Kinh nghiệm: làm mặt matsa ở đâu phê?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meyeuvitbau, 1/4/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. meyeuvitbau

meyeuvitbau Thành viên rất tích cực

các mẹ chắc ai cũng có địa chỉ chăm sóc sắc đẹp, làm mặt....phê và được phục vụ đúng như thượng đế nhỉ. Các mẹ cho xin ý kiến đi. Em cũng có 1 ĐC muốn chia sẻ. Chứ đi làm ở ngoài thì chúng nó mới là thượng đế chứ mình có đc làm thượng đế đâu. CH nào mồm mép cho m làm thượng đế thì y như rằng tay nghề chẳng ra gì. Hic. Các mẹ vào buôn cho vui nhé:heart:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuvitbau
    Đang tải...

2. baotranxinh

baotranxinh Thành viên chính thức

Mình cũng muốn có địa chỉ tin cậy để chăm sóc sắc đẹp, hay chỉ đơn giản để đắp mặt thôi vì đầu 3 đít chơi vơi rồi nên khâu da dẻ cũng kém hẳn, các mẹ nào có địa chỉ hữu ích, giá cả phải chăng, phục vụ chu đáo thì kháo nhau cái nhẩy?

3. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Mátxa mặt

Bên WTT có Dung matxa mặt tại nhà ở lê Duẩn thấy nhiều mẹ khen lắm , các mẹ thử tìm lại xem .Mình cũng hơn 30 rồi , da dẻ chán lắm nhưng ở vùng sâu vùng xa nên chả có địa chỉ nào tin cậy , hợp lí cả .

4. Golmart Hà Nội

Golmart Hà Nội Đủ quyền lập Họ

Đúng rồi ạ. Em cũng đang mong mỏi có chỗ nào để còn chăm sóc da đây ạ. Hic dạo nè mặt mũi thảm hại quá :sad:

5. mebaotram09

mebaotram09 Bắt đầu tích cực

Ở HN thì lắm địa chỉ massge lắm các bác ạ, nhưng giờ tìm được chỗ nào vừa rẻ mà lại chất lượng tốt thì cũng khó tìm đấy.

6. MẹNghéBông

MẹNghéBông Thành viên đạt chuẩn

Mình thì hay đến làm mặt ở tiệm matxa Lệ Cúc ngõ 32-34 Cầu Diễn. Giá rẻ lắm, 40k/lần, gồm có mát xa, siêu âm, hút mụn, xông hơi và đắp mặt nạ. Mỗi tuần làm 1 lần cực thích.

7. Đợt trước em hay đi làm mặt ở Linh Beautycare - ngõ Thịnh Hào II - Tôn Đức Thắng, chả nhớ là 250 hay 300k/lần gì đó

Đến đây thực sự mình là thượng đế luôn ý, các em ra chào cứ gọi là cúi rạp người (như kiểu Nhật), các em nhất quyết ko để mình tự dẳt xe vào và dắt xe ra đâu, lúc nào cũng tười cười, nói năng nhỏ nhẹ hết mức. Câu cửa miệng của các em ấy là "Dạ vâng" và "Dạ thưa chị"...về độ phê thì cũng còn tuỳ vào đánh giá của mỗi người, riêng em thì thấy cũng khá ổn, có điều nếu xét riêng về thái độ phục vụ thì em vote cho cả ngàn sao luôn.

8. HoaSữa

HoaSữa Guest

Họ dùng mỹ phẩm của hãng nào hả chị? Em cũng khoái đi chỗ nào mà mình được phục vụ tần tình thôi.

9. Họ dùng dòng sản phẩm hay sử dụng trong các beaty salon của Đức là être belle

10. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Mẫt mặt

Mẹ nghé bông tả kĩ địa chỉ cho mình với , Cầu Diễn là địa bàn hoạt đọng của mình mà , hihi .Nó nằm trên đường 32 gần chợ Cầu Diễn hay thế nào ? Thank mẹ nó trước nhé .

