Trang 1/26 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 253
    Nơi Cư Ngụ
    Tôn Thất Tùng - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,657
    Được cám ơn 1,443 lần trong 1,005 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Default Tên gọi ở nhà của con

Bây giờ có rất nhiều tên gọi ở nhà cho bé rất hay và ngộ nghĩnh, vì vậy để chọn cho con 1 cái tên ngộ ngộ mà không trùng với hàng xóm xung quanh thật là khó.
    Các mẹ đã biết những tên nào rồi thì cho tớ biết với để tham khảo dần nhé.

Tạm thời theo ý chị Bông thì sẽ có em chuột Típ (theo bộ truyện chuột Típ mà chị Bông thích), nhưng theo bố thì bảo: "Gọi Típ ơi nghe thế nào ý". hihihi

2. Những người sau đây 10 đã cám ơn Golden về bài viết hữu ích này

begauyeume (11-03-2012), bongbabytc (11-04-2012), ha.vi2011 (11-04-2012), huongthaonguyen (01-09-2014), kieuluuanh (01-07-2014), nhungnguoibanu40 (10-22-2012), phobien5801 (11-02-2012), qqvinh78 (10-23-2012), thanhntk (10-25-2012), xalaucon (10-24-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Nhật Bản
    Click:

Cám ơn
    10
    Được cám ơn 53 lần trong 34 bài
    Điểm đánh giá
    0

Những cái tên của các nhân vật truyện tranh hay phim hoạt hình dành cho bé cũng rất dễ thuơng đấy Golden , ví dụ như Mickey, Minni, Miffi, Bunny,. Ở SG thì có nhiều tên như : Nina, SuSu, MiMi, Ti, Na, Nu, Bi, Bo.....

Nhã Trang

4. Những người sau đây 3 đã cám ơn Mẹ Khả Ly về bài viết hữu ích này

nhungnguoibanu40 (10-22-2012), thanhntk (10-25-2012), xalaucon (10-24-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,023
    Được cám ơn 1,797 lần trong 948 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Golden View Post
    Bây giờ có rất nhiều tên gọi ở nhà cho bé rất hay và ngộ nghĩnh, vì vậy để chọn cho con 1 cái tên ngộ ngộ mà không trùng với hàng xóm xung quanh thật là khó.
    Các mẹ đã biết những tên nào rồi thì cho tớ biết với để tham khảo dần nhé.

Tạm thời theo ý chị Bông thì sẽ có em chuột Típ (theo bộ truyện chuột Típ mà chị Bông thích), nhưng theo bố thì bảo: "Gọi Típ ơi nghe thế nào ý". hihihi
    Spam bác cái, Chíp nhà em cũng bảo đặt tên cho em bé là Típ ạ, vì nàng cũng mê chuyện chuột Típ, tối nào cũng đòi đọc, mặc cả từ 5 truyện xuống còn 4, rồi 3, rồi 2
    Ông xã nhà em bảo: 1 đứa là Chíp 1 đứa là Típ, nghe cứ làm sao ý. Nhưng nhà em còn được nghĩ lâu vì chưa có kế hoạch.
    Em thấy nhà bác tòan tên liên quan đến "ngoại tệ" với vàng bạc... bác đặt cho em bé tên Đô (đô la) hoặc Rô (euro) ý, nghe cho giàu

6. Những người sau đây 2 đã cám ơn mẹ yêu Chíp về bài viết hữu ích này

thanhntk (10-25-2012), xalaucon (10-24-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Đống Đa
    Click:

Cám ơn
    1,179
    Được cám ơn 1,996 lần trong 1,160 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Con nhà mình chắc là không bị đụng hàng tên ở nhà với bé nào rồi . Ở nhà bây giờ cả bố mẹ ông bà đều gọi nó là con Hòn . Đây là tên bố nó đặt cho nó từ cái thời nó còn mới bắt đầu hình thành trong bụng mẹ . Ban đầu nghe buồn cười, vì nó không đẹp, thậm chí còn nghe bầy bậy, định đặt chơi thế thôi, bảo là đặt tên xấu cho nó dễ nuôi, bao giờ con sinh ra thì sẽ gọi nó bằng tên thật của nó . Ai ngờ tự dưng thành quen từ lúc nào không biết, nên giờ chính thức nó có tên ở nhà là Hòn mất rồi .

