Thông tin: Địa Chỉ Các Bác Sỹ Chuyên Khám Nhi Khoa Tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ Hạnh Minh, 26/2/2008.

1. vuanhc

vuanhc Thành viên rất tích cực

Ðề: Địa chỉ các bác sỹ chuyên khám nhi khoa tại Hà Nội

Như mình thấy ở những khu Mễ trì hạ toàn thầy lang thôi, hoặc biết truyền nước là cùng ( vì mình ở khu này gần 4 năm roài). Bạn cho bé đi khám tổng thể xem chứ để tình hình như này không tốt chut nào!

Đang tải...

2. tomtep_mom

tomtep_mom Thành viên chính thức

bạn qua nhà bác sỹ Nguyệt, chuyên khoa Nhi, ở Cầu Giấy nhé, ngõ 79, ngách 40, số nhà 25. số ĐT: 043 888 480. Mình thấy BS khám được đấy, mặc dù thỉnh thoảng hơi khó tính nhưng rất nhẹ nhàng với các bé. Chúc bé nhà bạn chóng khỏi nhé.

meplinh thích bài này.
  3. Mẹ Sơn

Mẹ Sơn Guest

mình chưa đọc hết 13 trang, xin điền thêm vào danh sách, nếu trùng, các mẹ bỏ qua nhé: pk bác sỹ Tuấn, 155B đội cấn, mình thấy cũng đông lắm. bé nhà mình khám ở đó mấy lần rồi, cũng khá ổn. Thấy có Bs Tuấn là Trưởng khoa Hô hấp viện nhi, Bs Hồng trưởng khoa khám NHi Xanh Pôn

4. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

Ấn tượng với avatar của mẹ nó. Hìhì

5. cun_cun09

cun_cun09 Bắt đầu tích cực

bé nhà mình bị sâu 2 cái răng, càng ngày nó càng ăn sâu, mình sợ để lâu nó ăn vào tủy sẽ đau, có mẹ nào biết khám ở đâu thì chỉ cho mình với nhé?
    Mình cũng cho ra 1 bs ở gần nhà nhưng bs này lại định đè bé ra để cạo cái đen ở chỗ sâu như là khám cho người lớn đó nên bé không chịu, sợ nên khóc, bảo mình là giữ nhưng mình không giữ đc vì bé sợ và khóc quá, lại cho về.
    có mẹ nào biết khám ở đâu và như thế nào thì mách với nhé. Thanks

6. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

Mai chắc cũng phải cho con đi khám mất huhu hôm nay tự dưng sốt cao kèm ho nữa mình nghĩ chắc viêm họng rùi cũng nên

7. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ Hạnh Linh và các mẹ cho biết thông tin phòng khám. Tiếc là mình không đọc topic này cách đây 1 tuần.

Con nhà mình bị sốt phát ban cách đây 2 tuần. Đầu tiên bé bị sốt nhẹ 3 ngày, mẹ nghĩ là mọc răng không sao nên ko cho đi khám (vì thấy 2 răng bé nhô ra). Sau 3 ngày bé bị phát ban nhẹ, sáng hôm sau mờ hơn. Mình thấy lo lắng nên cho bé sang Đa Khoa Gia Lâm khám dịch vụ. Bác sĩ yêu cầu thử máu, chup phổi và kết luận bé viêm A rồi cho uống kháng sinh. Mẹ cho uống thuốc theo chỉ dẫn thì thấy hôm sau ban đỏ nổi rất nhiều và rõ. Lo lắng hơn nên đem con đến BV Nhi HN khám. Đến nơi thấy các cháu đi khám nằm la liệt ngoài trời, trên ghế đá. Sợ quá không dám vào xếp sổ. Gọi mấy phòng khám dịch vụ quảng cáo trong BV thì báo bệnh nhân đông quá nên phải chờ lâu. May mà bác tài xế taxi có địa chỉ khám nên đưa mẹ con đến Nhi Cao Cầy Giấy. BS khám thì nói bé sốt phát ban nên ngừng uống kháng sinh (vì kháng sinh nóng sẽ làm ban đỏ hơn và mọc nhiều hơn), kết hợp dùng ho siro long đờm. Hai ngày sau bé khỏi ban, mẹ mới yên tâm. Nếu biết địa chỉ phòng khám tư trứoc thì mẹ con không phải vất vả ra vô bệnh viện giữa trời nắng nóng, lại thêm lo lắng. Giờ xem trang này rồi mình sẽ lưu những địa chỉ này lại, lần sau đi khám sẽ tiện và đỡ tốn kém hơn.

