37 Tuần Có Nên Về Nhà Chồng Ăn Tết

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi MeSoc89, 26/12/2013.

1. MeSoc89

MeSoc89 Thành viên rất tích cực

Ðề: 37 tuần có nên về nhà chồng ăn tết

Em vẫn bảo em không về vì bs bảo không được về, mc em thì thái độ k thích thôi chứ cũng k dám bắt về:(

Đang tải...

2. vidikshop

vidikshop 0908 828 892

Khó xử nhỉ, tết nhất mọi người thường quan niệm dù bận gì cả năm cũng phải về nhà sum họp mà, nhất là với các cụ lớn tuổi thì việc đó quan trọng hơn gấp nhiều lần, họ còn phải chịu lời này tiếng kia từ hàng xóm mà
    Nhưng cái khó là 37w cận ngày sinh lắm rùi, hix, ai biết đẻ ngày nào, mà nếu là con đầu thì càng khó đoán hơn. Nếu e có về thì nhớ phải đi taxi, về 2, 3 ngày cho các cụ vui rùi lại taxi mà đi (nếu ngại bố mẹ nói này nọ thì e cứ bảo con bắt xe khách)
    Chúc hai mẹ con đón tết bình an

MeSoc89 thích bài này.
  3. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Bs khuyên thế là quá chuẩn rồi,ngày trước mình ở tuần 36, về quê đẻ còn phải thuê xe riêng, mà lúc nào cũng chầu chực không cấp cứu chẳng kịp ấy. Nhà bạn có quen ai làm bs nhờ khuyên mẹ chồng với chồng thôi. hoặc bạn kéo cả nhà lên HN đón tết.hihiiiiiiii

MeSoc89 thích bài này.
  4. one day

one day Thành viên rất tích cực

bó tay với chồng bạn, tết thì còn đầy ra, ăn lúc nào chẳng được, đẻ có phải năm nào cũng đẻ đâu.

MeSoc89 thích bài này.
  5. cu tí thời hiện đại

cu tí thời hiện đại Thành viên chính thức

Gdinh chồng ko thông cảm thì đành fải về thôi, nhưng về 1-2 ngày thôi và fải thuê xe riêng. Nhiều người chuyển dạ khi đi xe vì xóc đấy, như mình 38t đi xe riêng mà đến nơi nhập viện luôn (chỉ định đi ktra thôi đấy). Bạn nói rõ là bjo sinh đẻ khó chứ ko dễ như trước nên cần fải giữ gìn.

MeSoc89 thích bài này.
  6. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Nếu mc đã thế rồi thì cứ ở thôi,bà ko bắt về là tốt rồi.Cứ ở lại cho an toàn,vì con so chả biết thế nào đâu

MeSoc89 thích bài này.
  7. CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC

CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC SỈ - LẼ ĐẶC SẢN ĐÀ NẴNG

ôi đọc bài của e mà c nghe giật mình, 37 tuần rồi mà đòi về quê còn đi xe khách nữa, mình thấy hồi hộp thay cho e đó
    e cứ cứng rắn quyết định, đừng nghe ai nói hết, c nói thật nếu đi xe xa e bình thường khỏe mạnh ko sao, nhưng nếu trường hợp xấu thì sao, e cứ nói e sẽ ở lại hà nội ai giận ai hờn mặc ai, mình phải lo cho bản thân mình và con nữa chứ
    c mình mới mang thai 34 tuần có ô tô riêng mà ko dám về quê .chúc e thành công với quyết định của mình

MeSoc89 thích bài này.
  8. TienHoa_shop

TienHoa_shop Sản phẩm chăm sóc tóc chính hãng

em thì say xe nên có khỏe em cũng chả muốn về có con thì phải giữ cho con chị ah. khỏe không sao chứ nói vạ miệng có vấn đề jh sau này lại hối hận. Còn ai hiểu thì hiểu ai giận thì giận chứ sức khỏe 2 mẹ con là quan trọng nhất . Chúc 2 mẹ con thật khỏe mạnh nhé :)

9. Mẹ Nấm.

Mẹ Nấm. Thành viên rất tích cực

ui đừng đi xe khách mn ơi, tết đi xe khách đông lắm, nhòi như nhòi vịt ý, mn mà về que thì bảo chồng thuê xe riêng cho mà về, ko thì thôi nhé. Chả gì bằng an toàn của hai mẹ con.

10. soulwear

soulwear Thời trang và đồ cho bé yêu - chuyên bán buôn

Neu co nha o HN roi thi ban o lai day, con enu chua co nha thi cu ve HD, bv va cac co so vat chat cung kha tot.
    co de o HD cung k sao.
    ma lai do mat long ben gia dinh chong.

11. linhlinhxinh

linhlinhxinh Hà 0946 652 605

vào hoàn cảnh của bạn thì rất khó vì các cụ ở quê không cẩn thận vấn đề này lắm. Các cụ nghĩ cứ chửa là đẻ có vấn đề gì đâu. Và một vấn đề nũa là ngayd tết ở quê các cụ rất coi trọng con cai đi đâu thì ngày tết cũng phải về để xom họp. Nên theo mình bạn hãy cố gắng thuyết phục chồng bạn (nhờ người mà chồng bạn tin cậy và nghe lời nhất thuyết phục lão ấy) để chồng bạn nói với các cụ ở quê là tốt nhất. Chúc bạn thành công!

