Cảnh Báo Đặc Biệt: Chú Ý Khi Mua Đồ Thanh Lý.

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Mod MSTD, 18/12/2013.

1. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào các bạn,

Trong thời gian qua, trên diễn đàn xuất hiện một loạt các nick mới tạo để bán thanh lý hàng đã qua sửa chữa hoặc hàng kém chất lượng.

Các bạn đặc biệt lưu ý không giao dịch với các nickname có đặc điểm như sau:

- Nick mới được tạo ra nhằm bán đồ điện tử, điện lạnh, máy giặt,..... http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1196284-nick-thu-trang02-bán-hàng-lừa-đảo

- Thanh lý các mặt hàng kém chất lượng. http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1188246-Hapydaynew-bán-hàng-không-trung-thực-trong-mục-thanh-lý-Lập-nhiều-ních-bán-hàng

- Mở topic bán hàng trong mục thanh lý vài ngày, sau đó xóa hết nội dung ở trang 1 và khóa topic với lý do Đã thanh lý xong. http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1152921-Phản-hồi-về-nick-con-yeuoi-thuonglam-chieubuongxuong

- Mở topic để bán các mặt hàng sau: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1198554.

- Hàng mỹ phẩm nghi ngờ hết hạn sử dụng: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1199538.

- Liên tục tạo nick và bán hàng trong mục thanh lý: Đc: 254 Minh Khai, Đt: 0912107593.

- Cập nhật 9/7/2015: Hiện tại, có trường hợp tạo nhiều nick trong mục Thanh lý để bán kính, sau đó xóa bài viết và tạo topic mới, số điện thoại được viết xen kẽ giữa chữ và số (@cattuong8, @Mebongk48, @Tuongvang, @Vvanvui). Các bạn đặc biệt lưu ý nhé.

Khi gặp các trường hợp tương tự, các bạn vui lòng thông báo để BQT xử lý kịp thời.

Cảm ơn sự hợp tác của các bạn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mod MSTD
    Đang tải...

2. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

Ðề: CẢNH BÁO ĐẶC BIỆT: Chú ý khi mua đồ thanh lý.

hôm trước mình thích 1 cái áo dạ thanh lí, chưa kịp mua thì thấy khóa, topic và chuyển sang nick mới.Nghi nghi nên k mua nữa.

3. babymoonlovely

babymoonlovely My princess - MiMi

buổi tối nhiều ma lắm BQT k soi đèn hết đc :)) nên mình chẳng bao h mò mẫm xem đồ vào tối :D

aomoivietnam thích bài này.
  4. HueCat

HueCat Bắt đầu nổi tiếng

em còn biết nhiều trường hợp nữa nhưng ngta lập nhiều nick quá mình chẳng nói nổi nữa nên thôi. phụ thuộc vài các mẹ thôi, nhất là mỹ phẩm,đồ bôi lên mặt tiền mà cũng ham rẻ được thì cũng bó tay luôn

5. doianhve

doianhve Thành viên tích cực

Hôm nọ có mẹ bán điện thoại cho người già, kêu bảo hành bảo tỏi như đúng roài. Bảo quên mang sạc, giảm cho 50k mua sạc, về cắm là chạy. Mình bảo ok, ko sao, cứ mang Chứng Minh Thư ra chụp lại, làm tin. Mẹ nó sợ chạy mất dép :)). Nguyên tắc mua hàng trên mạng theo mình như sau:
    1. Ko ham rẻ (Đặc biệt những đồ mình ko biết). Vì nói thật, người bán có ngu đâu mà bán rẻ, vừa giá là tốt.
    2. Xem hàng tận nơi (Ko xem ngoài đường, ko vội).
    3. Số điện thoại 10 số (Xin lỗi các mẹ, 11 số là em chẳng buồn nt và gọi)
    4. Nếu nghi ngờ xin CMT chụp bằng ĐT
    5. Nếu bị lừa thì đành chịu, rút kinh nghiệm vì mình ko đủ trình so với họ :))

6. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Sao giống em thế nhỉ, e chỉ dùng máy giặt để vắt thôi, chưa kiểm tra gì, nhưng máy kêu lắm, thôi, 1,5tr chấp nhận được. Bạn ấy cũng hẹn tối hôm đó tầm 7h em qua địa chỉ ngõ 162 đường Kim Mã thì được mẹ của bạn ý dẫn vào nhà để xem máy, và thấy máy cũ giống hình ảnh mẹ ấy đã đăng lên, e kiểm tra tất cả các nút đều hoạt động bình thường. Nhưng đúng là khi về dính ngay quả máy kêu inh ỏi, vắt gì mà kêu như máy xay xát ý, gọi lại bảo bạn ấy thì cứ nói vòng vo, mình dễ tính cho qua, hôm sau gọi cũng chuồn luôn rồi, chán số đt mình k nhớ rõ nhưng là 11 số. Bạn ấy tên Trang

Me- cutinme_sockem thích.
  7. Gaubobo

Gaubobo Thành viên rất tích cực

Em thấy có mẹ bán thanh lý áo len trẻ em mà mỗi lần em vào lại một nick mới còn hình ảnh thì giống hệt nhau không biết là sao ạ.

