu rồi tôi lại thấy mừng vì cuối cùng thì Q cũng đã nhận ra và giúp tôi vượt qua giai đoạn khó khăn này. Tôi không ngủ được, tuổi này mà tự nhiên mất ngủ thật chán quá chừng. Nhìn bé V ngủ ngon lành tự nhiên tôi thương bé và tiêng tiếc trong lòng. Sao Q lại chẳng yêu V cho rồi.
      Nhưng đời nhiều khi lạ thế, Q không yêu V thì tôi vun vén nhưng có tình cảm thật thì chưa biết thế nào, tôi tự nói với mình rồi lại nghĩ đến Q.

Cậu làm gì mà không đến thăm tôi, chưa phải là quá lâu nhưng hai tuần là thời gian không bình thường với cậu trong gian đoạn này.
      Thật lạ, bao lâu nay tôi khi thì dọa dẫm lúc lại van xin Q đừng đến kẻo gây hệ lụy cho bao người. Q không chấp hành cứ đến rồi lại đưa ra đủ lý do, giờ Q không đến nữa trong lòng tôi lại ngóng trông thế nghĩa là sao? Tôi thật ghét mình, sao con người tôi kém cỏi quá chừng người đàn bà khác nhau ở cái kiên trinh.
      Tôi không có điều này, ban đầu tôi tưởng chuyện với Q không bao giờ có vậy mà giờ tuy không rõ ràng gì nhưng tôi không thể dối lòng là hình như tôi có chút xao động khi đứng bên Q. Tôi người phụ nữ đã có chồng nhưng xa chồng từng ấy thời gian không hề biết đến ái ân nhưng rất lạ kể ra chẳng ai tin chứ tôi không xao lòng vì chuyện thầm kín đó mà vì một nỗi cô đơn xa xót trong lòng.

Đàn bà và đàn ông hình như khác nhau chuyện đó. Đàn ông đến hẹn lại lên còn đàn bà không có người khêu gợi hẹn hò thì không đến nỗi thèm khát phát cuồng lên. Hoặc giả là tôi hơi khác biệt, tôi nói rất thật lòng vì nếu muốn tôi đã không chống cự quyết liệt mấy gã đàn ông khốn nạn đó. Còn với Q lại càng không, tôi chỉ khát khao được quan tâm chăm sóc để nói lên tình cảm của họ đối với tôi và qua đấy lòng tự tôn được vuốt ve là chính vì nếu không tôi sẽ rất buồn vì sự ế ẩm của mình và lòng sẽ càng hoang lạnh.

Lạ thế, tâm lý con người là vậy đó còn giai đoạn này chồng tôi đang phản bội, đang bỏ rơi tôi và con anh không hề đoái hoài. Bên cạnh tôi là một chàng trai trẻ... Nếu không phải là em chồng liệu tôi còn giữ được đến hôm nay. Nghĩ đến đây tôi mới rõ mình cũng chẳng ra gì cả.
      Rồi thời gian đã lâu như thế không có thư chồng thêm những gì C nói làm tôi rất hoang mang. Lẽ nào anh đã biết Q luôn chăm sóc mẹ con tôi mà muốn biết chắc không khó khăn gì.
      Khổ quá hai người đàn ông muốn hiếp đáp tôi là C và P đều có người thân đã đành họ còn thân thiết với chồng tôi bởi ở nhà cũng đã quen nhau.
      Thôi thế là hoà, kệ đời đến đâu thì đến, cùng lắm tôi ly hôn nuôi Nhí một mình. Nước mắt lại ướt đầm trên gối. Tôi không ngủ được suy nghĩ rất lung tung, sáng vẫn phải dậy đưa con đi trẻ rồi đi làm. Đời chẳng có ý nghĩa gì nữa cả đang buồn bã thế thì chiều hôm ấy Q đến nhà tôi...
      Còn tiếp.
    12. chuminhvan
      chuminhvan
      Chuyện của bạn rất hay. M chờ bạn viết tiếp. Chúc bạn và gđ một năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc.
    13. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Bạn nó đúng,sau này mình tìm hiểu thêm cũng rõ ra một số vấn đề.
      bongvy1112 thích bài này.
    14. chamnt
      chamnt
      Chúc chị và mọi người một năm mới sức khỏe, hạnh phúc, an lành!
      ô mai thích bài này.
    15. gavang9x
      gavang9x
      chúc cả nhà năm mới vui vẻ
    16. MapYeuBeo
      MapYeuBeo
      oánh dấu để đọc
    17. minhks04
      minhks04
      thực ra đừng thần thánh hóa quá, có âm thì cũng có dương, có thần thì cũng có quỷ, chuyện rất là bình thường, du tin hay ko thì chúng ta cũng đang đứng trong 1 thế giới kiểu như harry poster, cho dù bạn tin hay ko tin :D

---
      chỉ là mỗi một môi trường đều có những luật bất thành văn, luật không phải do pháp luật của 1 quốc gia nào đó, mà là luật, đại khái ko biết cách giải thích thế nào thì cứ nói là luật nhân quả, nhưng đó là luật, tự nhiên, rất tự nhiên mà không hiểu tại sao , đơn giản chỉ vậy,

nếu bạn có gặp thế giới khác hay tìm hiểu, nếu bạn có gặp người ta gặp ai đó thì nói chuyện vs ng ta, giúp đc j thì giúp ko đc thì thôi, chuyện rất là bình thường thôi

như những người tập yago, khí công, tại sao họ bay được còn bạn thì không.

Đơn giản là còn nhiều thứ để khám phá lắm, chứ ko phải sống chỉ là để kiếm tiền, hưởng thụ, vì có những thứ cả đời 1 ai cũng tìm ko ra, ko thấy, mơ cũng ko thấy :D

nếu giả sử 1 khi nào đó bạn lạc vào 1 thế giới thực, họ có thể là 1 chủng tộc nào đó, có chung ngôn ngữ với bạn, thì bạn nghĩ sao :)

trong trái đất này, xin lỗi luôn, là có khá nhiều chủng tộc sống ở những nơi khác nhau trong không gian, có loại sống trên trời, loại dưới biển, loại trong lòng đất....nhưng chỉ là khổng hiển thị ra ngoài thôi, giống như tạo ra 1 từ trường khiến khu vực đó là bất khả xâm phạm.

0------
      chúng ta thì thường nhìn thấy khác mình, thì cho rằng đó là quái vật hoặc sinh vật lạ, nhưng các bạn phải hiểu rằng 1 cái hành tinh mà chả bik nó sinh ra từ bao giờ như trái đất lại có khí hậu như vậy, ai giám khẳng định là mình từ khỉ mà ra, chẳng ai giám nói điều đó chỉ là các bố cứ ngồi bàn giấy mà phán mình giống khỉ rùi quy nó là thế, chứ thực tế chắc j ..... ^^!
    18. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Cảm ơn các bạn nhều, Năm mới an khang, hạnh phúc. bạn Minhs 04 hiểu biết nhiều về lĩnh vực tâm linh thì viết cho mọi ngươì tham khaỏ. Thanks bạn nhiều.
      ô maibongvy1112 thích.
    19. minhks04
      minhks04
      tớ ấy ah, ai hỏi tớ mới nói :D
    20. minhks04
      minhks04