Tình yêu mẹ và con

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi ThoitrangbegaiYes, 14/11/2013.

1. HanaPham12

HanaPham12 Thành viên tập sự

Ðề: Tình yêu mẹ và con

Tình yêu của mẹ dành cho con gái thật tuyệt vời!

Đang tải...

2. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Khi mình sinh con ra đó là một món quà tuyệt vời của tao hóa ( bạn xem clip trên yuotupe:QUÁ TRÌNH THỤ THAI bạn sẽ thấy quả thật có con nó kỳ diệu làm sao!
    Nhưng tuyệt vời hơn nữa khi con của mình sinh con: khi mình đợi nghe tin tai cửa cầu thang máy ... Sao thấy thời gian một phút dài như một năm, .... Lại thương mẹ mình cũng hồi hộp khi mình sinh con nhưng vào thời kinh tế còn nghèo khổ, giờ đây ko còn lo về KT sao tâm trạng lại lo lắng và bồn chồn nhìn khi nơi cánh cửa phong sinh, bỗng nhiên một bs bồng một sinh linh bé bỏng và xướng tên: SP lđã sinh bé trai 4,5 kg hoàn toàn khỏe mạnh... Sao vẫn Thời gian như vậy mà giờ đây một giây được nghe bao điều vui khôn tả: mọi lo lắng đã qua và trong đầu mình thầm cảm ơn các on đã cho ra đời thế hệ thứ ba của gia đình! Nhưng trên hết vânc phải cảm ơn trời phật về ngày 10/4/2014 đầy hạnh phúc khi vc mình được gọi ông bà nội!

Sửa lần cuối: 17/4/2014
  3. miun

miun Thành viên rất tích cực

con là niềm vui, hạnh phúc và động lực để mình cố gắng, mỗi lần nhìn con vui choi mình thấy bao lo âu phiền muội đều tan biến. có lẽ dc làm mẹ là điều tuyệt đời nhất mình từng có

4. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Nhiều khi áp lực cuộc sống rồi tiền bạc khiến mình mệt mỏi lắm, nhưng nghĩ đến con làl ại tự động viên bản thân để cố gắng thôi ^^

5. ThoitrangbegaiYes

ThoitrangbegaiYes Thành viên mới

CUNG HOÀNG ĐẠO ẢNH HƯỞNG ĐẾN CÁCH NUÔI CON CỦA BẠN.

Khi bé cưng còn trong bụng mẹ. Bạn đã hình dung không biết con mình như thế nào? Hình dáng mắt, tay, mũi, miệng giống ai? Tính cách con thế nào? Tính cách của con sẽ giống Ba hay giống Mẹ, cũng có thể là giống ông bà... Bạn đã nghĩ về con với rất nhiều hình ảnh tưởng tượng trong tâm trí. Và bạn quên mất hình dung mình sẽ nuôi dạy con như thế nào?

Hãy thử khám phá hình ảnh em bé trong tương lai của bạn nào! Bạn có biết rằng Cung Hoàng Đạo của mẹ cũng ảnh hưởng đến cách bạn nuôi dạy con, chăm sóc cho con. Mỗi Cung Hoàng Đạo lại có cách nuôi dạy con khác nhau, em bé của mẹ Bạch Dương chắc hẳn phải khác em bé của mẹ Bảo Bình rồi phải không?

Bảo Bình ( SN 20/01-18/02)
    Bảo Bình có trí tưởng tượng cực bay xa luôn và những người mẹ Bảo Bình sẽ luôn bay bổng mơ ước đứa con bé bỏng của mình trở thành siêu nhân hay anh hùng như trong phim.

Song Ngư ( SN 19/02-20/03)
    Mẹ Song Ngư yêu con đến nỗi luôn muốn ôm con cả ngày. Em bé của Song Ngư vì vậy cũng sẽ dễ có xu hướng sống tình cảm và luôn thích được ôm ấp yêu chiều đấy.

Bạch Dương ( SN 21/03-19/04)
    Mẹ Bạch Dương với bé con thường chơi đùa mệt nhoài cả ngày đến nỗi cứ vừa chạm người lên giường là hai mẹ con “lăn đùng” ra ngủ ngay tức khắc.

Kim Ngưu ( SN 20/4-20/5)
    Mẹ Kim Ngưu sẽ đảm bảo cho các bé cưng của mình không bao giờ phải đói đâu. Có khi ăn năm bữa một ngày cũng chưa đủ ấy chứ.

Song Tử ( SN 21/05-20/06)
    Hai mẹ con Song Tử lúc nào cũng cười tít suốt cả ngày, kể cả lúc chơi hay lúc thay quần áo nhé.