8. ngocdiep-Nem

ngocdiep-Nem

Từ nay em cạch mua đồ vội vàng. Đúng là tham thì thâm ngu dại quá huhu. Các mẹ cảnh giác các ních mới lập toppic tuơng tự nhau và thường inboxx ko dám nói giá hoặc code sản phẩm au trên toppic. Số điện thoại 11 số và đặc biệt ship hàng tận nơi không cho địa chỉ nhà để qua xem. Ngoài ra còn hạ giá rẻ =1/3 sản phẩm au thật

Sửa lần cuối: 18/12/2013
  9. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

mẹ này mấy chục nick rồi........

tranminhhien thích bài này.
  10. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Cám ơn mod đã cảnh báo. Còn nhiều trường hợp vi phạm điển hình nữa, Mod theo dõi thêm và đưa vào danh sách đen nhé

11. quynhdiep

quynhdiep chuyên sỉ mỹ phẩm trắng da NATURAL SPA

Mẹ tl mp nga lại có nick moi miêu miêu ý. Mn cẩn thận nhé. Mp bị hết date rồi.tý nữa m múc chục tuýp kem tay hiccc

12. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

mình cũng dính vài vụ mua đồ điện tử trên này, toàn những món tiền triệu thôi, nhìn hình thức & test thử thấy ok mình mới mua mà cứ dùng đc vài bữa là y như rằng có vấn đề, ko thể dùng đc nữa. quay lại topic thì 1 là nick đã bị banned hoặc topic đã bị khóa. điên lắm. mà mình bị mấy lần như vậy vẫn chưa chừa

13. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Mình cũng bị lừa một vố đau, nó nt qua lại lịch sự lắm, tả sp và chụp nét lắm , cũng mở topic vào nửa đêm. Nó chuyên bán túi ví, giày, máy chụparnh, nghe nhac, đồng hồ. . . Tớ thấy nick mới cũng nghi nhưng nghe có vẻ tử tế, nhiệt tình nên mua, chủquan nhờ nguòi nhận hộk. Ai ngờ đồ đểu, hỏng, ko thể sử dụng đơc. Mất niềm tin quá. Vê sau mới bit nó cũng lập nhiều nick và bị banned. Nhưng thinhthoarng tơ vẫn thấy nó lập nick khác. Tơ có cảnh báo nhưng mây mẹ còn ko tin.

14. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

May quá. Cái topic thanh lý 1 loạt túi xách và nươc hoa tresor giả mà Mod báo ở post 1 ấy, tí nữa mình vập mặt vào đống túi ấy. Mấy chai nc hoa thoạt nhìn đã thấy có vấn đề,nắp chai ko tinh xảo ,màu nước hoa sậm hơn bình thường.. Cảm ơn Mod nhiều nhé. Giờ mua đồ thanh lý cũng có kinh nghiệm hơn rồi,nhìn tận mắt ko ưng phát là thôi luôn,trước hay mua kiểu cả nể

honghai.teacher thích bài này.
  15. Happydaily

Happydaily Thành viên rất tích cực

Cái này mình không biết viết vào đâu nên mình viết vào đây. Nó không phải là việc mua đồ thanh lý mà mình thấy nghi nghi 1 nick cứ đi lập topic mua quần áo.
    Nick MeSonLam. Lúc đầu mình thấy 1 topic cần mua quần áo rét của nick này và mình có chào link để bạn ý vào mua. Nhưng được vài hôm lại thấy phần thanh lý có topic mới cũng nick này và nội dung y chang. Sau đó mình click vào hồ sơ thì thấy bạn ý có phải đến gần chục topic như vậy. Mình có xem lại topic mà mình comment vào thì thấy bạn này liên tục xin địa chỉ. Nhưng nhiều mẹ comment là bạn ý không đến. Mình nghi ngờ mục đích của nick này.
    Không biết mình có quá đa nghi không hay là do dạo này đọc đối chất và cảnh báo của mod nhiều nên nhiễm :))
    Có ai có cảm nhận tương tự như mình không?
    Liệu có việc xin điện thoại và địa chỉ để lừa đảo không?

Mod MSTD thích bài này.
  16. ngocdiep-Nem

ngocdiep-Nem

Em là người thay chị múc cái ví. May mà cái túi và ví đa dê em không mua vì nhìn thấy chỗ rách không thì bị lừa thêm 300 k nữa

Các mẹ ơi toàn lừa đảo vào đêm khi mod không chú ý. Các mẹ cẩn trọng nhé

tranminhhien thích bài này.
  17. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Ví da trăn màu đỏ ấy hả em? Thế mà nghe Nó quảng cáo cứ như là người lắm tiền ấy nhỉ? Toàn đồ nước ngoài rồi lại mua 1000k thanh lý 100k đánh vào tâm lý người mua.

Đêm đến mục thanh lý là sôi nổi nhất đấy :D

18. Riser_O

Riser_O Thành viên tập sự

Em ở xa, không đến xem trực tiếp được nên mua trực tuyến. Nói rõ ràng, thương lượng giá cả, rồi thì mua thôi. Ai mà ngờ đồ ăn thì hết hạn; ảnh thật quần áo thì chỉnh sửa tạo nhầm lẫn (hàng cũ kỹ, vàng ố từ đời nào rồi vẫn đăng cai là đồ mới; đồ cũ thì như miếng giẻ lau sàn) vậy mà cũng mang ra bán như đúng rồi. Mới đầu còn nhắn tin trả lời chất vấn được 1, 2 lần (mà chỉ là tin nhắc lại mà thôi, chẳng có tí gì gọi là giải quyết vấn đề hết). Cuối cùng thì tịt luôn. Thật sự là đến lúc này mới thấy được mình ngu đến như vậy.
    Trang mà bà chị dạy mình một bài học nhớ đời đây: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1136841

dungthaibaokhanh thích bài này.
  19. ninhyen

ninhyen Thành viên chính thức

Up lên cho các mẹ theo dõi nhé, kinh doanh online mà lừa đảo là ko có đất sống rồi :)

20. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

BQT cập nhật thêm một số trường hợp tại trang 1. Các bạn vui lòng lưu ý khi giao dịch.

Trân trọng!

docudanangso1 thích bài này.