3 tháng đầu: Thử que có 2 vạch nhưng siêu âm không thấy

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ducpho, 25/3/2010.

1. ducpho

ducpho Thành viên tập sự

Các mẹ ơi em lo quá thử que thì hai vạch nhưng siêu am 2 lan đều không thấy, bs hẹn 3 tuần nữa đi siêu âm lại, theo em tính thì chắc gần khoản 4 tuần, đi xét nhiệm máu HCG có biết chính xác có thai hay không?, thai trong hay ngoài tử cung phải không ạ? nhưng em đi khám ở phòng khám tư không biết họ có làm cái này không, đi bệnh viện thì xa với lại em làm việc ko có thời gian nhiều.Các mẹ tư vấn giúp em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ducpho
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

meomimi thích bài này.
  2. MeThaiCoi

MeThaiCoi Banned

2 vạch của bạn có lên ngay không hay để một lúc lâu, vì theo mình thì nếu que thử để khoảng 15p ko có thai nó cũng hiện lên 2 vạch mờ mờ

3. ducpho

ducpho Thành viên tập sự

mình thử 4 que thử rồi cái nào cũng đển chưa đến 5 phút là 2 vạch hết rồi

4. KEN08

KEN08 Thành viên chính thức

Bạn ơi, theo mình thì có lẻ còn sớm thai chưa làm tổ trong tử cung, mình cũng từng thế , bác sĩ siêu âm chỉ nói thành tử cung hơi dày thôi, hihihi, bạn cứ đợi thêm 3 tuần nữa cho chắc ăn nhé

5. Mình nghĩ là bạn có thai rồi nhưng vì phát hiện ra sớm trong khi thai chưa di chuyển vào làm tổ trong tử cung thôi. Bạn nên đợi 1 vài tuần nữa rồi hãy đi siêu âm lại
    Ngày trước mình cũng gặp trường hợp như bạn, đi khám BS siêu âm ko thấy bảo nghi là thai ngoài tử cung - kinh chết đi được. 2 tuần thắc thỏm sợ hãi, cuối cùng chẳng có vấn đề gì, lúc ấy thai đã vào và phát triển trong tử cung rồi

6. Bee yêu

Bee yêu Guest

95% là bạn có thai rùi
    Chúc bạn có tin vui báo cho mọi người cũng chia sẻ nhé

7. Gia Nhi

Gia Nhi Thành viên chính thức

Bạn đã có thai rồi nhưng thai chưa vào tử cung thôi, yên tâm dưỡng thai đi chẳng sao đâu, 2 tuần nữa rồi khám lại hoặc bạn đi xét nghiệm nước tiểu nếu dương tính là OK.

8. Lovely Teppi

Lovely Teppi Thành viên tập sự

Em đừng lo lắng quá! Chắc chắn là em có thai rồi nhưng sẽ có hai trường hợp.

1. Thai sắp vào tử cung.
    2. Thai ngoài tử cung (nếu vài tuần nữa em siêu âm vẫn chưa thấy thai đâu)

Tất nhiên chị nghiêng về trường hợp 1 và để không phải lo lắng nhiều về việc có bé hay không, em gọi ngay số này nhé! 043.7162066 - Xét nghiệm Medlatec, nơi phục vụ Bệnh nhân của các bs sản đấy.

Nên yêu cầu đến tận nơi lấy máu để đỡ phải đi lại, vì phí đến tận nơi thêm có 10k thôi, xét nghiệp BetaHCG 100k hay sao đó. Sau khoảng 2h em gọi điện đến là biết con yêu có về với em hay chưa ngay rồi.

Sure là có bé rồi thì ăn uống, đi lại giữ gìn, sau 2 weeks nữa thì siêu âm lại để chắc chắn con trong tử cung nhé!

Chúc hai Mẹ con khỏe, vui! :)

Nếu chị giúp được gì hơn em cứ nhắn.

Sửa lần cuối: 25/3/2010
  9. ducpho

ducpho Thành viên tập sự

lúc nãy em có đi thử nước tiểu rồi, kd dương tính, nhưng họ không cho em thử máu vì cũng chỉ biết là có thai hay không thôi ngoài ra ko biết gì thêm, hẹn lại em 1 tuần đi siêu âm.

10. Lovely Teppi

Lovely Teppi Thành viên tập sự

Uh thực ra thế là đủ rồi. XN BetaHCG chỉ giúp em biết em có bé hay không thôi, cái này nếu không nhầm có thể chắc chắn ngay khi thai 1 tuần tuổi.

