Trường tiểu học Nam Thành Công

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Thảo Anh_02, 4/3/2008.

1. Thảo Anh_02

Thảo Anh_02 Thành viên sắp chính thức

Có mẹ nào cho con học ở trường tiểu học Nam Thành Công thì cho tớ xin kinh nghiệm nhé, con tớ năm nay học lớp 1 thì học cô nào tốt, và lớp chuyên Pháp với lớp thường khác nhau như thế nào .... tks các mẹ trước:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thảo Anh_02
    Đang tải...

2. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Cu lớn nhà mình năm nay cũng vào lớp 1 Nam Thành CÔng đây . Theo mình được biết thì các con sẽ được phân lớp theo khu vực hộ khẩu . Lớp Pháp học tiếng Pháp (phải thi đầu vào), và chương trình học nặng hơn (chuyên Pháp), còn lớp thường thì học tiếng Anh và không phải thi đầu vào. Nhiều mẹ có con vào NTC năm nay lắm mà, vào đây trao đổi kinh nghiệm nhé

3. duckynancy

duckynancy Thành viên tập sự

Bạn Me2con ơi, cho minh hỏi nhờ chút. năm nay bé gái nhà minh cũng đi học lớp 1. Minh cũng đinh cho cháu vào trường Nam Thành Công. Bạn có biết lớp tiếng Pháp phải thi như thế nào và bao giờ thi không? Giúp minh nhé vi hiện tại minh đang ở nước ngoài, đến đầu tháng 6 mới về nước, như thế có kip cho bé thi không bạn?

4. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Theo mình được biết thì đến tháng 6 các cô của trường sẽ mở các lớp dạy thêm cho các bé chuẩn bị vào lớp 1, còn đến khoảng cuối tháng 6 đến tháng 7 thì sẽ nộp đơn đăng ký học và thi tuyển đầu vào của lớp Pháp . Mình mới biết có thế, có thông tin cụ thể gì thì mình sẽ loa lên cho mọi người cùng biết nhé .
    Topic này cứ trôi đi đâu ý, hôm nọ mình tìm mãi chả thấy . Các mẹ khác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho các mẹ có con lần đầu đi học mới ới ới

5. duckynancy

duckynancy Thành viên tập sự

Cảm ơn Me2con nhé. Có tin gi bạn post lên nhé. Thanks

6. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Danh sách các cô đang dạy lớp 1 của trường (phần bổ sung là tớ tổng kết ý kiến của các bậc phụ huynh khác thôi) đây nhé:
    1. Cô Mai Hương (cô viết chữ đẹp nhất trường)
    2. Cô Huệ (nghiêm khắc và dạy các con rất chuẩn)
    3. cô Dung (nghiêm khắc và được nhiều phụ huynh rất yên tâm gửi các cậu quý tử)
    4. cô Hoa (năm 2007-2008 cô đang phụ trách lớp Pháp của trường, năm 2008 -2009 con gái cô cũng vào học lớp 1)
    5. cô Minh (chăm sóc các con rất chu đáo, dạy các con theo phương pháp mưa dầm thấm lâu , nhẹ nhàng mà hiệu quả)
    6. cô Thai Mai (No1 với các cô cậu sinh viên chữ to chỉ ưa ngọt)
    7. cô Hằng
    8. ... .
    Mời các mẹ bổ sung thêm nào

7. tomtiny

tomtiny Thành viên tập sự

Con trai mình đang học lớp 2 ở trường Hoàng Diệu, mình đang có ý định xin cho con chuyển sang trường Nam Thành Công. Không biết mình có nên làm như vậy không nhỉ, các mẹ có kinh nghiệm về trường Nam Thành Công cho mình biết ý kiến với, mình đang băn khoăn quá, chưa dám quyết định. Nếu sang trường NTC thì nên xin vào lớp cô nào hả các mẹ. Xin cảm ơn các mẹ rất nhiều.

8. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Sao mẹ nó lại định chuyển trường thế? Nhiều mẹ lại đang khuyên mình cho con sang Hoàng Diệu học đấy, hi hi

Cháu mình đang học lớp 4 ở Hoàng diệu, thấy bảo được lắm mà, chỉ tội hơi xa nhà mình nên mình mới lười không cho đến đấy học thôi.

Còn nếu mẹ nó quyết chuyển con vào NTC thì để mình hỏi cho xem cô giáo dạy lớp 3 nào tốt nhé. Mình mới có thông tin về một số cô lớp 1 và lớp 2 thôi, chưa leo đến lớp 3 :D

Sửa lần cuối: 23/4/2009
  9. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Nhà mình trái tuyến với NTC, nhưng quanh nhà mình (khu vực Ngã Tư Sở) chẳng có trường nào kha khá 1 tí nên cũng có ý định sang năm cho bé học ở đó. Mẹ nào biết về thủ tục, chi phí ... tư vấn cho mình với.

