Đối chất: phản hồi về nich Mẹ Em Pong

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi PH3Q, 22/11/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Em Pong

Mẹ Em Pong Sỉ - Lẻ đồ sơ sinh

Ðề: phản hồi về nich Mẹ Em Pong

Chị định làm gì em. Em nợ nần các mẹ thì em trả cho các mẹ. Chứ chị nhắn tin cho em kiểu cho người xử bố mẹ, chồng con em như thế mà được ah. Nói thật là em rất kính trọng chị, chị cũng giúp đỡ em nhiều em rất cảm động. Chị đang mang bầu em cũng rất mừng cho chị. Em làm thì em chịu em chả trốn đi đâu cả. Nhưng em không nghĩ những lời lẽ đó lại thốt ra từ một ngừoi có trái tim nhân hậu và mang bầu như chị! Em biết chị giận em. Em cũng có nỗi khổ riêng của mình chứ em cũng ko ăn ngon ngủ yên đâu chị ah! Cháo nóng húp quanh công nợ trả dần. Em xin phép các chị đống ý cho em như vậy.
    Em cũng xin phép các chị cho em giãn ngày trả nợ ra chứ mẹ nào cũng bảo em là 30/11 em thật sự là quá tải vào ngày đó. Em cũng không muốn thành kẻ thất hứa. Vì vậy các chị đáng lẽ được nhận họ sau thì cho em được trả trong các tháng tới đựoc không? Em cảm ơn các mẹ đã cho em cơ hội sửa sai.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mẹ Em Pong

Nói thật với các chị là máy tính của em bị rơi hỏng đang sửa ở nhà pro0210 thế nên em ko onlne được thường xuyên. Với lại em đang khó khăn, em cũng đi lo kiếm tiền chứ ko thể ngồi trứoc máy tính lâu được.

3. 29092009

29092009 Thành viên tích cực

Chi ko can biet e thu xep the nao, thang nao chi cung dong du cho e tien, va theo nhu lich thi cac me da nop tien day du cho e bat cua chị vay thi dung hen chi lay tien, e doi quanh voi moi nguoi la da ck cho chj ma ko thay xau ho ha

tomyphuong thích bài này.
  4. Mẹ Em Pong

em chỉ bảo là chị xác nhận chị mới đóng họ cho em 3 lượt thôi có đúng ko thôi chứ em đã nói là ko thu xếp gửi chị đâu.

5. Mẹ Em Pong

Thế thì hôm trứoc em mới nt bảo các chị thông cảm và tính lãi cho em.
    Em cũng nt bảo tt 2tr cho chị trứoc còn gì.
    Thông tin của em vẫn đầy đủ chứ em chả xóa cái gì cả. Chỉ có sdt của em đang bị khóa mã puk nhưng em đã cho các chị số mới của em rồi chứ em có trốn đi đâu đâu.

6. 29092009

Nay e noi 1 kieu, mai e noi 1 kieu thi lam sao ai tin tuong e duoc, tat ca cac me deu nọ voi chj la e ck 36 trieu cua thang nay cho chi roi , nhung su that thi e den nha thu tien cua chi chu dau co tra tien ho. Chj ko dj xin e hay cung ko vay e, nen chj yeu cau e phai thanh toan du cho chi so tien 36 e dang cam, vao ngay 30/11, e cjng dung nghi an ko duoc cua chi

RAT_NHE_NHANG thích bài này.
  7. Mẹ Em Pong

Em đã nói rồi em ko ăn ko của chị. Emc hỉ cần chị xác nhận là mới đóng họ 3 lượt cho em thôi. Chứ bây giờ chị ko xác nhận thì sau này kết thúc bát họ chị ko trả em 8 triệu đó thì sao. Em bị trường hợp của ruamin đã khổ sở lắm rồi.

