Cần giúp: Mang Thai Ngoài Tử Cung

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi baby flower, 22/11/2013.

1. baby flower

baby flower Thành viên mới

Chào các mẹ. E có thai lần đầu và bị ngoài tử cung nên đã loại bỏ và điều trị xong được 1 tháng.Bác sỹ bảo 1 năm sau mới được có e bé lại. E lo lắng lắm sợ lần sau có lại bị ngoài tử cung nữa thì e sợ lắm.Các mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ e cách điều trị để lần sau không bị có e bé ngoài tử cung nữa với ạ. Thanks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baby flower
    Đang tải...

2. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

Ðề: Mang thai ngoài tử cung

chia sẻ với mn nhé. Mang thai ngoài tử cung nếu không được xử lý kịp thời có thể gây nguy hiểm.bạn nên nghe theo lời khuyên của bsy hãy kiêng và chăm sóc sức khỏe thật tốt nhé.khi nào muốn có e bé bạn cần đến bv khám bsy sẽ theo dõi và có phương phương pháp tốt

3. thuyvn1512

thuyvn1512 Banned

Tình trạng người mắc thai ngoài tử cung hiện nay ngày càng gia tăng, có thể là do tình trạng viêm nhiễm sinh dục, hoặc nạo phá thai nhiều. Hiện nay có nhiều biện pháp điều trị bếnh, nhưng việc lựa chọn phương pháp nào thì còn phụ thuộc vào các yếu tố sau:

- Khối thai to hay nhỏ, đã vỡ hay chưa vỡ
    - Tình trạng sức khoẻ của bệnh nhân, khả năng kinh tế, sự thông hiểu của bệnh nhân (nhất là khi điều trị nội khoa: cần sự kiên trì theo dõi, tái khám nhiều lần và chấp nhận có thể thất bại phải chuyển sang phẫu thuật)
    - Tình trạng của cơ sở y tế, có trang thiết bị và nhân sự được đào tạo.
    Vì vậy, bạn nên đi khám để biết chính xác tình trạng của mình và được các bác sĩ tư vấn phương pháp điều trị thích hợp.
    Chúc bạn chóng khỏe!

4. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

E thì mang bầu nhưng ko biết, trc khi thử lên 2 vạch khoảng 2 tuần thì thử ko có gì. sau khi thử lên 2 vạch thì ra dịch nâu 2-3 ngày, đi khám bsi nghi thai ngoài tử cung và e vào viện C nằm theo dõi 1 tuần. Cơ mà bsi thăm khám, siêu âm thì ko thấy khối gì bất thường cả trong và ngoài, mấy hôm sau thì e ra máu. Bsi nói: Dù thai trong hay ngoài thì thai cũng sảy tự nhiên, nên cho về.

E cũng ko rõ có fai e bị TNTC hay ko nữa. Nhưng 1 điều chắc chắn là siêu âm và khám liên tục 1 tuần thfi ko thấy khối gì cả. E hi vọng là e sảy tự nhiên, chứ mà TNTC thì lần sau mang bầu e lo lắm. Phải đi chụp vòi trứng, đau lắm các mẹ ợ.

Chị e phu nữ mình thật khổ. Con cái là lộc trời cho, cứ có rồi sảy cũng khổ các mẹ ạ. hic

5. bamevuitinh129

bamevuitinh129 Thành viên mới

chú ý đi khám đều đặn thôi chứ cũng đừng lo lắng quá bạn à

6. minhmapmap

minhmapmap Thành viên chính thức

Đi khám bác sĩ nói mình mới yên tâm chứ lên đây hỏi mỗi người cho 1 ý kiến càng khiến mình hoang mang hơn thôi.

thao.ivfthailand thích bài này.
  7. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

nếu thai đã ra rồi thì cũng ko có gì đáng lo, cái đáng lo là nếu chửa tiếp mà nó quen dạ theo kiểu "ngựa quen đường cũ", tinh trùng cứ chạy theo đường cũ thì mới lo chửa ngoài. Theo em mẹ nó đi khám đi, xem có gì tắc, vòi trứng có xô lệch hay khó khăn gì cho tinh trùng vào TC ko. Cứ chụp chiếu 1 lần cho chắc mẹ nó à, không thì quá trình đón con cũng gian nan lắm :(