8. Người dưới đây đã cám ơn momo về bài viết hữu ích:

nhungnguoibanu40 (10-22-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    4,149
    Được cám ơn 3,413 lần trong 1,538 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi momo View Post
    Con nhà mình chắc là không bị đụng hàng tên ở nhà với bé nào rồi . Ở nhà bây giờ cả bố mẹ ông bà đều gọi nó là con Hòn . Đây là tên bố nó đặt cho nó từ cái thời nó còn mới bắt đầu hình thành trong bụng mẹ . Ban đầu nghe buồn cười, vì nó không đẹp, thậm chí còn nghe bầy bậy, định đặt chơi thế thôi, bảo là đặt tên xấu cho nó dễ nuôi, bao giờ con sinh ra thì sẽ gọi nó bằng tên thật của nó . Ai ngờ tự dưng thành quen từ lúc nào không biết, nên giờ chính thức nó có tên ở nhà là Hòn mất rồi .
    Hi hi, tên bé nhà Momo ngộ thật đấy. Chắc chắn là ko đụng hàng với ai rồi. Còn như Bin nhà tớ, trong hội Rắn mà đã đụng hàng với mấy bé rồi. He he.

>>Golden: Em thấy lấy tên từ các nhân vật trong truyện cổ tích hay hoạt hình thì nhiều tên hay lắm. Nhưng bé nhà chị là bé trai phải ko ạ? Em thấy gọi là gấu Pooh cũng hay hay đấy ạ.

thay đổi nội dung bởi: Me_beBin, 02-27-2008 lúc 07:12 PM
    Bin & Tom yêu, bố mẹ chúc các con đủ!

10. Người dưới đây đã cám ơn Me_beBin về bài viết hữu ích:

Nơi Cư Ngụ
    Tôn Thất Tùng - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,657
    Được cám ơn 1,443 lần trong 1,005 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

To Me_beBin: Hihihi cạnh nhà tớ có Pooh rồi. Bé trong bụng cũng chưa biết là trai hay gái đâu.
    To Mẹ yêu Chíp: Tên thật của Bông là Nhật Anh có người đang bảo đứa này đặt là Pháp Mỹ cho đủ cường quốc đấy. Hehe tên ngoại tệ cũng hay nhỉ, nhưng mình hướng nội hay là gọi là Vàng, Bạc, Đồng gì đó nhỉ?

12. Người dưới đây đã cám ơn Golden về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 10 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi momo View Post
    Đứa bạn tớ ở Nhật bao nhiêu năm sinh 1 đứa con gái gọi tên ở nhà là Mí ... và thấy đúng là không trùng với tên con nhà ai ... mà ở Nhật Mí có nghĩa là gì thế nhỉ ???

Nhà tớ thì tên bọn nó có vẻ phổ biến, Bông Bốp, lượn phố thấy mấy cửa hàng quần áo trẻ em cũng có tên là Bông Bốp, chả hiểu họ bắt chước nhà mình, hay tại tớ nghiện shopping nên bị ảnh hưởng ... hihihihi

Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 10 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Golden View Post
    To Me_beBin: Hihihi cạnh nhà tớ có Pooh rồi. Bé trong bụng cũng chưa biết là trai hay gái đâu.
    To Mẹ yêu Chíp: Tên thật của Bông là Nhật Anh có người đang bảo đứa này đặt là Pháp Mỹ cho đủ cường quốc đấy. Hehe tên ngoại tệ cũng hay nhỉ, nhưng mình hướng nội hay là gọi là Vàng, Bạc, Đồng gì đó nhỉ?
    Tớ thấy tên là Mỹ Anh hoặc Quốc Anh cũng hay, mà nghe đã thấy tư bản giầu có rồi ....

Click:

Cám ơn
    102
    Được cám ơn 466 lần trong 447 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con gái tớ tên là mít có trùng không nhỉ, mới 2 tháng nhưng bộc lộ rất đanh đá, tớ nghĩ Mít là vừa có gai, mà lại vừa ngọt ngào

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    112
    Được cám ơn 139 lần trong 127 bài
    Điểm đánh giá
    0

con gái tớ tên là Ốc vì mẹ chửa con thèm ăn ốc, suốt ngày bắt bố đèo đi ăn ốc

Trang 1/26 123456711 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