Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 75
    Click:

Cám ơn
    154
    Được cám ơn 142 lần trong 117 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default làm thế nào để hưởng bảo hiểm khi sinh mổ ở PSHN, C ...?

Chào các mẹ

Tình hình là còn 2 tháng nữa em sinh rùi, là sinh mổ các mẹ ạ.
    Em đang quan tâm 3 bênh viện: 108, C và PSHN.
    Em muốn tiết kiệm chi phí sinh bằng thẻ BHYT (có thẻ đó mà chưa được sử dụng lần nào thấy phí công đóng mấy năm quá, với lại tiết kiệm cho con sau sinh các mẹ ạ). Tuy nhiên thẻ BHYT của em lại ở BV saitpon, các mẹ nào biết thì chỉ em cách làm sao vào 3 viện đó sinh mà vẫn được hưởng BHYT nhỉ?

Các đề tài tương tự:

2. Người dưới đây đã cám ơn mecuacon_288 về bài viết hữu ích:

chuot_chuot (05-23-2010)

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 38 lần trong 23 bài
    Điểm đánh giá
    0

BV Xanh pôn 37 tuần thì được chuyển BHYT về Phụ sản đấy bạn ah. 37 tuần, bạn đem sổ khám đến BV Xanh pôn rồi xin bác sĩ ở đó giấy chuyển viện về Phụ sản (nhớ photo nhiều nhiều giấy chuyển viện để dùng dần nhé). Thế là bạn đã chuyển xong BHYT rồi đấy.
    Sau đó đem thẻ bảo hiểm y tế và giấy chuyển viện đến Phụ sản làm thủ tục xét nghiệm trước sinh (khoản này đỡ ra phết đấy). Khi nào sinh thì chỉ mang thẻ và giấy chuyển viện photo là ok thôi.
    Còn 108 là BV quân đội nên mình cũng ko rõ lắm.

4. Những người sau đây 3 đã cám ơn olalalala về bài viết hữu ích này

architect (04-09-2010), hangkoi (04-21-2010), ku bear (05-26-2010)

Click:

Cám ơn
    154
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi olalalala View Post
    BV Xanh pôn 37 tuần thì được chuyển BHYT về Phụ sản đấy bạn ah. 37 tuần, bạn đem sổ khám đến BV Xanh pôn rồi xin bác sĩ ở đó giấy chuyển viện về Phụ sản (nhớ photo nhiều nhiều giấy chuyển viện để dùng dần nhé). Thế là bạn đã chuyển xong BHYT rồi đấy.
    Sau đó đem thẻ bảo hiểm y tế và giấy chuyển viện đến Phụ sản làm thủ tục xét nghiệm trước sinh (khoản này đỡ ra phết đấy). Khi nào sinh thì chỉ mang thẻ và giấy chuyển viện photo là ok thôi.
    Còn 108 là BV quân đội nên mình cũng ko rõ lắm.
    cảm ơn mẹ olala... nhiều nhé. mẹ nó cho hỏi thêm là thời gian trước 37 tuần đó mình k đến saintpon khám thai thì có sao không?

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 12 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em cũng có bảo hiểm ở BV St paul đây. Cuối tháng 5 em sinh ở Viện C. Em tưởng mình sinh là trường hợp cấp cứu nên không cần phải chuyển viện? Cứ thể đến viện C sinh và trình bảo hiểm là sẽ được thanh toán. Có mẹ nào đã làm như thế không? giúp e với nhé

Ym: mai_meo219

Click:

Cám ơn
    154
    Điểm đánh giá
    0

mình cũng tưởng thế đó, nhưng thấy bảo không phải vì cũng k đúng tuyến (k hiểu ra sao nữa, cấp cứu mà còn cần đúng tuyến thì dở hơi nhỉ?)
    Mình thấy bà chị ở quê sinh mổ nên đến ngày hẹn cứ thế ra viện c mổ thui, có BH như thường. thế nhưng trường hợp của mình ở HN thì lại không đươc thế.
    Có mẹ nào hiểu hơn thì giải thích giúp mình với

Click:

Cám ơn
    90
    Được cám ơn 119 lần trong 111 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Thông thường thì sinh cũng là cấp cứu mà. Nhưng mình thấy bạn mình sinh ở đấy giúi cho y tá 50k thế là xong cái giấy cấp cứu (bạn mình sinh năm ngoái ở viện C nhé)

Click:

Cám ơn
    90
    Được cám ơn 119 lần trong 111 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi mecuacon_288 View Post
    cảm ơn mẹ olala... nhiều nhé. mẹ nó cho hỏi thêm là thời gian trước 37 tuần đó mình k đến saintpon khám thai thì có sao không?
    bạn cứ đến khám bình thường nhé. tới 37 tuần thì xin chuyển viện. có cái giấy đó tới làm xét nghiệm ở PSHN cũng tiết kiệm được khá đấy
    Mình thấy khi sinh có BHYT tiết kiệm được nhiều, chứ mà thanh toán trực tiếp tốn quá.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    186
    Được cám ơn 651 lần trong 564 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Tớ BHYT ở xanhpon, đến tuần 36 đi khám ở PSHN, đưa cho chị bs ít tiền nhờ làm hộ chuyển bảo hiểm lên đây. thế là chị ý lo hết. Chẳng pải quay về xanhpon khám xét j hết.

Click:

Cám ơn
    10,623
    Được cám ơn 5,502 lần trong 4,878 bài
    Điểm đánh giá
    10 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Trang_MẹChípxinh View Post
    Tớ BHYT ở xanhpon, đến tuần 36 đi khám ở PSHN, đưa cho chị bs ít tiền nhờ làm hộ chuyển bảo hiểm lên đây. thế là chị ý lo hết. Chẳng pải quay về xanhpon khám xét j hết.
    Bạn ơi,hình như bạn sinh ở D3 phải ko? Hôm trước tớ đọc bên kia có mẹ lại bảo sinh ở D3 thì ko cần chuyển bảo hiểm. Tớ đang ở tuần 36 đây, định sinh ở D3, bạn hướng dẫn hộ tớ với nhé. THế bạn đưa cho bs bao nhiêu vậy? Sinh xong bảo hiểm thanh toán được bao nhiêu xiền? Thanks!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    186
    Được cám ơn 651 lần trong 564 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Đúng rồi mình sinh D3,
    Vẫn pải chuyển bảo hiểm , cái này mình nhờ bs khám cho mình làm mọi thủ tục cho
    Hôm nhờ chuyển bảo hiểm đưa bs 100k, đưa chị bảo hiểm 50k,
    Tớ khám 1 chị bs từ đầu , chị ý bảo j tớ làm theo thế hihi, lúc đẻ cần thì alo chị ý tới.
    Bảo hiểm thanh toán tất trừ tiền phòng dịch vụ, tớ mổ đẻ nên mất 5 ngày ở mất thêm tầm 1tr thôi.

Trích Nguyên văn bởi tuenhi View Post
    Bạn ơi,hình như bạn sinh ở D3 phải ko? Hôm trước tớ đọc bên kia có mẹ lại bảo sinh ở D3 thì ko cần chuyển bảo hiểm. Tớ đang ở tuần 36 đây, định sinh ở D3, bạn hướng dẫn hộ tớ với nhé. THế bạn đưa cho bs bao nhiêu vậy? Sinh xong bảo hiểm thanh toán được bao nhiêu xiền? Thanks!

13. Người dưới đây đã cám ơn Trang_MẹChípxinh về bài viết hữu ích:

tuenhi (04-08-2010)

Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