8. mecunhoi

mecunhoi Thành viên rất tích cực

Mình cũng TNTC, cũng xử lý rồi, xử lý ở lúc chưa có biểu hiện ra máu gì nhưg vẫn khó có em bé do vòi trưg còn lại không thông. Nhìn chung đa phần trường hợp TNTC là do vòi trứng không thông và có tới 13% chị em sẽ bị lại, con số cũng cao nhỉ! Vì vậy nên muốn hạn chế được thì mn phải chắc chắn là VT còn lại có thông hay không bằng cách chụp VT. Thấy BS khám cho mình bảo việc chụp VT đôi khi cũng giúp vT thông trong trường hợp nó bị dính nhẹ đấy. Đầu năm mới mình nói thế có thể làm mn lo lắng hơn nhưng mình chia sẻ thật những gì mình đã và đang trải qua để mn có thêm thông tin để tham khảo. Chúc mn sớm có tin vui nhé!

9. mecunhoi

mecunhoi Thành viên rất tích cực

MN giống mình, mình cũng đã rất lo lắng khi thấy con số 13% có nguy cơ sẽ bị TNTC lần sau. Tuy vậy, cũng cần phải xác định rõ nguyên nhân TNTC, cơ bản như sau:
    - Bị tắc dính VT
    - VT dị dạng
    Nếu phải 2 trường hợp trên thì nguy cơ nằm trong con số 13 kia là quá lớn, bởi vậy mn nên đi chụp VT để xác định rõ nó ntn, sau đó kiêng khem và khám SKSS định kỳ thì sẽ K thôi.

10. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

chia sẻ với mẹ nó nhé! dì của mình cũng bị thai ngoài tử cung 3 lần, lần nào chửa cũng bị như thế.

11. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

Úi cai này dì mình cũng bị, zưng mà dì có thèng con zai, 2 lần mang bầu sau đều tntc nên bị cắt cả 2, bs cubgx ko pít ngnhan thế nào nữa @!@

12. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Trc e nằm viện cũng biết 1 chị 3 lần mang thai ngoài tử cung, nhưng chưa bị cắt vòi trứng bên nào. Đi khám ở viện C họ đều cố gắng bảo tồn cho mình. Chị ấy cũng chưa có bé nào.
    Mn nên khám xét cẩn thận cho lần tiếp theo. Chúc mn sớm bế đc con yêu

13. yunama

yunama Thành viên đạt chuẩn

cái này hên xui thôi ạ . Nhiều người bị như mẹ lắm , chị e cũng bị như thế ạ

14. baby flower

huhu. e vừa đi khám lại ngoài bv phụ sản HN. Bác sỹ bảo all bt. nhưng kê cho m 1 đống thuốc đặt âm đạo. m có bị sao đâu mà bắt đặt cơ chứ. M đang xem xét có nên dùng hay không. M định có e bé luôn mà nhưng cũng hơi lo khi đọc cái 13% kia. m hỏi bác sỹ là có cần khám chụp VT không bác sỹ bảo không cần cứ về đi khi nào chậm kinh 1 tuần ra khám lại.
    À còn nữa e thì sức đề kháng yếu lém hơi tí cúm but e chưa tiêm phòng gì cả but lại mún có con luôn. vì e rất mong bé trai ngựa. Có bác nào cho e ít kn phải làm thế nào để có bé trai và làm thê nào để tăng sức đề kháng lên mà hok phải tiêm phòng hok ?

15. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

đọc tin này mà thấy buồn, em chưa có gia đình nên ko thể chia sẻ gì đc với chị cả vì em ko có kinh nghiệm, mong chị thật khỏe mạnh và sớm có em bé nhé chị

16. Minh Thư266

Minh Thư266 Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với bạn! Mình cũng bị TNTC đúng vào dịp Tết vừa rồi. 29 tết nhập viên. Mình nghĩ bạn nên thăm khám theo hướng dẫn của bác sĩ, khiêng khem và tinh thần tốt thì sẽ OK thôi!

17. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

chúc mẹ nó sớm có bé yêu nhé:)..............................

18. baby flower

cảm ơn các mẹ rất nhiều có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ e nhé

19. phuong112

phuong112 Thành viên rất tích cực

cho em hỏi nếu chưa đến ngày kinh nhưng thử que lên 2v nhưng v2 rất mờ vừa nhìn qua ko thấy thì có nên thử máu beta hcg không ạ? tại hwa em uong cafe h cu bị đau bụng ý ạ

20. baby flower

hwa m vào bv hỏi bác sỹ e cần chụp chiếu vòi trứng bac sỹ bảo e mới bị lần đầu nên hok cần chụp thế mới khó hỉu