MeBeCuncon1 thích bài này.
  8. Chuột đẹp trai

Chuột đẹp trai Thành viên chính thức

Đến nay là hơn 1 tháng rồi, không biết bạn đã cho con đi khám chưa và tình hình thế nào rồi nhưng tớ có vài ý kiến rút kinh nghiệm từ chính con tớ cũng bị sốt do viêm họng tầm cuối tháng 3 vừa rồi và cũng bị co giật.
    Con tớ mới sốt từ khoảng gần sáng, đến 6h cũng chỉ khoảng 39 độ, tớ cho uống thuốc hạ sốt và cho con một bình sữa. Uống xong con ngủ, nhưng đến tầm 7 giờ tự dưng choàng dậy, co giật, mắt trợn lên, giật khoảng 10s rồi xỉu đi, gọi thế nào cũng không tỉnh. Tớ lập tức cho con vào viện Nhi khám, vào đến nơi thì tỉnh, tớ xin khám cấp cứu nhưng y tá chuyển ngay con tớ vào phòng chuyên khoa thần kinh. Bác sĩ thăm khám và chỉ định xét nghiệm máu cùng với điện não đồ. Kết quả xét nghiệm máu là bạch cầu vượt mức cho phép tới 66 lần và sóng não mạnh. Bác sĩ yêu cầu cho lựa chọn là nằm viện theo dõi hoặc về nhà theo dõi, nhưng phải rất cẩn thận và tuyệt đối làm theo chỉ dẫn, bởi trẻ dưới 5 tuổi sốt cao dễ dẫn đến co giật nhưng nếu không cẩn thận thì di chứng sau này sẽ là bệnh động kinh. Bác sĩ kê cho thuốc kháng sinh, hạ sốt, thuốc bổ não và thuốc phòng co giật (từ giờ trở đi,bất kì khi nào sốt đến 38 độ thôi là phải cho uống thuốc này ngay cho tới khi hết sốt). Con tớ cả buổi sáng hôm đó ở viện không giật lần nào nhưng vừa về nhà một lúc là lại bị giật lần nữa, trước đó mới uống thuốc hạ sốt và phòng co giật rồi nhưng chắc chưa kịp ngấm. Nhà tớ quyết định là cho con nhập viện theo dõi và điều trị cho an tâm. Trong 10 ngày ở viện, ngoại trừ hôm đầu tiên ngủ mệt vì phải uống chút thuốc ngủ khi làm điện não ra, sau khi được truyền nước và tiêm kháng sinh, kháng viêm thì cháu lại hoạt bát như thường, không sốt và giật thêm lần nào nữa nhưng bác sĩ vẫn yêu cầu điều trị cho đến khi tỉ lệ bạch cầu trở lại mức cho phép.
    Tớ post bài này để warning các mẹ không nên chủ quan và chần chừ khi con bị sốt cao và co giật. Những khi đó, tốt nhất là các mẹ đừng đưa khám tư mà nên đưa con vào Viện Nhi ngay khi bị co giật lần đầu tiên, chen chúc một tí nhưng chuyên khoa và có ngay các trang thiết bị cần thiết. Các mẹ cũng nên tìm hiểu trước các biện pháp xử trí ngay khi con bị co giật để lúc lỡ không may gặp phải cũng không để lại hậu quả đáng tiếc. Với bản thân tớ, vì từng có lần xem xử lý người bị lên cơn động kinh nên cũng có phản ứng cho ngay ngón tay vào miệng con để phòng con cắn phải lưỡi. Thực ra dùng ngón tay là phản xạ của tớ chứ lý thuyết là cho con ngậm đồ mềm, dai, ko dùng đồ cứng phòng hờ con cắn vỡ, miếng vỡ lọt vào khí quản... thêm nữa phải nói là khi con bị giật, răng nghiến lại nên đau lắm đấy ạ, tưởng muốn đứt tay luôn í.:D
    Hiện giờ con tớ đi học hay đi đâu đều phải có thuốc hạ sốt và phòng co giật bất ly thân. Thuốc phòng co giật bác sĩ kê cho 20 viên (1.5v/ngày) và yêu cầu khám lại sau 1 năm hoặc khi uống hết thuốc. Tớ không đưa tên thuốc lên đây vì thuốc này không nên dùng bừa và mong các mẹ trực tiếp đưa con đến để bác sĩ thăm khám cụ thể.
    Hi vọng thông tin này có ích cho các mẹ.

ngabth84tranghoaquanco thích.
  9. meplinh

meplinh Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn chủ top!!! Thông tin hữu ích quá.

