Tâm sự của một bà mẹ có con xấu xí

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi gấunhỏ, 5/12/2013.

1. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Tâm sự của một bà mẹ có con xấu xí

Bà mẹ này có vấn đề. Đấy là may mắn cho họ là con sinh ra lành lặn đấy, nếu không chắc nó đã bị mẹ nó bỏ rơi lâu rồi.

Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

mình cũng thế, ng mẹ này quá ư là quan tâm đến vẻ bề ngoài. THeo mình, sinh được con, con khỏe mạnh là tốt rồi.

3. nguyenmanhhai.nh

nguyenmanhhai.nh Thành viên tập sự

Nhiều bé sinh ra nhìn xinh nhưng sau khi dậy thì lại... Mẹ này chú trọng vào ngoại hình quá. Mình cũng xấu nhưng mình chưa bao giờ mất tự tin.

4. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

hồi bé e cũng xinh lắm mà lớn lên cứ càng ngày càng xấu đây ạ, tuy ko đến mức rùng mình nhưng đủ để nuối tiếc 1 thời :))

5. bobill0507

bobill0507 Thành viên sắp chính thức

Mình nhìn trẻ con thấy bé nào cũng đáng yêu hết, bản thân mình lúc sinh con ra cảm giác con nhỏ bé như thiên thần ý và thật Hanh phúc dc bế con trên Tay, chưa bao giờ trong đầu nghĩ là con mình xấu hay đẹp.

6. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

Con m chứ con ai na Chê Thậm tệ thế..hic,b ấy cứ bao biện là do lo cho con, nhưng lo ng ta khác cơ..mà b này cũng đề cao vẻ đẹp bên ngoài quá..với tính cách và sự nhìn nhận của 1 ng mẹ như trên thì cô bé Kia lớn lên sẽ khổ đấy!M

7. mebegautc

mebegautc Thành viên sắp chính thức

ởthời đại bây giờ có con là điều tuyệt vời nhát rồi,nhiều người muốn làmmẹ mà ko đượcấy.concủa bạn thì bạn phảithương chứ,bé ko đẹp nhưng chưa chắc lớn lên đã xấu đâu

8. tuancon

tuancon Bắt đầu tích cực

Sao mẹ này suy nghỉ tiêu cực thế nhỉ, mình thì chỉ thấy càng ngắm con càng thấy con xinh, mình cũng không so sanh với con người này hay người nọ, con của mình lúc nào chả xinh nhất đỗi với mình. Nếu mẹ mà cũng cứ chê bai con như vậy thì em bé sẽ tủi thân đến mức nào.

9. daobong

daobong

ôi, bạn trong bài viết chắc bị stress, khủng hoảng sau sinh, tớ sinh 2 thằng xong cũng chụp lại nhiều ảnh lắm, h có những cái ảnh thấy sao lúc ý con "xấu" thế mà sao trong mắt mình con vẫn đẹp long lanh thế cơ chứ- con mình lúc nào chả đẹp trong mắt mình :)

10. Bapngo214

Bapngo214 Thành viên tập sự

mẹ trong bài viết chắc bị chứng trầm cảm sau sinh hay sao ấy nhỉ?!! Tớ thấy thường thì mẹ nào cũng thấy con mình đáng yêu cả (dù người khác không thấy thế!). Được làm mẹ là mơ ước của của nhiều chị em kém may mắn nên mình nghĩ sinh được đứa con lành lặn, khỏe mạnh là mừng rồi!

11. nguyetdtm

nguyetdtm Thành viên đạt chuẩn

chắc mẹ này kỳ vọng nhiều vào con mình sẽ xinh đẹp nước da trắng hồng, đôi môi đỏ nên khi kỳ vọng mà ko được như vậy nên thất vọng tăng lên. sinh con ra con khỏe mạnh đó đã là một điều may mắn rồi, nhiều bé lúc nhỏ xinh nhưng lúc dậy thì ko còn được như lúc bé, bé này có má lúm đồng tiền sau này ối anh thương thầm trộm nhớ ấy chứ

12. phuong_2211

phuong_2211 Thành viên sắp chính thức

mỗi người có một ưu điểm riêng, có thể bé ko dc xinh lắm nhưng biết đâu sau này sẽ trở thành một người tài giỏi:D

13. gấunhỏ

gấunhỏ Guest

mình thật không thể hiểu được những gì mà bà mẹ trẻ này đang nghĩ, phải chăng họ còn quá trẻ để có thể suy nghĩ một cách chín chắn hơn? Mà cũng không đúng, dù già dù trẻ, nhưng con ruột thịt, máu mủ của mình mà còn chê bai, dè bỉu nó thì tình thương của họ sẽ dành nơi đâu ??????????

