Kinh nghiệm: Em Là Mẹ Đơn Thân, Dự Kiến 2 Tuần Nữa Em Sẽ Sinh, Làm Thế Nào Để Giảm Tối Đa Chi Phí Ah ??

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Lala.87, 7/1/2014.

1. aothunnhom

aothunnhom Thành viên chính thức

Ðề: Em là mẹ đơn thân, dự kiến 2 tuần nữa em sẽ sinh, làm thế nào để giảm tối đa chi phí a

ít nhất phải có 1 người chăm sóc đó, nếu sinh thường thì đỡ sinh mổ mà ko có bảo hiểm phải mất 7 - 10tr đấy, bữa em mình sinh có 3 người chạy qua lại mà mình mệt muốn đứt hơi, lúc mới sinh thì chưa chăm bé được, chi phí phát sinh cũng nhiều lắm tốt nhất bạn cb từ 5 - 10tr vì còn ăn uống của mẹ, sữa cho con, tắm cho em bé, bồi dưỡng bác sỹ ...

Đang tải...

2. LienTran9492

LienTran9492 Bắt đầu tích cực

Ðề: Em là mẹ đơn thân, dự kiến 2 tuần nữa em sẽ sinh, làm thế nào để giảm tối đa chi phí a

chị thật dũng cảm ... e cũng từng có ý nghĩ đó nhưng đang phân vân quá

3. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Nếu khỏe mạnh thì tới nhà hộ sinh của đống đa ý, rẻ mà vắng, họ cũng dễ thông cảm hoàn cảnh của mh mà tử tế hơn chứ vào phụ sản, chả có j cho bs thì tới chỗ nằm sau sinh tử tế còn chả có ý chứ, năm ngoái e vào viện thăm người nhà, thấy có mẹ sinh mà bị bỏ mặc ngoài hành lang nằm cong queo 1 mh, mãi sau có người hàng xóm tốt vào giúp, sinh xong, lại ra nằm đất ngoài hành lang, cực khổ lắm, mn ra nhà hộ sinh ý, , chọn nhà hộ sinh gần bệnh viện nào đó để nói dại, nhỡ có j xảy ra ( sinh đẻ k nói trc dc) thì họ chuyển viện dc ngay, hay k thì mn sang viện 108 hay 198 y, k nhớ rõ, viện gần đường phạm hùng ý, sạch sẽ, thái độ bs dc, điều kiện y tế cũng ổn do mới sửa sang lại, k đông quá, k có tiền cõng k bị nằm ghép chật đâu.
    Ngoài ra mn xin lại mọi người trên dd đồ cho bé và mẹ sau sinh lun đi, cứ phải gần đủ đồ cho 2 tháng sau sinh chứ k b có 1 mh, lúc thiếu, lấy ai ra mà đi mua giúp, quần áo bé xin nhìu vào, rộng thì quấn thêm vòng vào bé cũng dc, k có 1 mh, k có nhìu thời gian giặt lại k kịp khô đồ cho con.