3 tháng đầu: Các địa chỉ SIÊU ÂM THAI

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Golden, 5/3/2008.

Tags:
  1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Mình đang muốn đi SA thai (đã được 12 tuần rồi), mọi người cho mình xin 1 số địa chỉ SA tin cậy và chính xác nhé: 3D và 4D màu ý.
    Thanksssssss

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Golden
    Đang tải...

2. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Nhà mình ở gần Hà Đông nên hay đi siêu âm ở số 10A Hà Đông, siêu âm 4D, bác sỹ Hải . Anh này siêu âm chính xác và cẩn thận lắm . Rất có uy tí ở khu vực Thanh Xuân và Hà Đông.

Ngoài ra, bạn mình vừa sinh em bé xong cũng tư vấn cho mình 1 địa chỉ là phòng khám dịch vụ ở BV Xanh Pôn ( lối cửa nhìn ra Nguyễn Thái Học ấy) . BS ở đấy giỏi, nhiệt tình, nhẹ nhàng và siêu âm chính xác .

3. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Vào bác sỹ Thực ở BV Lão Khoa, tuy chỉ SA hai chiều nhưng cực chuẩn kể cả dị tật (nếu có)

4. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Lần sinh đầu mình cũng SA ở BS Thực, chỉ mỗi BS này là nói mình sinh bé gái (thế mà đúng), nhưng chỗ này đông quá, lấy số buổi sáng sớm mà chiều muộn mới đến lượt.

5. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Bổ sung là: chỗ BS Thực này rất đông, phải hẹn, lấy số, chen chúc đấy.

Chỗ tôi hay làm 4D là:
    - BS Chương 15 Liên Trì: alo số 2185741 đăng ký giờ, thường thì sau 5 h là có thể làm được, nếu đăng ký trước thì rất nhanh, ko phải chờ đợi. Chỗ này SA kỹ, hỏi gì cũng nói, hihi.
    - Trung tâm y tế 21 Phan Chu Trinh: nên đi sớm để lấy số (7h30 sáng hoặc 1h chiều) để đỡ phải xếp hàng, nhất là thứ 7 thì càng nên đi sớm cho vắng.
    - Mấy nhà dịch vụ ở phố Triệu Quốc Đạt: chỗ nào cũng nhỏ nên ko đông lắm, ko phải chờ lâu lắm, chỉ khoảng 2-3 ngừơi là tới lượt.
    Ngoài ra trong viện C, PS cũng có dịch vụ, tuy nhiên vừa đắt vừa đông.

6. mouse

mouse Thành viên tích cực

Mình đc gần 22 tuần rội Cũng đang định đi sa 4 chiệu Mình thấy mọi người chỉ mình ra 12Tôn Thất Nghiệp siêu ậm Có mẹ nào biết mình phải đăng ký lấy số ntn ko, bảo mình với! Thanks!

7. hanhfood

hanhfood 090 341 2468

Thêm một địa chỉ nữa để các bác tham khảo: Địa chỉ 55 Hàng Cót (là TT Vịnh Hà gì đó).
    Vì mình đã khám, theo dõi và siêu âm ở đây cả 2 nhóc ;):):D rất tốt, họ nhiệt tình lắm. Nếu khám theo dõi thì có TS,BS Hoa Hồng (có lịch khám thứ 2;3;6&7 đấy là theo lúc mình khám - cô này nguyên là trưởng khoa đỡ ở Viện C. (Hiện giờ vẫn đang làm bên phòng dịch vụ của Viện C và có nhận làm thủ tục nhập đẻ tại C luôn).
    Còn đăng ký SA thì yêu cầu chị Thuỷ =D> rất nhẹ nhàng, khám kỹ và chính xác nếu có dị tật (Đừng SA chị Hằng nhé. :rolleyes: )

8. mouse

mouse Thành viên tích cực

Mình có thai đc 22 tuần rồi, đang định đi sâ 4 chiều nhưng mọi người lại chỉ mình ra Tôn Thất nghiệp, thấy bảo ở đấy rất tốt nhưng mình chưa đi . Có mẹ nào biết phải đký để sâ ở đấy ntn ko! Chỉ mình với!

9. meBo

meBo Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào ở TP Huế ko, chỉ giúp cho mình một chỗ SA chuẩn và đáng tin cậy với nhé. Mình cảm ơn rất nhiều

10. mehaiphong

mehaiphong Thành viên tích cực

Mẹ nào muốn siêu âm ở 12 Tôn Thất Thiệp thì chú ý nhé . Sáng sớm cần đi qua đó để đặt sổ y bạ và ghi tên vào tờ giấy ở trước cổng PK. Đến 3h chiều thì lại phải qua đó để chờ lấy số . BS thường siêu âm từ khoảng 5h (có ngày ông ý về sớm hơn), tùy số của mình mà các mẹ định thời gian đến đó . Nói chung là đi lại cũng lòng vòng, hic . Nhưng đành phải động viên cố lên . Ở đó thường siêu âm 3 lần: 14, 22 và 32 tuận