Tuần sau em đi siêu âm là thấy bé trong tử cung rồi, chị tin là vậy. Nhưng nhớ đến bs sản nhé, như bạn chị, đứa thứ 2 rồi mà rẽ đại vào Phòng khám đa khoa để siêu âm, bs không chuyên siêu âm thai phán "không thấy dấu hiệu túi ối, làm gì có thai", còn chỉ cho chị ấy đang nghi u tử cung vì thấy khối giảm âm làm chị ấy khóc đứng khóc ngồi. Hôm sau không chịu được chạy ra PS, 1s sau bs đã chỉ cho túi ối chính là cái khối giảm âm bs kia đã phán. :razz:

Giờ lo giữ gìn sức khỏe, bồi dưỡng đi thôi em nhé! :razz:

11. haanhnhung

haanhnhung Banned

Ko có gì phải lo đâu bạn ạ.Bạn giống y sì mình hồi trước.Mình thử que thử thấy lên 2 vạch rồi nhưng đi siêu âm bác sĩ bảo là chưa có gì sợ thai ngoài tử cung mà hồi đấy mình còn hay bị đau bụng đêm cơ.Mình và ông xã sợ quá nhưng 2 tuần sau đi siêu âm thì thấy con yên vị trong tử cung roài.Bạn chắc cũng thế thôi.Yên tâm nghỉ ngơi cho con khỏe bạn ạ.
    Chúc bạn luôn vui vẻ đẻ con xinh đẹp!

12. me KN

me KN Banned

Các mẹ khuyên rất đúng.
    Khả năng có thai là đến 99% rồi, nhưng do sớm nên thai chưa xuống tử cung thui. Đừng lo :D

13. aloloa

aloloa Thành viên tích cực

bạn đừng lo lắng quá mà nên đợi thêm thời gian bạn à

14. socnhihb

socnhihb Thành viên tập sự

Ðề: Thử que có 2 vạch nhưng siêu âm không thấy

huhu, em cũng giống như chị ducpho đây, em chậm kinh 1 tuần rồi, thử que cũng lên 2 vạch, nhưng mờ thôi, hôm qua đi siêu âm thì bác sĩ bảo chưa thấy gì.hic, em lo quá

15. pigx

pigx Bắt đầu nổi tiếng

b đừng lo lắng quá nha,tuần trc t đi khám bs cũng noi chưa có gì mà tuần này khám lại con đã đc 6 tuần rùi nè.Cố gắng ăn ngủ tốt cho con chóng nhớn nha

16. Sting dâu

Sting dâu Thành viên tập sự

Chào các mẹ !
    Mình là thành viên mới của diễn đàn , mình cũng đang có tâm trạng lo lắng giống như MeThaiCoi vậy . Trước đây , mình từng điều hòa 1 lần , 2 năm sau , mình dính bầu nhưng bị thai ngoài tử cung . Đến nay là đã gần 3 năm nữa mình mới có thai lại . Ngày kinh tháng trước của mình là 7/3 , mình cũng đang tính toán ngày rụng trứng để có em bé , CKK bình thường của mình là 28 ngày , thế nên mình tính ngày rụng trứng sẽ là khoảng 21-22 tây , nhưng đến 2 tây mình thử que thì cho kết quả âm tính . mình chờ mãi đến 17 -4 vãn chưa thấy đèn đỏ , thử que thì xuất hiện 2 vạch , 1 vách đậm , 1 vạch lợt . Nôn nóng quá mình đi siêu âm ngay , nhưng BS bảo chưa thấy thai vào TC , cho thử nước tiểu lại thì vẫn là 2 vạch , hẹn tuần sau tái khám ( ngày 24-4 ) . từ sau ngày đi siêu âm về , bụng mình cứ đau lâm râm , nhất là vùng bụng trái ( trước kia mình mổ cắt tai vòi trái để lấy thai ) , nên giờ hoang mang lắm các mẹ ah . Nhiều người bảo đừng nên đi khám sớm vì thai còn nhỏ dễ ảnh hưởng đến thai nhi , nhưng mình lo quá . Các mẹ tư vấn giúp mình nha ! Liệu mình có bị thai ngoài nữa không hả các mẹ ?? huhu

17. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

mình có nghe bs nói TH đã từng bị thai ngoài là dễ tái lại lắm, mẹ nó lại đau bụng lâm râm nên đi khám bs ngay đi.
    Còn những mẹ thử thấy 2 vạch nhưng s.a không thấy thì có thế chưa vào thôi, vài hôm đi s.a lại nhé

18. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

chắc là thai bé quá chưa vào tử cung thì chưa thấy cứ yên tâm nhé bạn rùi mọi chuyện nhu ý thui

19. khanhly2302

khanhly2302 Thành viên đạt chuẩn

giống em nhưng em ko thử que mà đi khám luôn 25 / 3 đi khám bác sĩ siêu âm đầu dò khám đúng 5 phút ông ý bảo đúng 1 câu bt em hay bị bón đúng ko thế là hết rồi ông ý nói ko có gì mình về bảo rõ ràng thấy nóng cổ khó chịu mà ông ý lại nói ko có gì vì đây là tập 3 rồi nên cũng có chút kinh nghiệm , quyết định chờ đến 15 / 4 đi khám lần này phải lặn lội ra tận phụ sản chỗ bác sĩ Vỹ khám vì 2 đứa trc đều khám ở đấy thì đc tin mừng là thai 5 tuần 4 ngày đã vào tử cung hẹn tuần sau khám lại nghe tim thai . em nghĩ chị cứ để 2 3 tuần nữa đi khám lại đảm bảo sẽ thấy con yêu ngay

20. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

chúc mừng chị có baby nhé .