Thông tin: Học thêm Trung tam Học Mãi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Meoluoi1299, 1/4/2010.

Tags:
  1. Meoluoi1299

Meoluoi1299 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi,
    năm nay con mình thi vào cấp 2, mình mới cho con đi học ở TT Học Mãi, trên Nguyễn Chí Thanh. nhưng mình cũng chưa biết nhiều về trung tâm này, các mẹ có thông tin về TT này thì chia sẻ vói mình nhe. Cám ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Meoluoi1299
    Đang tải...

2. me_quyhao

me_quyhao Thành viên tích cực

Chào mẹ nó, mình đã từng nghe tới trung tâm này rồi, trung tâm này khá uy tín đấy, các thầy cô giáo thì rất nhiệt tình và có kinh nghiệm. Mình thì không có con thi vào cấp 2 nhưng có 1 nhóc đang học lớp 5 tuổi để chuẩn bị vào lớp 1. Mà trung tâm này do cô Hằng dạy toán ở trường Ams mở, mình có biết cô nên cho nhóc nhà mình học ở đó từ lúc 5 tuổi. Mẹ nó cứ yên tâm nhé!

bingau06Share thích.
  3. me cuky

me cuky Thành viên chính thức

các mẹ ơi. con em đg học lớp 1. hè này định cho đi học thêm môn toán và Tviệt ở đó đc ko? đ/c và sđt ở đó thế nào? xin học thế nào?

4. me_quyhao

me_quyhao Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, trung tâm đó ngay sát khách sạn Bảo Sơn đó, mẹ nó cứ đến đó là có nhân viên hướng dẫn, tư vẫn giúp mẹ nó đăng kí học cho con mà!

5. mebin2005

mebin2005 Thành viên tập sự

Ðề: hộc thêm Trung tam Học Mãi

Mẹ nào biết về trung tâm HỌC MÃI ở Nguyễn chí thanh cho mình hỏi cho con học thêm ở đó có tốt không, giáo viên ở đó thường dạy ở các trường nào, con mình năm nay lên lớp 6, cháu học tư duy hơi chậm và ý thức học tập chưa cao, liệu giáo viên có giúp cháu phát huy y thức học tập và nâng cao tư duy được không nhỉ. Mình chúa ghét học theo kiểu giáo viên giao bài, hết giờ xem qua bài của 1 vài cháu xong là chữa bài luôn, học sinh hì hục chép bài chữa mà có khi chẳng hiểu tại sao lại làm như vậy. Phụ huynh xem vở thấy con làm bài đầy đủ mà cũng không biết rằng con mình đang hổng 1 lỗ kiến thức ngày càng lớn.

Share thích bài này.
  6. htvc

htvc Nâng tầm tri thức Việt

Hjx ! Mẹ mebin2005 nói đúng đó. Thầy cô giáo mà dạy kiểu giao bài, gần hết giờ chữa bài rồi bỏ đó thì hok hiệu quả đâu. Mình nghĩ một giáo viên quan trọng nhất ko phải là kiến thức giỏi, hok phải cứ giáo sư dạy hay hơn giáo viên bình thường đâu. Mà điều quan trọng nhất ở giáo viên chính là phương pháp giảng dạy.

Giáo viên giỏi là người phải biết tạo hứng thú học tập cho học sinh, thu hút sự chú ý của các em vào bài giảng, và quan trọng hơn nữa đó là cách truyền đạt, phải dễ hiểu và logic. :) !
    Mình cũng từng đi dạy, mình hiểu điều đó. Đôi khi mình phải dành cả buổi dạy chỉ để ngồi tâm sự với học sinh, nói về những điều mà bọn nhóc thích, những mong muốn của bọn nhóc. Hj ! Đôi khi ngồi kể chuyện cho bọn nhóc nghe. Những lúc như vậy, bọn nhóc thích lắm, qua những câu truyện đó mình truyền đạt tới bọn nhóc ko chỉ kiến thức mà còn cả cách sống nữa, dạy thì phải dạy làm người trước mà (phương châm của mình là thế :) ).
    Bản thân các mẹ, chúng ta cũng là những người thấy, chúng ta cũng nên tìm hiểu về tâm tư của bọn nhóc, hj, bây giờ bọn nhóc lớn nhanh lắm đó. Thỉnh thoảng chúng ta nên bớt chút thời gian để chia sẻ với bọn nhóc, làm như vậy chúng ta vừa nắm được tình hình học tập của con mình, lại vừa khiến bọn chúng iu quý chúng ta hơn vì có một vị người mẹ tâm lý :)