11. PaMa_Nghe'

PaMa_Nghe' Thành viên rất tích cực

t chỉ sợ rẻ quá thì ko bít ntn??? đắp mặt nạ bằng cái gì mẹ nó ui?

t mún tìm địa chỉ đắp mặt nạ thiên nhiên, trái cây, thảo dược gì đó ấy :D

12. meyeuvitbau

tớ hay làm ở Vi Linh, đường Hoàng Mai. nó là CH tóc nhỏ nhỏ bình dân nhưng chị chủ ngày trc đc đào tạo ở Spa có bài có bản nên làm mặt thích lắm. M hay làm bộ SP của DeoPro, The face shop, cao cấp hơn có Vichy, lannei, còn nếu thích đắp hoa quả thì phải nt cho chị chủ trc. Thích cái là tranh thủ làm đc nhiều thứ trong khi làm mặt, uốn mi trong lúc đắp mặt nạ này, sơn sửa móng này, gội đầu, ủ tóc này...vì đây là CH toc nữa mà. Thích mấy em NV, là con trai mà ngoan ơi là ngoan với nhiệt tình. Giờ này khó tìm đc NV ngoan thế lắm, mấy CH bây giờ NV mặt cứ vênh thượng lên hoặc m nói chuyện thì cứ chen ngang hóng hớt toàn câu vô duyên. Giá cả thì cũng bình dân:làm mặt 50 den 70-100 tùy thuốc, Uốn mi 20,sơn sửa móng k vẽ mà sơn xịn cũng chỉ 20 mà làm cẩn thận lắm, có cả bột làm phẳng với dưỡng riêng nhé, ủ nóng 30 cả thuốc cả gội cả matsa.ah mà gôi đầu 15k cả matsa cả sấy thích cực. Nói chung mới làm mấy thứ đấy vì nhà hơi xa, xuống đấy toàn phải tranh thủ thời gian, Nhưng lần nào xuống cũng ưng cả.

13. thuocke

thuocke Banned

Các mẹ làm thử Sothys ở lê Duẩn chưa? Sản phẩm của Pháp mới về VN, rất ổn. Nhân việc được đào tạo bài bản nên tay nghề đồng đều. Giá 550k/mặt cơ bản.

14. meyeuvitbau

kéo lên phát. Mẹ nào có DC nào vừa phê vưa rẻ nữa k. Chia sẻ đê nào

15. PaMa_Nghe'

làm mặt thì t chưa thấy chỗ nào phê cả. chỉ body thì có thui :p cũng đang hóng các mẹ :D

16. MẹNghéBông

Nếu đi từ phía nghĩa trang Mai Dịch lên thì nó nằm bên tay phải đường bạn nhé. Đến hiệu vàng Mỹ Trang to tướng, đi quá lên khoảng 3-4 mét bạn sẽ nhìn thấy ngõ 32-34 nhỏ thôi, bên cạnh cũng là vàng Đức Dương thì phải. Bạn đi vào ngõ thì nhìn thấy ngay Lệ Cúc. Em này vốn làm ở thẩm mỹ viện Kim Hương ở Trần Khát Chân đấy, về sau nó tự mở làm lấy. Nói chung thì cơ sở không được xa hoa lắm đâu, mỹ phẩm cũng dùng loại vừa phải, nhưng giá thế cứ duy trì 1 lần/tuần là tuyệt mẹ nó ạ.

Golmart Hà Nội thích bài này.
  17. MẹNghéBông

Mặt nạ bằng các loại bột như bột hoa hồng, bột bạc hà, thuốc bắc v.v... Mình làm chung thân của nó 3 năm nay rồi. Chứ giá rổ cứ vài trăm/ lần mình ko kham được bạn ạ.

18. PaMa_Nghe'

uh, mấy trăm/lần thì con t hết sữa ăn, cởi truông ko đóng bỉm mất :p hihi mẹ nó làm 3 năm ko vấn đề gì chắc yên tâm he :D

19. Mẹ của Sáo

Mẹ của Sáo Thành viên tích cực

em cũng là 1 fan của cái dvụ massage này nhưng cũng chỉ là xông hơi bằng sữa chua và đắp mặt nạ bằng trái cây hoặc củ quả thôi chứ e khuyên chân thành các mẹ k nên dùng mấy thứ bột, bột hay nghe họ giới thiệu làm trắng gì gì đó mà mủi lòng vì nói thật là sẽ k thu được kết quả như họ quảng cáo đâu mà chỉ đau đớn nhìn $ ra khỏi túi thôi. Các mẹ chỉ cần xông hơi, massage, đắp mặt nạ dưỡng da đều đặn thì da mặt sẽ tươi tắn, căng phồng ra mà k bị bắt nắng như mấy cái loại bột kia đâu. mà làm bằng những thứ tự nhiên thì lại hạt rẻ,k sợ bị dị ứng gì mới thích.

20. pa4perfume

pa4perfume Đồng hồ chính hãng từ ĐỨC

ở Lê Duẩn , ngõ Hoàng An A có bạn Dung massage rất okie đấy ạ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.