8. Mẹ Em Pong

Em sắp phải out về cho con em đi khám. Em sẽ lên cập nhật tình hình vào ngày mai. Tiện đây em cũng xin phép mod và các mẹ bát 6 giúp cho em trường hợp bát họ 6 (đã kết thúc). Bát họ 6 bắt đầu từ tháng 2/2013, em lấy đầu mất lãi 300k/tháng như mọi ngừoi và ngừoi lấy thứ 2 là thành viên RUAMIN. Nhưng kể từ sau khi lấy họ tới nay, 7 tháng thành viên này không đóng họ cho em. Em đã khó khăn thì chớ nhưng vẫn phải ứng tiền ra đóng thay suất của RUAMIN. Nay em khó khăn em xin phép đựoc các mẹ bát 6 giúp em một chút về số tiền của RUAMIN vì nói thật em ko thể đòi được em ấy. Em biết các mẹ cũng đã mất 3tr đóng cho em ấy nhận họ nên xin các mẹ thế này là vô lý. Nhưng em cũng khó khăn, cũng mất lãi như mọi ngừoi. Chơi họ là rủi ro chung nên em mong được các mẹ san sẻ. Em cảm ơn.

9. 29092009

E noi la nhi ,truoc khi chi choi da hoi e co phai mat tien phi ko phi ko thi e noi ko, bah gio lai bao chi phai nop 8 trieu la sso

10. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Gửi Pong: Em ăn nói cho tử tế lại nhé. Chị gọi dt thì em khăng khăng" em trả đủ họ bát 11 tháng 11 rồi"- khi chị nói " chị vừa gọi điện cho mẹ 29092009 mẹ ấy bảo ko nhận họ" em vẫn nói " Chị ấy nhận họ rồi mà chị- để em gọi lại cho chị ý". Và chị đã nhắn tin" Em trả tiền bát 11 đi, em còn con nhỏ, bố mẹ, đừng để họ phải liên lụy" - Thế thôi nhé. Còn chị, chị đã rất tử tế với em. Em nên suy nghĩ lại lời nói của mình thì tốt hơn đấy.

11. PH3Q

PH3Q Bắt đầu tích cực

Chắc bạn chưa bjo bị chủ họ lừa đảo ntn nên bạn không biết đc nỗi bức xúc của tớ và các mẹ.Mà chính mẹ Pong còn lôi ng nhà ốm đau bệnh tật ra để làm lí do ,xin lòng thương hại của 1 số mẹ cơ .Chính họ còn k thương hại người thân họ thì người dưng ai ng ta thương .còn có lỗi thì xin á ,như tớ là 1 Điều dưỡng bjo làm chết bệnh nhân xong xin lỗi ,rồi xin cơ hội sửa sai đc không bạn ? Tớ và các mẹ chẳng ai có thừa sự thương hại để cảm thông cho mẹ Pong cả.Như thế chẳng khác gì tiếp tay cho bọn lừa đảo

12. 29092009

Tien cua nguoi ta thi cam ko tra, roi lai muon noi ly le, trinh bay hoan canh, biet ko du tai chinh thj dung dung ra cam tien cua moi nguoi, noi chung la tu minh lam thi minh phai chiu, ai cung co suc chiu dung thoi, tien chu ko phai la giah dau e Pong a. Mà chi cung da noi voi e roi day, dung hen la ngay 13/11 chi lay ho, chi da cho e den ngay 30/11 phai tra, chi cung se lam den cung de lay dc tien day.

13. 29092009

Cac me cho mjnh link cua bat ho 11 nha Pong voi, het choi cai va vach tran toi gian tra , lua dao luon

RAT_NHE_NHANG thích bài này.
  14. PH3Q

PH3Q Bắt đầu tích cực

Tại sao Mod cứ xoá comment của em thế :( mà Mod chẳng đưa ra ý kiến gì cả :(
    Mẹ Pong : nếu đến 30/11 thì lãi 1 ngày 200k tôi tính từ ngày 15/11 đến 30/11 .tổng cộng là 16 ngày .nếu k chịu đc cái lãi cắt cổ đấy thì trả tôi luôn và ngay .đến 30/11 k trả đủ cả họ và lãi thì đừng trách

15. support7

support7 Super Moderator

Chào các bạn!