10. Thảo Gấu

Thảo Gấu Bắt đầu tích cực

Bác, cho vào đấyhocj đê. Con em sang năm cũng vào đấy đấy. Nhưng em không chọn lớp gì đâu. Để học năm lớp 1 xong rồi tính.

mehaicu thích bài này.
  11. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Đúng 1-7 các sinh viên đúng tuyến đến trường để lấy hồ sơ khai và đăng ký học nhé. Khi đi mang theo:

1. Hộ khẩu , bản chính để đối chiếu và 01 bản photo (không cần công chứng) để nộp cho nhà trường

2. Giấy khai sinh, bản chính và 01 bản sao (không phải bản photo không đâu nhé)

3. Bút (để khai hồ sơ, đỡ phải mượn người khác, khéo chả mượn được)

4. $ : cái này phòng thôi, chứ tớ cũng chả biết hôm đấy có phải nộp phí gì không nữa)

Sắp vào trường rồi, mẹ còn hồi hộp và lo lắng hơn con

12. Thảo Gấu

Con cậu năm nay vào học rồi à? Con tớ thì sang năm. Nhưng nghe các chị có con vào học đúng tuyến nói thủ tục làm nhanh lắm, không phải bao bì gì đâu.
    Cậu ơi, cậu ở đó cậu nghía hộ tớ xem có cái nhà nào cho thuê không nhá. Tầm 3tr đổ về. Khu nhà tớ từ giờ đến cuối năm đập đi xây chung cư roài. Kiukiu cậu.

13. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Tớ sẽ để ý cho cậu, nhưng cậu cũng nên vào trang muaban.net mà xem, tớ mua nhà cũng qua đấy đấy

14. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Để bác tính đã nhé :D. Có gì thì cho chúng nó học cùng cho vui nhỉ. Học lớp chọn hay không chưa phải là yếu tố then chốt khi bắt đầu đi học. Bác đang lo không biết làm thế nào để vỗ béo cho bạn Nhím đây. Gấu chắc là ổn nhỉ (nhìn ảnh trông thích thế, trộm vía).

15. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Mẹ Thảo gấu đã tìm được nhà để thuê chưa?

Mà sao không có phụ huynh nào có con đang học NTC vào đây trao đổi nhỉ ?

Đang nhận hồ sơ của các học sinh đúng tuyến vào NTC rồi, nhà tớ cũng đã hoàn thành xong thủ tục vào trường, nhưng còn rất nhiều băn khoăn đang bỏ ngỏ đây

Các phụ huynh NTC ơi, nhào dzô đây nào ....

16. Thảo Gấu

Tìm được nhà rồi mụ ơi, mới chuyển được mấy hôm. Mụ cho con học đi rồi có tình hình gì thông báo cho tôi với nhé. Sang năm cũng bắt đầu chinh chiến đây.

17. Mepheo

Mepheo Thành viên tập sự

Chi Me2con oi,
    Em cung dang muon xin cho con trai vao NTC. Sang nam cu cau moi vao lop 1 nhung phai lo tu gio may ra moi kip nhi!?. Nha em lai thuoc dien trai tuyen (ho khau P. O Cho Dua). Ko biet thu tuc trai tuyen co phuc tap, ton kem... gi ko?
    Chi co quen ai o do ko? gioi thieu cho em voi (cho em xin so dien thoai lien lac cua ho la tot nhat).
    Chi co kinh nghiem gi post len nhe. Co nhieu me can lam day!
    Me nao co thong tin ve van de nay giup em voi!

Sửa lần cuối: 3/7/2008
  18. Tháng Ba

Tháng Ba Thành viên tập sự

Mình cũng dự kiêns cho con học lớp TP trường Nam TC năm học này. Ai có thong tin gì vêf lớp Pháp trao đôỉ cùng nhau nhé

19. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

lớp Pháp năm học 2008-2009 đã tuyển sinh xong xuôi rồi cơ mà nhỉ, có 60 cháu trúng tuyển với điểm tuyển sinh toàn đạt 9.0 trở lên. Có tận 5 cháu đạt điểm tuyệt đối 10 điểm cơ đấy. Các bạn đấy giỏi thật. Mình nghe nói lớp tiếng Pháp học nặng lắm, nên không cho cu con thi vào.

20. Thảo Gấu

Tôi chuyển về Kim Mã Thượng nhưng vẫn cho con bé học gần nhà ông bà ở ngã tư thái Thịnh, Láng hạ đấy. Tôi làm việc ngay Giảng Võ, thích tám lúc nào thì nhắn, phục vụ ngay, he he.