Trường tiểu học Nam Thành Công

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Thảo Anh_02, 4/3/2008.

1. Tháng Ba

Tháng Ba Thành viên tập sự

Ừ, con nhà mình cũng thi đỗ rồi. Có nhiều hơn 5 cháu đạt điểm 10 đấy mẹ nó ạ. Cũng biết là lớp TP học nặng nhưng con mình là diện trái tuyến nên muốn học NTC thì phải thi vào lớp Pháp cho chắc.

Đang tải...

2. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Cho mình hỏi tại sao trái tuyến lại phải học lớp Pháp cho chắc? Chả là nhà mình cũng trái tuyến và mình cũng định xin cho con học trường đó.

Các mẹ cho mình xin thêm kinh nghiệm ôn luyện thi cho bé nữa nhé, bắt đầu ôn khi nào, ôn ở đâu, ôn những gì... Bé nhà mình sang năm mới đi học nhưng cuối năm nay mình lại có thêm bé nữa, sợ sang năm đầu tắt mặt tối không có nhiều thời gian cho con bé lớn ;).

3. ME_TUN

ME_TUN Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi,mình chia sẻ quan điểm với bạn, con nhà mình cũng học trái tuyến nên phải thi vào lớp TP và là 1 trong số các bạn đạt điểm 10.Hôm trước mình đã đến trường mua sách và đóng tiền mua đồng phục cho con rồi.
    Mẹ nó có thông tin thêm gì về lớp TP không?lớp 1 thì học cô nào tốt? Mẹ nó có cho con đi học hè không? Mình cùng trao đổi nhé.

4. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Cả trường có 1 lớp tiếng Pháp thôi chứ, mẹ nó đâu có chọn lớp chọn cô được nữa nhỉ? Cô Hoa thường xin vào dạy lớp tiếng Pháp, năm ngoái cô đã dạy rồi, còn chưa biết năm nay cô có được tiếp tục dạy không nữa. Hình như cuối tháng 7 cô Hiệu trưởng mới phân công cho các cô dạy lớp nào đấy

mẹ Brightmoon ơi, lớp tiếng Pháp của NTC tuyển sinh cả các học sinh diện trái tuyến, nghĩa là căn cứ vào điểm tuyển sinh chứ không căn cứ theo hộ khẩu

Hai mẹ trái tuyến cho con thi vào được lớp Pháp chia sẻ cho mình và các mẹ kinh nghiệm thi lớp Pháp nhé, mình chỉ lo cho con vào học nên quên béng vụ lớp Pháp này

Hôm đi nộp hồ sơ cho con, mình đếm được 5 bạn điểm 10 mà ???

Sửa lần cuối: 23/4/2009
  5. Tháng Ba

Tháng Ba Thành viên tập sự

Trường NTC có 2 lớp Pháp bạn ạ. Nhà trường tuyển sinh 60 cháu cho 2 lớp. Lớp Pháp đi thi cũng không có khó khăn gì đâu mà, chỉ thi trắc nghiệm IQ là chủ yếu, k phải thi TP đâu. Mình cũng k đi xem điểm, nghe ông xã nói là nhiều điểm 10 lắm, con nhà mình cũng k được 10 điểm.

Được học trường NTC đúng tuyến là tốt rồi, cho con học lớp TP thì chương trình học nặng hơn các lớp khác nhiều, bạn nghĩ ngợi đến lớp TP làm gì nữa.

Mình cũng chưa nắm được thông tin gì về lớp TP năm nay đâu, đang muốn tham khảo ý kiến các mẹ.

6. ME_TUN

ME_TUN Thành viên tập sự

Hai mẹ con mình đi thi với tinh thần rất thoải mái, lớp TP chương trình học nặng hơn so với các lớp khác, mình thì không muốn con phải vất vả khi mới vào lớp 1, nhưng bố cháu rất vote cho lớp TP Nam thành công. Hai mẹ con phải theo bố thội
    Các mẹ có con học lớp TP Nam thành công năm học 2008-2009 ơi, vào đây mình cùng trao đổi đi. Có mẹ nào đã cho con đi học thêm rồi không? alô qua đây cho mẹ cháu theo với.
    Mà hôm trước mình vào trường nộp hồ sơ cho con, mình đếm trong danh sách các con đỗ lớp TP năm nay có 5 bạn đạt điểm 10 mà!

7. Bibi

Bibi Thành viên mới

Các mẹ ơi, hình như là hộ khẩu phải đủ thời gian 2 năm mới được coi là đúng tuyến ạ?

8. Bibi

Bibi Thành viên mới

Cám ơn chị đã trả lời em. Em hỏi thế vì một bé gần nhà em nhập hộ khẩu năm 2008, vừa rồi nhập học trường bảo 2 năm mới được nên lại phải "chạy" đấy ạ.

9. Bibi

Bibi Thành viên mới

Trường NTC đấy a. Em bé ấy cũng vừa nhập học năm rồi, vậy mà lại phải xin xỏ đấy ạ , tuy nhiên thì chỉ "xin" 1 tý thôi chứ không như trái tuyến.