Trước hết, các bạn cần thận trọng trong việc phát ngôn, tránh đưa ra những từ ngữ lộng ngôn, hay có tính kích động. BQT sẽ tạm xóa các comment này.

@ Mẹ Em Pong: Bạn vui lòng thu xếp để trả đúng hạn bởi bạn là chủ bát họ thì bạn là người chịu trách nhiệm trước pháp luật trong việc thanh toán họ cho đúng hạn và thu nợ/tạm ứng để trả đủ cho các thành viên trong bát. Bạn không thể dùng lý do: Vì anh A, B, C nợ tôi nên tôi phải nợ lại những người khác, bởi lý do đó của bạn sẽ không được pháp luật sử dụng.

@ Thành viên PH3Q và các thành viên bị nợ tiền: Mod chỉ có thể mời Mẹ Em Pong vào Đối chất hoặc tạm gỡ bỏ quyền bán hàng trên lamchame. Thực sự là rất tiếc vì BQT không thể giúp các bạn được nhiều hơn trong vụ việc này. Các bạn hoặc là theo hẹn trả của Mẹ Em Pong, hoặc bạn cần thương lượng riêng với Mẹ Em Pong. Trong trường hợp hai bên không tìm được tiếng nói chung thì có thể nhờ các cơ quan chức năng can thiệp.

Chơi họ gặp nhiều rủi ro và BQT đã cảnh báo, nhưng các bạn vẫn lựa chọn chơi thì có nghĩa là các bạn sẽ có một phần rủi ro ở trong đó: http://lamchame.com/forum/showthread.php/876211-Cảnh-báo-về-việc-quyên-góp-góp-tiền-chơi-họ.

16. PH3Q

PH3Q Bắt đầu tích cực

Em cảm ơn Mod .
    Em chỉ đưa ra yêu cầu là trả tiền họ em .Vì em cũng không xin Mẹ Pong mà là đồng tiền mồ hôi xương máu em làm ra .Còn đến 30/11 mới trả em thì em tính lãi .Em có tiền thì em pai có quyền.Điều đó là điều dĩ nhiên rồi ạ .Xã hội mà ,Và ai cũng thừa hiểu ở đời ai có tiền chẳng đi liền vs tiếng nói ,vs quyền .
    Về phía diễn đàn : Mod giúp em khoá nich Mẹ Em Pong vào nếu không trả em và các mẹ trên diễn đàn .Tránh trường hợp tiếp tay cho lừa đảo .Mod là người cầm cân nảy mực ,là trọng tài .Mod phân xử giúp em .Em cảm ơn Mod .Chúc Mod 1 tuần làm việc mới gặp nhiều vui vẻ

tomyphuong thích bài này.
  17. 29092009

Không muốn mọi người mắng chửi thì cứ thanh toán hết tiền đi, ko ai nợ ai thì chả có lý do gì mọi ngừoi phải làm tới mức cạn tàu ráo máng đâu.

18. Mẹ Em Pong

bát họ chạy được 5 lựot, chị mới đóng có 3 lượt, chứ phí nào. Emc hả lấy 1 xu nào tiền phí của chị cả.

19. Mẹ Em Pong

@chị giothu5-hanhphuc: Em chả nói gì xúc phạm chị cả vì tin nhắn như thế em ko nhắn lại. Em chỉ nói em rất kính trọng chị vì chị rất tử tế với em. Thế thôi.

20. Mẹ Em Pong

Gửi mod và các mẹ!

Trứoc hết, em xin nhận em đã sai. Em làm sai thì em chịu. Có thế nào em nói thế. Em nói về đưa con em đi khám để hôm nay em vào đối chất chứ em cũng chẳng nói là vì con em ốm nên xin các mẹ thế nọ thế kia. Em ko bao giờ lôi con em ra như thế!

Thứ hai, mẹ Ph3Q bảo trả lãi mẹ ấy 30k/triệu/ngày em ko chịu được mức lãi suất đó. Còn em sai, mẹ ấy chửi em, nhắn tin nọ kia nhưng em ko bao giờ nói lại một câu nào chỉ xin mẹ ấy mức lãi suất thấp hơn thôi.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.