Thông tin: Địa Chỉ Các Bác Sỹ Chuyên Khám Nhi Khoa Tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ Hạnh Minh, 26/2/2008.

1. tommytran

tommytran Thành viên chính thức

Ðề: Địa chỉ các bác sỹ chuyên khám nhi khoa tại Hà Nội

con e cũng bị ho và viêm phế quản,bs lâm kê cho 1 dơn thuốc dài ngoằng,4_>5 loại thuốc,uống mãi k khỏi,ngày nào cũng phải đưa con tới xông sổt ruột kinh khủng.hôm qua e đưa con đi khám hỏi bs tình trạng sức khỏe bé ntn bs kêu đỡ rùi,chả hiểu đỡ kiểu j bác lâm lại kê thêm kháng sinh và kê thêm 1 vỉ montelast bắt uống 1 tháng,e đọc ở hướng dẫn họ nói montelast dành cho bé từ 12 tháng tuổi trở lên,con e mới có 6 tháng,chẳng hiểu có nên cho con uống k nữa.e đang muốn đưa con đi bs khác khám.mà vẫn chưa biết đi đâu,nhà e ở tận tây hồ có mẹ nào biết điạ chỉ nào tốt gần nhà e k mách cho e với

Đang tải...

2. tommytran

tommytran Thành viên chính thức

bạn e bán thuốc có mách cho e 1 điều rằng nếu đi mua thuốc cho con phải để ý,nếu thuốc có ghi suất xứ ở ấn độ hay bangladet tốt nhất k nên mua,vì thuốc được nhập vào rẻ vô cùng nhưng các nhà thuốc và bs kênh giá lên rất cao,còn những thuốc của anh và của pháp rất tốt nhưng ít lãi xuất hơn nên các nhà thuốc và bs ít kê cho bệnh nhân vì thế các mẹ nên lưu ý khi mua thuốc nhé

3. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

E toàn tự kê đơn cho con, chỉ theo công thức thuốc thôi còn của hãng nào hay nước sản xuất là e tự quyết chứ Bs và dược sỹ chỉ bán thuốc và kê thuốc theo >>>>>xiền thui

4. cutyquay

cutyquay Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn các mẹ nhất là mẹ Hạnh Minh, mình vừa sinh bé chưa đầy 1 tháng vớ được cái danh sách này mừng quá đi mất

Sửa lần cuối: 25/10/2011
  5. smallmonster1981

smallmonster1981 Bắt đầu tích cực

Mẹ nào ở khu vực Giáp Bát, Linh Đàm thì có thể đến khám bs Thủy ở trên đường Giáp Bát (mình không nhớ số. Các mẹ cứ đến ngõ 119, nhìn sang là khu tập thể, hỏi nhà bs Thủy). Cô Thủy làm ở khoa Nhi, viện 108. BS này khám chuẩn phết. Con cháu mình hồi 2 tuổi bị ho. Sang bs Dũng Phan Đình Giót thì chuẩn đoán hen. Đến cô Thủy mới biết bị viêm phổi, phải vào viện nằm mấy ngày. Cô này cũng vừa nong chim cho 2 cu nhà mình bị hẹp quy đầu.
    Bác này lấy cũng đắt. Nong chim cho 2 đứa mất hẳn 1 triệu. Hichic

6. mouoccuame2008

mouoccuame2008 Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Cám ơn toppic thật hữu ích.Các mẹ ơi cu Bốp nhà em ho và mũi cả tháng nay rồi,ho ít thôi nhưng cổ đặc đờm,ban ngày thì xổ mũi đặc vàng ,ban đêm lại ngạt ngủ cứ há mồm thở khò khè,cháu chẳng chịu ăn gì cả sụt cân trông thấy luôn.Em cho con uống thuốc theo người bán thuốc mãi chẳng khỏi,cho con lên nhi TW khám bác sỹ Lan khoa tai mũi họng,kê đơn thuốc kháng sinh nặng về uống chẳng ăn thua vẫn nguyên bệnh vậy,mà bà bác sỹ này chẳng khám già nhìn qua bảo con em bị viêm amiđan và viêm Va,kêu là phải cắt cả 2.Em cho con uống thuốc hơn tuần nay chẳng khỏi sốt ruột quá,các mẹ biết bác sỹ khám tai mũi họng nào tốt ở Hà Đông không giúp em với

7. dunghv242

dunghv242 Thành viên đạt chuẩn

hay quá! cảm ơn chị nhiều nhé. cái này quan trọng đó.chi tiết đầy đủ.

8. m2m59us

m2m59us Thành viên chính thức

e có 1 anh làm tiêu hóa rất tốt. bác sỹ tên là đô số dt la 0912552177. chị thử cho bé đến xem nhé

9. salemsalo

salemsalo Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi có phòng khám tổng hợp nào tốt giới thiệu cho mình với, mình muốn cho con đi khám tổng hợp vì con hay ốm quá, lại gầy nữa, bụng thì rất to dù năm nay đã uống thuốc giun 2 lần rồi. Con mình rất táo bón, toàn 3 ngày mới đi 1 lần, mà mỗi lần đi thì khổ quá cơ, con cứ gồng hết cả người lên, rồi da gà nổi đầy, lần nào cũng vậy.
    Mình cần rất gấp, mẹ nào biết chỉ giùm mình với. Cám ơn các mẹ rất nhiều (mình ở khu Tân Mai, có địa chỉ gần chỗ mình thì tốt quá).