10. Nhimcong

Nhimcong Thành viên chính thức

Thanks mẹ Minh Hạnh nhiều lắm.
    Ah, thêm một đ/c nhé. B/s Phạm Đức Thịnh chuyên khoa II Nội- NHi bệnh viện Hồng Ngọc (d/vụ tốt, máy móc hiện đại, phí hơi cao, nhiệt tình..) cẩn thận, trách nhiệm chỉ khám buổi sáng dăng kí ngay quầy đón tiếp.

11. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

thank chủ topic,.....................................

12. MeSushi2009

MeSushi2009 Thành viên tích cực

Cám ơn bạn chủ topic.
    Mình hay cho bé qua khám ở nhà BS Lan (BV Nhi) ở TT Bộ Nội Thương trên Đường Kim Ngưu, chị ấy không mở phòng khám nhưng mình alo qua nhà chị ấy vẫn khám cho. Mình mới bị mất điện thoại không có số, có mẹ nào có số cho mình với nhé. Tks!

13. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

mình cung cấp cho bạn nào ở Hà Đông hoặc mạn Nguyễn Trãi gần Hà đông điện thoại của cô y tá tắm bé nhé. Cô Mùi, điện thoại 0906226903, cô ý làm ở bệnh viện Hà Đông. Nhiệt tình, cẩn thận, sạch sẽ, giá cả phải chăng các bạn ạ. Mình nhờ cô ý tắm cho cu thứ 2 nhà mình và đến giờ có gì thắc mắc là lại gọi điện nhờ tư vấn.

Nhưng mình gợi ý các bạn là khi nhờ y tá tắm trẻ các mẹ nên sởi lởi một tý, đến nhà nếu có hoa quả bánh kẹo sẵn trong nhà thì nên mời (các cô ý bận cũng ko ăn đâu), có thể lúc các cô ra về chuẩn bị một ít tý chút vào túi nilong sẵn gọi là để các cô ăn cho vui khi trực bệnh viện. ko cần tốn kém gì đâu. Miễn là tình cảm một tý, mình làm cách này với thiện cảm thôi, thấy cô ý quý mình lắm lắm, cô còn giúp mình rút chỉ nữa.

Mà bạn chủ topic ơi theo mình thì nếu có mẹ nào đưa thêm danh sách mẹ nó nên cập nhật vào đầu topic, cần thiết thì mở ngoặc nguồn tin để các mẹ tiện theo dõi.

14. mẹ bé KHOA

mẹ bé KHOA Bắt đầu tích cực

công nhận " vụ " này thì đúng rùi
    Hồi mình sinh bé Khoa, nhà ở tận Xuân phương , chị y tá viện C nhiệt tình thế, vào tắm cho bé dù nhiệt độ lúc 2h là 38 độ
    Mình chuẩn bị ít hoa quả mời chị ấy k ăn, lúc chị ấy về cho vào túi đưa chi ấy mang về viện, hôm sau chị ấy đến cứ nhắc các chị y tá cùng phòng khen nhiệt tình thế
    Hi hi đựoc khen là mặt mũi mẹ cháu cứ hơn hở ra

15. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Mình có thêm 1 đc khám mắt cho các bé:
    Bác sỹ Đỗ Quang Ngọc C111 của Khoa Nhi- BV Mắt TW.
    Điện thoại: 0985995888
    A Ngọc không có phòng khám ngoài, thường thì bs mổ sáng T5 trong tuần còn các ngày khác là khám bệnh.

Đặc biệt các bé nào bị lác thì là đúng chuyên ngành a ấy nghiên cứu. Ở VN a ấy gần như là BS hàng đầu về bệnh này.

16. becksily

becksily Thành viên chính thức

Oánh dấu, thật là những thông tin hữu ích....

17. mehn

mehn Thành viên rất tích cực

Thông tin của topic này hữu ích quá, cảm ơn mẹ nó nhé.

18. tho$chinsu

tho$chinsu Thành viên rất tích cực

em cảm ơn các chị nhiều lắm...

19. bin2010

bin2010 Thành viên sắp chính thức

Mẹ susu ơi, cho mình hỏi nhà bác sỹ Cù Minh Hiền ở chỗ nào Hà Đông thế bạn, mình cũng muốn cho em bé nhà mình đến đó khám

20. Chuot*con*cua*me

Chuot*con*cua*me Bột rau, coffee AN, Tiêu sạch, mật ong rừng

Đánh dấu............................