14. hailinh1901

hailinh1901 Hàng xách tay úc

Mình khôbg thể hiểu đc suy nghĩ này của bà men trẻ này, điều quan trọng khi sinh con ra là: liệu mình có đủ sữa cho con ko, mong muốn on khỏe mạnh, lớn lên thì ngoan ngoãn học giỏi chứ

15. gio thu

gio thu Thành viên mới

thât không thể hiểu nổi, con ruột mình đấy chứ có phải ai xa lạ đâu chứ

16. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Mẹ nó nghĩ thế làm con sẽ tủi thân đấy. Với m dù con m ko xinh nhất, cũng chẳng có gì nổi trội nhưng m vẫn thích ngắm con. M yêu cái mũi tẹt của con, yêu cái trán dô của con, yêu đôi mắt một mí của con. Chỉ cần con mạnh khoẻ là may mắn lắm rồi mn ơi. Mn cứ nhìn ra xung quanh, ngay ở viện PS mẹ nó đang nằm, cũng có bao nhiêu bà mẹ phải nằm 1 mình, nhiều ng tưởng là chờ sinh nhưng hoá ra tai đã bịt bông rồi, chân đã đi rón rén giống bà đẻ rồi. Đó là những mẹ có con sinh non, hàng ngày chỉ đc gặp con 2 lần cho bú. Mẹ nó đọc mục Tấm lòng nhân ái ở báo Dân trí, có bao nhiêu bà mẹ ngày đêm vật vã với con trong bệnh viện, mạng sống của con chỉ đếm đc từng ngày. Những bà mẹ ấy, ko có cách nào khác để kéo con về với cs được,nhìn con trẻ héo mòn đi từng ngày mà trong lòng đau đớn. Giá có thể đổi đc mạng sống cho con có 1 cơ thể khoẻ mạnh thì cũng sẵn sàng.
    Vài lời chia sẻ, mong mn thay đổi suy nghĩ để tập trung vào chăm con.

17. Astérix

Astérix Guest

con xinh con xấu cũng là con mình , sau này bé lớn lên mới biết được, giờ bé còn nhỏ chưa thể hiện hết.

18. vinhhanganh

vinhhanganh Thành viên rất tích cực

mình thấy bà mẹ này ích kỷ quá cơ. xấu hay đẹp đều là trời cho cái quan trọng là bản chất và tính nết sau này của con mới quyết định tất cả.

19. linhluyenvan123

linhluyenvan123 Thành viên sắp chính thức

Chẳng hiểu người mẹ trẻ ấy nghĩ gì nữa..đáng lẽ ra, con mà xấu thì mình phải yêu thương nó nhiều hơn, chăm sóc nó nhiều hơn..vì nó đã rất thiệt thòi rồi...Một đứa bé thật sự xinh đẹp ( cả về tính cách và hình dáng bên ngoài) đều là do cách giáo dục, chăm sóc và nuôi dưỡng của cha mẹ...Người phụ nữ này nếu ko bỏ ngay lối suy nghĩ ấy đi, thì bé thật đáng thương. Bảo sao thế giới lại càng ngày càng có nhiều trẻ bị mắc bệnh trầm cảm, tự kỷ???

20. bexiu2012

bexiu2012 Thành viên chính thức

Chắc bà mẹ này sinh con lúc tuổi còn quá trẻ nên mới có suy nghĩ như thế. Trẻ con chỉ cần có nét thôi, lớn lên sẽ đẹp. Em hàng xóm nhà mình, ngày bé xấu thôi rồi, người gầy nhẳng, da đen, đầu chẳng mọc được tóc, trán dô, mắt trố, ai gặp cũng bảo chưa thấy đứa bé nào xấu thế (nói trộm sau lưng em ấy, có đọc được cũng đừng chửi chị, hì hì). Vậy mà bây giờ xinh lắm nhé, dáng cao người mẫu, mũi cao, da cũng trắng lên, mọi người ở khu cứ khen là đẹp như tây. Nên các bà mẹ cũng đừng vội buồn khi thấy em bé nhà mình không xinh xắn, bụ bẫm như con người khác nhé. Hãy luôn vui và tự hào vì mình đang là mẹ một thiên thần đáng yêu mà nhiều người mong mãi không được đấy.