sua similac gain

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi meboiyeu, 6/4/2010.

1. meboiyeu

meboiyeu Thành viên sắp chính thức

be' nha em 6 thang roi ma co 8kg thoi 2 thang nay moi thang chi len duoc co 4 lang em vua chuyen sang gain iq loai moi day' co me nao dang cho con uong cho em hoi sua abbot nay co bi tao bon nhu sua cu ko va co tang can nhieu ko

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meboiyeu
    Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

sữa này con tớ uống đi phân màu xanh đen, chắc nhiều sắt quá thì phải, nên tớ ko cho uống nữa

3. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

mình trc cung cho con dùng loại này nhưng thấy mùi vị rất hắc con không thích nên chuyêrnr qua dùng gallia của Pháp. Similac thì tăng cân vẫn tốt mỗi tội mùi vị không giống sữa mẹ như GALLIA.
    con tớ dùng aboote từ bé thấy tốt. nhưng chuyển qua gallia thấy tốt hơn cậu ạ.Bs bên Pháp nói GALLIA hợp với trẻ vừa ti mẹ vừa uống sữa ngoài như con tớ.

4. Haidang2009

Haidang2009 Thành viên tập sự

6 thang 8kg la ok roi con j. cu ty nha minh duoc 7thang ma con duoc 8kg nhung BS noi vay la OK.
    minh cho cu ty uong similac IQ. uong 1 thang ma chang len duoc bao nhieu. minh so qua doi sang hipp luon. co me nao cho con uong hipp khong?

5. Haidang2009

Haidang2009 Thành viên tập sự

cac me oi cho minh hoi co ai cho con an sua hipp khong? sua nay co bi tao bon khong vay?

6. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Hôm qua cũng vừa khuân về cho con hộp Similac gain này, thấy họ bảo là loại mới hàm lượng gos là 0.4mg trên 100ml sữa hay sao ấy nên không rất mát và không bị táo. Bé nhà mình cũng 6th nhưng có 7kg thui, cả tháng vừa rùi không lên lạng nào luôn. Bùn. Đổi sang similac iq thì táo kinh khủng, hôm nay không bít bà nội đã cho uống sữa mới chưa?

7. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

hic, sữa này nóng lắm các mẹ ơi

8. chim sao

chim sao Thành viên tích cực

Ui bé nhà mình hồi mới đổi sang Similac IQ nhưng vẫn cho uống kèm với enfa thì không sao chứ từ hồi chuyển hẳn sang thì táo lắm. Mình thấy các nhân viên chăm sóc khách hàng của aport nói là có nhiều chất sơ nên mình mới thử ai ngờ con táo kinh khủng. Giờ vẫn còn nửa hộp to mà không dám cho uống nữa phải đổi lại sữa cũ đấy. Không biết enfa có tốt không nhỉ nhưng con nhà mình dùng có vẻ cũng ok. Bé nhà mình giờ 8 tháng rồi mà mới có gan 8kg thui vì cháu lười ăn lắm. cứ nói đến ăn uống của con mình lại sốt hết cả ruột.

9. let it be

con nhà em uống ko táo nhưng phân đen sì, em nghĩ như thế cũng ko tốt nên chuyển sữa rồi, enfa con em uống ko táo phân đẹp nhưng chẳng thấy tăng cân gì cả, có khi con em là dạng kém hấp thu nên thập cẩm các loại sữa mà còi vẫn hoàn còi, buồn lắm, mà trộm vía ăn rất tốt nhé, output thì 1 ,2 lần 1 ngày, ko phân sống, hu hu, chẳng hiểu sao nữa

10. tranvananh_vn

tranvananh_vn order_web_china

con nhà tớ uống đc 4hoopj thì tớ k cho uống nữa, 4-5 ngyaf mới đi 1 lần, táo kinh khung, từ ngày uông cow&gate thì sướng cả mẹ lẫn con, output đều đặn 1-2laanf 1 ngày

11. let it be

cow and gate là sữa của nước nào thế mẹ nó ơi, em chưa nghe bao giờ cả

12. meboiyeu

meboiyeu Thành viên sắp chính thức

con minh tu be den gio chi dung Nan vua mua hop abbot ve no ghe ko them uong gio minh ko doi sua gi.Nan len can cham qua con minh 7 thang roi ma co 8kg2 thoi len co 3.4 lang ah.Me nao biet sua nao len can va ko bi ton ko chi minh voi

13. let it be

sữa thì mỗi bé hợp 1 sữa chị ạ, khó nói lắm, con em từ bé giờ cũng uống nhiều loại sữa lắm rồi mà còi vẫn hoàn còi, chị thử Milex xem, em thấy sữa này mát, con em uống phân vàng đẹp lắm,trộm vía cứng cáp,nhưng lên cân thì bình thường thui

14. nguyenlinhdan

nguyenlinhdan Bòn Bon

Con mình uống similac, đi i đều, chuyển sang milex, phân đẹp nhưng chẳng lên cân, lại quay về similac gain IQ

15. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Em thấy similac Gain Plus IQ bé bón quá, bé mới đổi nên chưa biết cân nặng thế nào nhưng mỗi lần output lại thấy tội, chắc hết hộp chuyển qua loại khác.

16. cuncon_hn

cuncon_hn Thành viên tích cực

Con em thi tu luc sinh ra den gio van dung Similac. Hoi co bau em cung uong Similac Mom nen lai cho con uong tiep cho de hap thu. Con em trom via 8 thang dc 10kg roi. May thang nay moc rang nen cung ko tang can nua chu truoc trom via cung bu bam. 5 thang duoc 9kg roi. Chau cung di i thinh thoang phan mau xanh nhung binh thuong di i cung deu. Ngay 1,2 lan. Thinh thoang cung bi tao nhung it lam. Em van chua cho con doi sua khac bao gio. Vi nhieu loai sua, hang sua qua. Loai nao cung quang cao tot va mat. Moi em be lai hop voi loai sua khac nhau. Xem cac me giai bay em lai phan van ko biet co nen doi sua ko.