MeSoc89 thích bài này.
  12. MeSoc89

Đúng là các cụ ngày xưa coi việc sinh em bé là rất đỗi bình thường í:(( sao ngày xưa các cụ sinh dễ thế không biết

13. lilaphuong

lilaphuong ❤ Thích ...đủ thứ ❤

Mn nên ở lại nhé, về quê đi xa làm gì cho khổ cả 2 mẹ con ra . Haizzz . chồng bạn đúng là ko chịu hiểu cho vợ. Bụng vợ to tưởng rồi còn bảo v về quê ăn Tết? Thật Ko thể hiểu chồng bạn nghĩ gì? [​IMG]

MeSoc89 thích bài này.
  14. PhamMinhTuan

PhamMinhTuan Thành viên nổi tiếng

ở lại mẹ nó ơi, đi gì nữa.........................36 tuần rồi đi lại xa vậy rất mệt mà dễ sinh sơm, cứ tưởng mn dự sinh 26/12 hóa ra mẹ no lập topic ngay 26/12, chúc mn mẹ tròn con vuông nhé!!!!!!!!!!! bụng to thế ngồi không còn thấy mệt nữa là đi xe!!!!!!!!!!!!!!

MeSoc89 thích bài này.
  15. kieuluuanh

kieuluuanh Thành viên tích cực

Tớ 37 tuần 2 ngày là sinh nè. Mẹ nó đừng có đi, cứ ở lại sinh xong về sau.

MeSoc89 thích bài này.
  16. meobeo_88

meobeo_88 Thành viên tích cực

mẹ nó dự sinh chắc tầm giữa tháng 2 phải ko? cũng cùng lúc với e nè, e thì nghĩ sức khỏe mẹ và bé là quan trọng nhất , 37w mà bé đầu là cũng có thể sinh bất cứ lúc nào rồi ạ. e hơi khác mẹ nó tí là quê chồng ở xa, nhà ngoại ở đây nên Tết ở đây luôn ạ, chồng còn bảo để a xem e thế nào rồi mới về quê, bmc cũng bảo ko phải về, ở lại chăm vợ :D (quê chồng e ở Nghệ An, nhà bmc có 2 con thôi, e gái lấy chồng rùi, cũng muốn con cái về lắm nhưng mà vì con vì cháu thông cảm hết ạ :p)

MeSoc89 thích bài này.
  17. chi_chocolate

chi_chocolate UpDaTe Hàng Mới 7ngày/lần

ôi 37w thì là sinh trc tết à c?lấy chồng xa khổ thế,e cũng đang 36w đây.dự sinh ra tết cơ.Nhà em và nhà chồng đều ở HN nên chẳng lo lắm.Em vẫn đi làm và chiến đấu đến ngày cuối nè ;D
    chúc c thuyết phục đc chồng nha!

MeSoc89 thích bài này.
  18. yeuthuongchip

yeuthuongchip Thành viên rất tích cực

chuyện của tớ:

Tết 11 tớ cũng tầm bầu bí như chủ top. Bố mẹ chồng tớ mất rồi, chỉ còn mấy anh em thôi.
    Ngày đấy nhà tớ vẫn chạy xe tải, chưa chuyển sang taxi như bây giờ.

Xã trực tiếp đánh xe đưa 3 mẹ con về. Con lớn 5 tuổi, mình thì bụng chửa vượt mặt, đi hơn 4h mới về đến nhà (mọi khi đi chỉ khoảng 3h hơn 1 chút thôi).
    Bụng to, đi lại cứ ì ạch như gấu ấy, làm cái gì cũng ngại. Mà tớ còn sướng nhá, chẳng phải làm gì cả hết. Mỗi trông con và đi theo xã đến nhà mọi người thôi.
    Mà lúc đấy, đi cũng mệt.

Nói thật nhé, không đi là hơn.

Mặc kệ mọi người, con mình và mình là nhất. Mình chết -> thiệt mình, con mình bơ vơ. Chồng có con khác nó ấp

MeSoc89 thích bài này.
  19. MeSoc89

Tết là lúc 37 tuần mẹ nó à. chứ k phải bg

20. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Đọc câu chuyện của mẹ nó mình lại nhớ đến cái tết đầu tiên sau khi lấy chồng. Nhà chồng cách HN 200 km. Mình nghén vật vã, chỉ nằm 1 chỗ và nôn, không ngóc đầu dậy đc. Bác sĩ bảo doạ sảy thai không nên về nếu không sẽ nguy hiểm vì đi đường quá xa, những 5,6 tiếng ô tô. Nhưng bmc mình biết vậy vẫn bắt về, còn nói "có chết cũng phải về". Mình nhớ mãi câu nói này. Nhưng chồng mình kiên quyết ko cho về. BMC và chồng cãi nhau làm mình càng suy nghĩ, càng khóc lóc, càng nghén và mệt mỏi hơn. Em chồng nhắn tin nói "đừng để bố mẹ bảo đứa con trong bụng không phải là của anh trai em". Suy sụp hoàn toàn. Mình chỉ muốn chết... Tết điện về ông bà không thèm nghe máy, mấy hôm sau gọi lại bảo chúng mày không thèm gọi điện về à.... Từ lúc đó xảy ra nhiều chuyện. Đến thời điểm này mình vẫn không về cái gia đình ấy bởi vì .... haizzz nói ra dài dòng lắm. Mình hết nước mắt rồi. Chẳng biết khuyên mẹ nó thế nào nữa nhưng cố gắng giữ lấy đứa con, nó là tất cả đối với người phụ nữ khi đi lấy chồng.