10. Me Duykien

Me Duykien Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi, cũng đừng thần tựơng quá trường NTC. Bởi lẽ nó cũng bình thường như các trừơng bình thường khác mà thôi. Nếu gặp đựợc cô giáo nào có trách nhiệm và lương tâm thì la cai tốt .Còn nếu ko các cô giáo cũng nhờ vào cai tiếng của trường mình mà ghay phiền nhiễu cho phụ huỵnh Con nhà mình học qua rồi nên rất biết điều đó.
    Theo mình mẹ nào có hộ khẩu ở đó thì cho con học là lễ đương nhiên . Còn nếu cho con học trái tuyến thì cũng nên tìm hiểu và xin cho con vào học những cô giáo có trách nhiệm một chút.

Các mẹ nên tham khảo nhé ! Chào các me.

11. nguyet290805

nguyet290805 Thành viên nổi tiếng

Chào các mẹ. Mình cũng có con trai sang năm đi hoc, mình cũng định cho cháu vào NTC. Nhưng HK nhà mình lại ở phường Ô Chợ Dừa. Các mẹ có con học NTC rồi cho mình biết thông tin về các trường hợp trái tuyến với. Thủ tục xin vào trường thế nào, có phức tạp không. Nếu xin được vào trường thì nên cho cháu học cô giáo nào? Rất mong nhận được thông tin từ các mẹ

12. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Ôi tiếc thế, trường NTC lại vừa thi tuyển xong vào lớp Pháp rồi , các bé trái tuyến được thi vào lớp tiếng Pháp này đấy

13. Tra_sưa_trân_châu

Tra_sưa_trân_châu Thành viên tập sự

Nge nói lớp Pháp ở trường NTC này tốt lắm phải không các mẹ

14. qcanhquy

qcanhquy Thành viên chính thức

Thông tin lớp 1 năm nay thế nào các mẹ có biết ko? Chờ lâu quá mà chưa thấy nhà trường thông báo danh sách lớp 1 nhỉ? Chẳng biết con mình có được vào lớp cô tốt ko nữa.

15. yến giang

yến giang Thành viên tập sự

Con trai mình sang năm mới vào học lớp 1, mình đang băn khoăn giữa 2 trường: Thực nghiệm ở Liễu Giai và Nam Thành Công. Mẹ nào có kinh nghiệm về 2 trường này hay có con đang theo học tư vấn cho mình với. Thanks nhiều nhiều..

16. mauhau

mauhau Thành viên mới

Ðề: Trường tiểu học Nam Thành Công

Con mình đang học lớp 2, lớp tăng cường tiếng Anh. Các mẹ cho mình hỏi ở trường Nam Thành công có lớp TCTA không? Sĩ số lớp là bao nhiêu cháu nhỉ? Nhà mình hộ khẩu phường Ô Chợ Dừa thì chắc là trái tuyến rồi, Mong tin các mẹ nhiều!

17. mauhau

mauhau Thành viên mới

Mình muốn xin chuyển trường cho con về Nam Thành Công mà. (lần trước post không đầy đủ)

18. nqquynhanh

nqquynhanh Thành viên chính thức

Chào các chị,

Em đang tìm trường cho con thì may quá lại túm được topic của Nam Thành Công là trường mà em ngắm cho con.
    Em đọc qua thấy vấn đề "trái tuyến" thực là nan giải (có khi có tiền cũng chưa xin được). Vậy mà, bé nhà em lại còn hộ khẩu tỉnh khác!!! (Không phải Hà Nội).
    Em đang có 2 phương án:
    1. Chuyển hộ khẩu về đây để cho con đi học đúng tuyến. Các chị cho hỏi: Mình cần chuyển hộ khẩu trước 2 năm mới được coi là đúng tuyến?

2. Cho con vào đây học theo diện trái tuyến... liên tỉnh! Cách này khó đến mức nào hả các chị?

Em nhờ mọi người chỉ đáp dùm ạ,
    em cảm ơn rất nhiều

19. me ty chuoi

me ty chuoi Hoàng Anh & Quốc Anh

Bạn có thể chuyển khẩu cho con lúc nào cũng được, miễn là trước ngày đến trường nộp đơn (thường là khoảng 1/7). Nhưng lưu ý là: chuyển hộ khẩu phải có cả bố hoặc mẹ chuyển cùng (cái này khá khó đấy- trừ TH bạn mua được nhà tại phường Láng Hạ).
    Vấn đề nhập khẩu về mấy phường tại Hà Nội: Kim Liên, Láng Hạ, Giảng Võ hiện tại là cực khó đấy :)

20. MeCC&Kid

MeCC&Kid Thành viên rất tích cực

Mẹ này giống nhà mình quá. Mình thì thích cho bé đi học thực nghiệm vì môi trường học tốt, lại nhẹ nhàng thoải mái, các con tự do sáng tạo. Nhưng ông xã lại thích cho học Nam thành công. Đang nghĩ mãi chẳng biết thế nào. Năm sau đi học rồi