Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 59
    Click:

Cám ơn
    13
    Được cám ơn 67 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Alo! Bác sĩ từ Dumex xin nghe

Thân gởi các mẹ,

Từ trước đến nay, có lẽ việc mang thai và được làm mẹ là một trong những niềm hạnh phúc thiêng liêng nhất của người phụ nữ, chỉ có các mẹ mới cảm nhận và hiểu hết được sự hình thành, lớn lên từng ngày của một sinh linh bé bỏng trong cơ thể mình. Những tháng đầu tiên khi mang thai, cảm giác hồi hộp và dõi theo những cử động đầu tiên của bé là một trong những niềm hạnh phúc không gì sánh bằng nhưng đến những tháng cuối thai kì và những ngày trước khi sinh, xen lẫn vào niềm vui sắp được ôm ấp và nhìn thấy con bằng xương bằng thịt, các bà mẹ thường dành nhiều thời gian hơn vào việc tìm hiểu các thông tin lliên quan đến việc sinh nở, sức khỏe mẹ trước và sau sinh, cũng như chăm sóc cho bé cưng những ngày mới chào đời.

Những năm gần đây, tỉ lệ sinh mổ gia tăng nhanh chóng. Có nhiều trường hợp sinh mổ được dự đoán trước, nhưng cũng có nhiều trường hợp sinh mổ chỉ được chỉ định khi chuyển dạ (hay còn gọi là sinh mổ cấp cứu). Điều này xảy ra do những phát sinh ngoài dự kiến trong ca sinh, phải lựa chọn phương pháp sinh mổ để đảm bảo an toàn cho mẹ và bé. Do vậy, các mẹ cần chủ động cung cấp cho mình tất cả các kiến thức kể cả sinh thường và sinh mổ, tất cả những trường hợp có thể xảy đến để chuẩn bị tốt nhất cho một cuộc vượt cạn thành công, mẹ tròn con vuông.

Với hàng loạt các câu hỏi như : “Sau khi sinh mổ, mình sợ sẹo lồi, sẹo xấu nên kiêng ăn thịt bò, rau muống… liệu điều này có ảnh hưởng gì tới việc lên sữa không?” hay “Bị ra máu âm đạo trước khi sinh có vấn đề gì không và cần chữa như thế nào?”, v…v vẫn chưa có câu trả lời thoả đáng ngoài một số các câu trả lời sơ sài và mâu thuẫn với nhau. Nhằm chia sẻ kiến thức cũng như giải đáp những thắc mắc “không biết hỏi ai” của các mẹ, “Tổng đài Bác sĩ” đã xuất hiện giúp các mẹ chuẩn bị tâm lý vững vàng cho lần đầu vượt cạn, hướng dẫn cách chăm sóc trẻ sơ sinh trong những tháng đầu tiên hay “chuyện vợ chồng” sau những ngày đầu sinh con.

Được tài trợ bởi nhãn hàng sữa Dumex quen thuộc với các bà bầu, “Tổng đài Bác sĩ” sẽ giúp các mẹ chuẩn bị mọi thứ tốt nhất để đòn bé yêu chào đời, đặc biệt tư vấn cách chăm sóc và giữ gìn sức khỏe của mẹ và bé trước và sau khi sinh nhằm đem lại sự an tâm và thoải mái nhất cho các mẹ. Với các nghiên cứu khoa học cùng đội ngũ các chuyên gia đến từ Dumex Careline (gồm các y bác sĩ sản khoa, các chuyên gia dinh dưỡng và các mẹ nhiều kinh nghiệm trong việc chăm sóc và nuôi dưỡng bé), “Tổng đài Bác sĩ Biết Tuốt” sẽ đem đến cho các mẹ những thông tin xác thực đi kèm với kinh nghiệm thực tiễn và trường hợp cụ thể, giúp các bậc phụ huynh hiểu rõ, làm đúng và tự tin trong suốt quá trình vượt cạn và nuôi con.

Các đề tài tương tự:

2. Những người sau đây 5 đã cám ơn BTC_Dumexcareline về bài viết hữu ích này

Bố Cu Tài (12-12-2013), hoanang1 (12-16-2013), m2m_fashion (12-16-2013), summer09 (12-12-2013), truclinhpro80 (01-07-2014)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    755
    Được cám ơn 1,095 lần trong 746 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Alo – tổng đài bác sĩ xin nghe

Thông tin hữu ích quá đi mất, mình xin gửi đến bạn bè đang mang thai của mình để được tư vấn nè. Nhiều khi các bạn hỏi mình những câu mình cũng không biết trả lời sao nữa,hihihi. Giờ có các chuyên gia tư vấn thế này thì yên tâm quá rồi.

Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

Nơi Cư Ngụ
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    59
    Được cám ơn 59 lần trong 42 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em cũng đang chuẩn bị định có tập 2 đây, có nhiều thắc mắc lắm đó . Chương trình này cực hữu ích, Cảm ơn BTC nhiều

Click:

Cám ơn
    13,971
    Được cám ơn 4,039 lần trong 3,322 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Xưa nay mình vẫn thích Dumex nhất ở mục Tổng đài tư vấn nè. Bên trang web của Dumex có mâý chuyên gia tư vấn nhiệt tình lắm nhé. Mình cũng tích lũy được nhiều kinh nghiệm từ Dumex đấy.

Click:

Cám ơn
    133
    Được cám ơn 46 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tt hay quá. Mình thjf chắc chắn sinh mổ. Hiện tại bé nhà mình mới 30w. Nhưng nước ối ít khi thì 58-59-43-62. Con giờ mới đc 1.5kg. Vc mình lo lắm. Mấy hnay mình stress quá rồi. Xin các chuyên gia tư vấn cho mình xem. Trong tình trạng của mình cần phải làm ntn? Vc mình cần chuẩn bị những gì?

Click:

Cám ơn
    42
    Được cám ơn 48 lần trong 47 bài
    Điểm đánh giá
    0

cảm ơn mẹ nó chia sẻ (y) thông tin hữu ích mà hay quá

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    238
    Được cám ơn 130 lần trong 101 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thông tin này cực kỹ hữu ích quá, không chỉ giúp các bà mẹ mà cho cả những ông bố nữa

Chuyên sữa non Frezzi, promom- đa vitamin cho bà bầu, sữa ong chúa, nhau thai cừu từ New Zealand
    http://123.uhm.vn/125536
    http://shopkhoedep.mov.mn/

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,489
    Được cám ơn 3,042 lần trong 2,943 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

chương trình này hay quá, thanks chủ TOP nha

Click:

Cám ơn
    13,971
    Được cám ơn 4,039 lần trong 3,322 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi sausun View Post
    Tt hay quá. Mình thjf chắc chắn sinh mổ. Hiện tại bé nhà mình mới 30w. Nhưng nước ối ít khi thì 58-59-43-62. Con giờ mới đc 1.5kg. Vc mình lo lắm. Mấy hnay mình stress quá rồi. Xin các chuyên gia tư vấn cho mình xem. Trong tình trạng của mình cần phải làm ntn? Vc mình cần chuẩn bị những gì?
    Chúc 2 mẹ con bình an trọn vẹn tới ngày gặp nhau sẽ vỡ òa hp nhé. Nc ối ít mẹ bé cứ uống nhiều nc dừa, nc mía, nc lọc sẽ tăng ối mà. Nếu bất đắc dĩ vẫn phải lựa chọn phương án sinh mổ thì mẹ bé cần chuẩn bị tinh thần phần lớn là sữa mẹ sẽ về chậm. Trong khi sữa non đầu tiên của mẹ là rất quan trọng giúp bé có hệ miễn dịch tốt nhất, phòng chống bệnh tật. Vì thế nếu phải cho bé dùng tạm sữa công thức trc khi sữa mẹ về thì mẹ nhớ chọn loại sữa đặc biệt giúp bé pt hệ miễn dịch tốt nhất nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    755
    Được cám ơn 1,095 lần trong 746 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi summer09 View Post
    Chúc 2 mẹ con bình an trọn vẹn tới ngày gặp nhau sẽ vỡ òa hp nhé. Nc ối ít mẹ bé cứ uống nhiều nc dừa, nc mía, nc lọc sẽ tăng ối mà. Nếu bất đắc dĩ vẫn phải lựa chọn phương án sinh mổ thì mẹ bé cần chuẩn bị tinh thần phần lớn là sữa mẹ sẽ về chậm. Trong khi sữa non đầu tiên của mẹ là rất quan trọng giúp bé có hệ miễn dịch tốt nhất, phòng chống bệnh tật. Vì thế nếu phải cho bé dùng tạm sữa công thức trc khi sữa mẹ về thì mẹ nhớ chọn loại sữa đặc biệt giúp bé pt hệ miễn dịch tốt nhất nhé.
    Thường khi chuẩn bị đồ đi sinh thì các mẹ cũng nên chuẩn bị sẵn 1 hộp sữa công thức để phòng khi sữa mẹ chưa kịp về thì con có sữa sẵn để đỡ bi đói. Đợt chị sinh bé đầu cũng tìm hiểu thông tin để chọn loại sữa mang đi vì kinh nghiệm mình chưa có mà, choáng luôn với ngập tràn 1 rừng sữa, hihihi. cuối cùng quyết định chọn Dumex bước 1 cho con đó.

Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