Đó là một số ý kiến của tui, mong các mẹ góp ý thêm !

7. mebin2005

Con gái mình năm nay vào lớp 6, minh muốn cháu được củng cố kiến thức các môn học chính là toán, văn, anh nhưng tìm giáo viên và địa điểm học gần nhà để tiện đưa đón mà khó quá. Có bố mẹ nào biết xung quanh khu hoàng quốc việt, thụy khuê, hoang hoa thám, văn cao ...có trung tâm hay giáo viên nào dạy tốt thì mách mình với. Cảm ơn các bố mẹ trước nha!

8. htvc

Mẹ Bin nếu quan tâm có thể đưa cháu tới trung tâm của tôi :

Trung tâm bồi dưỡng kiến thức HTVC
    Đ/c: Số 28 - Ngõ 24 - Nguyễn Công Hoan - Ngọc Khánh - Ba Đình
    ĐT: (04)6675 6801 *DĐ: 0976 392 397

Nếu không tiện đưa cháu đến học tại trung tâm, chúng tôi có thể cử giáo viên hoặc gia sư tới tận nhà để dạy cho cháu :) !

mebin2005 thích bài này.
  9. mebin2005

thank, mình sẽ nghiên cứu và liên lạc tới trung tâm của bạn.

10. quangsonshop

quangsonshop 0167.239.4084

Trung tâm Học Mãi có website http://hocmai.vn
    Nó có cơ sở ở đường Trường Chinh nữa cơ.
    Em thì chưa tận mắt chứng kiến trung tâm nhưng học trên web cũng tốt rồi. :D

Share thích bài này.
  11. thuynga248

thuynga248 Thành viên mới

Chào các Mẹ!
    Mình xin đóng góp một số nhận xét của học sinh mình sau khi đi học ở đó về, để các mẹ tham khảo nhé!
    - Thày dạy toán ở đó dạy khó quá, con không hiểu được. thày dạy nhiều bài mà con chưa từng thấy những công thức ấy trên lớp mà cũng chưa hiểu làm thế nào để áp dụng công thức ấy vào bài được. Thầy cho công thức và cho bài tập để áp dụng....... nhưng con chưa giỏi đến như vậy.
    - giáo viên ở đấy dạy nhanh quá, con đi học mà chỉ chép thôi cũng ko kịp chứ chưa nói gì là hiểu. thầy cô dạy hay lắm nhưng con nghĩ con chưa đủ sức theo học những lớp ấy.

Đấy là học trò nhận định như vậy, còn với mình quan trọng ko phải là trung tâm nổi tiếng của những thầy cô nổi tiếng mới mang lại hệu quả của con mình. quan trọng là mình tìm được những thầy cô thực sự có tâm để hướng dẫn con mình cách học. và đồng thời là bố mẹ thì chúng ta cũng cần hiểu con và quan sát con đi học có hiệu quả ko chứ đừng bắt các con học nhiều quá. Lượng kiến thức trên lớp của các con là rất nhiều. Nếu về nhà mà chúng ta thấy con ko ngồi vào bàn thì đấy là dấu hiệu con chúng ta đang chưa hiểu hết bài trên lớp. việc này để kéo dài sẽ dẫn tới hậu quả thật đáng buồn.
    chúc các mẹ tìm được chỗ học cho con tốt!