10. thienthanminhchau

mẹ nó ơi, cho cháu ăn nhiều sữa chua xem sao, chỉ cần sữa chua vinamilk thôi, con sẽ tiêu hóa và hấp thu tốt hơn đấy, hoặc bạn có thể cho con uống sữa non để tăng cường sức đề kháng cho bé, bé sẽ bớt ốm vặt hơn và kích thích nhu động ruột giúp bé tiêu hóa tốt hơn đấy

11. Gracehoang

Gracehoang Thành viên chính thức

chủ top hay mẹ nào biết bác sĩ khám da liễu cho nhi ko ạ? Bé nhà e đc 04 tháng sau lưng cháu loang lổ chỗ trắng chỗ đỏ, em muốn cho cháu đi khám mà chả biết khám ở đâu cả, sợ khám ở chỗ ko uy tín người ta phán lung tung thì còn khổ nữa! Hik, danh sách này có 2 bác sĩ khám da liễu, em gọi cả 2 mà đều thấy báo số điện thoại này ko có? hik hik

12. vitcon2011

vitcon2011 Standing up

Con bé nhà e hồi 3 tháng cũng bị ho và chảy nước mũi, ho kinh khủng ý, ho thành từng cơn, có lúc ho xong chảy nước mắt nước mũi giàn giụa thương lắm. có chị làm cùng e mách đến khám bsi Hiền ở nguyễn chí thanh. e cho uống thuốc bác sỹ kê có 2 ngày đã thấy đỡ hẳn, hết liều thuốc 4 ngày là khỏi luôn. Mẹ nó thử tham khảo nhé. Hôm đi khám e đưa vào viện rồi nhờ bs ý khám chứ ko khám ở pk nên chỉ có sđt thôi ạ: BS Hiền: 0902266040. Bác sỹ này ko bán thuốc, mà kê thuốc rất nhẹ nhàng, ko bị ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của các cháu đâu ạ

huongvan thích bài này.
  13. Mecunyeu0804

Mecunyeu0804 Thành viên tích cực

Cám ơn chủ top quá. Nhiều khi cho con vào viện, nhìn cảnh đông đúc bệnh nhi lại sợ bị lây nhiễm bệnh sang nhau. Bsi mở phòng khám tư cũng là bsi nhi khám, vừa nhanh, tiện, thời gian linh động, có khi khám còn rẻ hơn khám ở viện.

Thanh lý tạp dề, 15k
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/422569-Cần-Thanh-Lý-Tạp-Dề-gấp-FeeShip

14. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Có mẹ nào biết bsĩ Hương chuyên về Nhi ở QUán Thánh ko? EM nghe địa chỉ đấy có uy tín, nhiều mẹ mách nhau đưa con đến khám lắm

15. cunsin

cunsin Thành viên chính thức

Chao cac me,
    Mình là mem mới đây a.
    Các mẹ cho mình hỏi bác sỹ Trực ở Làng quốc tế Thăng Long khám có được không ạ?
    (về cung cách khám bệnh, về bắt bệnh có chuẩn ko, về việc kê đơn thuốc, giá cả, thái độ...nói túm lại là cho em thông tin với ạ)
    Thank các mẹ trước nhé :)

16. ước vọng mùa xuân

ước vọng mùa xuân Bắt đầu tích cực

Bác sĩ Trực nhà em cực kết luôn. Bé nhà em khám ở đấy từ lúc tuổi rưỡi, giờ 5 tuổi rồi, mà ko lần nào là ko ok cả. Bác này kê đơn thuốc rất vừa với bệnh (đấy là theo nhận xét của chị bán thuốc gần nhà, hi hi), mà lần nào uống thuốc cũng khỏi, ít khi phải khám lại lắm. Giá cả đâu khoảng 60-80k gì đấy, nếu là khám lại bác ấy chỉ lấy 20k thôi, dưng mà ít khi lắm vì bác ấy toàn dặn nếu ko đỡ thì kê sẵn 1 loại ở dưới, có vấn đề gì thì gọi cho bác ấy rồi mới uống. Thái độ thì mình cảm nhận bác là người rất có y đức, một số lần chứng kiến cảm thấy rất quý bác ấy...

Tóm lại là chưa bao giờ ko hài lòng ở chỗ bác...

17. ước vọng mùa xuân

ước vọng mùa xuân Bắt đầu tích cực

Một lần mình xem kênh O2TV có chương trình gì đấy mời bác Trực phát biểu mới biết bác là Trưởng khoa Huyết học lâm sàng viện Nhi TW (xem lâu rồi nên ko biết mình nhớ có chính xác ko). Trước đấy thì chỉ biết bác là Tiến sỹ Dương Bá Trực, hình như học ở Mỹ về thì phải (hình như là vì hồi trước bác khám tại nhà bác nên mình có xem được cái bằng hay gì gì đấy treo ở nhà). Đầu tiên cứ tưởng bác chuyên khoa hô hấp nhưng hoá ra là bác ở khoa Huyết học, nhưng bác khám cho trẻ em nhiều rồi nên có vẻ bác nắm rõ các bệnh tật của trẻ em. Mình thấy bác nghe phổi rất tốt, bé nhà mình hồi khoảng 20 tháng bị ho và sốt cao, bác nghe và bảo bị viêm phổi, vào viện người ta nghe chỉ bảo viêm họng thôi, phổi ko sao, nhưng chụp phim lên thì phổi rất xấu... Bây giờ con ốm thì chỉ đợi bác khám thôi chứ miìn chả cho đi khám ở đâu nữa.

18. namlun22

namlun22 Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ Hạnh Minh nhiều. Thông tin quý báu quá

19. honey_hanvico

honey_hanvico Chăn ga gối đệm

mẹ ơi ở thanh trì thì có địa điểm nào gần ko nhỉ :cool:

20. thienthanminhchau

Trang này bổ ích thật nhưng hy vọng là tập 2 này mình ko phải dùng đến .....hi.....