Cự Giải (( SN 21/06-22/07)
    Vì mẹ Cự Giải lúc nào cũng kè kè bên cạnh chăm sóc cho bé từng tí một nên bé cũng ỷ lại đấy, cứ rời mẹ ra một cái là oà khóc ngay.

Sư Tử ( SN 23/07-22/o8
    Mẹ Sư Tử lúc nào cũng chăm chút cho các em bé của mình thật là xinh đẹp, thời trang, đáng yêu và nổi bật nhất thế giới. Trong mắt mẹ bé luôn là người xinh đẹp nhất mà.

Xử Nữ ( SN 23/08-22/09)
    Mẹ Xử Nữ cực kỳ chú ý và quan tâm đến sự phát triển của nhóc tì. Mẹ luôn biết rõ bé muốn gì và hướng dẫn bé đọc sách hay chơi những thứ bé yêu thích từ khi còn nhỏ.

Thiên Bình ( SN 23/09-22/10)
    Mẹ Thiên Bình sẽ rất thích chụp ảnh, quay từng đoạn phim nhỏ hàng ngày của em bé để lưu giữ lại và còn đăng lên mạng chia sẻ với tất cả mọi người đấy. Có em bé đáng yêu như vậy đương nhiên là phải khoe rồi!

Hổ Cáp ( SN 23/10-21/11)
    Mẹ Hổ Cáp sẽ dạy con mình biết cách quan tâm, chăm sóc tất cả thế giới quanh mình, như những chú mèo cưng đáng yêu chẳng hạn.

Nhân Mã ( SN 22/11-21/12)
    Nhân Mã dù có là mẹ rồi cũng vẫn rất thích đi chơi và du lịch, thế nên một em bé của mẹ Nhân Mã sẽ suốt ngày được ngồi trên ô tô và đi đây đó.

Sơn Dương ( SN 22/12-19/01)
    Mẹ Sơn Dương từ khi bé còn nhỏ đã lo lắng cho sự nghiệp tương lai của con rồi, làm bé nghe mẹ nói xong cứ nghĩ mình là bố chứ chả phải là trẻ con nữa.

Bạn có thấy thấp thóang hình ảnh của mình trong đó? và hãy hình dung bé cưng của mình trong một ngày không xa nha bạn.

Nguồn: https://www.facebook.com/thoitrangbegaiyes

6. phamutkieu123

phamutkieu123 Thành viên đạt chuẩn

các con là tình yêu to lớn nhất của đời mẹ :* yêu nhiều nhiều nhiều

7. Miss Tran

Miss Tran Thành viên kỳ cựu

Con tình yêu của mẹ,đúng là làm mẹ rồi mới càng thấu hiểu tình cảm cha mẹ

8. HoangLan41

HoangLan41 Thành viên tập sự

Đã nghe nhiều về cung hoàng đạo nhưng đây là lần đầu tiên đọc. Hay quá đi mất

9. NgocBich43

NgocBich43 Thành viên tập sự

Xem ngày âm hay ngày dương nhỉ?

10. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

câu nói của chị thật ý nghĩa, con là tài sản lớn nhất, là tình yêu để gửi gắm, yêu thương, tình cảm.

11. jennyphan

jennyphan Banned

Những lúc đi làm về khuya, nhìn con đã ngủ say khuôn mặt ngây thơ trong sáng của con làm mọi mệt nhọc, vất vả, buồn phiền trong lòng tự nhiên tan biến. Có mẹ nào đã thử cảm giác này chưa?

tuongvy_td thích bài này.
  12. tuongvy_td

tuongvy_td Banned

Được làm mẹ và được chăm sóc "thiên thần nhỏ" là niềm hạnh phúc nhất trong cuộc đời mình!!!

13. me-cua-trinh

me-cua-trinh Thành viên tập sự

đầm chấm bi của bé xinh quá! 2 mẹ con mặc đồ chung nhìn thương quá, sắp tới chắc đổi style cho cả 3 mẹ con luôn

14. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Làm mẹ thật tuyệt!!!!!!!!!!!!!

15. me-cua-trinh

me-cua-trinh Thành viên tập sự

Mẹ Song Ngư yêu con đến nỗi luôn muốn ôm con cả ngày. Em bé của Song Ngư vì vậy cũng sẽ dễ có xu hướng sống tình cảm và luôn thích được ôm ấp yêu chiều đấy - giống hệt con gái mình hihi

16. noithatqc

noithatqc Bắt đầu tích cực

Con là điều tuyệt vời nhất của các bà mmẹ