12. htvc

Nhất trí với ý kiến của mẹ thuynga248. :) ! Chưa chắc thầy cô nổi tiếng sẽ dạy cho con mình tốt ! Các vị giáo sư đôi khi chưa chắc đã dạy hay bằng thầy giáo cấp 3. Các mẹ tin điều đó ko ? :) ! Sự thật đấy ! Quan trọng là các thấy cô giáo nắm vững được tình hình của học sinh thế nào ? Học sinh học khá hay học kém, còn hổng chỗ nào để bồi đắp. Thế nên đôi khi chỉ cần thầy giáo bình thường thôi cũng mang lại hiệu quả ko ngờ đấy. :) !

xuanson2010 thích bài này.
  13. bibika_10

bibika_10 Banned

Năm nay con nhà em học lop 7, cũng muốn cho con đi học thêm để củng cố kiến thức. Một vài người bạn có giới thiệu cho e đưa cháu đến đăng ký học tại trung tâm Học mãi.
    Trung tâm này e có nghe nói trước đây ở nguyễn chí thanh. ko biết sau khi chuyển địa điểm đến chỗ khác dạy, trung tâm có đảm bảo được về cơ sở vật chất và chất lượng giảng dạy của giáo viên hay không? e đang muốn tìm hiểu thêm. bác nào có con đang học ở đây hoặc biết nhiều về trung tâm này thì chỉ giùm e cái.
    e cảm ơn.

14. chuotd

chuotd Banned

Trung tâm này hiện có 2 cơ sở ở Nguyễn Khuyến - quận Đống Đa và Trung Hòa Nhân Chính - quận Thanh Xuân. Con nhà e cũng đang học 2 môn là Toán, Văn được 2 năm rồi tại Trung tâm thuộc quận Thanh Xuân. e thấy phòng học ở đây cũng đầy đủ trang thiết bị phục vụ cho việc học tập của các cháu. còn giáo viên thì trung tâm mời các thầy cô có tiếng đang giảng dạy ở trường chuyên Hà Nội Amsterdam, Kim Liên, ĐH Sư phạm...

Theo e nếu bác muốn cho con học tại trung tâm này thì nên dành một ít thời gian đến đó để tìm hiểu xem thế nào. Nếu thấy mọi thứ đều ok thì hãy đăng ký cho con học ở đó, còn không thì tìm phương án khác.

15. meoluoi1107

meoluoi1107

học ở đó em ko biết ntn, nhưng kiến thức dạy khá cao và nhanh--->bé học trò em ngày xưa học về hiểu tơ lơ mơ ạ, khi dạy gia sư mất nhiều time giải thích cho bé

16. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

đọc title của mẹ này chả hiểu gì...............................................

17. Hocnua-Hocmai

Hocnua-Hocmai Thành viên rất tích cực

Trung tâm HM là 1 nơi nổi tiếng, nếu học lực khá đến học thì rất hợp. Tuy nhiên thầy giỏi chưa chắc đã dạy đc trò giỏi, mà điều quan trọng là hợp thầy hợp trò mới có kết quả tốt

18. bintu06

bintu06 Thành viên rất tích cực

***Mình cũng nghĩ như mẹ này,cu lớn nhà mình đang ôn thi ĐH môn toán của một thầy ở HQV(tuy đ/c xa một chút,nhiều lúc cũng xót cho con phải đi lại nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe) nhưng cu cậu có vẻ hợp thầy,không muốn đổi.
    Chỉ còn 3 tháng nữa là thi ĐH rùi,lo quá....không biết đến bao giờ mới hết nỗi lo cho các con trong các kỳ thi,bố mẹ còn hồi hộp hơn con ấy chứ :confused:.

19. Share

Share Shop đồ cho mẹ và bé

Mình c ũng có nghe nói về TT học mãi, nhưng chưa biết thực hư thế nào. Hóng !!

20. susu_su

susu_su Banned

Con e đang học Toán ở Trung tâm này. Cháu học lớp T6.0H. Thỉnh thoảng cháu nghỉ học thì người của TT đều gọi điện đến hỏi han xem lý do vì sao và thông báo về tình hình học tập của cháu nữa.