11. le loan

le loan Thành viên mới

ui. Không nên siêu âm ở đây đâu ạ.
    Cái anh ở công ty em đưa vợ đi siêu âm ở đây BS nói là bị rau tiền đạo,lo sốt vó vào viện C khám hóa ra là không phải.
    Còn một chị nữa trước ở công ty em (vì nay đã chuyển chỗ khác) cũng khám ở đây, BS bảo con nhiều tóc lắm phủ cả xuống mắt, đến lúc đẻ ra Đầu trọc Lốc bây giờ tóc mọc vẫn lưa thưa:twisted::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga:

huongmaibeautiful thích bài này.
  12. le loan

le loan Thành viên mới

Chị ơi, chị ra 107 Trần Hưng Đạo, bác sĩ Trần Nam Sơn nhé. Phí lần đầu sẽ hơi đắt, nhưng lần sau thì rẻ hơn. Siêu âm nét căng, em và nhà em được ngắm con ngáp này, cười và ngoáy mũi nữa. Thích lắm!
    Bác sĩ bảo thế tối hôm trước bố cu quấy mẹ hay sao mà con ngáp lắm thế:D:D:D:D! (nào có phải, là do cu cậu nghịch quá không chịu ngủ hihi)

13. nhoc me

nhoc me Bắt đầu tích cực

Này bà, 32 Phùng Hưng. Nhanh cực, làm trong giờ hành chính, cho cả bố vào xem. Có điều siêu âm dị tật thì tôi chưa dám khẳng định giỏi hay không giỏi. Nếu khám ở Tôn Thất Thiệp, bà nhờ anh xã ra thuê thằng nào ở quán cafe bên cạnh nó xếp sổ cho, mất 50K, đỡ phải chờ đợi. Nghe đồn có người xếp hàng từ lúc tờ mờ sáng, choáng.

14. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Sáng hôm qua tôi tiện ghé sang BV ĐH Y để SA cho gần nhà, BS trẻ măng, chả hỏi gì mình cả, khoảng 3 phút sau thì bật loa cho mình nghe tim thai, rồi phán mỗi 1 câu "nhau bám mặt trước dày 13 mm". Rồi bảo xong, mình liền hỏi về đường kính lưỡng đỉnh và độ mờ da gáy, lúc đó mới hỏi lại mình xem ngày kinh cuối cùng là ngày nào. Tức thế chứ.
    Liền sang bên Lão khoa lấy số đến tận chiều nay mới đến lượt, BS Thực dạo này phán cũng kô nhiệt tình như mấy năm trước, cũng nói chung chung, kô cho biết giới tính kể cả khi mình hỏi, mình hỏi đường kính lưỡng đỉnh có to kô, thì bác ý phán: "To thì sau này chứa nhiều chữ".
    Thôi tháng này thế là đủ rồi, 2 tháng nữa SA tiếp ở chỗ khác vậy.

15. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Có ai khám ở PK 125 Thái Thịnh chưa? Lần trước tớ SA thường, thấy làm cũng cẩn thận. 3D, 4D, chẩn đoán dị tật ... thì chưa thử nên chưa biết thế nào.

16. tamphuc

tamphuc Thành viên chính thức

Tớ siêu âm nhóc vừa rồi ở 125 Thái Thịnh đây, 2D, 4D đều thấy ổn
    Tớ k đăng ký BS theo yêu cầu mà đúng ca trực của BS nào thì SA bác sỹ đó, thấy chả có gì phải phàn nàn cả
    Các địa chỉ mà các mẹ nêu ở đây tớ đều thử hết rùi (thậm chí còn 1 cơ số địa chỉ nữa cơ :) ), nhưng kết luận là chả có gì đặc sắc hơn 125 Thái Thịnh cả, thậm chí còn phải chờ lâu ơi là lâu nữa. Bầu bì đã mệt rùi mà còn phải chen lấn, xếp hàng, rồi chờ đợi dài cả cổ ...

me xoai thích bài này.
  17. me xoai

me xoai Thành viên rất tích cực

có mẹ nào có điện thoại ở PK SA Thái Thịnh không thì cho xin với, mình có bầu 15 tuần rồi, 2 tuần trước có mời TT khám tại nhà của viện C tới cũng rất tốt, mang máy SA đến tận nhà mình, bác sĩ tận tình lắm, dặn cả ăn uống, sinh hoạt, theo dõi v.v vì máy đen trắng nên muốn thử máy màu xem thế nào, nghe mấy mẹ nói ở Thái Thịnh cũng tốt và không phải xếp hàng (?) nên muốn thử xem . Cảm ơn các mẹ nhé

18. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

Thêm địa chỉ nữa là 125 Thái Thịnh hoặc bác sỹ Cường ở Tràng Thi. Bác sỹ Cường rất nổi tiếng về việc siêu âm, chẩn đoán dị tật thai nhi.

19. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Mẹ nó cũng chịu khó thử nhiều chỗ nhỉ. Tớ ngại đi xa lắm nên nếu mẹ nó nói vậy thì lần sau tớ lại tiếp tục ở đó vậy. Tớ cũng chẳng đăng ký BS đâu, ai cũng được miễn là nhiệt tình, cẩn thận.

20. tamphuc

tamphuc Thành viên chính thức

Xã tớ vẫn bảo tớ là con nghiện SA mà
    Nghe dân tình đồn thổi chỗ nào SA hay cũng phải mò tới thử
    Biết có bầu 1 phát là tháng nào cũng đi SA 1 lần, tháng cuối phải vài lần
    Tập nào cũng thế, mà lại nhiều tập :)
    Thành ra nhiều kinh nghiệm lém